แอบชอบเค๊าแล้วหึง

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
hurt...

พุธ ส.ค. 12, 2009 2:23 pm

ถามตรงๆเลยแระกัน ว่า แอบชอบเค๊าแล้วหึง ผิดมั๊ย? คะ ::038::
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

พุธ ส.ค. 12, 2009 3:20 pm

ไม่ผิดครับ

แต่หึงแล้วจะทำอะไรต่างหากที่จะบอกว่าผิดหรือไม่ผิด เช่นหึงแล้วไปด่าเค้าทั้งๆที่แค่แอบชอบอะไรแบบนี้
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~

พุธ ส.ค. 12, 2009 7:30 pm

ไม่ผิดหรอคับ : emo027 :

เพราะผมก็เป็น : emo045 : 

แต่ว่าเอาตรงๆ อย่าพยามหึงเลยคับ เพราะว่า บางที่ เราจะต้องเป้นคนที่เจ้บปวดที่สุด อยู่คนเดียว เพราะว่า เราไม่มีสิทธิแสดงออกให้เค้ารับรู้ได้หรอกคับ ทางทีดีอย่าเลยคับ

(แต่เอาจริงๆ มันก็ยากมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก)
iceice

พุธ ส.ค. 12, 2009 9:46 pm

เราก้อเปน เปนมา 2 ปีแล้ว ปีนี้ปีที่ 3 เค้าชอบให้ความหวังเรา
สุดท้ายก้อแห้ว เฮ้อ เบื่อ
กรอกสมบูรณ์

พฤหัสฯ. ส.ค. 13, 2009 1:34 pm

hurt... เขียน: ถามตรงๆเลยแระกัน ว่า แอบชอบเค๊าแล้วหึง ผิดมั๊ย? คะ ::038::
ไม่ผิด ... แต่ ... ไม่ควร ค่ะ
เพราะคนที่จะเจ็บปวดที่สุดก็คือ ตัวเราเอง  ::043::

ถ้าชอบเขาจริงๆ ก็ควรจะยินดีกับเขาเมื่อเห็นเขามีความสุข และคอยช่วยเหลือเมื่อเห็นเขาเ็ป็นทุกข์
hurt...

พฤหัสฯ. ส.ค. 13, 2009 5:41 pm

แต่ตอนนี้รู้สึกเจ็บเหลือเกิน..........................
เมื่อต้องเห็นเขา..........
แต่ถ้าจะให้ตัดใจ ก็ยากมากกกกกกกกกกกกกกกกกก........
ไม่รู้จะทำยังไง..
ตอนนี้ก็เดินหลบหน้า พยายามไม่มอง ไม่พูด ไม่คุย อ่า เพรามันช๊ำ.............
น้ำตาเกือบร่วงทุกครั้งเมื่อต้องเจอ
มีวิธีไหนตัดใจได้บ้างคะ

พฤหัสฯ. ส.ค. 13, 2009 6:07 pm

iceice เขียน: เราก้อเปน เปนมา 2 ปีแล้ว ปีนี้ปีที่ 3 เค้าชอบให้ความหวังเรา
สุดท้ายก้อแห้ว เฮ้อ เบื่อ

ผมเหมือนกันTT^TT เหมือนจะให้ความหวัง แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ แต่ก็ยังดีที่ว่า เค้ายังคุยกับผมเหมือนเดิม
Te Deum

