ทุกข์ใจเพราะหมอดู

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ภาพประจำตัวสมาชิก
st.dominic savio

อาทิตย์ พ.ย. 01, 2009 9:10 pm

วันนี้แม่พาผมไปดูดวงชะตา ( แม่ของผมเป็นพุทธ และชอบดูดวงด้วย ) แม่ให้ดูในเรื่องหน้าที่การงาน

เพราะว่าผมจะสอบเข้าเป็นนายสิบทหารบก ( ตามจริงผมไม่อยากไปหรอกครับ แต่ว่าผมไม่อยากจะขัดใจแม่

และกลัวแม่จะไม่พอใจ ) พาไปถึงแม่ก็ให้ผมเขียนชื่อนามสกุล วันเดือนปีเกิด และหมอดูเห็นชื่อผมก็ทักเลยว่า

ชื่อของหลานชายไม่ดี ลำบาก มีแต่เรื่องทุกข์ใจ ( เค้าเรียกผมว่าหลานชาย ) แม่ของผมบอกว่า " วันนี้พาลูก

ชายมาดูดวงการงาน เพราะว่าจะต้องไปสอบนายสิบ เขาจะสอบได้หรือป่าว   " หมอดูก็บวกลบคูณหาร ออกมา

เป็นตัวเลข แล้วก็บอกว่า " ปีนี้ดวงของหลายชายอ่อนไม่ดี เพราะมีดวงตกดาวราหู " แม่ของผมก็พูดว่า

" แล้วเขาจะสอบได้หรือป่าว "  หมอดูก็บอกว่า " ไม่ได้ สอบไม่ได้ หมอเอาหัวเป็นประกันว่า หลานชายสอบ

ไม่ได้ " ประโยคนี้ของหมอดูมันทำให้ผมใจเสียขึ้นมาทันที  แม่ผมบอกว่า เพราะอะไร  เค้าก็บอกว่า " เพราะ

หลานชายไม่มีดวงราชการ ประกอบกับปีนี้มีดวงราหูเข้ามาแทรก ทำให้ดวงของหลานชายอ่อน จะทำอะไรก็

ลำบาก ไม่ค่อยประสบความสำเร็จ มีอุปสรรคตลอดเวลา " และเค้าก็บอกว่ามีทางแก้ก็คือ " ให้ปล่อยปลาเท่า

อายุ และไปถวายสังฆทานและให้พระภิกษุสวดแก้ราหูให้ " หมอดูบอกว่า อาชีพราชการไม่เหมาะกับผม และ

ให้ผมไปประกอบอาชีพพวกช่างจึงจะรุ่งเรือง  แต่ว่า ผมอยากเป็นราชการ ผมอยากเป็นทหาร ผมไม่ชอบการ

เป็นช่างเลยครับ การที่หมอดูทักผมอย่างนี้ มันทำให้ผมใจเสีย และกลัวครับ ผมอุตส่าอ่านหนังสือ ฟิตร่างกาย

มาโดยตลอด แต่โดนทักแบบนี้ มันทำให้ผมไม่มั่นใจ กลัวครับ ผมกลัวจริงๆ  ผมขอคำภาวนาด้วยครับ   : xemo023 :
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อาทิตย์ พ.ย. 01, 2009 9:16 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Jesus loves You

อาทิตย์ พ.ย. 01, 2009 9:17 pm

BELIEF เขียน: วันนี้แม่พาผมไปดูดวงชะตา ( แม่ของผมเป็นพุทธ และชอบดูดวงด้วย ) แม่ให้ดูในเรื่องหน้าที่การงาน

เพราะว่าผมจะสอบเข้าเป็นนายสิบทหารบก ( ตามจริงผมไม่อยากไปหรอกครับ แต่ว่าผมไม่อยากจะขัดใจแม่

และกลัวแม่จะไม่พอใจ ) พาไปถึงแม่ก็ให้ผมเขียนชื่อนามสกุล วันเดือนปีเกิด และหมอดูเห็นชื่อผมก็ทักเลยว่า

ชื่อของหลานชายไม่ดี ลำบาก มีแต่เรื่องทุกข์ใจ ( เค้าเรียกผมว่าหลานชาย ) แม่ของผมบอกว่า " วันนี้พาลูก

ชายมาดูดวงการงาน เพราะว่าจะต้องไปสอบนายสิบ เขาจะสอบได้หรือป่าว   " หมอดูก็บวกลบคูณหาร ออกมา

