เมื่อผมเป็นเกย์

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
veevy2006

อาทิตย์ มิ.ย. 12, 2005 2:17 am

ขอบคุณครับ
:o
veevy2006

อาทิตย์ มิ.ย. 12, 2005 2:43 am

ไม่ทราบว่าการสวดสายบระคำต้องทำไงก่อน เช่น ต้องล้างหน้าก่อน ต้องคุกเข่าหรือไม่ หันหน้าไปทางไหน ประมาณว่าการปฏิบัติตัวอะครับ ส่วนเรื่องบทสวดก็เข้าใจครับ
ออแล้วก็เวลาสวดต้องจับเม็ดประคำเม็ดนั้นสวดตานนั้นใช่ไหมครับ
ขอบคุณครับ :-*
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ot@
~@

อาทิตย์ มิ.ย. 12, 2005 10:02 am

veevy2005 เขียน: ไม่ทราบว่าการสวดสายบระคำต้องทำไงก่อน เช่น ต้องล้างหน้าก่อน ต้องคุกเข่าหรือไม่ หันหน้าไปทางไหน ประมาณว่าการปฏิบัติตัวอะครับ ส่วนเรื่องบทสวดก็เข้าใจครับ
ออแล้วก็เวลาสวดต้องจับเม็ดประคำเม็ดนั้นสวดตานนั้นใช่ไหมครับ
ขอบคุณครับ :-*
สิ่งเดียวที่ต้องทำความสะอาดก่อนสวดก็คือ ใจของเรา ครับ ;)

อยู่ที่ไหนก็สวดไก้ ทั้งในรถ บนเรือ ที่ฝึกทหาร ขอให้ใจเรามีความบริสุทธิ์ พร้อมที่วอนขอการช่วยเหลือจากแม่พระและพระเจ้าจริงๆครับ

เวลาสวดก็จับเม็ดประคำ เมื่อเสร็จบทนึงก็เลื่อนมือไปเม็ดต่อไป
;)พระอวยพรจ้า
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

อาทิตย์ มิ.ย. 12, 2005 3:18 pm

แบบที่โอตะบอกคะ :D
Joseph

จันทร์ มิ.ย. 20, 2005 1:39 am

ไม่ใช้ความผิดอะไรของคุณหรอก พระเจ้าอภัยให้ เพราะเกย์ที่แท้มาจากพันธุกรรม คือ Xq28

อันนี่ผมค้นหาข้อมูลมาให้
ท่านอาจจะอ่านเรื่องราวเกี่ยวกับXq28แล้วอาจเกิดคำถามว่า
ทำไมถึงต้องใช้ฝาแฝดแท้ที่แยกกันอยู่?
ทำไมถึงต้องใช้พี่น้องที่เป็นเกย์?

