สอบแกทแพทพรุ่งนี้แล้วครับ ขอคำภาวนาด่วนหน่อยนะครับ ^^"

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
iBONT
ติดต่อ:

ศุกร์ มิ.ย. 19, 2009 9:02 pm

กระวนกระวายใจมากเลยครับ อ่านไปไมไ่ด้เช้าหัวเลย
ทุกอย่างวันไว้ในพระหมดแล้วครับ คืนนี้จะทำไงดี
สวดสายประคำ แม่พระจะได้ช่วยวอนพระด้วย ดีมั้ยครับ

พรุ่งนี้แล้ว GAT สำคัญสุดๆสำหรับนิเทศศาสตร์ด้วย
ขอคำภาวนาด้วยนะครับ ผมหวังพึ่งพระเพียงอย่างเดียวแล้ว
ลูกระลึกเสมอว่าลูกเป็นคนอ่อนแอ ขอพระเติมเต็มให้ด้วยนะครับ

ช่วยภาวนาด้วยครับ ขอบคุณครับ

10 กรกฎา 2552

............................................................

สมัครสอบ วารสาร เพื่อเอาคะแนนยื่นสอบตรงปี 2553 นี้อ่ะครับ
ของนิเทศ จุฬา หวังไว้สูงมากครับ เพราะแอดมิชชั้นไม่ได้แน่เลย
อยากติดสอบตรงครับจะได้ไม่ต้องคอยพะวง แล้วหวังกับที่นี่ไว้มาก ถึงมากที่สุด
เพราะไม่งั้นจะไม่มีโอกาสเรียนทางสายนิเทศ (คุณพ่อคุณแม่อยากให้เรียนวิศว)

ขอคำภาวนาให้ได้คะแนนสูงๆ จนสามารถสอบตรงติดวารสารนิเทศจุฬาด้วย นะครับ
มันควรจะได้ 80% ขึ้นไปครับ

ขอำภาวนาด้วยนะครับ ร้อนรนไปหมดแล้ว มันต้องดูข่าวเยอะๆ ก็พยายามดูแล้วจะได้ไม่พลาด ไม่อยากพลาดเลยจริงๆทั้งชีวิต

อีกเรื่อง ตอนนี้ไม่สบายใจเลย ว่าตัวเองจะถูกแบนจากคนทั้งห้อง ToT
ไม่รู้ต้นสายปลายเหตุ แต่สังเกตได้ถึงความเย็นชา แต่ก็พยายามไม่คิดอะไร แล้วทำให้ปรกติที่สุดแล้ว
แต่ยังไม่มีอะไรดีขึ้นมาเลย ลำบากใจมาก เลยพยามยามทำงานให้เยอะๆ พูดให้น้อยๆ (รุ่นพี่ที่เคารพสอนมาครับ)

วันนี้มีเพื่อนมาทำนายดวงจากไพ่ครับ ทราบครับว่ามันไม่ดี แต่ก็เหมือนมันท้อไปหมด อยากหาที่พึ่ง  ในที่สุดก็...ห้ามตัวเองไว้ได้ครับ (เย้ๆ)
อาการแบบนี้ใช้วิธีไหนแก้ครับ รู้ว่ามันไม่ตรง ถึงคำทำนายตรงก็ไม่สามารถช่วยอะไรได้ คุยกับพระเจ้าดีมั้ยครับ เปิดไบเบิ้ลดีีรึเปล่า
ควรทำยังไงดีครับ จะให้เปิดอกคุยเลยก็ยังรับไม่ได้อ่ะครับ เครียดทั้งเรื่องเรียนเรื่องส่วนตัว
แก้ไขล่าสุดโดย iBONT เมื่อ ศุกร์ ก.ค. 10, 2009 7:07 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Batholomew
~@

ศุกร์ มิ.ย. 19, 2009 10:37 pm

ขอให้ทุกอย่างสำเร็จไปตามน้ำพระทัยครับ
PEACEABLE

ศุกร์ มิ.ย. 19, 2009 10:40 pm

ขอให้สอบได้สมดั่งใจปรารถนานะครับ

ขอให้หมั่นสวดภาวนาขอพระพรจากพระนะครับ

พรุ่งนี้(เสาร์ 20มิ.ย.)ประชุมพลมารี

จะสวดให้นะครับ

" ใครก็ตามที่ทำตามน้ำพระทัยของพระเป็นเจ้า

เขาผู้นั้นแหละเป็นพี่น้องชายหญิงและแม่ของเรา " ( มก. 3 : 35 )

