ขอคำภาวนา..

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
†ผู้แบกพระคริสต์

พุธ ก.พ. 24, 2010 11:20 pm

รูปภาพ

กราบสวัสดีพี่น้องร่วมโลกทั้งหลาย สหายในพระคริสต์ทุกท่าน..

เนื่องในวันนี้เป็นวันคล้ายวันเกิดของข้าพเจ้า..

จำอยากที่จะขอให้ช้วยภาวนาขอความสุขสันติให้มีอยู่ในหมู่พี่น้องร่วมโลกทั้งหลาย..
รวมทั้งผู้ที่อยู่ในแดนสวรรค์ทั้งหลาย.. และวิญญาณในแดนผู้ตายทุกคนด้วยเทอญ..

รวมถึง.. บิดาและมารดาของข้าพเจ้า ขอโปรดช่วยภาวนาวอนขอพระเป็นเจ้า..
ทรงประทานสินติสุขและกระแสเรียกฯ ให้มีอยู่ในกายในใจท่านด้วยเทอญ..

สุดท้ายนี้ก็ขอให้คำภาวนาต่างๆที่ข้าพเจ้าขอให้ท่านพี่น้องทั้งหลายช่วย..
ขอให้กลับไปหาท่านพี่น้องทุกท่านเป็นทวีคูณเทอญ..

อาเมน
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พุธ ก.พ. 24, 2010 11:22 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Jeab Agape
~@

พุธ ก.พ. 24, 2010 11:27 pm

ขอพระเจ้าผู้ทรงสรรพานุภาพ พระเยซูเจ้าผู้เปี่ยมด้วยความรัก พระวิญญาณ ที่ทรงเคลื่อนไหว

โปรดเมตตา ต่อลูกชายที่รักของพระองค์ เนื่องในวันคล้ายวันเกิด ปีนี้ด้วยเทอญ : emo038 :
syaoran
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. มี.ค. 11, 2010 8:38 pm

บทภาวนาถวายบ้านเราแด่แม่พระ
ข้าแต่พระนางพรหมจารีมารีอา ผู้ศักดิ์สิทธิ์ มารดาพระเจ้า ผู้ปฏิสนธินิรมลทิน ในวันนี้เราวอนขอพระแม่เป็นเจ้าของบ้านเรา โดยการปฏิสนธินิรมลทินของพระแม่ เราวิงวอนพระแม่ โปรดพิทักษ์รักษาบ้านเรา ให้พ้นจากไฟไหม้น้ำท่วม โรคติดต่อ ฟ้าผ่า ลมพายุ แผ่นดินไหว โจรผู้ร้าย การแยกตัวออกจากพระศาสนจักร การเสียความเชื่อ และ ความตายปุบปับ โดยไม่มีโอกาสได้เตรียมตัว
โอ้ พรหมจารีผู้ศักดิ์สิทธิ์ โปรดอวยพระพร และปกป้องทุกคนที่อาศัยอยู่ในบ้านหลังนี้ ขอพระหรรษทานให้เราทั้งหลายหลีกหนีบาปทุกชนิด ปลอดภัยจากภัยพิบัติ และอุบัติเหตุทุกอย่าง
พระวจนาตถ์ทรงรับเอากาย และมาประทับอยู่ท่ามกลางเรา จงสรรเสริญ พระเยซูคริสตเจ้าในศีลมหาสนิท บนพระแท่นทั่วโลก พระเจ้าข้า ข้าพเจ้าวางใจในพระองค์ ข้าพเจ้าจะไม่พินาศชั่วนิรันดร
อาแมน

บทภาวนาสำหรับนักเรียน
(พระคุณการุณย์ ๓๐๐ วัน วันละ ๑ ครั้ง)
พระมารดาที่รัก ภายใต้การอุปถัมภ์ของพระแม่ และการเร้าวิงวอนในนามพระมารดาแห่งการปฏิสนธินิรมลทิน ซึ่งเป็นข้อลึกลับศักดิ์สิทธิ์มหัศจรรย์และข้อความเชื่อ ลูกปรารถนาอยากเรียนหนังสือ ศึกษาหาความรู้อย่างแตกฉานด้วยความวิริยะอุตสาหะ และความขยันหมั่นเพียรอย่างศักดิ์สิทธิ์จนถึงที่สุด
ลูกขอสัญญา ลูกจะเรียนหนังสือด้วยจุดมุ่งหมายดังนี้ ลูกจะเรียนให้ได้ความรู้ เพื่อถวายพระสิริมงคลแด่พระเป็นเจ้า และเผยแพร่พระนามของพระองค์ ให้คนทั่วไปได้รู้จักพระองค์ ลูกอ้อนวอนพระแม่ สุดที่รักของลูก บัลลังก์แห่งพระปรีชาญาณ โปรดอวยพระพร การศึกษาเล่าเรียนของลูก ให้สัมฤทธิ์ผลด้วยพระทัยเมตตาอ่อนหวานของพระแม่
ลูกขอสัญญา โดยความรักของลูกต่อพระแม่ และจิตตารมณ์แห่งคริสตชน ลูกจะประพฤติตนเป็นคนดี ทำหน้าที่ของลูกอย่างดีที่สุด อาศัยคำเสนอวิงวอนของพระแม่ต่อพระเป็นเจ้าเพื่อลูก อาแมน