เป็นตัวเลข แล้วก็บอกว่า " ปีนี้ดวงของหลายชายอ่อนไม่ดี เพราะมีดวงตกดาวราหู " แม่ของผมก็พูดว่า

" แล้วเขาจะสอบได้หรือป่าว "  หมอดูก็บอกว่า " ไม่ได้ สอบไม่ได้ หมอเอาหัวเป็นประกันว่า หลานชายสอบ

ไม่ได้ " ประโยคนี้ของหมอดูมันทำให้ผมใจเสียขึ้นมาทันที  แม่ผมบอกว่า เพราะอะไร  เค้าก็บอกว่า " เพราะ

หลานชายไม่มีดวงราชการ ประกอบกับปีนี้มีดวงราหูเข้ามาแทรก ทำให้ดวงของหลานชายอ่อน จะทำอะไรก็

ลำบาก ไม่ค่อยประสบความสำเร็จ มีอุปสรรคตลอดเวลา " และเค้าก็บอกว่ามีทางแก้ก็คือ " ให้ปล่อยปลาเท่า

อายุ และไปถวายสังฆทานและให้พระภิกษุสวดแก้ราหูให้ " หมอดูบอกว่า อาชีพราชการไม่เหมาะกับผม และ

ให้ผมไปประกอบอาชีพพวกช่างจึงจะรุ่งเรือง  แต่ว่า ผมอยากเป็นราชการ ผมอยากเป็นทหาร ผมไม่ชอบการ

เป็นช่างเลยครับ การที่หมอดูทักผมอย่างนี้ มันทำให้ผมใจเสีย และกลัวครับ ผมอุตส่าอ่านหนังสือ ฟิตร่างกาย

มาโดยตลอด แต่ดดนทักแบบนี้ ผมกลัวครับ ผมกลัวจริงๆ  ผมขอคำภาวนาด้วยครับ  : xemo023 :

อธิษฐาน กับพระเจ้าสิครับ ขอขพระเจ้าสิ ไม่มีอะไรที่พระเจ้าทำไม่ได้
ไปเชื่อหมอดู ทำไมล่ะครับ
แม่ แม้คุณ จะมีความเชื่อคนละอย่างกับคุณ คุณก็ควรเชื่อในสิ่งที่คุณเชื่อยู่สิครับ

อาทิตย์ พ.ย. 01, 2009 9:17 pm

Jesus loves You เขียน:
BELIEF เขียน: วันนี้แม่พาผมไปดูดวงชะตา ( แม่ของผมเป็นพุทธ และชอบดูดวงด้วย ) แม่ให้ดูในเรื่องหน้าที่การงาน

ชายมาดูดวงการงาน เพราะว่าจะต้องไปสอบนายสิบ เขาจะสอบได้หรือป่าว   " หมอดูก็บวกลบคูณหาร ออกมา

" แล้วเขาจะสอบได้หรือป่าว "  หมอดูก็บอกว่า " ไม่ได้ สอบไม่ได้ หมอเอาหัวเป็นประกันว่า หลานชายสอบ

ไม่ได้ " ประโยคนี้ของหมอดูมันทำให้ผมใจเสียขึ้นมาทันที  แม่ผมบอกว่า เพราะอะไร  เค้าก็บอกว่า " เพราะ

ให้ผมไปประกอบอาชีพพวกช่างจึงจะรุ่งเรือง  แต่ว่า ผมอยากเป็นราชการ ผมอยากเป็นทหาร ผมไม่ชอบการ

มาโดยตลอด แต่ดดนทักแบบนี้ ผมกลัวครับ ผมกลัวจริงๆ  ผมขอคำภาวนาด้วยครับ  : xemo023 :

อธิษฐาน กับพระเจ้าสิครับ ขอขพระเจ้าสิ ไม่มีอะไรที่พระเจ้าทำไม่ได้
แม่ แม้คุณ จะมีความเชื่อคนละอย่างกับคุณ คุณก็ควรเชื่อในสิ่งที่คุณเชื่อยู่สิครับ

ลืมไป ครับ 555+
เจ้าของกระทู้เป็นคริสตหรือป่าวครับ ถ้าไม่เป็นจะได้ อธ.เผื่อ ลืมดูๆ โทด ที ครับ