ขอพระเจ้าสถิตกับท่าน  ::022::

antoinetty*

ศุกร์ มิ.ย. 19, 2009 11:03 pm

สอบให้ติดแล้วมาอยู่ชมรมเดียวกันนะครับ ๆ ,,

คาทอลิกจุฬา* ,,

จะรอน้องนะ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ๆๆ ๆ ,, =)) ,,

จาก พี่จุฬา ,,
iBONT
ติดต่อ:

เสาร์ มิ.ย. 20, 2009 10:23 pm

-AnToiNetty- เขียน: สอบให้ติดแล้วมาอยู่ชมรมเดียวกันนะครับ ๆ ,,

จะรอน้องนะ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ๆๆ ๆ ,, =)) ,,

อาเมน ๆ ๆ เลยครับ

ขอบคุรทุกคนครับ
ก่อนนอนสวดอะไรดีครับผม
antoinetty*

จันทร์ มิ.ย. 22, 2009 11:56 pm

iBONT เขียน:
-AnToiNetty- เขียน: สอบให้ติดแล้วมาอยู่ชมรมเดียวกันนะครับ ๆ ,,

อาเมน ๆ ๆ เลยครับ

ขอบคุรทุกคนครับ
ก่อนนอนสวดอะไรดีครับผม
แล้วแต่น้องต้องการอะครับ ,,

หยิบพระคัมภีร์มาช่วยด้วยก็น่าจะดีนะ ๆ ,,

=)) ,, สู้ๆ ครับ ,,
Florian

อังคาร มิ.ย. 23, 2009 12:10 pm

ณ อุทยานนี้งามด้วยจามจุรี เขียวขจีแผ่ปกผสกจุฬา ไพศาลตระหง่านสาขา ใต้ร่มพฤกษาจุฬาร่มเย็น  : emo045 :

ผืนแผ่นแดนดินถิ่นนี้ คือสีชมพูเด่นไกล สีรวมแห่งธารน้ำใจไหลรินมาร่วมกัน  แม้แผ่นดินยังคู่ฟ้า จุฬาฯ ทุกคนผูกพัน สายใยแห่งใจรักมั่น ใฝ่ฝันชั่วชีวันมิเลือน  : xemo017 :
iBONT
ติดต่อ:

พุธ มิ.ย. 24, 2009 6:30 pm

Florian เขียน:

ณ อุทยานนี้งามด้วยจามจุรี เขียวขจีแผ่ปกผสกจุฬา ไพศาลตระหง่านสาขา ใต้ร่มพฤกษาจุฬาร่มเย็น  : emo045 :

ผืนแผ่นแดนดินถิ่นนี้ คือสีชมพูเด่นไกล สีรวมแห่งธารน้ำใจไหลรินมาร่วมกัน  แม้แผ่นดินยังคู่ฟ้า จุฬาฯ ทุกคนผูกพัน สายใยแห่งใจรักมั่น ใฝ่ฝันชั่วชีวันมิเลือน  : xemo017 :
ขอเข้าร้องเพลงนี้ในรั้วจามจุรีสีชมพูด้วยคนนะครับ พะบิดาเจ้า โปรดเมตตาเทอญ

เค้าว่ากันว่าวันปฐมนิเทศ เราจะเข้าไปในหอประชุมแล้วเค้าจะเปิดเพลงมหาจุฬาลงกรณ์

ึคิดภาพนี้กี่ทีก็ร้องไห้

ตื่นๆๆๆๆ เอ้ยไม่สิ เค้าบอกต้องให้กำลังใจตัวเอง เปลี่ยนเป็นๆ นิเทศจุฬา JR ติดชัวร์
Alphonse

พฤหัสฯ. มิ.ย. 25, 2009 12:32 am

อ่าาาา

เมื่อต้นปีจามจุรีงามล้น เครื่องหมายของสิ่งมงคล ทุกคนเริ่มต้นสนใจ
เริ่มเวลารับชาวจุฬาฯ น้องใหม่ เบิกบานสำราญฤทัย  น้องเรามาใหม่หลายคน

เห็นจามจุรีสีงาม ทุกยามช่างงามล้ำล้น น้องเราเข้ามาทุกคน  เบิกบานกมลเริ่มต้นด้วยดี
พร้อมกันในวันนี้เอง ร้องเพลงครื้นเครงเต็มที่  หมายเอาจามจุรี เป็นเกียรติเป็นศรีของชาวจุฬาฯ
Florian

พฤหัสฯ. มิ.ย. 25, 2009 8:18 am

ว ส ว สฺ ต์ เขียน: อ่าาาา

เมื่อต้นปีจามจุรีงามล้น เครื่องหมายของสิ่งมงคล ทุกคนเริ่มต้นสนใจ
เริ่มเวลารับชาวจุฬาฯ น้องใหม่ เบิกบานสำราญฤทัย  น้องเรามาใหม่หลายคน

