ขอพระองค์รับผมด้วย

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
kun

เสาร์ ก.ย. 12, 2009 9:51 pm

ข้าแต่พระองค์ ขอให้พระองค์รับข้าพเจ้าเป็นลูกของพระองค์ด้วย รับคนที่หลงทางมาตั้งนาน โปรดรับคนๆหนึ่งไม่เหลือใครนอกจากพระองค์ด้วย
(ผมไม่เข้าใจธรรมเนียมในการรับศีลหรือสวดอะไรหรอกนะครับ แต่ผมมีความศรัทธาด้วยใจจริง ขอข้อเสนอแนะด้วยครับ ถ้าถามว่าเป็นคริตส์ไหม ถ้าหลักคงไม่เป็นหรอกครับ แต่ตามจิตใจแล้วผมรักในพระองค์ และจะเป็นลูกของพระองค์ถ้าพระองค์ให้โอกาศ)
เลย์
ติดต่อ:

เสาร์ ก.ย. 12, 2009 10:51 pm

ไม่ลองไปเรียนคำสอนบ้างหรอครับ  : xemo016 :
Deo Gratias

อาทิตย์ ก.ย. 13, 2009 12:01 am

พระเจ้ารักและให้โอกาสเราเสมอค่ะ
อยู่ที่ว่าเราจะตอบรับรักของพระองค์
และให้โอกาสตัวเองรึเปล่าเท่านั้นเอง  : emo027 :
กรอกสมบูรณ์

อาทิตย์ ก.ย. 13, 2009 12:29 pm

เลย์ เขียน: ไม่ลองไปเรียนคำสอนบ้างหรอครับ  : xemo016 :
เห็นด้วยค่ะ การเรียนคำสอน เป็นการทำความรู้จักกับพระองค์ และทำให้ยิ่งสนิทสนมกับพระองค์มากยิ่งขึ้น

สละเวลาวันละนิด วันละหน่อย ในช่วงเวลาที่ว่างไปเรียนคำสอน เท่ากับ สละเวลาวันละนิด วันละหน่อย ทำความรู้จักกับพระองค์ให้มากยิ่งขึ้น

ขอพระอวยพรและคุ้มครอง คุณ kun และครอบครัวเสมอไปนะคะ
(⊙△⊙)คุณxuู๓้uxoม(⊙△⊙)

จันทร์ ก.ย. 14, 2009 11:05 am

การรับเชื่อนั้น

ก่อนอื่นต้องถามตัวเองให้แน่ใจก่อนนะคะ  ว่าเชื่อในพระเจ้ามากเพียงใด

ไม่ใช่เชื่อไปเพราะคนอื่นบอกให้เชื่อ เชื่อตามกระแส  รึแฟนเป็นเราก็เป็นตามแฟน
dark-kanita

จันทร์ ก.ย. 14, 2009 3:47 pm

: emo045 :ดีจังเลย  ดีจังเลย  มีคนรักพระเพิ่มขึ้นแล้ว  เย้ เย้    เราเองก้เคยเป็นอย่างนั้นเหมือนกัน  แต่พอนานๆเข้าพระองค์ก้จะเรียกเราเรื่อยๆ (จนหลายคนบอกว่าโดนพระเจ้าตามหลอกหลอน)เขาพูดยังงี้จริงๆนะคะ  จนสุดท้ายก็รับนับถือพระองค์อย่างเต็มตัวเลยละ  หนีไม่รอดจริงๆ
คิคิ  ดีแล้วละคะที่รักพระนะคะ  เพราะพระองค์นะใจดีและอบอุ่นที่สุดเลย 
APaladin

พุธ ก.ย. 16, 2009 3:10 pm

~Holy Maiden Nerine~ เขียน: การรับเชื่อนั้น

ก่อนอื่นต้องถามตัวเองให้แน่ใจก่อนนะคะ  ว่าเชื่อในพระเจ้ามากเพียงใด

ไม่ใช่เชื่อไปเพราะคนอื่นบอกให้เชื่อ เชื่อตามกระแส  รึแฟนเป็นเราก็เป็นตามแฟน
แล้วจะรู้ได้งัยอะว่าเชื่อจิงไม่จิง ถ้าผมยังคนที่อ่านไปเบิลแค่1หน้ากระดาษเอง
APaladin