คำภาวนาขอนักบุญยูด สำหรับมารดาทั้งหมดในโลก
นักบุญยูด อัครสาวกศักดิ์สิทธิ์ยิ่งและพระสหายของพระเยซูเจ้า
ข้าพเจ้าวอนขอท่านแทนมารดาทั้งมวล
โปรดช่วยเขาทั้งหลายเข้าใจและภูมิใจที่มีส่วนร่วมในการกำเนิดชีวิต
การเลี้ยงดู การอบรมสั่งสอนลูกให้รู้จักคุณค่าและความชำนิชำนาญ
ลูกจะได้เติบโตเป็นผู้ใหญ่ที่มีความรับผิดชอบในอนาคต
โปรดวิงวอนพระเป็นเจ้า ผู้ทรงเมตตาและรักเราอย่างไม่มีขอบเขต
อวยพระพรมารดาทุกคนให้ยอมรับทั้งความสุขและความทุกข์ในการเป็นมารดา
ให้เขาเข้มแข็งเมื่อเขาอ่อนแอ
โปรดช่วยมารดาทั้งหลายดำรงชีวิตทุกวัน ในความรักอันอบอุ่นของพระเยซูคริสตเจ้า
โปรดระลึกถึงมารดาที่ได้หมดลมหายใจแล้ว
ให้เขาทั้งหลายได้รับความสุขชั่วนิรันดรในพระองค์
อาแมน

คำภาวนาสำหรับครอบครัว
พระเป็นเจ้าได้ประทานครอบครัวแก่เรา
เราพึ่งพาอาศัยซึ่งกันและกัน
เรารักกัน
เราให้อภัยกัน
เราทำงานร่วมกัน
เราเล่นด้วยกัน
เราภาวนาพร้อมกัน
เรานำพระวาจาของพระเป็นเจ้ามาใช้ในชีวิตประจำวันของเราร่วมกัน
เราเจริญเติบโตในพระคริสตเจ้าด้วยกัน
เรารักเพื่อนมนุษย์ทุกคนด้วยกัน
เรารับใช้พระเป็นเจ้าด้วยกัน
เรามีความวางใจว่า วันหนึ่งเราจะได้อยู่ในสวรรค์พร้อมหน้าพร้อมตากัน
ทั้งหมดนี้เป็นความหวังและอุดมการณ์ของเรา
ข้าแต่พระเป็นเจ้า
โปรดช่วยเราบรรลุจุดมุ่งหมายเหล่านี้
อาศัยพระบารมีพระเยซูคริสตเจ้า
ผู้ซึ่งสถิตกับพระองค์ และพระจิต ตลอดนิรันดร
อาแมน

บทสวดขอนักบุญอันนาสำหรับครอบครัว
นักบุญอันนา ผู้ทรงธรรม ที่เคารพรักของพระเยซูเจ้า พระนางมารีอา และนักบุญยอเซฟ มารดาพระราชินีแห่งสวรรค์ กรุณาพิทักษ์รักษาครอบครัวของเรา และทุกคนที่เรารักเป็นพิเศษ
ให้เรารับฤทธิ์กุศลต่างๆ ซึ่งท่านได้ปลูกฝังในดวงพระทัยของพระนางมารีอา ผู้ซึ่งได้เป็นมารดาพระเจ้า ท่านและสามีของท่าน นักบุญยออากิม เป็นแบบอย่างดีเลิศของบิดามารดาคริสตชน กรุณาช่วยเรา ครอบครัวคริสตชน เลียนแบบครอบครัวศักดิ์สิทธิ์ของท่าน ผู้คุ้มครองวัยเด็กของพระนางพรหมจารีมารีอา
ให้เราดำรงชีวิตอย่างมี สันติสุข ความยินดี ความบริสุทธิ์ และความศักดิ์สิทธิ์ เป็นพยานบอกชาวโลกว่า พระเป็นเจ้าประทับท่ามกลางเรา ให้เราดำรงชีวิตบนแผ่นดินนี้ในพระอาณาจักร วันหนึ่งเราจะได้คู่ควรกับพระอาณาจักรชั่วนิรันดรในสวรรค์ ที่นั่นครอบครัวของเราจะอยู่พร้อมหน้าพร้อมตากัน ไม่มีวันแยกจากกันอีกเลย
อาแมน

ขอมอบบทสวดภาวนาเหล่านี้ให้ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mminnano
ติดต่อ:

จันทร์ มี.ค. 15, 2010 10:17 am

จะภาวนาให้นะคะ ขอพระเป็นเจ้าทรงอวยพระพร และคุ้มครองคุณนะคะ Happy Birthday คุณด้วยนะคะ มีความสุขมากๆนะคะ  : emo045 : : emo045 :
Chulakorn

อังคาร มี.ค. 23, 2010 4:52 pm

ขอร่วมภาวนาให้พี่ จขกท ด้วยอีกคนนะคับ

ขอให้พี่และครอบครัวมีสุขภาพแข็งแรงยิ่งยืนนาน ไร้โรคภัยมาเบียดเบียนนะคับ

มีความสุขมากๆ นะคับ

::022:: ::022:: ::022::

::031:: ::031:: ::031::
ตอบกลับโพส