ฝาแฝดแท้ที่แยกกันอยู่ เป็นสิ่งที่แสดงให้ถึง ผลของพันธุ์กรรมและสิ่งแวดล้อม ที่มีผลต่อมนุษย์แต่ละคน เนื่องจากฝาแฝดแท้มี โครโมโซม ที่เหมือนกันทุกประการ การที่ฝาแฝดทั้งสองแยกกันอยู่ จะทำให้อยู่ในสภาพแวดล้อมที่ต่างกัน
ดังนั้น เมื่อทำการทดสอบฝาแฝดแท้ที่แยกกันอยู่หลายๆคู่
-ถ้ามีสิ่งใดที่ฝาแฝดเป็นเหมือนกัน จะสรุปว่า สิ่งนั้นเป็นผลมาจาก โครโมโซม
-ถ้ามีสิ่งใดที่ฝาแฝดต่างกัน จะสรุปว่า สิ่งนั้นเป็นผลมาจาก สิ่งแวดล้อม
สิ่งที่ฝาแฝดต่างกัน คือ นิสัยใจคอ , ความชอบบางอย่าง และ โรคที่ไม่ใช่โรคติดต่อทางพันธุกรรม จึงสรุปว่าสิ่งเหล่านี้เกิดจากสิ่งแวดล้อม
สิ่งที่ฝาแฝดเหมือนกัน คือ รูปร่างหน้าตาภายนอกทุกอย่าง (หน้าตา รูปร่าง สีผม สีผิว ฯลฯ) และโรคติดต่อทางพันธุกรรม จึงสรุปว่าสิ่งเหล่านี้เกิดจากพันธุกรรม
เมื่อมีการวิจัยผลทางพันธุกรรมที่มีต่อความเป็นเกย์ พบว่า แทบทุกกรณี ถ้าฝาแฝดคนหนึ่งเป็นเกย์ อีกคนก็จะเป็นเช่นกัน [ เนื่องจากมีข้อสรุปว่า เกย์เกิดจากพันธุกรรม ดังนั้น ผมคิดว่าจริงๆแล้ว ถ้าแฝดคนหนึ่งเป็นเกย์ อีกคนต้องเป็นแน่นอน เนื่องจากโครโมโซมของทั้งสอง จะเหมือนกันทุกประการ การที่การวิจัยอาจจะพบว่า คนนึงเป็นเกย์ แต่อีกคนไม่ได้เป็น เนื่องจาก อีกคนที่เหลือ เป็นพวกที่ไม่อยากให้ใครรู้ ว่าตัวเองเป็นเกย์ (เหมือนกับผม) ] ดังนั้นจึงสรุปว่า การเป็นเกย์ เกิดจาก พันธุกรรม

ทีนี้พอรู้แล้วว่า เกย์ เกิดจากพันธุกรรม นักวิจัย ก็ค้นคว้าต่อไปว่า มันเกิดจากโครโมโซมตัวใหนล่ะ? ท่านคงรู้แล้วว่า มนุษย์ มี โครโมโซม 23 คู่ ในแต่ละคู่จะมียีนจำนวนมากมายมหาศาล การที่มนุษย์ 2 คนที่ไม่ใช่ฝาแฝดแท้ จะมีโครโมโซมเหมือนกัน เป็นเรื่องที่แทบจะเป็นไม่ได้เลย โดยทั่วไป ในการหาว่าโรคติดต่อทางพันธุกรรมชนิดใด อยู่ในยีนตัวใหนของ โครโมโซม จะใช้ พี่น้อง พ่อแม่เดียวกัน ที่เป็นโรคติดต่อทางพันธุกรรมเหมือนกัน ( โรคติดต่อทางพันธุกรรม ไม่ได้หมายความถึง โรค ที่ทำให้เกิดความเจ็บป่วยนะครับ แต่หมายถึงสิ่งที่สามารถถ่ายทอดจากพ่อแม่ ไปยังลูกหลานได้ เช่น การมีขนที่หู เป็นต้น) การที่ไม่ได้ใช้ฝาแฝดแท้ เพราะว่า ฝาแฝดแท้มียีนทุกตัวเหมือนกันหมด เลยหาโรคติดต่อทางพันธุกรรม เจาะจงเฉพาะอย่างไม่ได้ และการที่ไม่ได้ใช้คนที่เป็น โรคติดต่อทางพันธุกรรมเหมือนกัน แต่คนละพ่อแม่ ก็เพราะ โรคติดต่อทางพันธุกรรมโรคเดียวกันจะมีมากน้อยต่างกัน ( เช่น ศีรษะล้าน จะมี ล้านมาก ล้านน้อย ล้านตรงกลาง ล้านด้านหน้า ฯลฯ ซึ่งยีนในตำแหน่งที่ ทำให้เกิดหัวล้าน จะแตกต่างกันไป ในหัวล้านแต่ละแบบ)