พุธ ก.ย. 16, 2009 3:47 pm

APaladin เขียน:
~Holy Maiden Nerine~ เขียน: การรับเชื่อนั้น

แล้วจะรู้ได้งัยอะว่าเชื่อจิงไม่จิง ถ้าผมยังเป็นคนที่อ่านไบเบิลแค่1หน้ากระดาษเอง
ฮู่!!!ผมตอบไม่แคร์สื่อ คือ คุณเปงใคร? คุณคิดอย่างไรกับชีวิตในโลก? พระเจ้าเป็นใคร?? พระคริสต์คือ?? ศาสนาคริต์คือไรหว่า??? แล้วกูเกิดมาทำเหี้ยไรในโลกนี้?? คำตอบคือคุณเป็นมนุษย์นั่นละ555 แล้วงัยคุณคิดว่า??
Valkyrie Zero Number

พุธ ก.ย. 16, 2009 4:31 pm

แล้วจะรู้ได้งัยอะว่าเชื่อจิงไม่จิง ถ้าผมยังเป็นคนที่อ่านไบเบิลแค่1หน้ากระดาษเอง
ฮู่!!!ผมตอบไม่แคร์สื่อ คือ คุณเปงใคร? คุณคิดอย่างไรกับชีวิตในโลก? พระเจ้าเป็นใคร?? พระคริสต์คือ?? ศาสนาคริต์คือไรหว่า??? แล้วกูเกิดมาทำ*****ไรในโลกนี้?? คำตอบคือคุณเป็นมนุษย์นั่นละ555 แล้วงัยคุณคิดว่า??
เกิดอะไรขึ้นน่ะนั่น.....

*ใช้สมองพิจารณาสิ่งที่เกิดขึ้น*

โปรดระวังการล็อคอินค้างนอกเคหสถาน....
APaladin

พุธ ก.ย. 16, 2009 4:37 pm

คำตอบ จะบอกถึงตัวตน คำถามจะบอกถึงความเขลา คำถามของคนโง่เขลายัยต้องใส่ใจนัก??
Ministry Of Men

พุธ ก.ย. 16, 2009 4:57 pm

Pegasus Valkyrie เขียน:
APaladin เขียน: แล้วจะรู้ได้งัยอะว่าเชื่อจิงไม่จิง ถ้าผมยังเป็นคนที่อ่านไบเบิลแค่1หน้ากระดาษเอง
ฮู่!!!ผมตอบไม่แคร์สื่อ คือ คุณเปงใคร? คุณคิดอย่างไรกับชีวิตในโลก? พระเจ้าเป็นใคร?? พระคริสต์คือ?? ศาสนาคริต์คือไรหว่า??? แล้วกูเกิดมาทำ*****ไรในโลกนี้?? คำตอบคือคุณเป็นมนุษย์นั่นละ555 แล้วงัยคุณคิดว่า??
เกิดอะไรขึ้นน่ะนั่น.....

*ใช้สมองพิจารณาสิ่งที่เกิดขึ้น*

โปรดระวังการล็อคอินค้างนอกเคหสถาน....
สงัสย จะมีคนโดนขโมยใช้ชื่อ หรือป่าว ??? เหอๆ
Ecclēsia
ติดต่อ:

พุธ ก.ย. 16, 2009 5:24 pm

เราว่า การที่ใครซักคนมาศึกษาเรื่องพระเจ้า เพราะตามกระเเส เเฟชั่น
อาจจะเป็นเเผนการของพระเจ้า สำหรับคนๆนั้นก็ได้นะคะ  
Ma~Ri~A

พฤหัสฯ. ก.ย. 17, 2009 4:26 pm

ก่อนอื่นให้ลอง ติดต่อเรียนคำสอนกับทางวัดที่ใกล้บ้านหรือที่กำลังจะเปิดสอน
ใช้เวลาประมาณ 3 เดือน เฉพาะวันอาทิตย์ (อาจมากหรือน้อยกว่านั้น)

จากนั้นก็ให้เรียนต่อคอร์สไปเรื่อยๆ เพื่อรับศีลล้างบาป, ศีลมหาสนิท, ศีลกำลัง ฯลฯ ต่อไป
ทั้งนี้ก้อเพื่อให้เราได้เป็นคริสชนทั้งฝ่ายกาย และฝ่ายวิญญาณ
เมื่อได้เรียนแล้วจะเข้าใจมากขึ้นเองค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้กระแสเรียกของคุณมั่นคงค่ะ
ตอบกลับโพส