เห็นจามจุรีสีงาม ทุกยามช่างงามล้ำล้น น้องเราเข้ามาทุกคน  เบิกบานกมลเริ่มต้นด้วยดี
พร้อมกันในวันนี้เอง ร้องเพลงครื้นเครงเต็มที่  หมายเอาจามจุรี เป็นเกียรติเป็นศรีของชาวจุฬาฯ

เมื่อกลางปีจามจุรีฝักหล่น  ถึงเวลาหน้าฝนลำต้นก็ลื่นหนักหนา ฝักหล่นไปทั้งยางก็ไหลลงมา
ถ้าเดินพลั้งพลาดท่าจะล้มทันที ฉันใดก็ดียางจามจุรีเตือนใจ ว่ายางที่ไหลนั้นคือยางอายเรานี้
พลาดการศึกษาแสนอายหนักหนาทั้งตาปี จำยางจามจุรีเตือนใจ

เมื่อปลายปีดอกจามจุรีร่วงหล่น ทิ้งใบเกลื่อนถนนเหลือเพียงลำต้นยืนไว้
เหล่าจุฬาฯทิ้งความสุขาทันใดพ่อแม่น้องพี่ใกล้ไกลอยู่ไหนลืมพลัน
ที่กินถิ่นนอน มิได้อาวรณ์นำพามีความปรารถนาเหลือเพียงตำราเท่านั้น
เพื่อนเชือนชักทิ้งจนคนรักสารพันหวังมิให้ตกชั้นรีไทร์

http://www.geocities.com/kittichetkitti/jula_song5.html
Alphonse

พฤหัสฯ. มิ.ย. 25, 2009 12:29 pm

ได้ข่าวว่าพวกโพสๆ อยู่นี่...จบ มธ. มานะ ฮ่าา
iBONT
ติดต่อ:

เสาร์ มิ.ย. 27, 2009 12:00 am

อีกสองวันแลวครับ ตอนนี้ไม่มีกำลังใจเลย เครียดจังครับ อ่านหนังสือกไม่รู้เรื่อง
สวดอ้อนวอนทุกคืนเลย ผมเชื่อว่าพระองคค์จะช่วยครับ
Batholomew
~@

เสาร์ มิ.ย. 27, 2009 9:47 am

iBONT เขียน: อีกสองวันแลวครับ ตอนนี้ไม่มีกำลังใจเลย เครียดจังครับ อ่านหนังสือกไม่รู้เรื่อง
สวดอ้อนวอนทุกคืนเลย ผมเชื่อว่าพระองคค์จะช่วยครับ
ทำทุกอย่างให้เต็มที่ครับ ที่เหลือพระองค์จะทรงเติมเต็ม

อย่ากลัวไปครับ
Florian

ศุกร์ ก.ค. 03, 2009 11:36 am

ว ส ว สฺ ต์ เขียน: ได้ข่าวว่าพวกโพสๆ อยู่นี่...จบ มธ. มานะ ฮ่าา
เพลงพระราชนิพนธ์มหาจุฬาลงกรณ์

http://www.imeem.com/lovethammasat/music/ZoYWa1_W/his-majestry-king-bhumi/

เพลงพระราชนิพนธ์ยูงทอง และ TU 35 (เอาใจคนเหน็บแนม) : xemo026 :

http://www.imeem.com/people/BzrEvUe/music/DBjYaoH9/thammasat-university/

http://www.imeem.com/people/V0ZJ1_E/music/KafPmeKP/tu35wma/

แอบยาหอมศิษย์เก่าและศิษย์ปัจจุบันมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ แถมเพลง "มช.รำลึก" อีกเพลงนะ

http://www.imeem.com/yatong/music/n8a4FWmm/cmu/
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ ศุกร์ ก.ค. 03, 2009 11:48 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
iBONT
ติดต่อ:

ศุกร์ ก.ค. 10, 2009 7:06 pm

กระวนกระวายใจมากเลยครับ อ่านไปไมไ่ด้เช้าหัวเลย
ทุกอย่างวันไว้ในพระหมดแล้วครับ คืนนี้จะทำไงดี
สวดสายประคำ แม่พระจะได้ช่วยวอนพระด้วย ดีมั้ยครับ

พรุ่งนี้แล้ว GAT สำคัญสุดๆสำหรับนิเทศศาสตร์ด้วย
ขอคำภาวนาด้วยนะครับ ผมหวังพึ่งพระเพียงอย่างเดียวแล้ว
ลูกระลึกเสมอว่าลูกเป็นคนอ่อนแอ ขอพระเติมเต็มให้ด้วยนะครับ

ช่วยภาวนาด้วยครับ ขอบคุณครับ

10 กรกฎา 2552
ตอบกลับโพส