ใน พี่น้อง พ่อแม่เดียวกัน ที่เป็นโรคติดต่อทางพันธุกรรมเหมือนกัน นั้น ยีนแต่ละคู่จะมีโอกาสเกิดได้ 4แบบ โดยจะมีข้างหนึ่ง รับมาจาก ตัวใดตัวหนึ่งในสองตัวของพ่อ อีกข้างก็จะ รับมาจาก ตัวใดตัวหนึ่งในสองตัวของแม่ เนื่องจากแต่ละคนมียีนมากมายมหาศาล เพราะฉะนั้น พี่น้อง อาจมียีนหลายตัวที่เหมือนกัน ทีนี้จะรู้ใด้ไงล่ะว่ายีนตัวใหนทำให้เกิดโรคติดต่อทางพันธุกรรมนั้นๆ? วิธีหาก็ไม่ยาก ทำได้โยหา พี่น้อง พ่อแม่เดียวกัน ที่เป็นโรคติดต่อทางพันธุกรรมเหมือนกันจำนวนหลายๆคู่มาตรวจสอบ ซึ่งทุกคู่จะมียีนส่วนต่างๆที่เหมือนหรือต่างพี่น้องของตน แต่ทุกคู่ที่เป็นโรคติดต่อทางพันธุกรรมเดียวกัน จะมียีนในตำแหน่งหนึ่งที่เหมือนกันกับพี่น้องของตนเสมอ

การหาตำแหน่งของโรคติดต่อทางพันธุกรรม ทุกโรคจะตรวจสอบได้ด้วยวิธีนี้ รวมทั้งเกย์ เมื่อตรวจสอบ พี่น้องพ่อแม่เดียวกันที่เป็นเกย์เหมือนกัน ในหลายๆคู่ พบว่า ทุกคู่มียีนที่เหมือนกับพี่น้องของตัวเอง ในตำแหน่ง Xq28 ซึ่งอยู่ใน โครโมโซม X

จึงได้ข้อสรุปว่า เกย์ เป็นโรคติดต่อทางพันธุกรรม เกิดจาก เกย์ยีน ที่ชื่อว่า Xq28

www.xq28.net

ด้วยรักในพระเยซูคริสต์
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ จันทร์ มิ.ย. 20, 2005 2:24 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Divine Mercy

จันทร์ มิ.ย. 27, 2005 2:29 pm

อยากให้ถูกต้องก็ต้องเลิก ผมเชื่อว่าถ้าคุณขอให้พระช่วย และอย่าออกห่างจากพระ สวดภาวนาเสมอ อ่านหนังสือเสริมศรัทธา มอบเวลาที่เหลือจากการงานปกติให้พระทั้งหมดอย่าปล่อยตัวเองอยู่กับสิ่งที่ล่อแหลม สวดขอพละกำลังจากพระเจ้า มีหลายคนที่เป็นอย่างคุณ เขาเปลี่ยนแปลงตัวเองได้จริงๆ ครับ อ่านและศึกษารายละเอียดของพระบัญญัติ 10 ประการให้ดี แล้วคุณจะเข้าใจ
Joseph

อังคาร มิ.ย. 28, 2005 2:21 am

ผมเห็นตัวยกับคุณDivine Mercy ถึงแม่จะมาจากพันธุกรรม สิ่งนี่ถ้าเราสารภาพพระเจ้ายินดีให้เราอย่างแน่นอน แต่ถ้าเราไม่กลับใจยังประพฤติต่อไปเลือยๆ มันก็ผิดต่อพระบัญญัติของพระเจ้าด้วย ผมว่าสิ่งที่พระเจ้าปรารถนาที่สุดคือให้คุณถวายสิ่งนี่ให้พระ สิ่งนี่เหมือนกับกางเขนของคุณเป็นหนามใหญ่ที่อยู่ในตัวคุณ ที่พระประทานให้ ถาคุณยอมเอาชนะมันเพราะเห็นแก่ความรักที่พระองค์ให้แก่คุณ ผมเชื่อว่าพระเจ้าคงพอพระทับคุณมาก ผมรู้ว่าพระเจ้ารักคุณมาก และสิ่งนี่ก็คือกางเขนที่พระประทานให้กับคุณ