อาทิตย์ พ.ย. 01, 2009 9:19 pm

ใต้ ชื่อคุณ ก็มีข้อความนี่นิ " เพราะทุกคนที่บังเกิดจากพระเจ้า ชนะโลกแล้ว ชัยชนะที่ชนะโลกก็คือความเชื่อของเรา "

ยังไงเด่วรอคนที่ตอบได้กระจ่างแจ้งมาตอบแทนผม ดีกว่า

อาทิตย์ พ.ย. 01, 2009 9:21 pm

มาโดยตลอด แต่ดดนทักแบบนี้ ผมกลัวครับ ผมกลัวจริงๆ  ผมขอคำภาวนาด้วยครับ  : xemo023 :

เจ้าของกระทู้เป็นคริสตหรือป่าวครับ ถ้าไม่เป็นจะได้ อธ.เผื่อ ลืมดูๆ โทด ที ครับ
ผมเป็นคาทอลิกครับ ผมล้างบาปมาปีกว่าแล้ว

อาทิตย์ พ.ย. 01, 2009 9:27 pm

BELIEF เขียน:

ผมเป็นคาทอลิกครับ ผมล้างบาปมาปีกว่าแล้ว
เหรอครับ งั้นก็ อธ . ขอพระเจ้าไปเลย ครับ
เราอยากจะเป็น นายสิบทหารบก ก็ ทูลขอกับพระองค์ไปเลยครับ อย่าไปฟังคำของมนุษย์
MarioAntonio
~@

อาทิตย์ พ.ย. 01, 2009 9:35 pm

อย่าไปคิดมากคับ คำพูดนั้นแสดงว่าเขาดูถูกเรา ทำให้เราท้อ
สวดขอความสว่างจากพระจิตเจ้า ให้ทรงนำทางเราคับ
ไม่มีอะไรที่พระเป็นเจ้าจะทรงทำไม่ได้ ถ้าเป็นนำ้พระทัยของพระองค์ ทุกอย่างมีการทดลอง
จงแสวงหานำ้พระทัยของพระเป็นเจ้า แล้วพระองค์จะเติมเต็มให้กับคุณเอง

พระเจ้ายิ่งใหญ่ สุดยอดยิ่งใหญ่
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อาทิตย์ พ.ย. 01, 2009 9:37 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Edwardius

อาทิตย์ พ.ย. 01, 2009 9:36 pm

เชื่อพระสิครับ

ถึงจะสอบติด หรืิอ ไม่ติด

เราก็มีชีวิตอยู่ในพระ

ต่อให้มีมรสุมใหญ่พัดผ่านชีวิต

พระองค์ก็ทรงอยู่กับเรา

เสมอมา และเสมอไป...
sasuke
~@

อาทิตย์ พ.ย. 01, 2009 9:37 pm

เราทุกคนย่อมรู้สึกกลัวกันได้ แต่อย่าหมดความไว้ใจในพระเจ้าเลยครับ

อะไรจะเกิดก็อยู่ที่พระเจ้าจะให้เกิด เราก็ทำเท่าที่เราทำได้ให้ดีที่สุด อาจจะภาวนาขอในสิ่งที่ต้องการด้วยก็ได้
แต่นอกเหนือจากนั้นพระเจ้าจะทรงนำเราไปตามพระประสงค์ ที่พระองค์วางไว้อย่างดีที่สุดสำหรับเรา
ไว้ใจพระให้มากๆ ฟังเสียงพระให้เยอะๆ นะครับ

ไม่ว่าผลจะออกมาดีหรือไม่ดี พระเจ้าจะทรงจัดสรรหนทางที่ดีที่สุดสำหรับเราเสมอ
ฉะนั้น จะเป็นช่างเป็นทหารหรือเป็นอะไรก็ไม่ได้สำคัญหรอกครับ

ปล. ถ้าเป็นผม จะฟิตยิ่งกว่าเดิมเป็นสองเท่า สวดขอพระเยอะๆ แล้วเอาผลสอบเจ๋งๆไปหักหน้าหมอดู ::021::
Andreas
~@
ติดต่อ:

