หลายวันนี้เครียดจนปวดหัวเลยครับ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~

จันทร์ พ.ย. 02, 2009 2:14 pm

MING123 เขียน:
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ~ เขียน: เออหมิงพรุ่งนี้ไปร.ร.เนี้ย จำไว้นะว่า อย่าเอาพิมเสนไปแลกกับเกลือถ้าคนบางคนเราไม่อยากยุ่ง ก็ไม่ต้องไปยุ่งกับมัน^^ โอเค๊ แล้วช่วยโผล่หัวมาออนเอ็มด้วย- -++++++++ ยังไม่ได้ด่า

***ออนมาเล่าด้วยล่ะว่าเปงไงบ้างเพื่อได้ช่วยๆคิด อายุเท่ากัน คงดีกว่าพวกป้าๆในบอร์ด-w-

5555555

ได้ๆ
จะเลี่ยงๆ

แหมไปว่าพวกพี่ๆเขา

ไม่ได้ว่า พวกป้าๆบอร์ดนี้เค้าไม่ค่อยยอมรับความจริง คริๆ อายุ21 + 20กันทั้งน้านนนนนนนนน
ภาพประจำตัวสมาชิก
kyrie
ติดต่อ:

อังคาร พ.ย. 03, 2009 8:55 pm

น้องจ๋า...เท่าที่พี่อ่านเรื่องของน้องแล้ว ก็พอเข้าใจน่ะค่ะว่าน้องทุกข์ใจขนาดไหน แต่พี่อยากให้น้องเข้มแข็ง อดทน อย่าท้อใจ.... จริงๆแล้วปัญหาแบบนี้มีแทบทุกโรงเรียนนะคะ โดยเฉพาะโรงเรียนขนาดใหญ่ อย่างว่าแหละ ก็แต่ละคนก็มาจากครอบครัวที่ต่างกัน ความคิดนิสัยใจคอก็ต่างกันเป็นธรรมดา เอ!แล้วน้องไม่มีเพื่อนคนอื่นอีกเหรอจ้ะ ทำไมไม่ลองมองหาเพื่อนคนอื่นดูล่ะค่ะ....

อังคาร พ.ย. 03, 2009 8:58 pm

มันไปเข้าค่าย-0- วันศุกร์กลับคับ แล้วทีนี้มาดูว่าหมิงมันจะมีเรื่อิงกับเพื่อนยังไงสนุกกว่าเยอะคับ-0-

ล้อเล่นนะเต้าหมิงซื่อคุงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
Zion
~@
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. พ.ย. 05, 2009 8:42 pm

เมื่อกี้น้องเขาโทรมาหา
บอกว่ามีปัญหามากมายครับ

ขอคำภาวนาเป็นพิเศษสำหรับน้องด้วยครับ

รูปภาพ
นักบุญยูดา ฮัดเดว องค์อุปถัมภ์ของบรรดาผู้สิ้นหวัง
ช่วยวิงวอนเทอญ

http://www.newmana.com/yabb/index.php?topic=4980.0
sinner

พฤหัสฯ. พ.ย. 05, 2009 8:51 pm

คืนนี้จะสวดให้หน้องหมิงเป็นพิเศษเลยจ้า : xemo026 :

ขอบใจนะยศ ที่ส่งข่าว : emo045 :
I AM NOT PERFECT MAN

อาทิตย์ พ.ย. 08, 2009 1:44 am

kyrie เขียน: น้องจ๋า...เท่าที่พี่อ่านเรื่องของน้องแล้ว ก็พอเข้าใจน่ะค่ะว่าน้องทุกข์ใจขนาดไหน แต่พี่อยากให้น้องเข้มแข็ง อดทน อย่าท้อใจ.... จริงๆแล้วปัญหาแบบนี้มีแทบทุกโรงเรียนนะคะ โดยเฉพาะโรงเรียนขนาดใหญ่ อย่างว่าแหละ ก็แต่ละคนก็มาจากครอบครัวที่ต่างกัน ความคิดนิสัยใจคอก็ต่างกันเป็นธรรมดา เอ!แล้วน้องไม่มีเพื่อนคนอื่นอีกเหรอจ้ะ ทำไมไม่ลองมองหาเพื่อนคนอื่นดูล่ะค่ะ....
ก้อพอมีบ้างอะครับเพื่อนคนอื่นแต่เดกในห้องมันต้องอยู่ด้วยกันทุกวัน ใกล้กันตลอดเวลามันค่อนข้างกดดันT^T
APaladin