"เรื่องหนามใหญ่นั้น ข้าพเจ้าวิงวอนองค์ ข้าพเจ้ววิงวอนองค์พระผู้เป็นเจ้าถึงสามครั้งเพื่อขอให้มันหลุดไปจากข้าพเจ้า แต่พระองค์ตรัสกับข้าพเจ้าว่า "การที่มีพระคุณของเราก็พอแก่เจ้าแล้ว เพราะความอ่อนแอมีที่ไหนเดชเดชของเราก็มีฤทธิ์ขึ้นเต็มขนาดที่นั้น" (2 คร.12:8-9)

"เหตุฉะนั้นเพราะเห็นแก่พระคริสต์ ข้าพเจ้าจึงซื่นใจในบรรดาความอ่อนแอของข้าพเจ้า ในการประทุษร้ายต่างๆ ในความยากลำบาก ในการถูกข่มเหง ในความอับจน เพราะว่าข้าพเจ้าอ่อนแอเมื่อใด ข้าพเจ้าก็แข็งแรงมากเมื่อนั้น" (2 คร.12:10)

นักบุญเปาโลท่านมีหนามร้าย ที่อยู่ในตัวท่านถูกประทุบร้าย ไปที่ไหนก็มีแต่คนจองจะปองร้าย ใช้ชีวิตอย่างลำบากและไม่มีความสุขด้วย แต่ท่านก็พอใจที่ได้รับหนามร้ายนี่

ชีวิตคริสตชนทุกคน ก็ต้องมีหนามร้ายแต่ละคนแตกตางกันไป บางคนอาจยากจน บางคนอาจมีบาปประจำตัวที่เลิกไม่ได้เสียที่ บางคนอาจมีโรกร้ายประจำตน แต่ถ้าเรายอมทนและเอาชนะมันให้ได้เพื่อเห็นแก่พระคริสต ผมว่าพระเจ้าจะพอพระทัยมากเลย แต่หนามร้ายนี่ไม่ได้มาจากพระเจ้านะครับ มาจากซาตาลเป็ตต้นเหตุทั้นสิ้น(2 คร.12:7ค.) แต่พระเจ้าอนุญาติให้มันทำเพื่อให้คุณเอาชนะมันเพื่อถวายให้กับพระองค์ไง

ผมว่าพระเจ้ารักคุณมากเลยนะครับ ขอให้กำลังใจให้คุณเอาชนะมันให้ได้นะครับ

ด้วยรักในพระคริสต์
แก้ไขล่าสุดโดย Joseph เมื่อ อังคาร มิ.ย. 28, 2005 5:22 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
A

พฤหัสฯ. ก.ค. 17, 2008 9:56 pm

Nihil เขียน: ขอโทษครับคือผม เป็น โปเตสแตนส์ นะครับ แต่ อยาจะคุยด้วยไม่ทราบว่าจะว่าหรือเปล่าครับ พี่ครับคือผมเองก็เป็นเหมือนกัน แต่ผมก็พยายามรักษา พรมจรรย์ ผมอยากให้มีความร่วมมือระหว่าง คาทอลิค กับ โปเตสแตนส์ ในเรื่องนี้น่ะครับ เพื่อเห็นแก่ลูกแกะ ของพระเจ้า เพราะ หลายคนที่เป็นแบบนี้ เจอคนบางคนบอกว่าเป็นเช่นนี้เป็นความบาป เขาก็ไปเลย เพราะ เขา บาป แล้วเขาจะมาที่โบสถ์ทำไม แต่ผม อยากให้มีความเข้าใจกันมากกว่านี้น่ะครับ ขอบคุณครับ
Ministry Of Men

ศุกร์ ก.ค. 18, 2008 2:21 am

มีคนเป็นเกย์ แล้วตัวเองรู้สึกบกพร่องฝ่ายจิตวิญญาณ คือรู้สึกว่าบกพร่องเพราะว่าตนเป็นเกย์ และต้องการให้พระเจ้าช่วยให้ไม่เป็นเกย์

