เกือบจะไม่มีชีวิตรอดแล้วสิคะ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
dark-kanita

อาทิตย์ เม.ย. 11, 2010 1:31 pm

: xemo023 :  55555 สวัสดีคะ
นานๆทีหนูตาจะกล้ามาตั้งกระทู้กับเขา    แต่ว่าช่วงนี้  อะไรอะไรมันเข้ามาในชีวิตเยอะมากคะ
จะปวดหัว  หรือจะโมโหไปก็ไร้ประโยชน์  เลยได้แต่หัวเราะ  แล้วก็ถอนใจ  ทำไมมันซวยอย่างนี้
: xemo031 :

ก็แค่มีคนเห็นแก่ตัวเยอะนะคะไม่มีอะไรมาก

แต่มันทำให้กลุ่มของหนูเครียสมาก  สมาชิกที่ต้องจัดบูทนิทัศการหลังฝึกงานเสร็จมีแค่7คน ที่แต่เดิมน้อยกว่าเอกอื่นๆแล้ว
ยังจะมาแตกคอเป็น 2 ก๊ก  (เวรกรรม) มาทำงาน 4 คน อีก 3 คน หายสาปสูญทุกครั้ง (เพราะความเห็นแก่ตัวแบบนี้นี่เองมันถึงได้จะก่อสงครามทุกครั้งที่เห็นหน้า)
ส่วนเราได้แต่มอง บางครั้งก็ทำหน้าที่คนกลางซึ่งมันปวดหัวมากๆเลยคะ55555

แค่นั้นยังไม่พอคะ  เมื่อวานนี้ก็เล่นเอาเกือบแย่  หลังจากเก็บของจัดนิทัศการเสร็จ  เรากับเพื่อนกำลังขนเครื่องพริ้น กลับบ้าน  ขี่รถมาดีๆ
ถนนก็โล่ง    ดันมีผีบ้าที่ไหนก็ไม่รู้มาชนเข้าซะอีก เล่นเอาหนูกับเพื่อนลอยละลิ่ว5555

ตอนนั้นละคิดว่าตัวเองตายแน่ๆ  แล้วมันก็รู้สึกเสียดายชีวิตขึ้นมา  รู้สึกว่าชีวิตนี้ยังไม่ได้ทำอะไรหลายอย่าง  และยังรบใช้พระเจ้าแค่นิดเดียวเอง

แล้วนี่เจ้ต้องไปนอนเล่นในไฟชำระแล้วหรือ  : emo036 :  คงอยู่นานชัวร์แหงๆ

คะหลังจากนั้นก็มีเสียงดังโครม !!!! แล้วพวกเราก็ล้มไปกองอยู่กับพื้น เพื่อนเรามันก็สดยอดคะ ล้มถึงพื้นก็ลุกขึ้นด่าไอ้คนที่ชนแล้วหนี
ส่วนเราก็ลุกขึ้นมานั่ง  สุดยอดนี่เจ้ยังไม่ตายหรือ 55555ขอบคุณพระเจ้า

แต่ว่าตอนนั้นละคะ รู้สึกว่ามันมีน้ำเหนียวๆเต็มหัว เต็มเสื้อเลย  มองไปที่พื้นก็เห็นของแหลวดำคล้ำเต็มพื้นไปหมด
เวรหรือว่าจะเป็นเลือดของชั้นอะ  โฮฮฮฮฮฮ : xemo023 :
คราวนี้ตายแน่ๆเลือดอาบขนาดนี้  ตอนนั้นละคะที่สติแตกแหกปากร้องลั่น เพื่อนเราอีกคนก็ตกใจเลือดออกเยอะขนาดนี้ต้องเอาเข้า icu
อย่างเดียว  แต่ว่าสักพักมีไฟรถที่ขับผ่านมาส่องเข้าก็มองเห็นไอ้สิ่งที่คิดว่าเป็นเลื่อดนั่นเข้า

ทำไมเลือดมันดำสนิดอย่างนี้นะ  เอ๋แล้วไอ้กลิ่นแบบนี้    สักพักก็ลองเลียที่มือดู555555
นี่มันหมึกปริ้นเตอร์!!!!!
โอ้ย 55555555 หมึกปริ้นเตอร์แตกทั้งแท้งเลยคะ  เง้อขอบคุณพระเจ้าที่หนูไม่ตายจริงๆ  ชนหนักขนาดนั้น พวกหนูแค่มีแผลถลอกที่ขา

แต่ที่แย่กว่านั้นก็คือ  ความเห็นแก่ตัวของมนุษย์คะ  ไอ้คนที่มาชนมันไม่รับผิด  แถมไม่ยอมจ่ายค่าเสียหายด้วย
5555555ก็เลยได้พากันไปนอนเล่นที่โรงพัก มันถึงได้ยอมชดใช้
เง้อซวยจริงๆเลยคะ
แล้วก็มีเหตุการณือีกหลายอย่างที่ทำให้รู้ว่า  ความจริงแล้ว  บ้านเรามันไม่ได้มีแค่ 2 มาตราฐานอย่างที่กำลังพูดกันหรอกคะ
หนูว่ามันมีอยู่ ถึง  5  หรือ 6 มาตราฐาน บางที่มากกว่านั้น

ยังไงก็ช่วยกันทำดี  และเป็นแสงสว่างให้ประเทศในช่วงที่บ้านเมือนเป็นแบบนี้นะคะ พวกเรา
ลดความเห็นแก่ตัวลงบ้างก็ยิ่งดี555555555ว่ามั้ยคะ
Valkyrie Zero Number

อาทิตย์ เม.ย. 11, 2010 3:27 pm

ขอบคุณพระเจ้ามาก ๆ นะคะที่หนูตารอดชีวิตมาได้

อธิษฐานเผื่อคนที่ทำร้ายเราก็ละกัน อย่างน้อยรายนั้นก็ยอมใช้ค่าเสียหายให้แล้ว ถ้าเขาไม่ยอมสำนึกผิดจริง ฝากทุกอย่างให้พระองค์จัดการก็ละกัน
Holy
Defender of lawS

อาทิตย์ เม.ย. 11, 2010 4:58 pm

โลกนี้หาความเที่ยงธรรมได้ยากครับ เพราะความเที่ยงธรรมมีแต่ในพระเจ้าเท่านั้น

แต่สิ่งสำคัญคือพระองค์ทรงดูแลลูกของพระองค์อย่างดี และทุกสิ่งทุกอย่างที่ทรงอณุญาติให้เกิดขึ้น ล้วนมีเหตุผลเสมอ

ขอพระเจ้าอวยพรครับ
อันตน
~@

อาทิตย์ เม.ย. 11, 2010 9:00 pm

จงขอบพระคุณพระเป็นเจ้า เพราะพระองค์พระทัยดี
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

จันทร์ เม.ย. 12, 2010 12:37 am

ขอบคุณที่แบ่งปันค่ะ  พระเจ้าทรงปกป้องผู้ที่เป็นของพระองค์  : xemo026 :
Kichinto
ติดต่อ:

จันทร์ เม.ย. 12, 2010 9:44 pm

ตอนแรกกำลังอยู่ในอารมณ์ ตกใจกับเหตุการณ์ แต่พอเจอคำว่าเลอะหมึกปริ้นท์เท่านั้น ฮากระจาย
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

พฤหัสฯ. เม.ย. 29, 2010 3:53 am

ขอบคุณพระเจ้าครับ
ตอบกลับโพส