อาทิตย์ พ.ย. 01, 2009 9:46 pm

การเป็นคริสตชนต้องเชื่อในพระเจ้า และเชื่อมั่นในตนเอง การเชื่อดวงชะตาไม่ใช่วิถีทางของคริสตชน ชีวิตของเราพระเจ้าทรงกำหนด พระองค์จะทรงนำให้เราจะพบกระแสเรียกของตนเอง ผมก็เคยเอาชื่อ นามสกุล วันเกิดไปดูในเวปหนึ่งเล่น ๆ มันก็คำนวณออกเป็นตัวเลข แล้วก็ทำนายว่า ชื่อดี นามสกุลก็ดี อาชีพที่เหมาะสมจะได้ทำงานรายการหรืองานที่มีตำแหน่งเป็นขั้น ๆ  ผมก็ไม่ได้เชื่ออะไร  เพราะทำนายบุคลิกไม่ตรงกับที่ผมเป็นเลย ดังนั้นอย่าไปซีเรียสกับการทำนายดวงชะตาเลยครับ
Trinity

อาทิตย์ พ.ย. 01, 2009 10:05 pm

ดีจัง ถ้าหมอดูบอก  ดวงผมจะรวย สงสัย ผมคงต้องขอลาออก มาอยู่บ้าน นอนรอความรวยกันละ  เหอๆๆๆๆ หมอดูเหรอ  ไร้สาระสิ้นดี  ชีวิตเราอยู่ในพระเจ้า  เราจะกังวลอะไรไป  เราจะได้เป็นข้าราชการหรือไม่อยู่ที่พระ โน่น ไม่ใช่อยู่ที่ดวง  จงมั่นใจเถอะครับ  อย่าไปหวั่นไหวเลย  แล้วสอบเข้าให้ได้  มันจะเป็นผลดีมากๆ เพราะเมื่อเข้าได้แล้ว ก็ จะเป็นการตอกกลับหมอดูและ  ดึงความเชื่อของ คุณแม่คุณเรื่องหมอดู ไปเลย

อาทิตย์ พ.ย. 01, 2009 10:47 pm

ผมขอขอบคุณทุกๆคนครับ ที่เตือนสติผม ผมอ่านข้อความของทุกๆท่านแล้ว ทำให้ผมสบายใจมากขึ้น

ต่อไปนี้ผมจะไม่ดูดวงอีกต่อไป ผมจะสวดขอพระผ่านนักบุญอุปถัมภ์ ให้ผมมีความเชื่อในพระเป็นเจ้ามากๆ

และให้มีความเชื่อมั่นในตัวเองด้วย  ขอบคุณอีกครั้งครับ  : xemo023 : : emo045 :
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อาทิตย์ พ.ย. 01, 2009 10:53 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

อาทิตย์ พ.ย. 01, 2009 11:13 pm

BELIEF เขียน: ผมขอขอบคุณทุกๆคนครับ ที่เตือนสติผม ผมอ่านข้อความของทุกๆท่านแล้ว ทำให้ผมสบายใจมากขึ้น

ต่อไปนี้ผมจะไม่ดูดวงอีกต่อไป ผมจะสวดขอพระผ่านนักบุญอุปถัมภ์ ให้ผมมีความเชื่อในพระเป็นเจ้ามากๆ

และให้มีความเชื่อมั่นในตัวเองด้วย  ขอบคุณอีกครั้งครับ  : xemo023 : : emo045 :

สู้ๆ ครับ  ::050::
Cho

อาทิตย์ พ.ย. 01, 2009 11:25 pm

หมอดูท่านนั้นคงมั่วแล้วล่ะครับ ไม่มีใครสามารถดูดวงคริสตชนได้

เพราะพระเป็นเจ้าทรงไม่อนุญาต และพระองค์ทรงปิดดวงเราไว้

(ถ้าหมอดูคนนั้นเป็นหมอดูที่มีพลังพิเศษดูดวงได้จริงๆ เขาจะดูไม่ได้

แต่ถ้าหมอดูปลอม จะ make ข้อมูลครับ)

แนะนำให้อ่านกระทู้นี้ครับ

http://www.newmana.com/yabb/index.php?topic=9709.0

เชื่อและวางใจ ฝากชีวิตให้กับพระองค์นำทางก็พอแล้ว  : xemo026 :
แก้ไขล่าสุดโดย Cho เมื่อ อาทิตย์ พ.ย. 01, 2009 11:29 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Edwardius

