ขอคำภาวนาให้แม่ทูนหัวของผมด้วยครับ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Edwardius

อังคาร มิ.ย. 09, 2009 2:09 am

พอดีท่านเข้าโรงพยาบาลเพื่อรับการผ่่่าตัดเนื้องอกในสมองขนาด 3 เซนติเมตรน่ัะครับ

คุณพ่ิิอจากอาสนวิหารพระหฤทัยมาส่งศีลเจิมไปแล้วครั้งหนึ่ง และท่านก็ชอคไป 2 รอบ

อาการตอนนี้ทรงตัว แต่ท่านมีอาการเหนื่อย และอ่อนเพลียมากครับ
Batholomew
~@

อังคาร มิ.ย. 09, 2009 7:00 am

ขอพระเจ้าทรงรักษานะครับ ขอพระแม่มารีอาช่วยวิงวอน
และสำคัญที่สุด ขอให้เป็นไปตามน้ำพระทัยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
PEACEABLE

อังคาร มิ.ย. 09, 2009 10:13 am

พระบิดาผู้ทรงสถิตนิรันดร พระองค์ทรงพระทัยเมตตากรุณาหาที่เปรียบมิได้   
ขอโปรดสดับฟังคำวิงวอนของข้าพเจ้า เพื่อแม่ทูนหัวของคุณEdwardius
ที่กำลังป่วยได้ทุเลาหายจากโรคที่เป็นอยู่นี้ เขาจะได้สามารถปฏิบัติรับใช้
พระองค์ตามปกติด้วยเทอญ
  ข้าแต่ดวงพระหฤทัยอันอ่อนโยนของพระเยซูเจ้า โปรดให้แม่ทูนหัวของ     
คุณEdwardiusมีสุขภาพกายและจิตใจที่เข็มแข็ง เพื่อรับใช้พระองค์ด้วย   
สิ้นสุดกำลังกายเสมอไป อาแมน.
  พระหฤทัยอันศักดิ์สิทธิ์ยิ่งของพระเยซูเจ้า ทรงเมตตาเทอญ.
  ดวงหทัยนิรมลของพระแม่มารีอา  ช่วยวิงวอนเทอญ
  อัครเทวดามีคาแอล ราฟาแอล คาเบียล ช่วยวิงวอนเทอญ
  น.ยอเซฟ  น.เยราร์ด น.เทราซา และน.ทั้งหลาย ช่วยวิงวอนเทอญ
  บุญราศีค.พ.นิโคลัส และบุญราศีแห่งสองคอนทั้ง 7 ช่วยวิงวอนเทอญ
  สมเด็จพระสันตะปาปา ยอห์น ปอล ที่ 2 ช่วยวิงวอนเทอญ. 

ขอให้หายเร็วๆนะครับ ผมจะสวดให้ตอนประชุมพลมารีครับ
  ขอพระเจ้าสถิตกับท่าน
แก้ไขล่าสุดโดย PEACEABLE เมื่อ จันทร์ ส.ค. 03, 2009 10:00 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ตอบกลับโพส