มีคำพยานแล้วด้วยนะครับ อยู่ที่ คริสตจักรเซเว่นเดย์ หรือไงเนี่ยครับ

ยังไง ถ้าอยากลอง ก็ลองหาโอกาสไปร่วมงานกับคริสตจักรเพนเทคอส นะครับ เช่น คจ.ใจสมาน คจ.สยาม คจ.ความหวัง (แต่แนะนำ ใจสมาน นะครับ)  แล้วลองพึ่งเดชพระวิญญาณดู จะได้บรรยากาศเป็นพิเศษด้วยครับ

ขอเป็นพยาน ว่ามีคนหายเป็นเกย์มากสมควรแล้วครับ จากสมาชิกใจสมานคนหนึ่งนะครับ

พระเจ้าทำได้ทุกสิ่ง เพียงแค่คุณมีความเชื่อ ขอ หา เคาะ แล้วพระองค์จะทรงประทานตามพระสัญญา

เหนือกำลังมนุษย์จะทำได้ แต่ในพระเจ้านั้นเป็นไปได้ทุกสิ่ง

ถ้ามีความเชื่อเพียงเมล็ดหนึ่ง ก็จะสั่งเขาให้เลื่อนไปนั่่นไปนี่ได้

โรคเอดส์ยังหาย มะเร็งระยะสุดท้ายยังหาย นับอะไร กับขอแค่พระเจ้าช่วยเปลี่ยนแปลงเรื่อง เกย์ สู่ ชายแท้ทั้งแท่ง

ผู้หญิงโดนโทรมมา พระเจ้ายังทรงรักษาสู่ความเป็นพรหมจรรย์อีกครั้ง คือสีประจำเดือนเปลี่ยนเหมือนวัยแรกสาว..

ขอเป็นพยานว่า ถ้ารู้สึกบกพร่องฝ่ายจิตวิญญาณเพียงเพราะเป็นเกย์นั้น พระเจ้ารักษาได้ เริ่มต้นที่บอกพระองค์ครับ

ที่สำคัญ ขอระลึกเสมอว่า "พระเจ้ารักท่าน อย่างที่ท่านเป็น" ::020::
Holy

ศุกร์ ก.ค. 18, 2008 4:55 am

A เขียน: ขอโทษครับคือผม เป็น โปเตสแตนส์ นะครับ แต่ อยาจะคุยด้วยไม่ทราบว่าจะว่าหรือเปล่าครับ พี่ครับคือผมเองก็เป็นเหมือนกัน แต่ผมก็พยายามรักษา พรมจรรย์ ผมอยากให้มีความร่วมมือระหว่าง คาทอลิค กับ โปเตสแตนส์ ในเรื่องนี้น่ะครับ เพื่อเห็นแก่ลูกแกะ ของพระเจ้า เพราะ หลายคนที่เป็นแบบนี้ เจอคนบางคนบอกว่าเป็นเช่นนี้เป็นความบาป เขาก็ไปเลย เพราะ เขา บาป แล้วเขาจะมาที่โบสถ์ทำไม แต่ผม อยากให้มีความเข้าใจกันมากกว่านี้น่ะครับ ขอบคุณครับ
อยากคุยก็คุยเถอะครับ ทำไมคิดว่าจะต้องโดนว่า
veryhammer

ศุกร์ ก.ค. 18, 2008 10:41 pm

มันคือสิ่งที่นายเป็นแต่นายไม่ทำบาป นายก็ไม่ผิดอะไรหรอกนะ อีกอย่างคนเรานั้นมันไม่มีเหมือนกันหรอกนะ :grin:
ผู้น่ารังเกียจ