อาทิตย์ พ.ย. 01, 2009 11:32 pm

Cho เขียน: หมอดูท่านนั้นคงมั่วแล้วล่ะครับ ไม่มีใครสามารถดูดวงคริสตชนได้

เพราะพระเป็นเจ้าทรงไม่อนุญาต และพระองค์ทรงปิดดวงเราไว้

(ถ้าหมอดูคนนั้นเป็นหมอดูที่มีพลังพิเศษดูดวงได้จริงๆ เขาจะดูไม่ได้

แต่ถ้าหมอดูปลอม จะ make ข้อมูลครับ)

http://www.newmana.com/yabb/index.php?topic=9709.0

เชื่อและวางใจ ฝากชีวิตให้กับพระองค์นำทางก็พอแล้ว  : xemo026 :

เรื่องนี้ ขอยืนยันว่าไม่จริงครับ

พระองค์ทรงประทานพระพรให้มีการปิดบังเฉพาะบางคน และบางคนพระองค์ทรงเปิดไว้เป็นจุดอ่อนครับ

พระองค์ทรงอนุญาตให้มีการประจญและทดลองในแต่ละคนต่างกันไป

แต่โดยมากถ้าคุณวอนขอให้พระองค์ทรงปิดกั้นแล้ว ส่วนใหญ่จะปลอดภัยจากจากคนดูดวง และการทำนายต่างๆ ครับ

ดังนั้นจงวอนขอการปกป้องจากพระองค์เสมอๆ ครับ
Buddy

อาทิตย์ พ.ย. 01, 2009 11:44 pm

Cho เขียน: หมอดูท่านนั้นคงมั่วแล้วล่ะครับ ไม่มีใครสามารถดูดวงคริสตชนได้

เค้าแค่เอามาบวกลบคูณหารเฉยๆมั้งคะ ไม่ได้มีพลังอะไรมากมาย  : emo045 : 

จริงๆแล้ว ไม่ต้องเป็นหมอดูก็ได้ ใครมาทักเรา ถ้าเราไม่มั่นคงพอ เราก็เขวเหมือนกัน เช่น อ่านหนังสือสอบอย่างดี แต่มีคนมาบอกว่า สอบไม่ได้หรอก เค้าเปลี่ยนแนวข้อสอบ หรือไม่ก็ เราคบกับแฟนดีๆ จู่ๆมีคนบอก แฟนเธอนี่ ไม่น่าจะไปกันรอดนะ เราก็เขวเหมือนกัน  : xemo017 :

ดังนั้น ไว้ใจพระค่ะ  : emo045 :
Ministry Of Men

จันทร์ พ.ย. 02, 2009 12:12 am

Edwardius เขียน: เรื่องนี้ ขอยืนยันว่าไม่จริงครับ
พระองค์ทรงประทานพระพรให้มีการปิดบังเฉพาะบางคน และบางคนพระองค์ทรงเปิดไว้เป็นจุดอ่อนครับ
พระองค์ทรงอนุญาตให้มีการประจญและทดลองในแต่ละคนต่างกันไป
แต่โดยมากถ้าคุณวอนขอให้พระองค์ทรงปิดกั้นแล้ว ส่วนใหญ่จะปลอดภัยจากจากคนดูดวง และการทำนายต่างๆ ครับ
ดังนั้นจงวอนขอการปกป้องจากพระองค์เสมอๆ ครับ
Edwardius  พูด ผมอ่านแล้วอึ้ง  : xemo029 :
ช่วงมั่นคงกับพระฯ สิ่งนี้ไม่เคยก้าวล้ำสิทธิ์ทางจิตวิญญาณส่วนตัวผมได้เลย (ผมบอกพระว่า เรื่องส่วนตัวผม ไม่ต้องการให้ใครยุ่งทั้งนั้น ให้พระผู้เดียว)
แต่ช่วงจิตวิญญาณตกต่ำเรื่องนี้ สิ่งนี้ทำผมอัศจรรย์เกินเหตุ แต่ไม่ได้ช่วยอะไร มีแต่ล่อลวงเราทั้งนั้น
ต้นไม้แห่งเจสซี
ติดต่อ:

จันทร์ พ.ย. 02, 2009 1:04 am

พระเป็นเจ้าทรงอยู่เคียงข้างเราเสมอครับ  : xemo026 :

ขอให้เชื่อและไว้ใจในพระองค์มากๆครับ  : emo045 :
P
.
.

