รบกวนช่วยแปลนิมิตรนี้ให้ด้วยค่ะ !!

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
Gratty

อาทิตย์ มี.ค. 22, 2009 10:15 pm

คือว่า..เรามีเรื่องอยากจะปรึกษาอ่ะค่ะ

เรามักจะเห็นนิมิตร เกี่ยวกับคนคนนึงถูกฆ่าตาย (คนนี้เค้ายังไม่ได้เชื่อพระเจ้านะค๊ะ) : emo036 :

เราเห็นนิมิตรแบบนี้ประมาน 2-3 ครั้งแล้ว

(เห็นคนเดิมนะค๊ะที่ถูกฆ่า เราเห็นแบบครั้งแรก เค้าถูกฟันคอ ครั้งที่สอง เค้าถูกเชือกรัดคอและก้อตามตัวมีแผลมีดแทงเลือดอาบไปหมด)

เราทำอะไรไม่ถูกเลย.. เราไม่รู้ว่ามันเป็น คำขู่ จากซาตานหรือว่าเป็น คำเตือน จากพระเจ้า ??

เราไม่รู้ว่าควรจะทำยังไงดี เราทำได้อย่างเดียวคืออธิษฐานๆๆๆๆ  : xemo023 :

อ่อ เราลืมบอกไปว่า ..เราเห็นนิมิตรนี้ตอนกำลังอธิษฐานอ่ะค่ะ

นิมิตรแรกเราเห็นประมานหลายเดือนมาแล้ว.. ส่วนนิมิตรที่สองเราเพิ่งเห็นเมื่อคืนค่ะ

เราควรทำยังไงต่อไปดี : xemo023 : เราพยายามประกาศเรื่องพระเจ้ากับเค้าแล้ว แต่เค้าไม่เชื่อเลย..
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

อาทิตย์ มี.ค. 22, 2009 10:43 pm

อธิษฐาน ก่อนประกาศกับเขาด้วยค่ะ
แล้วก็ขอพระเจ้าให้เขาเปิดใจ 

ตัวอย่างจากหนังสือ ความน่าอัศจรรย์ของไฟชำระ

วันหนึ่ง    ฉันอยู่บนรถไฟ    และในตู้ของฉันนั้นมีผู้ชายคนหนึ่งพูดจาชั่วร้ายถึงพระศาสนจักรไม่ยอมหยุด   
พูดถึงพระสงฆ์    และแม้แต่พระเจ้าด้วย    ฉันเลยบอกเขาว่า    “ฟังนะ  คุณไม่มีสิทธิ์ที่จะพูดทั้งหมดนั้น   
มันไม่ดี”    เขาโกรธเป็นฟืนเป็นไฟใส่ฉัน    หลังจากนั้น  เมื่อฉันถึงสถานีปลายทาง    ฉันก็ลงจากรถไฟ
และพูดกับพระเจ้าว่า  “พระเจ้าข้า    ขออย่าให้วิญญาณดวงนี้ตกนรกเลย”
หลายปีต่อมา    วิญญาณของชายคนนี้มาหาฉัน    เขาบอกว่าเขาได้มาใกล้นรกเต็มที    แต่รอดตัว
เพราะคำภาวนาของฉันที่พูดในตอนนั้น!
ใช่คะ  มันเป็นเรื่องที่แปลกที่ความคิดชั่วประเดี๋ยว แค่แรงกระตุ้นหนึ่งในใจ    การสวดภาวนาเรียบ ๆ ง่าย ๆ 
เพื่อใครคนหนึ่งสามารถช่วยเขาไม่ให้ตกนรกได้    เป็นความจองหองเองแหละที่นำไปสู่นรก    นรก คือ การพูด
อย่างดื้อรั้นว่า “ไม่”  ต่อพระเจ้า  คำภาวนาของเราสามารถกระตุ้นให้เกิดความสุภาพในใจของผู้ตาย   
ความสุภาพเพียงเดี๋ยวเดียวเท่านั้น      แม้ว่าจะเล็กน้อยสักแค่ไหนก็สามารถช่วยเขาให้พ้นจากนรกได้
Buddy

จันทร์ มี.ค. 23, 2009 1:53 am

[quote="~@Little lamb@~"]

ตัวอย่างจากหนังสือ ความน่าอัศจรรย์ของไฟชำระ

วันหนึ่ง    ฉันอยู่บนรถไฟ    และในตู้ของฉันนั้นมีผู้ชายคนหนึ่งพูดจาชั่วร้ายถึงพระศาสนจักรไม่ยอมหยุด   
พูดถึงพระสงฆ์    และแม้แต่พระเจ้าด้วย    ฉันเลยบอกเขาว่า   
Domonic

