ขอแรงพี่น้องร่วมสวดภาวนาวอนขอพระเมตตาให้แก่น้องอู้ด

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Léon
ติดต่อ:

พุธ ก.ค. 22, 2009 10:55 pm

บังเอิญได้ดูข่าว น้องอู้ด?? เด็กชายอายุ 16 ที่เล่นเกมส์ออนไลน์อยู่ย่านตลาดพลู ฝั่งธน ซึ่งเป็นโซนบ้านผมพอดี
แล้วมีกลุ่มวัยรุ่นเข้ามารุมตีทำร้ายจนน้องเขาได้รับบาดเจ็บ ก้านสมองตาย ตอนนี้สภาพคือจะรอดน้อยมาก จนพ่อแม่ถอดใจ
วอนขอหมอถอดเครื่องช่วยหายใจ เพราะไม่อยากให้ลูกทรมาน แต่หมอไม่ทำเนื่องจากผิดจรรยาบรรณ ตอนนี้ผมอยากวอนขอพระเมตตาจากพระเป็นเจ้าให้ช่วยกรุณาเมตตาน้องเขาด้วยเทอญ ขอให้มีปาฏิหารย์มหัศจรรย์ อยากวิงวอนแม่พระได้ช่วยเหลือ หากเพื่อนๆ พี่น้องคริสตชนคนใดที่พอมีเวลาว่างในวันที่ 23 เรามาเจอกันที่โรงพยาบาลตากสินดีไหมครับ ไปเยี่ยมน้อง และเอาเหรียญแม่พระอัศจรรย์ไปฝาก ไปร่วมกันสวดภาวนาเพื่อเขา เพราะไม่รู้จะช่วยเหลืออย่างไรได้อีก ลูกวัดกาลหว่าร์ และ อัสสัมชัญ เหมือนจะอยู่ใกล้ที่สุดแล้ว ตอนนี้
naitamcm

พฤหัสฯ. ก.ค. 23, 2009 1:28 am

จะสวดสายประคำให้สัก 1 สายนะคับ , และจะขอพระเมตตา ช่วยชีวิตน้องเขาไว้ , ด้วยความรักที่หาที่สิ้นสุดไม่ได้ของพี่ชายใหญ่ของเรา จะช่วยอ้อนวอนพ่อหลวง ให้ ปาฏิหารย์ เกิดขึ้น ด้วยความเชื่อในพระนามเดียวอันสูงสุด ครับ

: xemo023 :
Man of Macedonia
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ก.ค. 23, 2009 9:03 pm

Leo เขียน: บังเอิญได้ดูข่าว น้องอู้ด?? เด็กชายอายุ 16 ที่เล่นเกมส์ออนไลน์อยู่ย่านตลาดพลู ฝั่งธน ซึ่งเป็นโซนบ้านผมพอดี
แล้วมีกลุ่มวัยรุ่นเข้ามารุมตีทำร้ายจนน้องเขาได้รับบาดเจ็บ ก้านสมองตาย ตอนนี้สภาพคือจะรอดน้อยมาก จนพ่อแม่ถอดใจ
วอนขอหมอถอดเครื่องช่วยหายใจ เพราะไม่อยากให้ลูกทรมาน แต่หมอไม่ทำเนื่องจากผิดจรรยาบรรณ ตอนนี้ผมอยากวอนขอพระเมตตาจากพระเป็นเจ้าให้ช่วยกรุณาเมตตาน้องเขาด้วยเทอญ ขอให้มีปาฏิหารย์มหัศจรรย์ อยากวิงวอนแม่พระได้ช่วยเหลือ หากเพื่อนๆ พี่น้องคริสตชนคนใดที่พอมีเวลาว่างในวันที่ 23 เรามาเจอกันที่โรงพยาบาลตากสินดีไหมครับ ไปเยี่ยมน้อง และเอาเหรียญแม่พระอัศจรรย์ไปฝาก ไปร่วมกันสวดภาวนาเพื่อเขา เพราะไม่รู้จะช่วยเหลืออย่างไรได้อีก ลูกวัดกาลหว่าร์ และ อัสสัมชัญ เหมือนจะอยู่ใกล้ที่สุดแล้ว ตอนนี้
ผมเข้ามาอ่านกระทู้นี้ช้าไป
ผมจะภาวนาให้ครับ

ถ้าจะไปเยี่ยมบอกนะครับ
My Hope
ติดต่อ:

ศุกร์ ก.ค. 24, 2009 7:45 pm

Man of Macedonia เขียน:
Leo เขียน: บังเอิญได้ดูข่าว น้องอู้ด?? เด็กชายอายุ 16 ที่เล่นเกมส์ออนไลน์อยู่ย่านตลาดพลู ฝั่งธน ซึ่งเป็นโซนบ้านผมพอดี
ผมเข้ามาอ่านกระทู้นี้ช้าไป
ผมจะภาวนาให้ครับ

ถ้าจะไปเยี่ยมบอกนะครับ

ช้าไปเช่นกัน ขอแม่พระคุ้มครองนะครับ ขอให้แม่พระดลบรรดาลให้เกิดปาฎิหารย์นะครับ
sinner

เสาร์ ก.ค. 25, 2009 10:06 am

ช้าไปอีกคน  แต่สวดให้แล้วนะ

ขอพระคุ้มครอง : emo027 :
Ecclēsia
ติดต่อ:

เสาร์ ก.ค. 25, 2009 2:30 pm

มาช้าไปอีกคนด้วยค่ะ ....วัดอัสสัมชัญเเท้ๆ
kyrie eleison
st.dominic savio

พฤหัสฯ. ก.ค. 30, 2009 9:14 pm

ขอพระเป็นเจ้าทรงโปรดเมตตาต่อดวงวิญญาณของน้องอู๊ดด้วยนะครับ
patty

พฤหัสฯ. ก.ค. 30, 2009 9:28 pm

ขอให้พระเจ้าช่วยให้น้องอู๊ดหายดีนะคะ

ขอให้พระเจ้าอวยพร
Batholomew
~@

พฤหัสฯ. ก.ค. 30, 2009 10:31 pm

ร่วมภาวนาครับ

ตอนนี้น้องเค้าเป็นไงบ้างครับ
ignatius
.
.

ศุกร์ ก.ค. 31, 2009 10:53 am

มาอ่านช้าไปมากเลยคะ..ทั้งที่อยู่วัดอัสสัมชัญ แต่อย่างไร..

ขอร่วมภาวนา
ขอพระองค์ประทานการรักษาเยียวยาทั้งฝ่ายกายและจิตของน้องอู๊ด
และคุณพ่อคุณแม่ญาติพี่น้องของน้องอู๊ดด้วยคะ..

ไม่ทราบว่าตอนนี้อาการของน้องเค้าเป็นอย่างไรบ้างคะ
kohtheboy01

พุธ ส.ค. 05, 2009 11:48 pm

อัลเลลูยา สรรเสริญพระองค์ ทรงโปรดช่วยน้องเค้าให้หายไว้ๆด้วยเทอญขอองค์พระเยซูเจ้าทรงยื่นพระหัตยของพระองค์ลงเหนือน้องเค้าด้วยเทอญ อัลเลลูยา พระเยซูเจ้าทรงเป็นแพทย์ผู้ประเสริฐ ทรงโปรดด้วยเทอญ ขอในนามพระเยซูเจ้า อาแมน
ตอบกลับโพส