ขอขอบคุณพระเจ้าที่ทำให้ข้าพเจ้ารู้จักรักผู้อื่น

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
St.paul

พุธ พ.ค. 24, 2006 11:12 am

ที่ใดมีความรักพระเจ้าประทับอยู่

ในช่วงนี้ที่เล่นบอร์ดนิวมานาผมได้เจอคนหลายๆคนในบอร์ดนี้ที่มีน้ำใจดีและต่างจากที่อื่นอย่างสิ้นเชิงผมได้คุยกับคนหลายๆคนสัมผัสได้กับความรักของทุกๆคนที่มาจากพระเจ้าแจกจ่ายกันไม่มีสิ้นสุดไม่ว่าจะเป็นใครก็ตามพระเจ้าได้แจกจ่ายพระพรต่างๆให้อย่างสมควรมากล้นซึ่งทำให้ข้าพเจ้ารู้สึกดีและไม่โดดเดี่ยวรู้สึกดีที่ยังมีค่าในสายตาผู้อื่น -คนเราเกิดมาเพื่อรับความรัก-พระเจ้าได้ให้ความรักกับพวกเราผ่านทางคนหลานๆคนด้วนกันดังเช่นการหนุนใจการภาวนาของทุกๆคนทำให้รู้สึกดีมาก

ผมได้รู้จักสมาชิกในบอร์ดนี้เพิ่มมากขึ้นไม่ว่าจะเป็นพี่Jezebel ...martha grace....Elberic และคนอื่นๆอีกมากมาย คนเหล่านี้ได้เป็นเครื่องมือของพระเจ้าที่ทำให้ผมเลิกเกลียดพี่น้องโปรแตสแตนท์หันมาเข้าใจกันเสียใหม่และให้ความรักกับผู้อื่นอย่างไม่สิ้นสุดแม้ต่างนิกายก็ตามแต่ก็เป็นผู้ที่มีพระบิดาเหมือนกันทำให้ข้าพเจ้ารู้สึกว่าความรักที่มอบแก่ผู้อื่นนี้เป็นสิ่งที่ดีจนบอกไม่ถูกหลายคนคงรู้จักผมว่าเป็นยังไงกับนิกายโปรแตสแตนท์ เรียกได้ว่าเกลียกเข้ากระดูกดำเลยก็ว่าได้ แต่แล้วผมก็มารู้ทีหลังว่าmartha graceเป็นอดีตโปร ผมก็ตกใจไปนิดนึงพยายามที่จะรังเกลียดเค้าและไม่เป็นมิตรแต่สุดท้ายทำไม่ลงเพราะมีพระเจ้าเตือนสติในใจว่าอย่าเกลียดเค้าเลยแต่เอาความรักไปให้แทนความเกลียดชังดีกว่าและผมก็คุยกับเธอคนนี้อย่างดีเป็นคนที่ผมว่าตั้งใจแน่วแน่มากที่จะเป็นครูคำสอนผมก็สวดให้เธอคนนี้ทุกวันและขอพระเจ้าดูแลกิจการในสวนองุ่นของพระองค์อย่างดีที่สุดถ้าไม่ได้เธอคนนี้มาคุยกับผมตอนนี้ก็ยังคงไม่คืนดีกับนิกายโปร ก็เป็นได้ขอบคุณJezebel และmartha graceเป็นพิเศษที่คุยกับข้าพเจ้าและได้รู้จักแบ่งปันรักซึ่งกันและกันอย่างแท้จริงทำให้รู้จักที่จะเป็นห่วงคนรอบข้างเสมอแม้ว่าจะอยู่ที่ใดก็ตามแต่พลังความรักของพระเจ้าไปได้ทุกแห่งให้เราทั้งหลายรู้จักกันและส่องสว่างโลกมืดด้วยคำภาวนาอย่างร้อนรนศรัทธาทำให้โลกนี้มีความรักอย่างสมบูรณ์ขอบคุณพระเป็นเจ้าผู้ดำเนินกิจการทุกอย่าง

จึงแบ่งปันด้วยความรักในพระเจ้า
แก้ไขล่าสุดโดย St.paul เมื่อ พุธ พ.ค. 24, 2006 11:20 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Batholomew
~@

พุธ พ.ค. 24, 2006 12:03 pm

ขอบพระคุณพระเจ้าครับ
Maria Magdalena

พุธ พ.ค. 24, 2006 7:13 pm

ทำไมถึงม่ะชอบโปรอ่าค่า ก้อพี่น้องกันม่ะช่ายเหรอ??
St.paul

พุธ พ.ค. 24, 2006 11:01 pm

:+ La BouQueT +: เขียน: ทำไมถึงม่ะชอบโปรอ่าค่า ก้อพี่น้องกันม่ะช่ายเหรอ??
เค้าไม่ค่อยเข้าตาพี่เท่าไหรเลยไม่ชอบแต่ที่ทุกวันนี้อยู่กะเค้าได้เพราะพระเจ้าใช้เกรซเป็นเครื่องมือเป็นกาวใจเชื่อมพี่กับคนโปร น่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Deo Gratias

