มีปัญหาเกี่ยวกับคอมที่เอาไปซ่อมอะครั

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
@~ToopKungZa~@

ศุกร์ พ.ค. 29, 2009 4:50 pm

ปล...11/06/52 ตอนนี้ได้จอแว้วค๊าบ....
แต่... ใช้ไม่ได้อะ ภาพมันยังไสั่นอยู่ดีอะ T^T
ช่วยสวดให้หน่อยนะึครับ เรื่องภาพสั่นอะครับ แง๊๊๊ ~!!!!
เศร้าาาา !!!!! พระเจ้า ช่วยลูกด้วยย ~!!!!

==================================

เฮ้ออ พอดีมีอยากจะมาระบายหน่อยอะนะครับ คือว่าคอมที่บ้านจอมันเสีย มันเป็นภาพสั่นๆอะครับ
แล้วทีนี้ พอเอาไปซ่อมที่ ศุนย์ที่ IT .... (คงรู้นะครับ) แล้วเจาก้อบอกว่าอีก สองอาทิตย์ จะติดต่อกลับไป
วันที่ผมเอาไปคือวันที่ 10 พ.ค 52 นะครับ

แต่วันนี้ วันที่ 29 พ.ค. 52 ของก้อยังไม่มา
แต่ผมก้อคือประมาณว่าติดคอมอะครับ ขาดคอมเหมือนจะตายซะให้ได้ (คิคิ แต่ขอบคุณพระเจ้า ที่ส่งพี่สองคนย้ายมาแล้วมีโน้ตบุ้คเลยเล่นแก้ขัดได้ แหะๆ)

ลองคิดดูนะครับ ว่าคนที่เขาต้องใช้คอมทำงานหรือว่าฟังเพลง เล่นเกม (ตามยุค 55) จะลำบากแค่ไหนนน T^T
แทนที่ครบ สองอาทิตย์แล้ว จะโทรมาบอกกันสักหน่อยว่าของไม่มา ไม่มีโทรมาเลย
เราต้องโทรไปเอง ถึงจะรู้ว่าของไม่มี

แล้วอาทิตย์ที่แล้ว(วันเสาร์) 23 พ.ค. 52 ผมโทรไปถามว่าของมารึยัง เค้าก้อบอกว่า "ยังอยู่ศูนย์อยู่เลยครับ นี้วันที่ แปดอยู่เลย อยู่ศูนย์อย่างน้อยต้อง 14 วัน" (สองอาทิตย์)
โอ๊ ที่นี้ งง สิครับ งงตรงวันที่แปดอะครับ จิงๆแล้วมันต้องอยู่ศูนย์วันที่ 13 แล้วไม่ใช่เหรอครับ (ก้อจากวันที่ 11 พ.ค. 52 (ที่ไม่เปนวันที่ 10 เพราะว่าผมเอาไปให้ตอนเย็น) ถึงวันที่ 23 นี้มันถึง 13 วันแล้วไม่ใช่เหรอครับ แล้ววันที่แปดมันมาจากไหนอะ รึเขาตั้งจอของผมทิ้งไว้ 5 วันแล้วค่อยส่ง (เอ่อ...มันอยู่ในช่วงประกันนะครับ)

เฮ้ออ ผมนี้พึ่งวินกับเจ้าหน้าที่มา (แต่ไม่ได้วินแรงนะครับ แค่บอกว่า ต้องการใช้จิงๆ ยังไงก้อช่วยหน่อยละกันนะ) เขาก้อบอกว่า ครับๆแล้วเดียวจะเร่งให้

รู้แหละนะครับว่าบ้างมีอะไหล่มันหมด แต่ผมเสียรู้สึกตรงที่สองอาทิตย์อะครับ มันถึงสองอาทิตย์แล้ว แทนที่จะโทรมาบอกกันสักหน่อยก้อไม่มี นี้ถ้าผมไม่โทรไปก้อคงไม่รู้ว่าคอมมันอยู่ไหน

เฮ้ออ...ถ้าใครมีคอมแล้วใช้ทำงานหรือมีบทบาทเกี่ยวกับงานที่ต้องใช้คอมหรือติดคอมนี้คงเข้าใจนะครับ
เวลาตั้งสองอาทิตย์ ศูนย์เค้าอาจจะเป็นเรื่องขำๆนะครับ แต่สำหรับนี้มันถือว่านานมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

เฮ้อออ....ผมรู้ว่าพระเจ้าทรงจัดเตรียมทุกสิ่งไว้ให้ โดยน้ำพระทัยของพระเจ้าแล้วอะครับ แต่ผมแค่อยากจะมาระบายให้ฟังดู ไม่รู้จะระบายที่ไหน แหะๆ

ยังไงก้อ อวยพรให้ผมด้วยนะครับ อยากใช้คอมแล้วอะ T^T สู้ๆครับ

ปล...ขอบคุณที่อ่านถึงแม้จะเป็นเรื่องไร้สาระไปหน่อยแต่ก้ออยากให้ช่วยอะครับ

ขอบคุณมากครับ
แก้ไขล่าสุดโดย @~ToopKungZa~@ เมื่อ พฤหัสฯ. มิ.ย. 11, 2009 8:58 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ecclēsia
ติดต่อ:

ศุกร์ พ.ค. 29, 2009 5:47 pm

เคยภาพสั่นๆเหมือนกันอ่าค่ะ เเต่สรุปเเล้วเป็นที่หน้าจอ
ถอยจอใหม่ไปเลย จึงไม่ได้ซ่อม  : emo102 :

ขอให้ได้กลับคืนโดยเร็วนะคะ  : xemo026 :
Mminnano
ติดต่อ:

ศุกร์ พ.ค. 29, 2009 10:05 pm

ฮ่าๆๆๆๆ เข้าใจค่ะ ขอให้ได้คืนเร็วๆนะคะ
P
.
.

เสาร์ พ.ค. 30, 2009 3:07 am

ถ้าให้เดา ต้องเป็นยี่ห้อ A...r แน่ๆเลย  : emo057 :

(มีประสบการณ์คล้ายๆ)
Batholomew
~@

เสาร์ พ.ค. 30, 2009 10:16 am

ช่วยสวดนะครับ : xemo017 :
takarakitten

อังคาร มิ.ย. 02, 2009 9:13 am

ได้ระบายออกมาบ้างก็ดีครับ
จะได้เครียดน้อยลง
@~ToopKungZa~@

พฤหัสฯ. มิ.ย. 11, 2009 8:58 pm

ปล...11/06/52 ตอนนี้ได้จอแว้วค๊าบ....
แต่... ใช้ไม่ได้อะ ภาพมันยังไสั่นอยู่ดีอะ T^T
ช่วยสวดให้หน่อยนะึครับ เรื่องภาพสั่นอะครับ แง๊๊๊ ~!!!!
เศร้าาาา !!!!! พระเจ้า ช่วยลูกด้วยย ~!!!!
ตอบกลับโพส