จันทร์ พ.ย. 02, 2009 1:30 am

ไม่เอารร.นายร้อยเลยล่ะครับ ไหนๆก็อยากเป็นทหารแล้ว อยู่ทำไมที่นายสิบ
: emo027 :
mew

จันทร์ พ.ย. 02, 2009 9:47 am

สู้สู้ครับ  : emo045 : คำนายของหมดดูมีผลกับตัวเราแค่ 0.1 % เท่านั้นอ่าคับ

อีก 99.9 % อยู่ที่เราตัวครับ  มิวว่าพี่ต้องสอบได้แน่นอนครับ  : xemo026 : : xemo026 : : xemo026 :
Edwardius

จันทร์ พ.ย. 02, 2009 1:28 pm

BOYZ เขียน:
Edwardius เขียน: เรื่องนี้ ขอยืนยันว่าไม่จริงครับ
Edwardius  พูด ผมอ่านแล้วอึ้ง  : xemo029 :
ช่วงมั่นคงกับพระฯ สิ่งนี้ไม่เคยก้าวล้ำสิทธิ์ทางจิตวิญญาณส่วนตัวผมได้เลย (ผมบอกพระว่า เรื่องส่วนตัวผม ไม่ต้องการให้ใครยุ่งทั้งนั้น ให้พระผู้เดียว)
แต่ช่วงจิตวิญญาณตกต่ำเรื่องนี้ สิ่งนี้ทำผมอัศจรรย์เกินเหตุ แต่ไม่ได้ช่วยอะไร มีแต่ล่อลวงเราทั้งนั้น
ตรรกะง่ายๆ ครับ

เหมือนร่างกายแข็งแรงดี โรคภัยไข้เจ็บก็ไม่ค่อยเป็น
บางคนมีภูมิคุ้มกันบางอย่าง ต่อให้อ่อนแอยังไง บางโรคก็จะไม่เป็น
แต่บางคนไม่มีภูมิคุ้มกัน ก็อาจเป็นโรคนั้นๆ ได้แม้จะสบายดี
ก็พยายามหลีกเลี่ยงแหล่งเพาะโรค หรือกิจกรรมเสี่ยงโรคทั้งหลาย
เท่านี้ก็ปลอดภัยไปส่วนหนึ่งแล้ว

จิตใจเราก็ทำนองเดียวกันครับ ต่างกันแค่ โรคทางจิต และวิญญาณมันลอยมาหาเราได้ง่ายกว่าโรคทางกายครับ
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~

จันทร์ พ.ย. 02, 2009 2:16 pm

ผมชอบคิด เอาว่า ถ้าดวงออกมาแง่ดี หมอดูแม่น แต่ถ้ากวงเสีย หมอดูมั่ว
Cho

จันทร์ พ.ย. 02, 2009 2:17 pm

Edwardius เขียน:
BOYZ เขียน:

เหมือนร่างกายแข็งแรงดี โรคภัยไข้เจ็บก็ไม่ค่อยเป็น
บางคนมีภูมิคุ้มกันบางอย่าง ต่อให้อ่อนแอยังไง บางโรคก็จะไม่เป็น
แต่บางคนไม่มีภูมิคุ้มกัน ก็อาจเป็นโรคนั้นๆ ได้แม้จะสบายดี
ก็พยายามหลีกเลี่ยงแหล่งเพาะโรค หรือกิจกรรมเสี่ยงโรคทั้งหลาย
เท่านี้ก็ปลอดภัยไปส่วนหนึ่งแล้ว

จิตใจเราก็ทำนองเดียวกันครับ ต่างกันแค่ โรคทางจิต และวิญญาณมันลอยมาหาเราได้ง่ายกว่าโรคทางกายครับ
ขอบคุณ คุณ Edwardius และ คุณ BOYZ ครับ  ที่ร่วมแบ่งปัน ประสบการณ์

แสดงว่า  เราควรจะชิดสนิทกับพระองค์ และวางใจในพระองค์เสมอ  : xemo026 :
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

จันทร์ พ.ย. 02, 2009 3:22 pm

วางใจในพระเจ้า  ดวงดาวบนท้องฟ้า  พระเจ้าก็ทรงสร้างทั้งนั้น
ทุกสิ่งทุกอย่าง ก็อยู่ใต้พระยาทของพระองค์หมด

::030::

