ช่วยสวดให้ด้วยค่ะ ตอนนี้เครียดมาก

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
โปรดอวยพรลูก

อาทิตย์ ธ.ค. 21, 2008 7:23 am

ตอนนี้เครียดมากค่ะ มีปัญหารุมเร้าในชีวิต เพราะพิษเศรษฐกิจ

เหมือนปัญหาหลายๆอย่างมาให้แก้พร้อมๆกัน จนแก้ไม่ถูก แก้ปัญหาไม่ทัน เครียดมากจนนอนไม่หลับ กินไม่ได้ มาหลายวัน

พยายามสวดภาวนามากๆ แต่ก็ไม่มีสมาธิเลยค่ะ

ตอนนี้เหมือนจับต้นชนปลายไม่ถูก

อยากให้ช่วยภาวนาเผื่อด้วยค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ดานุ้งพุงระเบิด

อาทิตย์ ธ.ค. 21, 2008 8:09 am

จะช่วยสวดอีกแรงนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Nura

อาทิตย์ ธ.ค. 21, 2008 8:38 am

สวดให้แล้วนะคะ
Buddy

อาทิตย์ ธ.ค. 21, 2008 12:36 pm

ได้ค่ะ  คืนนี้สวดสายประคำให้นะคะ 

สู้ๆนะคะ  อย่าท้อนะคะ  ::001::
กรอกสมบูรณ์

อาทิตย์ ธ.ค. 21, 2008 2:40 pm

จะร่วมใจสวดภาวนาใ้ห้อีกคนนะคะ

เพราะเคยผ่านช่วงเวลาเหล่านั้นในชีวิตมาแล้วเหมือนกัน ตอนนั้นก็มีอาการเหมือนคุณนี่แหละค่ะ กินไม่ได้ นอนไม่หลับ จับต้นชนปลายไม่ถูก ต้องขอคำภาวนาจากคนใกล้ชิด และพระสงฆ์ที่รู้จัก รวมทั้งพลมารีที่สนิทสนมด้วย เวลานอนต้องมีสายประคำอยู่ในมือ สวดจนหลับ ตื่นมากลางดึกสายประคำยังอยู่ในมือ...สวดต่อ   แล้วทุกอย่างก็ดีขึ้นเรื่อยๆ

ขอคำภาวนาจากแม่มารีย์ และนักบุญองค์อุปถัมภ์ของเราด้วยก็ได้นะคะ ขอให้ท่านช่วยวิงวอนเพื่อเราด้วย แล้วยังมีอารักขเทวดาของเราอีก เรียกท่านเมื่อไหร่ท่านก็รีบมาช่วยทันที หลายครั้งที่ดิฉันขอคำชี้แนะจากอารักขเทวดาและได้ัรับการช่วยเหลือเป็นอย่างดีเสมอ

ในช่วงนี้ของชีวิต ให้สวดภาวนาสม่ำเสมอนะคะ พอผ่านเรื่องต่างๆเหล่านี้ไปได้ เราก็จะเข้มแข็งขึ้น และสามารถนำประสพการณ์ในชีวิตของเรามาสอนและแนะนำลูกหลานของเรา หรือคนรู้จักที่เขาประสพเหตุการณ์เหล่านี้ในชีวิตของเขาได้ด้วยค่ะ

ขอเป็นกำลังใจใ้ห้คุณผ่านช่วงเวลาเหล่านี้ในชีวิตไปได้ด้วยดีนะคะ

ขอพระอวยพรและคุ้มครองคุณและครอบครัวตลอดไปค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อาทิตย์ ธ.ค. 21, 2008 2:58 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Viridian

จันทร์ ธ.ค. 22, 2008 12:13 am

เคยเป็เเหมือนกันค่ะ เครียดมากจนรู้สึกว่าไม่สามารถสวดภาวนาเองได้ ต้องให้คนอื่นช่วยสวดให้...

จะช่วยสวดให้นะคะ แต่สิ่งสำคัญที่สุดคือ ขอให้วางใจในพระองค์นะคะ ฝากปัญหาทุกอย่างไว้กับพระองค์...

พระอวยพรค่ะ ::001::
ตอบกลับโพส