พฤหัสฯ. ส.ค. 13, 2009 6:26 pm

hurt... เขียน: แต่ตอนนี้รู้สึกเจ็บเหลือเกิน..........................
เมื่อต้องเห็นเขา..........
แต่ถ้าจะให้ตัดใจ ก็ยากมากกกกกกกกกกกกกกกกกก........
ไม่รู้จะทำยังไง..
ตอนนี้ก็เดินหลบหน้า พยายามไม่มอง ไม่พูด ไม่คุย อ่า เพรามันช๊ำ.............
น้ำตาเกือบร่วงทุกครั้งเมื่อต้องเจอ
ก็...
เราแอบชอบเค้าเราก็ต้องรุ้บ้างหละว่าเค้าชอบไปที่ใหน ตอนใหน อะไรยังไง
ก็พยายามหลบซะ อย่าไปตรงนั้น หางานอื่นทำแบบว่า สุดๆที่ไม่เคยทำไปเลย
แบบว่า ทำอะไรก็ได้ที่จะทำให้เราลืมเรื่องนี้ไปชั่วขณะ อะไรที่เราจดจ่อสุดๆกับมัน
บ่อยๆ นานๆ หลายๆวัน ที่ทำแล้วสนุกด้วย
อย่างที่เคยทำก็ เช่นว่า ลงสระว่ายน้ำทีละหลายๆชั่วโมง ทั้งๆที่ว่ายไม่ค่อยเป็น แหะๆ  ::042:: ::042::
แต่การที่เราทำอะไรที่เราทำได้ไม่ดีซ้ำๆ มันก็จะทำให้เราต้องจดจ่อมากขึ้นแล้วก็ทำมันได้ดีขึ้น เราก็รู้สึกดีไม่ใช่หรอคะ

นี่น่ะแค่วิธีทางโลกหรอก แต่วิธีที่ดีที่สุดจริงๆคือการเข้าหาพระบ้าง
สวดภาวนา ฟังเพลงเสริมศรัทธาก็ได้

ถ้ายังหึงอยู่ก็กลับมาคิดอีกทีสิว่า
ถ้าเราเป็นเค้าเราจะรู้สึกงงแค่ใหน ถ้าเกิดว่าจู่ๆเพื่อนก็แปลกไป
เดี๋ยวๆก็ดีด้วย เดี๋ยวๆก็งอน เดี่ยวๆก็เขิน (บางทีมันก็ทำให้เราวูบๆ แบบว่า  : xemo026 : เหมือนกัน 555+)
แล้วสักวันถ้าเค้าได้รู้ความรู้สึกมันจะเปลี่ยนไปเลยนะคะ
ซึ่งมันจะเป็นแบบใหนเราก็ไม่รู้
ทางที่ดี อย่างที่บอกค่ะ คือหาทางลบลืมไปซะ เหลือแต่ความเป็น เพื่อน จริงๆ เพื่อนที่ดีจริงๆ ไปใหนไปได้จริงๆ
เพื่อน น่ะ ยั่งยืนกว่าความรักแบบแฟน เยอะเลยนะ

ยิ้มเข้าไว้นะคะ ^ ^

สู้ๆ เป็นกำลังใจให้เพื่อน ได้กลายเป็นเพื่อนแท้ค่ะ > <
takarakitten

พฤหัสฯ. ส.ค. 13, 2009 11:45 pm

ไม่ผิดหรอกครับ
แต่เป็นเราที่อาจจะทรมาน

อยากจะเชิญชวนให้ลอง เป็นความรักดูครับ
คุณคิดว่า คนรอบข้างคุณจะเห็นคุณทำอะไรบ้าง หรือมีท่าทีอย่างไร ที่บ่งบอกได้ว่า คุณเป็นความรัก
คิดได้สักอย่างสองอย่างแล้วก็ลองลงมือทำเลยครับ

เมื่อคุณเต็มไปด้วยความรัก รักตัวเอง และส่งความรักออกไป
ความรักจะกลับเข้ามาหาคุณเอง
ไม่แน่ว่า เราอาจจะได้เจอคนที่ใช่มากกว่า
คนที่เราแอบชอบอยู่ก็ได้นะครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ

ปล. อาจจะตอบไม่ตรงคำถามครับ ขออภัยไว้ ณ ที่นี้
ภาพประจำตัวสมาชิก
P
.
.

ศุกร์ ส.ค. 14, 2009 1:44 am

hurt... เขียน: ตอนนี้ก็เดินหลบหน้า พยายามไม่มอง ไม่พูด ไม่คุย อ่า เพรามันช๊ำ.............
มอง พูด คุย และทำทุกอย่างเหมือนปกติครับ แต่ให้รู้ตัวเสมอว่า เรากับเขาไม่มีวันนะ รับรอง แป๊บเดียวหาย
: emo027 :
hurt...