พฤหัสฯ. พ.ค. 25, 2006 3:17 am

ขอบคุณพระเจ้านะคะ ;D ทุกอย่างเป็นไปได้ถ้าพระองค์ทรงประสงค์ เหมือนที่พระองค์ประสงค์จะเปลี่ยน
น.เปาโลจากผู้ข่มเหงพระศาสนจักร เปนผู้ประกาศข่าวดีเปนผู้รับใช้ที่ยิ่งใหญ่ของพระองค์ ^^

ขอพระอวยพรค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย Deo Gratias เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ค. 25, 2006 3:20 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Maria Magdalena

พฤหัสฯ. พ.ค. 25, 2006 5:24 pm

S.PAULVS เขียน:
:+ La BouQueT +: เขียน: ทำไมถึงม่ะชอบโปรอ่าค่า ก้อพี่น้องกันม่ะช่ายเหรอ??
เค้าไม่ค่อยเข้าตาพี่เท่าไหรเลยไม่ชอบแต่ที่ทุกวันนี้อยู่กะเค้าได้เพราะพระเจ้าใช้เกรซเป็นเครื่องมือเป็นกาวใจเชื่อมพี่กับคนโปร น่ะ
ดีแล้วค่า ;D
Jezebel

พฤหัสฯ. พ.ค. 25, 2006 7:57 pm

S.PAULVS เขียน: ที่ใดมีความรักพระเจ้าประทับอยู่

ในช่วงนี้ที่เล่นบอร์ดนิวมานาผมได้เจอคนหลายๆคนในบอร์ดนี้ที่มีน้ำใจดีและต่างจากที่อื่นอย่างสิ้นเชิงผมได้คุยกับคนหลายๆคนสัมผัสได้กับความรักของทุกๆคนที่มาจากพระเจ้าแจกจ่ายกันไม่มีสิ้นสุดไม่ว่าจะเป็นใครก็ตามพระเจ้าได้แจกจ่ายพระพรต่างๆให้อย่างสมควรมากล้นซึ่งทำให้ข้าพเจ้ารู้สึกดีและไม่โดดเดี่ยวรู้สึกดีที่ยังมีค่าในสายตาผู้อื่น -คนเราเกิดมาเพื่อรับความรัก-พระเจ้าได้ให้ความรักกับพวกเราผ่านทางคนหลานๆคนด้วนกันดังเช่นการหนุนใจการภาวนาของทุกๆคนทำให้รู้สึกดีมาก

ผมได้รู้จักสมาชิกในบอร์ดนี้เพิ่มมากขึ้นไม่ว่าจะเป็นพี่Jezebel ...martha grace....Elberic และคนอื่นๆอีกมากมาย คนเหล่านี้ได้เป็นเครื่องมือของพระเจ้าที่ทำให้ผมเลิกเกลียดพี่น้องโปรแตสแตนท์หันมาเข้าใจกันเสียใหม่และให้ความรักกับผู้อื่นอย่างไม่สิ้นสุดแม้ต่างนิกายก็ตามแต่ก็เป็นผู้ที่มีพระบิดาเหมือนกันทำให้ข้าพเจ้ารู้สึกว่าความรักที่มอบแก่ผู้อื่นนี้เป็นสิ่งที่ดีจนบอกไม่ถูกหลายคนคงรู้จักผมว่าเป็นยังไงกับนิกายโปรแตสแตนท์ เรียกได้ว่าเกลียกเข้ากระดูกดำเลยก็ว่าได้ แต่แล้วผมก็มารู้ทีหลังว่าmartha graceเป็นอดีตโปร ผมก็ตกใจไปนิดนึงพยายามที่จะรังเกลียดเค้าและไม่เป็นมิตรแต่สุดท้ายทำไม่ลงเพราะมีพระเจ้าเตือนสติในใจว่าอย่าเกลียดเค้าเลยแต่เอาความรักไปให้แทนความเกลียดชังดีกว่าและผมก็คุยกับเธอคนนี้อย่างดีเป็นคนที่ผมว่าตั้งใจแน่วแน่มากที่จะเป็นครูคำสอนผมก็สวดให้เธอคนนี้ทุกวันและขอพระเจ้าดูแลกิจการในสวนองุ่นของพระองค์อย่างดีที่สุดถ้าไม่ได้เธอคนนี้มาคุยกับผมตอนนี้ก็ยังคงไม่คืนดีกับนิกายโปร ก็เป็นได้ขอบคุณJezebel และmartha graceเป็นพิเศษที่คุยกับข้าพเจ้าและได้รู้จักแบ่งปันรักซึ่งกันและกันอย่างแท้จริงทำให้รู้จักที่จะเป็นห่วงคนรอบข้างเสมอแม้ว่าจะอยู่ที่ใดก็ตามแต่พลังความรักของพระเจ้าไปได้ทุกแห่งให้เราทั้งหลายรู้จักกันและส่องสว่างโลกมืดด้วยคำภาวนาอย่างร้อนรนศรัทธาทำให้โลกนี้มีความรักอย่างสมบูรณ์ขอบคุณพระเป็นเจ้าผู้ดำเนินกิจการทุกอย่าง