เสาร์ ก.ค. 19, 2008 1:43 am

ผมรู้สึกทรมานมาก เหมื่นจะขาดใจตายให้ได้ ให้ลองนึกดู ผมผิดต่อพระ ต่อพ่อแม่ ต่อสังคม คุณอ่นแล้วอาจคิดว่าเป็น........คนหนึง ผมยังไม่รู้เลยว่าผมเป็นอะไร (เหมื่อนตัวอะไร) ผมรู้สึกรังเกียจตัวเอง ไม่กล้าบอกใคร ทำอย่างไรดี      .................................................ใครก็ได้ช่วยด้วย  
                     ผมร้องไห้ทุกวันเลย  ผมเกียจตัวเอง
Ministry Of Men

เสาร์ ก.ค. 19, 2008 4:01 pm

ผู้น่ารังเกียจ เขียน: ผมรู้สึกทรมานมาก เหมื่นจะขาดใจตายให้ได้ ให้ลองนึกดู ผมผิดต่อพระ ต่อพ่อแม่ ต่อสังคม คุณอ่นแล้วอาจคิดว่าเป็น........คนหนึง ผมยังไม่รู้เลยว่าผมเป็นอะไร (เหมื่อนตัวอะไร) ผมรู้สึกรังเกียจตัวเอง ไม่กล้าบอกใคร ทำอย่างไรดี      .................................................ใครก็ได้ช่วยด้วย  
                     ผมร้องไห้ทุกวันเลย  ผมเกียจตัวเอง

ก็บอกแล้วไง ว่ารักษาได้ ไปโบสถ์ อธิษฐาน อดอาหาร ด้วยใจร้อนรน
Holy

เสาร์ ก.ค. 19, 2008 5:43 pm

ผู้น่ารังเกียจ เขียน: ผมรู้สึกทรมานมาก เหมื่นจะขาดใจตายให้ได้ ให้ลองนึกดู ผมผิดต่อพระ ต่อพ่อแม่ ต่อสังคม คุณอ่นแล้วอาจคิดว่าเป็น........คนหนึง ผมยังไม่รู้เลยว่าผมเป็นอะไร (เหมื่อนตัวอะไร) ผมรู้สึกรังเกียจตัวเอง ไม่กล้าบอกใคร ทำอย่างไรดี      .................................................ใครก็ได้ช่วยด้วย  
พระเจ้ารักคุณ ไม่ว่าคุณจะเป็นอะไร เพราะพระเจ้ารักคนบาป ตั้งแต่ตอนที่เขายังเป็นคนบาป แต่ไม่ทรงรักความบาป ดังนั้น จงเกลียดชังบาป แต่อย่าเกลียดชังตัวเอง เพราะพระเจ้ารักคุณมากจริงๆ และไม่ว่าคนอื่นจะตราหน้าคุณว่าเป้นตัวอะไร สำหรับพระบิดา คุณคือลูกที่พระองค์ทรงรักครับ
ผู้น่ารังเกียจ

อาทิตย์ ก.ค. 20, 2008 12:24 am

ขอบคุณมากครับที่เข้าใจ ผมเองก็พยามปรับตัว  แต่ยังคงเครียดอยู๋ที่เป็นแบบนี้ ผมเห็นพวกพี่มาตอบคำถามแล้วร้องเลย พรุ่งนี้คุณพ่อนัดผมไปคุย เพราะผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน เพียงแค่ผมรู้สึกไม่ชอบผู้หญิง และกลับรู้สึกดีกับเพื่อนผู้ชายเมื่ออยู่ใกล้  
                                                                ภวนาเพื่อผมด้วยนะ ได้ความอย่างไรแล้วจะเอามาบอก
Isolation