เสาร์ ส.ค. 15, 2009 2:44 pm

ขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ : xemo023 :

เสาร์ ส.ค. 15, 2009 8:00 pm

แล้วก็หากว่าเค้าไม่ได้ให้โอกาส เชื่อผมเถอะคับว่า อีกไม่นานก้จะไม่รู้สึกอะไร ตอนนี้ก็ปล่อยไปก่อน แล้วพอช่วงนี้ไปได้แล้ว ย้อนมามอง จะรู้ว่ามันน่าขำมาก เพราะช่วงนี้พึ่งหายคับ^0^ ยังไงก้สู้ๆนะคับ เพราะเข้าใจว่าเวลาแบบนี้ มันเล่นเอาปางตายเหมือนกัน
Ecclēsia
ติดต่อ:

เสาร์ ส.ค. 15, 2009 10:44 pm

หึงออกเเนวพยศชั่วเฉยๆ ไม่น่าจะถือเป็นบาป เเต่สามารถนำไปสู่การกระทำที่เป็นบาปได้ เช่น
หึงเเล้วโหด ไปยิง ยิง ยิง หึงเเล้วเครียด กระโดดตึกตาย

อาทิตย์ ส.ค. 16, 2009 6:37 pm

†Ecclesia เขียน: หึงออกเเนวพยศชั่วเฉยๆ ไม่น่าจะถือเป็นบาป เเต่สามารถนำไปสู่การกระทำที่เป็นบาปได้ เช่น
หึงเเล้วโหด ไปยิง ยิง ยิง หึงเเล้วเครียด กระโดดตึกตาย

อันนี้เว่อไปนะพี่เจน- -
iceice

พุธ ส.ค. 19, 2009 8:33 pm

เราอยากสารภาพอ่ะนะ ว่าคิดยังไงกะเค๊า  รุสึกเหมือนสองใจยังไงก้อม่ายรุ
แอบชอบใครยังไม่รุจรัยตัวเองเลยอ่ะนะ
Ecclēsia
ติดต่อ:

พุธ ส.ค. 19, 2009 8:47 pm

มู๋กระป๋อง เขียน:
†Ecclesia เขียน: หึงออกเเนวพยศชั่วเฉยๆ ไม่น่าจะถือเป็นบาป เเต่สามารถนำไปสู่การกระทำที่เป็นบาปได้ เช่น

อันนี้เว่อไปนะพี่เจน- -
มีอยู่ทั่วไปตามหน้าหนังสือพิมพ์
hurt...

พฤหัสฯ. ส.ค. 20, 2009 1:23 pm

^
หึงแต่ไม่โหดขนาดนั้นหรอกค่ะ
แค่รู้สึก ......... : xemo023 : : xemo023 : : xemo023 : แบบนี้อะค่ะ

วันนี้ได้ยินข่าวว่าเค๊าทะเลาะและงอนกัน
ใจนึงก็รู้สึก สงสารอยากให้เค๊าเข้าใจกันดังเดิม แต่ใจนึงก็ "ดี"
ไม่รู้ว่าคิดแบบนี้บาปมากมั๊ยที่บางทีแอบสะใจที่เค๊าทะเลาะกัน

แต่ก็เห็นใจเค๊าทั้งสองนะ : xemo016 :

พฤหัสฯ. ส.ค. 20, 2009 8:47 pm

hurt... เขียน: ^
หึงแต่ไม่โหดขนาดนั้นหรอกค่ะ
แค่รู้สึก ......... : xemo023 : : xemo023 : : xemo023 : แบบนี้อะค่ะ

วันนี้ได้ยินข่าวว่าเค๊าทะเลาะและงอนกัน
ใจนึงก็รู้สึก สงสารอยากให้เค๊าเข้าใจกันดังเดิม แต่ใจนึงก็ "ดี"
ไม่รู้ว่าคิดแบบนี้บาปมากมั๊ยที่บางทีแอบสะใจที่เค๊าทะเลาะกัน