จึงแบ่งปันด้วยความรักในพระเจ้า
น้องเปาลุสคะ พี่ดีใจมากเลยค่ะพี่น้องรัก รัก รัก และรัก ไม่มีอะไรยิ่งใหญ่ไปกว่าความรักอันศักดิ์สิทธิ์อีกแล้วค่ะ ขอพระเจ้าช่วยให้น้องรัก รัก รัก และรัก ให้น้องเป็นแสงสว่างฉายความรักของพระเจ้าต่อคนทั้งหลายในโลกนะคะ

พี่เชื่อเหลือเกินค่ะว่าน้องจะรักได้มากยิ่งขึ้น ยิ่งขึ้น และยิ่งขึ้นไปเรื่อยๆไม่หยุด เพราะอย่างที่พี่ได้เคยบอกน้องไปน่ะค่ะว่า ลึกๆแล้วน้องเป็นคนอ่อนโยน ซึ่งพี่สัมผัสได้ค่ะ จริงๆนะคะ และความอ่อนโยนนี้ก็เป็นเหมือนพื้นฐานที่จะทำให้น้องรักได้มาก มาก และมากขึ้นเรื่อยๆค่ะ

ขอพระเจ้าอำนวยพรน้องให้รัก รัก และรักไม่หยุดหย่อน รักเสมอไปนะคะ
St.paul

ศุกร์ พ.ค. 26, 2006 11:40 am

Martha_Grace เขียน: ขอบคุณพระเจ้านะคะ ;D ทุกอย่างเป็นไปได้ถ้าพระองค์ทรงประสงค์ เหมือนที่พระองค์ประสงค์จะเปลี่ยน
น.เปาโลจากผู้ข่มเหงพระศาสนจักร เปนผู้ประกาศข่าวดีเปนผู้รับใช้ที่ยิ่งใหญ่ของพระองค์ ^^

ขอพระอวยพรค่ะ
ขอบคุณครับ
poloplow

ศุกร์ พ.ค. 26, 2006 9:05 pm

ขอขอบพระคุณพระเจ้าด้วยคนครับ :)
Michiyo

อังคาร มิ.ย. 06, 2006 2:28 pm

ขอขอบคุณพระเจ้าที่ทำให้ข้าพระองค์รู้จักรักผู้อื่น เช่นกันค่ะ
warlock

อังคาร มิ.ย. 06, 2006 7:20 pm

;D ตอนเค้าแยกนิกาย หรือศาสดาท่านใดตั้งศาสนาขึ้นมา ผ๊มก็ยังไม่เกิด

รู้อยู่อย่างเดียวว่า พระเยซูสอนให้รัก ;D
toffysweety

พุธ มิ.ย. 07, 2006 1:18 pm

อยากให้ทุกคนคิดแบบนี้บ้างจัง
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. มิ.ย. 08, 2006 1:35 am

toffysweety เขียน: อยากให้ทุกคนคิดแบบนี้บ้างจัง

หนู toffysweety หายหน้าไปนานเชียวนะจ๊ะ *no1
warlock

พฤหัสฯ. มิ.ย. 08, 2006 8:50 am

;D สวัสดียามเช้าอันแสนสดใสครับ
veevy2006

ศุกร์ มิ.ย. 09, 2006 1:55 am

ในบอร์ดนี้ดูเหมือนเป็นของคาทอริก แต่มีโปรแตสฯมาสอดแทรก ซึ่งคนกลุ่มนี้น่าจะโอนเอียงมาทางเรา ไม่ใช่โปรแตสฯอนุรักษ์นิยม นั้นแสดงว่า เค้าน่าจะเชื่ออย่างเรา แล้วทำไมไม่เปลี่ยนเป็นคาทอริก
ถ้าให้คาทอริก = 1
โปรแตสฯ =2
ชาวโปรแตสฯในบอร์ดนี้ = 1.5
นั้นก็เท่ากับการติดกับอยู่ตรงกลาง ไปไหนก็ไม่ได้ เท่าที่รู้มาถ้าโปรแตสฯคนไหนโอนเอียง ชาวคริสเตียนรู้เค้าจะดุนิครับ แล้วก็ผมเคยไปคริสตจักร เค้าชอบว่าคาทอริกทำอะไรผิดๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
แต่ผมไปวัดผมไม่เคยได้ยินอย่างนั้น
ตอบกลับโพส