จันทร์ มี.ค. 23, 2009 12:38 pm

ผมฝันว่าผมได้ใกล้ชิดกับภรรยา (ตอนนี้เราอยู่ห่างกัน) ในฝันเราคุยกันด้วยความเข้าใจ
และดูเธอดีใจมากที่เจอผม
ไม่รู้ว่าฝันเเบบนี้ จะมีนัยยะอะไรซ่อนอยู่หรือเปล่า
Viridian

จันทร์ มี.ค. 23, 2009 4:16 pm

~@Little lamb@~ เขียน: ตัวอย่างจากหนังสือ ความน่าอัศจรรย์ของไฟชำระ

พูดถึงพระสงฆ์    และแม้แต่พระเจ้าด้วย    ฉันเลยบอกเขาว่า    “ฟังนะ   คุณไม่มีสิทธิ์ที่จะพูดทั้งหมดนั้น   
มันไม่ดี”    เขาโกรธเป็นฟืนเป็นไฟใส่ฉัน    หลังจากนั้น   เมื่อฉันถึงสถานีปลายทาง    ฉันก็ลงจากรถไฟ
และพูดกับพระเจ้าว่า   “พระเจ้าข้า    ขออย่าให้วิญญาณดวงนี้ตกนรกเลย”
หลายปีต่อมา    วิญญาณของชายคนนี้มาหาฉัน    เขาบอกว่าเขาได้มาใกล้นรกเต็มที    แต่รอดตัว
เพราะคำภาวนาของฉันที่พูดในตอนนั้น!
ใช่คะ   มันเป็นเรื่องที่แปลกที่ความคิดชั่วประเดี๋ยว แค่แรงกระตุ้นหนึ่งในใจ    การสวดภาวนาเรียบ ๆ ง่าย ๆ 
เพื่อใครคนหนึ่งสามารถช่วยเขาไม่ให้ตกนรกได้    เป็นความจองหองเองแหละที่นำไปสู่นรก    นรก คือ การพูด
อย่างดื้อรั้นว่า “ไม่”  ต่อพระเจ้า   คำภาวนาของเราสามารถกระตุ้นให้เกิดความสุภาพในใจของผู้ตาย   
ความสุภาพเพียงเดี๋ยวเดียวเท่านั้น       แม้ว่าจะเล็กน้อยสักแค่ไหนก็สามารถช่วยเขาให้พ้นจากนรกได้

ขอบคุณที่แบ่งปันเรื่องราวดีๆ ค่ะพี่จิง ::017::
Domonic เขียน: ผมฝันว่าผมได้ใกล้ชิดกับภรรยา (ตอนนี้เราอยู่ห่างกัน) ในฝันเราคุยกันด้วยความเข้าใจ
ไม่รู้ว่าฝันเเบบนี้ จะมีนัยยะอะไรซ่อนอยู่หรือเปล่า
ไม่ว่าจะมีนัยยะอะไรซ่อนอยู่หรือไม่ ก็ขอให้มั่นใจเถอะค่ะว่า พระองค์จะจัดการทุกสิ่งทุกอย่างให้เข้าที่เรียบร้อยตามทางที่ควรจะเป็น...
เพราะฉะนั้น อย่ากังวลใจเลยค่ะ ทุกสิ่งทุกอย่างจะเป็นไปตามน้ำพระทัยของพระเป็นเจ้า ::001::

พระอวยพรค่ะ : xemo026 :
แก้ไขล่าสุดโดย Viridian เมื่อ จันทร์ มี.ค. 23, 2009 10:02 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Domonic

จันทร์ มี.ค. 23, 2009 6:22 pm

ขอบคุณ สำหรับข้อเตือนใจที่ดี ครับ
Phulasso

จันทร์ มี.ค. 23, 2009 7:00 pm

Domonic เขียน: ผมฝันว่าผมได้ใกล้ชิดกับภรรยา (ตอนนี้เราอยู่ห่างกัน) ในฝันเราคุยกันด้วยความเข้าใจ

รักกันอยู่ขอบฟ้า            เขาเขียว
เสมือนอยู่หอแห่งเดียว              ร่วมห้อง
ชังกันบ่แลเหลียว                    ตาต่อ กันนา
เหมือนขอบฟ้ามาป้อง            ป่าไม้มาบัง      :grin:
myth

อังคาร มี.ค. 24, 2009 12:49 am

[quote="~@Little lamb@~"]

พูดถึงพระสงฆ์    และแม้แต่พระเจ้าด้วย    ฉันเลยบอกเขาว่า   
ตอบกลับโพส