อาทิตย์ ก.ค. 20, 2008 1:40 am

มีตัวอย่างเเล้วนี่คับ น.มารีย์ มักดาเลน ทำบาปหนักเเต่พระเยซูเจ้าให้อภัยนี่คับ
พระเยซูเห็นว่า น.มารีย์ มักดาเลน มีความศรัทธามาก พระเยซูฉุดนางขึ้นมา
เเล้วบอกว่า เราให้อภัยเจ้า เเล้ว อย่าทำบาปอีก
ทุกอย่างมีการเเก้ไขคับ ผม    :angel:
การเป็นเกย์ ก็รักพระเจ้าได้เหมือนกัน เเล้วคุณรักพระเจ้ามากหรือเปล่า
ลองถามใจคุณดู
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อาทิตย์ ก.ค. 20, 2008 1:43 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
นาย

พฤหัสฯ. ก.ค. 24, 2008 10:06 pm

ขอบคุณครับ ผม ไม่ทราบธรรมเนียน ปฏิบัตน่ะครับ เลยขออณุญาติก่อนครับ[/quote]
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

ศุกร์ ก.ค. 25, 2008 12:26 pm

เข้ามาคุยบ่อย ๆ นะคะ  พวกเราเป็นกำลังใจให้น้องนะคะ
francisco xavier

อังคาร ก.ค. 29, 2008 10:25 pm

อืม อ่านแล้วอยากรู้จักเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ในพระคริสต์ที่เป็นเกย์  ถ้าใครสนใจอยากรู้จักผมเช่นกันก็คุยกันได้นะครับ ที่อีเมลนี้ครับ pantharaks@hotmail.com
ddddd

จันทร์ ส.ค. 04, 2008 1:45 pm

ครับ ผมตัดสินใจรับตัวเองได้แล้ว  แต่มันทรมานจริง ผมจะเป็นขันทีเพื่อเห็นแก่อาณาจักรสวรรค์
francisco xavier

จันทร์ ส.ค. 04, 2008 2:33 pm

ดีใจด้วยครับที่ตัดสินใจได้ครับ
ขอพระเป็นเจ้าโปรดช่วยคุณและผมในการดำเนินชีวิตในโลกนี้อย่างศักดิ์สิทธิ์ด้วยเทอญ
ขอพระเป็นเจ้าอวยพร ครับ
Dis volentibus

จันทร์ ส.ค. 04, 2008 2:55 pm

ddddd เขียน: ครับ ผมตัดสินใจรับตัวเองได้แล้ว  แต่มันทรมานจริง ผมจะเป็นขันทีเพื่อเห็นแก่อาณาจักรสวรรค์
: emo038 : สู้ๆค่ะ
DDนะ

จันทร์ ส.ค. 04, 2008 4:41 pm

ขอบคูณมากครับ แล้วผมจะเข้ามาพูดคุยกับทุกคนอีกต้องรบกวนทุกคนแล้วละ
                            อย่าพึงเบื่อละกัน : xemo023 : : xemo023 : :angel: :angel:ออลือบอกนะ ใครจะเข้ามาคุยก็ได้นะ
Dis volentibus

จันทร์ ส.ค. 04, 2008 4:46 pm

DDนะ เขียน: ขอบคูณมากครับ แล้วผมจะเข้ามาพูดคุยกับทุกคนอีกต้องรบกวนทุกคนแล้วละ
                             อย่าพึงเบื่อละกัน : xemo023 : : xemo023 : :angel: :angel:ออลือบอกนะ ใครจะเข้ามาคุยก็ได้นะ
ท่าน DD สมัครสมาชิกเลยค่าๆๆๆๆ  : emo027 :
veevy2006

อังคาร ส.ค. 05, 2008 1:25 am

ขอเป็นกำลังใจให้สำหรับทุกๆคนครับ ที่มีปัญหาเรื่องนี้ ยังไงเราก็พยายามออกห่างจากเรื่องนี้นะ
อย่าไปหมกหมุ่น เข้าหาพระเจ้าดีกว่า พระองค์ก็จะอยู่ข้างเราในยามเหงาเสมอ
Buddy

อังคาร ส.ค. 05, 2008 9:23 am

มีอันนึงที่อยากแบ่งปันนะคะ  เพิ่งไปอ่านงานที่ Fr. Kevin Scallon, CM เขียนมา  เล่มนี้  "I will come myself."

