ขอคำภาวนามากมาย

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Immanuel (MichaelPaul)
~@

เสาร์ ก.ค. 07, 2007 1:20 am

ตอนนี้มีอะไรหลายๆเรื่องรุมเข้ามามากมายเหลือเกินอยากจะขอคำภาวนาด้วยครับซึ่งเรื่องต่างๆมีดังนี้
    1. หางานด้านกฏหมาย คือเพิ่งออกจากงานเดิมมาครับ ต้องการหางานด้านกฏหมายทำซึ่งคนรู้จักเค้าเปิดสำนักงานทนายความอยู่แต่อยู่รัชดาซึ่งไกลมาก ขอให้ผมได้ทำงานสำนักงานทนายความที่ไม่ไกลจากบ้านมากและมีเงินเดือนให้ด้วยครับ (บางสำนักงานจะรับเงินเป็นเปอร์เซ็นต์จากงานเป็นงานๆไป)   
    2. สอบเข้าเป็นนิติกรของกรมป่าไม้ คนเข้าสอบเยอะมากและรับน้อยซึ่งเรื่องของกรมป่าไม้นั้นเป็นกฏหมายที่ผมไม่เคยอ่านจึงต้องเริ่มจาก 1 เลย ขอให้ผมมีความตั้งใจในการอ่านหนังสือและสามารถจำและนำไปใช้ในการสอบได้ด้วยครับ   
    3. สอบวิชาแรกของปริญญาโท วิชาภาษาอังกฤษกับการศึกษากฏหมาย จากการเรียนไม่ยากอะไรแต่มีศัพท์เฉพาะทางเยอะ ขอให้ผมท่องศัพท์ได้และจำได้ดีสามารถนำไปสอบได้   
      4. อบรมและสอบใบอนุญาตว่าความ เนื่องจากผมต้องการมีประสบการณ์เกี่ยวกับด้านกฏหมายจึงต้องมีมบอนุญาตว่าความแต่เนื่องจากว่ามีสอบปากเปล่าด้วยและผมเป็นคนพูดเร็วรวมถึงเวลาตื่นเต้นจะนึกไม่ค่อยออก ขอให้ผมแก้นิสัยการพูดเร็วและมีสติและความจำดีในการสอบด้วยครับ   
    5. สอบเนติบัณฑิตครั้งแรก เป็นสถาบันที่คนที่จะสอบผู้พิพากษาจะต้องจบจากที่นี่แต่ผมไม่มีประสบการณ์สอบและมีหนังสือมากมายต้องอ่าน ขอให้ผมแบ่งเวลาได้อย่างดีและมีความตั้งใจในการอ่านหนังสือเพื่อสอบด้วยครับ   
    6. การตกอยู่ในบาป และไม่ได้เข้าโบสถ์ เป็นปัญหาสืบเนื่องกันมาเพราะว่าผมไม่ได้เข้าโบสถ์นานแล้ว(เพราะเรียนโทเสาร์อาทิตย์) ทำให้ไม่ได้ไปแก้บาปและระยะนี้ก็ตกอยู่ในบาปเดิมๆซ้ำๆบ่อยมาก ขอให้ผมตั้งใจจริงในการละทิ้งบาปเหล่านั้นและตั้งใจสวดภาวนาและขอให้ผมมีเวลาเข้าโบสถ์ด้วยครับ

ปล. แหะๆ นานๆขอคำภาวนาทีเลยขอเยอะหน่อย ช่วยผมด้วยนะครับ ผมเองก็จะพยายามอย่างเต็มที่
Batholomew
~@

เสาร์ ก.ค. 07, 2007 1:24 am

จะสวดให้นะครับเอก ยังซะก็ขอให้ทุกอย่างเป็นไปตามน้ำพระทัยนะครับ ::001::
Holy Satan

