รบกวนผู้รู้อธิบายเรื่องวันศุกร์ต้นเดือนด้วย

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
St.paul

พุธ พ.ค. 03, 2006 4:17 pm

มันเป็น มายังไง
ใช่เรื่องนี้เปล่าครับ

คิดว่าอาจสืบเนื่องมาจากความศรัทธาต่อพระหฤทัยที่ประจักษ์กับนักบุญมาการีตา มารีอา อาลาก๊อก
วันศุกร์ต้นเดือน จะมีการสวดภาวนาขอชดเชยบาป
และการทำกิจศรัทธาพระหฤทัย
พระเยซูเจ้าประจักษ์มาด้วยพระหฤทัยที่ลุกร้อนเป็นไฟด้วยความรักต่อมนุษย์
มีคำสัญญาประการหนึ่งของพระองค์
ในบรรดาหลายข้อ แต่ข้อนี้พี่จำได้แม่นเลยค่ะ
พระองค์สัญญาว่า ใครก็ตามที่แก้บาป รับศีลในวันศุกร์ต้นเดือน ต่อเนื่องกัน 9 เดือน
พระองค์จะทรงปกป้องให้เขาพ้นจากบาปหนัก
Jezebel

พุธ พ.ค. 03, 2006 7:16 pm

เจ๊ตามมาช่วยน้องเปาลุสอีกแรงอีกเสียงค่ะ ใครทราบเรื่องราวเกี่ยวกับวันศุกร์ต้นเดือนช่วยชี้แนะด้วยนะคะ ขอบคุณแทนน้องเปาลุสมากๆๆๆๆค่ะ
ตอบกลับโพส