แต่ก็เห็นใจเค๊าทั้งสองนะ : xemo016 :

บาปคับ แต่เอาจริงๆ ก้มีความสุขลึกๆ=w=

เเต่ทางที่ดี ก็อย่าเลยคับมันไม่ควรคับ: P
APaladin

ศุกร์ ก.ย. 11, 2009 11:23 am

บอกเขาไปโล้ดว่าเรารักเขา จะได้รู้ว่าเขาจะตอบอะไร คิดอะไร เมื่อเรารู้คำตอบทั้งหมดจะได้ไม่ค้างคาใจกัน เพื่อเราจะได้มีจุดยืนที่แน่ชัดว่าจะเอาไงกะชีวิตต่อไปดี แอบไปก็เจ็บตัวเปล่าเสียใจโดยไร้ความหมาย พูดกับเขาตรงๆไปเลย ถ้ากลัวเสียฟอร์มจากการถูกประติเสจ ก็ทำใจนิ่งๆเข้าไว้แล้วพูดกับเขา ถ้าเขาประติเสจจริง "ก็บอกไปว่าเราอยากให้เธอรู้ว่าเรารู้สึกยังไงถ้าคิดไม่ตรงกันก็ไม่เป็นไร เราแค่บอกให้รู้และเราอยากรู้ว่าเธอเลือกอะไร
ถ้าไม่เป็นแบบที่เราคิดก็จบเราก็คบกันเหมือนเดิมพูดคุยกันเหมือนที่ผ่านๆมา ไม่ต้องคิดมากหรอกเพราะเธอดีเราถึงชอบ" ประมาณนี้ไม่เสียฟอร์มมากหรอกยังดูดีเป็นกุลสตรีครับ มันดีกับเราที่ไม่ต้องมาแอบหวังแอบชอบแอบเจ็บแอบหึง ถามตรงๆบอกไปตรงๆนี่ละ ก็ทำมัยละก็เรามั่นใจในตัวเองอะ555เอิกๆ แต่ถ้าไม่อยากบอกความรู้สึกกับเขาแบบเขามีแฟนแล้ว เราอยากออกแนวนางเอก ก็ตัดใจเลยคับอย่าหวังอะไรกับเขาอีก ปล่อยเขาไปกับแฟนเขาอย่าไปยุ่ง การแอบของเราบางครั้งเราปิดไม่มิดหรอก นั่นมันอาจทำให้แฟนเขาอ่านความรู้สึกเราได้และทำให้เขาระแวง เลือกตัดสินใจชัดๆไปเลยจร้าจะเอาไงกะตัวเองดี
iceice

จันทร์ พ.ย. 16, 2009 10:12 pm

ไอซ์รักวีนัสน้า~ ถึงแม้ว่าวีนัสจะชอบออม แต่ไงก็ขอให้มีความสุขน้า~
แก้ไขล่าสุดโดย iceice เมื่อ จันทร์ พ.ย. 16, 2009 10:15 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Apostolic`See
ที่อยู่: 361/77 หมู่ 6 ซ.พหลโยธิน 55 ถ.พหลโยธิน อนุสาวรีย์ บางเขน กรุงเทพมหานคร

จันทร์ พ.ย. 16, 2009 10:16 pm

อิอิ เคยแอบชอบ สุดท้าย เมากอดขวด  : emo102 :

มะมีแฟน ดีแล้ว มีแล้วทะเลาะกัน น่าเบื่อ ดังนั้น อย่ามีมานเลย

รอเวลาเหมาะๆ ค่อยหา สามี หรือ ภรรยา ซะทีเดียวดีกว่าครับ

อย่าเปลื้องเวลาเลย ครับ จะเสีใจเอาป่าวๆ

แต่บางคนอาจจะคิดว่า อยากจะมีประสบการณ์ด้านความรัก ก็ไม่ผิดครับ

เพราะเป็นการใช้ชีวิต เหมือนกัน งืมๆๆ วิถีชีวิตของใครของมานจริงไหมครับ

: xemo017 : : xemo016 :
ตอบกลับโพส