เสาร์ ก.ค. 07, 2007 11:06 am

จะช่วยสวดภาวนาให้นะครับ
อยากให้จำคำๆนึง
ที่แม่พระบอกกับอัครเทวดากาเบรียล
ตอนที่ได้รับสารว่า
"จงเป็นไปแก่ข้าพเจ้า ตามวาทะของท่าน"
ขอให้เชื่อในพระ วางใจในพระ
แล้วทุกอย่างจะผ่านไปด้วยดีครับ

เอาใจช่วยนะครับ
holy holy holy

เสาร์ ก.ค. 07, 2007 12:35 pm

ขอแทรก          คือว่าเพื่อนที่โรงเรียนบอกว่าการภาวนานั้นไม่ช่วยอะไรจะตอบไงดีครับ
sasuke
~@

เสาร์ ก.ค. 07, 2007 12:42 pm

ขอพระอวยพรนะครับ พระเจ้าทรงเลี้ยงดูเราไม่เคยทอดทิ้งไป วางใจในพระนะครับ : xemo017 :
holy holy holy เขียน: ขอแทรก          คือว่าเพื่อนที่โรงเรียนบอกว่าการภาวนานั้นไม่ช่วยอะไรจะตอบไงดีครับ
แล้วเค้ารู้ได้ยังไงล่ะครับ ว่ามันไม่ได้ช่วยอะไร?

เพียงแค่มีความเชื่อก็จะสามารถเคลื่อนย้ายภูเขาได้
Batholomew
~@

เสาร์ ก.ค. 07, 2007 12:49 pm

holy holy holy เขียน: ขอแทรก          คือว่าเพื่อนที่โรงเรียนบอกว่าการภาวนานั้นไม่ช่วยอะไรจะตอบไงดีครับ
ไม่ต้องทำยังไงครับ เราเชื่อว่าคำภาวนาของเราเป็นผลเสมอ แค่นั้นพอ

สังคมว่ายังไงก็ช่างครับ ::020::
Jeab Agape
~@

เสาร์ ก.ค. 07, 2007 12:49 pm

โอ้ พระเยซูเจ้าข้า โปรดเมตตา พี่เอกด้วยเทอญ ( 20 ครั้ง )  

อธิบายความ วิงวอนต่อพระเยซูคริสต์  โปรดเมตตา= ทุกเรื่องที่พี่เอกขอ พระเจ้าทรงรู้ทุกอย่าง
~KaThaRoS~
ติดต่อ:

เสาร์ ก.ค. 07, 2007 2:02 pm

จะสวดให้พี่เอกน๊า ลูกพ่อขุนเหมือนกัน เอาใจช่วยค๊า..
อย่าครียดน๊า มีไรก็ปรึกษาได้ค๊า
ยินดีรับฟังทุกเรื่อง ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา ฮอตไลน์สายด่วนหารี่ได้ตลอดเลยนะค่ะ
St.paul

อาทิตย์ ก.ค. 08, 2007 2:56 pm

ขอคำภาวนาของทุกคนเป็นเครื่องบรรณาการถวายแด่พระเจ้า

ข้าพเจ้าจะรำลึกท่านถึงในการภาวนาด้วยอีกคน
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

ศุกร์ ก.ย. 21, 2007 2:14 pm

ตอนนี้เป็นยังไงบ้างแล้ว
อันตน
~@

เสาร์ ก.ย. 22, 2007 9:04 am

ขอพระทรงอวยพรในสิ่งที่ท่านต้องการครับ
Edwardius

เสาร์ ก.ย. 22, 2007 12:29 pm

ขอพระองค์ทรงพระกรุณา ให้น้ำพระทัยของพระองค์สำเร็จไปด้วยเทอญ
~@

เสาร์ ก.ย. 22, 2007 11:35 pm

ตอนนี้ยังไม่ได้งานใหม่เลยครับแหะๆ ก็เลยต้องรอผลสอบใบอนุญาตว่าความว่าผ่านรึเปล่าถ้าผ่านก็จะได้ไปฝึกงานที่สำนักงานทนายความ (ซึ่งก็ต้องลุ้นอีกว่าจะมีเงินเดือนให้หรือไม่
      ส่วนการสอบเนติบัณฑิต ก็หยุดสอบครับเพราะว่าเรียนโทหนักมาก - -" เจอวิชาปรัชญาเกี่ยวกับกฎหมายไป 2วิชาติดๆกันเล่นเอาเอ๋อเพ้อเป็น ซาวิญญี่ /จอห์น ลอค /อริสโตเติลกันไปเลย
    การสอบภาษาอังกฤษผ่านไปด้วยดีครับตอนนี้รอสอบ ปรัชญากฎหมายมหาชนครับ 
dark-kanita