สอบให้ได้  แล้วหลานชายไปบอกลุงแก่ด้วยว่า   เลิกดูดวงเถอะลุง  
แล้วบอกแม่ว่า  ผมเป็นลูกพระเจ้า  พระเจ้าเปลี่ยนแปลงทุกอย่า่งได้ทั้งนั้น
หมอดู ดูผมไม่แม่นแล้วครับแม่  จะดูกี่ทีก็ทายไม่ถูกหรอก
(⊙△⊙)คุณxuู๓้uxoม(⊙△⊙)

จันทร์ พ.ย. 02, 2009 3:56 pm

บอกพระเจ้าเลยคะว่าลูกอยากจะเป็น ลูกอยากจะรับใช้ประเทศชาติ

สู้ๆตั้งใจทำข้อสอบ สอบให้ได้นะคะ ::047::

จันทร์ พ.ย. 02, 2009 9:06 pm

ขอบคุณทุกๆคนครับ ขอบคุณจริงๆครับ ขอบคุณมาก  : xemo023 :

เมื่อหัวค่ำผมไปร่วมมิสซาที่วัด มีสัตบุรุษท่านหนึ่งแนะนำผมว่า  ถ้าอยากได้งาน ให้สวดนพวารพระมารดานิจจา

นุเคราะห์ ติดต่อกัน 9 วัน ผมจะสวดดูครับ เริ่มตั้งแต่คืนนี้เป็นต้นไปครับ  : emo031 :
sinner

จันทร์ พ.ย. 02, 2009 9:11 pm

สู้ สู้ นะอย่ายอมแพ้ ::047::
Holy

จันทร์ พ.ย. 02, 2009 9:33 pm

ไปเข้าทหารแล้วไปอยู่ฝ่ายซ่อมบำรุงรถถังสิครับ

ล้อเล่นนะ

สมัยผมยังเด็ก เคยมีหมอดูคนหนึ่ง สาระแนมาดูดวงผม และบอกแม่ผมว่า ลูกคนนี้พึ่งไม่ได้หรอก ลูกสาวคนน้องพึ่งได้มากกว่า

ตอนนั้นผมรู้สึกอยากโดดถีบยอดหน้าหมอดูอย่างมาก

ปัจจุบัน ทั้งแม่และน้องสาวผม อยู่ในความดูแลของผมครับ ทั้งสองใช้จ่ายจากรายได้ของบริษัทที่ผมก่อตั้งและเป็นเจ้าของ การงานของผมเลี้ยงทั้งครอบครัวตนเองและครอบครัวคนงานอีกเกือบร้อยชีวิต

ปัจจุบัน หมอดูคนนี้ไปอยู่ไหนแล้วไม่ทราบ แต่ผมยังจำหน้าเหี่ยวๆดำๆของแกได้เป็นอย่างดี แม้ผ่านไป20กว่าปี เพราะอยากเหลือเกินที่จะบอกแกว่า เอาตำราไปเผาทิ้งเถอะ ทายผิดมหันต์ขนาดนั้น แถมทำร้ายจิตใจเด็กตัวเล็กๆคนหนึ่งอย่างมาก

แต่ผมขอบคุณพระเจ้าในวันนี้นะครับ เพราะ เหตุการณ์หมอดูหมอเดาครั้งนั้น ทำให้ในปัจจุบัน ผมใช้มันเป็นคำพยานได้ถึงความไม่น่าเชื่อถือของโหราศาสตร์ไทยได้เป้นอย่างดี

เฉลยธรรมบัญญัติ 18:10
อย่าให้มีคนหนึ่งคนใดในหมู่พวกท่านซึ่งให้บุตรชาย หรือบุตรหญิงของเขาลุยไฟ   อย่าให้ผู้ใดเป็นคนทำนาย  เป็นหมอดู   เป็นหมอจับยามดูเหตุการณ์  หรือเป็นนักวิทยาคม เป็นหมอผี   เป็นคนทรง  เป็นพ่อมด  แม่มด  หรือเป็นหมอพราย ผู้ใดที่กระทำอย่างนี้ย่อมเป็นที่รังเกียจแด่พระเจ้า   เพราะกระทำสิ่งพึงรังเกียจเหล่านี้   พระเยโฮวาห์พระเจ้าของท่านทั้งหลาย จึงทรงขับไล่เขาเสียจากท่าน ท่านทั้งหลายจงเป็นคนปราศจากตำหนิต่อพระพักตร์ พระเยโฮวาห์พระเจ้าของท่าน เพราะว่าประชาชาติเหล่านี้   ซึ่งท่านกำลังจะไปขับไล่นั้นเชื่อฟังหมอดูและคนทำนาย   แต่ส่วนตัวท่านนั้นพระเยโฮวาห์พระเจ้าของท่านไม่ทรง ยินยอมให้ท่านกระทำเช่นนั้น