รูปภาพ

เป็นเกย์ถือเป็นกางเขนที่หนักนะคะ  แต่เป็นกางเขนที่นำไปสู่ความศักดิ์สิทธิ์ได้  พ่อเควินบอกว่า  เคยเห็นคนที่เป็น  และยอมแบกกางเขนนี้  ด้วยการถือโสด และสุดท้ายมีชีวิตที่ศักดิ์สิทธิ์มาก  เพราะเป็นกางเขนที่นำไปสู่ความศักดิ์สิทธิ์  เป็นพระพร  เมื่อเทียบกับคนที่ยอมปล่อยตัวไปตามความต้องการ  แทนที่จะเป็นการปลดปล่อย  กลับกลายเป็นการแบกกางเขนที่หนักขึ้นๆ  มีแต่ความวุ่นวาย และไม่ใช่ทางแห่งความสุขที่แท้จริง

ดังนั้น  อยู่ที่เราเลือกนะคะ  ทั้งสองทาง (ถือโสดกับไม่ถือโสด)  ถือเป็นทางที่หนักทั้งคู่นะคะ  แต่ทางนึงนำไปสู่ความศักดิ์สิทธิ์  ส่วนอีกทางไม่ได้นำไปสู่ทางศักดิ์สิทธิ์ 
DDนะ

อังคาร ส.ค. 05, 2008 11:13 am

ใช้ครับ หนักอย่างไรก็ขอกำลังใจและขอให้กำลังใจนะครับ กับทุกคนที่เป็นแบบผม และทุกคนเลยด้วย :embarrassed: :cry: :grin: :tongue:
IIมวน้oE
ติดต่อ:

อังคาร ส.ค. 05, 2008 5:23 pm

สุ้ๆค่ะ :grin: :grin: :cheesy: :cool:
Viridian

อังคาร ส.ค. 05, 2008 8:16 pm

สุดยอดมากค่ะ ::013::

ขอภาวนาให้พระเป็นเจ้าประทานพระหรรษทานให้คุณมากๆ นะคะ : xemo026 :

พระอวยพร
Holy

อังคาร ส.ค. 05, 2008 9:43 pm

Buddy เขียน: มีอันนึงที่อยากแบ่งปันนะคะ  เพิ่งไปอ่านงานที่ Fr. Kevin Scallon, CM เขียนมา  เล่มนี้  "I will come myself."

รูปภาพ

เป็นเกย์ถือเป็นกางเขนที่หนักนะคะ  แต่เป็นกางเขนที่นำไปสู่ความศักดิ์สิทธิ์ได้  พ่อเควินบอกว่า  เคยเห็นคนที่เป็น  และยอมแบกกางเขนนี้  ด้วยการถือโสด และสุดท้ายมีชีวิตที่ศักดิ์สิทธิ์มาก  เพราะเป็นกางเขนที่นำไปสู่ความศักดิ์สิทธิ์  เป็นพระพร  เมื่อเทียบกับคนที่ยอมปล่อยตัวไปตามความต้องการ  แทนที่จะเป็นการปลดปล่อย  กลับกลายเป็นการแบกกางเขนที่หนักขึ้นๆ  มีแต่ความวุ่นวาย และไม่ใช่ทางแห่งความสุขที่แท้จริง

ดังนั้น  อยู่ที่เราเลือกนะคะ  ทั้งสองทาง (ถือโสดกับไม่ถือโสด)  ถือเป็นทางที่หนักทั้งคู่นะคะ  แต่ทางนึงนำไปสู่ความศักดิ์สิทธิ์  ส่วนอีกทางไม่ได้นำไปสู่ทางศักดิ์สิทธิ์ 
น่าสนใจ แต่คงหาคนคิดจะเอามาแปลไทยยาก แต่ถ้ามีคนแปลขึ้นมาจริงๆ คงขายดีไม่ใช่น้อย
ตอบกลับโพส