ปรากฏการณ์ใหม่เรื่องการร้องเพลง!

ถาม-ตอบพระคัมภีร์ เรื่องเสริมศรัทธา ความรู้ และสาระ บทความ ในคริสตศาสนา
ตอบกลับโพส
bomzaiya
ติดต่อ:

จันทร์ ก.ค. 07, 2008 6:07 pm

สืบเนื่องจากกระทู้เก่านี้
http://www.newmana.com/yabb/index.php?topic=7314.0

หลังจากที่มีงานฉลองวัดพระหฤทัยศรีราชา
ทาง คพ.ไก่อู (ปลัดวัด พระหฤทัยศรีราชา) และทางกลุ่มนักขับร้องของวัด (ซึ่งก็มีผมอยู่ด้วย)
มีไอเดียกัน จะรวมตัวไปร้องเพลงประสานเสียง ให้กับวัดต่างๆ และคณะต่างๆ

ซึ่งไม่ใช่เป็นเพียงไอเดีย แต่มีการลงภาคปฏิบัติ โดยการไปช่วยที่ วัดเซนต์ปอล แปดริ้ว
และงานต่อไป คือเสาร์ที่ 12 ก.ค. ก็ที่ โคกวัด (วัดของคณะคามิลเลียน)
ซึ่งก็แล้วแต่ว่า นักขับท่านใดจะว่างไปร่วม (งานนี้ผมไม่ได้ไป)

ตั้งข้อสังเกตว่า มีการสร้างสัมพันธภาพ โดยการฝึกนักขับร้องไปช่วยร้องในงานอื่นๆ บ้างแล้ว
ซึ่งคิดว่า คงจะเริ่มแพร่หลาย ในไม่ช้านี้
ภาพประจำตัวสมาชิก
iBONT
ติดต่อ:

จันทร์ ก.ค. 07, 2008 7:26 pm

ดีครับดีๆ ขอพระเจ้าคุ้มครองครับผม
boom931

จันทร์ ก.ค. 14, 2008 11:12 am

คุณ bomzaiya ได้ไปร่วมฉลองนักบุญคามิลโลที่โคกวัดด้วยไหมครับ
ก็ต้องขอบคุณพ่อไก่อูด้วยนะครับ ที่ขนนักขับมาจากศรีราชา เสียงดีกันทุกคนเลย
หลายๆเล่นเพลงเวอร์ชั่นโปงลางนี่มันซ์สะเดิดไหมครับพี่น้อง อิอิ
ignatius
.
.

จันทร์ ก.ค. 14, 2008 11:20 am

boom931 เขียน: คุณ bomzaiya ได้ไปร่วมฉลองนักบุญคามิลโลที่โคกวัดด้วยไหมครับ
ก็ต้องขอบคุณพ่อไก่อูด้วยนะครับ ที่ขนนักขับมาจากศรีราชา เสียงดีกันทุกคนเลย
หลายๆเล่นเพลงเวอร์ชั่นโปงลางนี่มันซ์สะเดิดไหมครับพี่น้อง อิอิ
ถ้าอยากฟัง จะหาฟังได้ที่ไหนคะ  : emo027 :
bomzaiya
ติดต่อ:

จันทร์ ก.ค. 14, 2008 2:17 pm

boom931 เขียน: คุณ bomzaiya ได้ไปร่วมฉลองนักบุญคามิลโลที่โคกวัดด้วยไหมครับ
เพลงเวอร์ชั่นโปงลาง อันนี้ มันเป็นลิขสิทธิ์เฉพาะของคามิลเลียนอะ
ส่วนผม ไม่ได้ไปงานฉลองครับผม ผมต้องซ้อมเพลงให้กับบ้านเณรเล็กพระมหาไถ่
ส่วนพ่อไก่อูเขาก็ชวนๆ อยู่ แต่ไม่ว่างจิงๆ อีกอย่างก็คือ ไม่ใช่แนวที่ผมถนัด
ไว้มาเจอกันที่ งานฉลอง 60 ปีคณะพระมหาไถ่ละกันครับ
Jeab Agape
~@

จันทร์ ก.ค. 14, 2008 5:08 pm

อูยยย ทำไมชื่อพ่อไก่อู เป็นพี่พ่อไก่แจ้ หรือเปล่า ตระกูลเดียวกับ "ลูกเจี๊ยบ" 555 :wink:
ignatius
.
.

จันทร์ ก.ค. 14, 2008 5:44 pm

bomzaiya เขียน:
เพลงเวอร์ชั่นโปงลาง อันนี้ มันเป็นลิขสิทธิ์เฉพาะของคามิลเลียนอะ
ส่วนผม ไม่ได้ไปงานฉลองครับผม ผมต้องซ้อมเพลงให้กับบ้านเณรเล็กพระมหาไถ่
ส่วนพ่อไก่อูเขาก็ชวนๆ อยู่ แต่ไม่ว่างจิงๆ อีกอย่างก็คือ ไม่ใช่แนวที่ผมถนัด
ไว้มาเจอกันที่ งานฉลอง 60 ปีคณะพระมหาไถ่ละกันครับ
โอเชคะ  :grin:
ตอบกลับโพส