เยเรมีย์ 14:14
เรา(พระเจ้า)มิได้ใช้เขาทั้งหลาย   และเรามิได้บัญชาเขาหรือพูดกับเขา   เขาเผยนิมิตเท็จแก่เจ้าทั้งหลายเป็นการทำนายที่ไร้ค่า   เป็นการล่อลวงของจิตใจเขาเอง

กจ 16:16-24
วันหนึ่ง ขณะที่เรากำลังเดินไปยังสถานที่อธิษฐานภาวนา ทาสหญิงคนหนึ่งมาพบเรา นางเป็นคนทรง ทำนายอนาคตได้ ทำให้นายของนางมีรายได้มากมายจากการทำนาย  ทาสหญิงคนนี้ติดตามเปาโลและพวกเราพลางตะโกนว่า “คนเหล่านี้เป็นผู้รับใช้ของพระเจ้าผู้สูงสุด กำลังประกาศหนทางแห่งความรอดพ้นให้ท่านทั้งหลาย”  นางทำเช่นนี้หลายวัน จนเปาโลรำคาญ จึงหันมาสั่งจิตที่เข้าทรงนั้นว่า “เดชะพระนามของพระเยซูคริสตเจ้า ข้าพเจ้าสั่งเจ้าให้ออกไปจากนาง” ทันใดนั้น จิตก็ออกไป

จดจำไว้เสมอว่าพระเจ้าของเรา ไม่อณุญาติ ให้เราไปดูหมอดู หรือทำนายทายทักอนาคต และอย่าลืม ไปสารภาพบาปด้วยครับ ขอคืนดีกับพระเจ้า แล้วพระองค์จะทรงช่วยเราด้วยฤทธานุภาพที่ไม่มีใครเทียบได้ และเราเป็นบุตรของพระองค์ครับ

กท 4:9
ในอดีต เมื่อยังไม่รู้จักพระเจ้า ท่านทั้งหลายเป็นทาสรับใช้ของสิ่งที่ไม่มีธรรมชาติเป็นพระเจ้า  บัดนี้ ท่านรู้จักพระเจ้า แต่อันที่จริง พระเจ้าทรงรู้จักท่าน แล้วทำไมท่านจึงหวนกลับไปหาจิตที่ไร้อำนาจและยากจน ทำไมท่านจึงต้องการเป็นทาสรับใช้จิตเหล่านั้นเหมือนเดิมอีกครั้งหนึ่งเล่า  ท่านยังยึดถือวัน เดือน ฤดู และปีอยู่อีก  ข้าพเจ้ารู้สึกเป็นห่วงท่าน กลัวว่าข้าพเจ้าทำงานเหน็ดเหนื่อยเพื่อท่านโดยไร้ประโยชน์
แก้ไขล่าสุดโดย Holy เมื่อ จันทร์ พ.ย. 02, 2009 9:35 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Ministry Of Men

อังคาร พ.ย. 03, 2009 8:12 am

Cho เขียน:
Edwardius เขียน:
BOYZ เขียน: Edwardius  พูด ผมอ่านแล้วอึ้ง  : xemo029 :

ขอบคุณ คุณ Edwardius และ คุณ BOYZ ครับ  ที่ร่วมแบ่งปัน ประสบการณ์

แสดงว่า  เราควรจะชิดสนิทกับพระองค์ และวางใจในพระองค์เสมอ  : xemo026 :
::031:: นี่แหละ เคล็ดลับชนะทุกสิ่งในพระหัตถ์พระเจ้า
กรอกสมบูรณ์

อังคาร พ.ย. 03, 2009 12:28 pm

ขอส่งแรงใจมาเชียร์ พร้อมกับคำภาวนาค่ะ
อย่างงี้ ต้องแสดงให้หมอดูเค้าเห็น  ::037::
สอบให้ติด แล้วไปเอาหัวหมอดูกัน (หมอดูเค้าเอาหัวเป็นประกันใช่ป่ะ?)  ::035::
ตอบกลับโพส