จันทร์ ก.ย. 24, 2007 3:57 pm

พี่เอกสู้ๆๆๆคะ ลูกแคลนตามเชียร์ถึงที่  ขอให้พยายามนะคะ  ตาจะสวดขอพรให้อีกแรงนะคะ
พระเจ้าไม่ทอดทิ้งพี่เอกอยู่แล้วคะ

สาวน้อยปีศาจผู้รักในพระเจ้า
~@

อังคาร ก.ย. 25, 2007 10:47 am

dark-kanita เขียน: พี่เอกสู้ๆๆๆคะ ลูกแคลนตามเชียร์ถึงที่  ขอให้พยายามนะคะ  ตาจะสวดขอพรให้อีกแรงนะคะ
พระเจ้าไม่ทอดทิ้งพี่เอกอยู่แล้วคะ

สาวน้อยปีศาจผู้รักในพระเจ้า
ขอบใจจ้าตา ^^ ว่าแต่เด๋ววันพฤหัสนี้ อาจจะมีการเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่ในแคลนนะ เราจะย้ายแคลนกันไปแคลนเก่าน่ะ รายละเอียดเด๋วเจอกันในเกมน๊า
dark-kanita

พุธ ก.ย. 26, 2007 4:45 pm

ดีคะพี่เอก  ยังไงก็ขอให้คะแนนสอบออกมาดีๆๆนะคะ  สู้ๆ  ตาจะพยายามไม่ไห้ตกเหมือนกัน
~@

พฤหัสฯ. ต.ค. 25, 2007 9:13 am

สอบตั๋วมะผ่าน T^T แต่มะเปงไรเด๋วสอบใหม่ได้ อิอิ
ผลสอบ ป.โท ภาษาอังกฤษผ่าน (แต่ไม่มีเกรด) วิชาอื่นสอบไปเยอะแระ นิติปรัชญา / ปรัชญาและหลักกฎหมายมหาชน ตอนนี้เรียน ฏำหมายภาษีอากรชั้นสูงอยู่)
ตอนนี้ฝึกงานอยู่สำนักงานทนายความ อยู่หลังศาลแพ่ง/อาญาธนบุรี ไม่มีเงินเดือนแต่ได้ประสบการณ์มากมาย(ขึ้นศาลบ่อยมาก)

ขอขอบคุณพระเจ้า ที่โปรดกรุณาให้ลูกได้มาฝึกงานที่ ขอบพระคุณพระองค์ที่ทำให้ลูกรู้ว่าต้องพยายามมากกว่านี้ ขอขอบพระคุณพระองค์ในทุกๆสิ่งที่เกิดขึ้นกับลูกที่ผ่านมาและอนาคต (แม้ในใจลึกๆจะแอบฝันไว้สุงแต่ก็ขอทุกสิ่งเป็นไปตามน้ำพระทัยพระองค์)
Jira

พฤหัสฯ. ต.ค. 25, 2007 9:31 am

จีเชื่อว่า พระเจ้าทรงมีแผนการที่ดีให้แก่ลูก ๆ ของพระองค์ทุก ๆ คน เพราะพระองค์ทรงเมตตา การที่พี่ได้ไปฝึกงานที่นั่น ก็มีประโยชน์ต่อตัวพี่ เพื่อในวันหน้า ขอบคุณพระเจ้าที่ทรงเมตตาลูก ๆ ทุก ๆ คนของพระองค์  :smiley:
ตอบกลับโพส