ทำไมต้องมาหาเรื่องกันด้วย

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
mop62mop

จันทร์ ส.ค. 13, 2012 1:07 pm

ผมไม่ทราบว่าไปทำอะไรให้เขา ผมพูดเล่นกันในบ้านเขาก็เอาเรื่องที่ผมพูดไปให้คนอื่นฟัง ทำไมต้องมายุ่งกับผม ผมพูดว่าจะเอาปืนมายิงคนที่ชอบมายุ่งกับผม เท่านี้ก็เล่่นกันอีกอย่างคุยกันในบ้านมาแอบฟังเอง เขาก็เอาไปบอกคนอื่นทั่วแสดงว่าเขายุ่งกับผม จนคนอื่นว่าผมเป็นคนเลว เอาเรื่องของผมไปนินทาว่าร้ายจนคนในหมู่บ้านด่าผมเป็นคนเลว ทั้งที่ผมไม่เคยยุ่งกับใคร ไม่เคยสนแต่เบื่อมากๆ ที่ถูกฝูงหมาป่ารายล้อมโจมตีตลอดเวลา เบื่อแต่ทำไงได้ต้องทนจะดีจะเลวก็เรื่องของผม ผมพูดคำหยาบเขาก็หาว่าไปด่าเขาทั้งที่ผมไม่ได้สนใจเขาเลย บ้าอะเปล่า ปัญหาของผมก็เอาไปเป็นเรื่องอีกอย่าง จะดีจะเลวก็เรื่องของผม ::012:: ขอพระเจ้าช่วยผมด้วยครับ เบื่อคนพวกนี้มากๆ
ภาพประจำตัวสมาชิก
sunofgod

จันทร์ ส.ค. 13, 2012 2:00 pm

ใจเย็นๆนะครับ :s012: เรื่องแบบนี้เราอาจเจอกันบ่อย เราต้องให้เราต้องสวดภาวนาให้พวกเขา
นั่นเป็นการกระทำของคนที่ไม่มีพระเจ้า เราต้องทำอย่างพระเยซู
รูปภาพ
"บรรดาทหารนำพระองค์เข้าไปในลานชั้นในคือ “จวนของผู้ว่าราชการ” แล้วเรียกทหารทั้งกองมาพร้อมกัน เขาเอาเสื้อคลุมสีม่วงแดงมาคลุมให้พระองค์ เอาหนามมาสานเป็นมงกุฎสวมพระเศียร แล้วคำนับพระองค์กล่าวว่า ‘ข้าแต่กษัตริย์ของชาวยิว! ขอทรงพระเจริญเทอญ’ เขาเอาไม้อ้อฟาดพระเศียร ถ่มน้ำลายรด แล้วคุกเข่ากราบพระองค์เป็นเชิงเยาะเย้ย เมื่อได้เยาะเย้ยพระองค์แล้ว เขาก็ถอดเสื้อคลุมสีม่วงแดงเสีย เอาฉลองพระองค์สวมให้ดังเดิม"
พระองค์ไม่เคยตอบโต้ซักนิด
sunofgod

จันทร์ ส.ค. 13, 2012 2:01 pm

:s002:
rosa-lee

อังคาร ส.ค. 14, 2012 9:17 pm

ใจเย็นๆค่ะ.....อยู่ในความสงบดีกว่าค่ะ ดังสุภาษิตที่ว่า
พูดไปสองไพเบี้ย นิ่งเสียตำลึงทอง ... :s015:
mop62mop

อังคาร ส.ค. 14, 2012 9:38 pm

ไม่อยากสนหรอก อยู่ดีๆก็มาด่าทั้งที่ไม่เคยคุยกัน ดันจะมาเอาพวกมาทำร้ายทั้งที่ผมไม่รู้เรื่องว่าผมไปทำอะไรให้เขา แค่มองเขาก็หาว่าบ้าหาเรื่อง มาว่ามาด่าทำไมกัน ผมเคยทำอะไรให้ละ นิสัยเสีย ทำให้คนอื่นมองผมเป็นคนไม่ดีผมก็ยอมรับว่าไม่ใช่คนดีไปทุกอย่างแต่มันก็เรื่องของผม จะดีจะเลวแล้วมันหนักหัวใคร เมื่อไรเรื่องมันจะผ่านพ้นไปทีครับ ถ้าผมไม่มีพระเจ้าผมคงทำอะไร ผิดพลาดไปมากกว่านี้เเล้ว สุดท้ายเรื่องจะเป็นอย่างไร สุดแต่น้ำพระทัยพระองค์ พระองค์มีแผนการ แต่ทำไมลูกยังคง ถูกรังแกอย่างนี้ ทำไมพระองค์ปล่อยลูกไว้อย่างนี้ ลูกไม่เข้าใจแผนการพระองค์
Valkyrie Zero Number

พุธ ส.ค. 15, 2012 8:47 am

ก็มันคือวิธีการของพระองค์ ให้เจ็บปวดก่อน ให้ลำบาก ทรมาน ได้รับความไม่เป็นธรรมก่อน แล้วจากนั้นค่อยว่า แม้พระองค์จะ powerful สุด ๆ

ไม่เหมือนความคิดมนุษย์แบบเรา ๆ ที่คิดได้เพียงว่า ทำอะไรก็น่าจะให้มันเรียบร้อย ไม่ก็บางอย่างไม่ควรให้เกิดขึ้นแต่แรก แต่ powerless สุด ๆ ซะงั้น
ตอบกลับโพส