พุธ พ.ย. 11, 2009 9:56 pm

เรื่องแบบนี้มันก็เป็นสิ่งที่หนักหน่วง และทดสอบจิตใจเรามากอยู่ ผมแนะนำนะครับอย่าเชื่อทั้งหมดละ
  1. มีทัศนะคติที่ถูกต้องเกี่ยวกับตัวเองและผู้อื่น
        หมายถึงเราต้องมองตัวตนของเราให้ออกว่าเราเป็นใครคิดอะไร เมื่อเกิดปัญหาจงมองที่เราเองก่อนว่าเราเป็นปัญหาหรือไม่ ถ้าเรามองแล้วเรารู้สึกบกพร่องอยู่ให้แก้ไขซะ เมื่อเรารู้จักเราดีพอเราถึงจะเข้าใจสิ่งที่คนอื่นเป็นได้ นี่สำคัญว่าทำมัยต้องมองตัวเราเองก่อน
  2. รู้จักให้อภัยต่อสิ่งผิดพลาดของตัวเองและผู้อื่น เนื่องจากเราไม่สมบุรณ์แบบ คนอื่นก็เช่นกัน เขาย่อมทำบางสิ่งผิดด้วยความไม่รู้และไม่ตระหนัก จงให้อภัยเขาและให้อภัยตัวเองเพื่อหาทางจูนหากันที่เหมาะสมในอนาคต
  3. เราเปลี่ยนใครไม่ได้ นอกจากพยายามเปลี่ยนตัวเราเอง นี่สำคัญครับ เปลี่ยนตัวเราให้เลือกทำสิ่งถูกต้องและมองหาความดีความถูกเข้าไว้
คนอื่นทำเลวอย่าไปทำตามเขา เราจงทำดีและให้อภัยในความเขลาของเขาด้วยใจรักและเมตาผู้อื่น
  4. จงมีใจเป็นกลางและระงับอคติในใจของเราให้เด็ดขาด อย่ามีอคติกับใครเพราะมีเมื่อใหร่ความเขลาจะเข้าสู่จิตใจเรา
    5. สุดท้ายละครับ ถ้าเราคิดดีทำดีจงเชื่อมั่นในความดีที่เรายึดอยู่ และเชื่อว่าความดีที่เรายึดนั้นซึ่งถ้ามันถูกต้อง มันจะปรากฎแก่ใจเขาเหล่านั้นเอง อย่าสนใจคำนินทา เพราะถ้าเราดีอยู่แล้วและซื่อสัตย์ ไม่มีมนุษย์คนใหนโค่นเราลงได้ จงเปล่งประกายความดีความจริงในชีวิตเราให้เป็นแสงนำทางชีวิตนะครับ นำชีวิตตัวเองให้ได้ด้วยแสงที่เรามี แล้วทุกคนจะหันมามองแสงนั้นและเข้าใจในสิ่งที่เราเป็น

นี่เป็นแค่พื้นฐานเองครับ พระเจ้าสอนว่า จงรักเพื่อนบ้านเหมือนรักตัวเอง (รักเขาให้อภัยเขาแล้วเราจะเป็นที่รักของเขาในวันข้างหน้าครับ หากเขาเลวร้าย พระเจ้าจะไม่ทนให้เขากดขี่ผู้ชอบธรรมนาน)ในวงเล็บเป็นคำพูดของผมเอง
A Sheep

พฤหัสฯ. พ.ย. 12, 2009 1:38 pm

งุงิ -0-''
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ อังคาร พ.ย. 17, 2009 8:14 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Ministry Of Men

พฤหัสฯ. พ.ย. 12, 2009 1:47 pm

โอ้ว เลวร้ายจัง
แค่เด็กมัธยมเองนะเนี่ย

พี่ว่านะ
น้องๆ ที่มีปัญหากับเพื่อนเรื่องลักษณะแบบนี้
เอาดีด้านเรียนไปเลย เรียนให้เป็นเลิศเข้าไว้ เกาะกลุ่มเด็กเรียน (มันจะมีน้อยแหละ)
ทำกิจกรรมโรงเรียน มันจะได้เพื่อนเอง
แล้วพวกบัดซบนั่นจะกลายเป็นตัวอิจฉาในบัดดล เอิกส์ส์

แล้วถ้าเป็นผู้หญิงเจอผู้ชายรังแกนี่ ประจานได้เลย หน้าตัวเมีย
ทำตัวเป็นนางเอกเข้าไว้ เหอะๆๆๆๆๆ

ตอน ม.ปลาย เล่นเป่ายิ้งฉุบตบหน้ากับแฟน (ปัญญาอ่อนปะ) พี่ยังไม่กล้าตบคุณเธอแรงเลย แต่คุณเธอไม่ยั้งมือเลย  : xemo023 :
พี่ว่านะ พ่อแม่เค้าเลี้ยงดูมาไม่ดี ถ้ามีลูกอย่าลืมสอนให้ลูกมีศักดิ์ศรีความเป็นผู้ชายล่ะ สังคมมันเริ่มจะเหลือแต่หน้าตัวเมียเต็มไปหมด  : emo057 :
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ย. 12, 2009 1:50 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
A Sheep

พฤหัสฯ. พ.ย. 12, 2009 1:51 pm

BoYz - The Series เขียน: โอ้ว เลวร้ายจัง

พี่ว่านะ
น้องๆ ที่มีปัญหากับเพื่อนเรื่องลักษณะแบบนี้
เอาดีด้านเรียนไปเลย เรียนให้เป็นเลิศเข้าไว้ เกาะกลุ่มเด็กเรียน (มันจะมีน้อยแหละ)
ทำกิจกรรมโรงเรียน มันจะได้เพื่อนเอง
แล้วพวกบัดซบนั่นจะกลายเป็นตัวอิจฉาในบัดดล เอิกส์ส์

แล้วถ้าเป็นผู้หญิงเจอผู้ชายรังแกนี่ ประจานได้เลย หน้าตัวเมีย
ทำตัวเป็นนางเอกเข้าไว้ เหอะๆๆๆๆๆ

ตอน ม.ปลาย เล่นเป่ายิ้งฉุบตบหน้ากับแฟน (ปัญญาอ่อนปะ) พี่ยังไม่กล้าตบคุณเธอแรงเลย แต่คุณเธอไม่ยั้งมือเลย  : xemo023 :
พี่ว่านะ พ่อแม่เค้าเลี้ยงดูมาไม่ดี ถ้ามีลูกอย่าลืมสอนให้ลูกมีศักดิ์ศรีความเป็นผู้ชายล่ะ สังคมมันเริ่มจะเหลือแต่หน้าตัวเมียเต็มไปหมด  : emo057 :

-0- ทำนางเอกก็โดนด่าว่า ตอแหล อ่าพี่บอย
หนูเคยโดนจนร้องไห้ มันก็บอกว่าหนูตอแหล
จนตอนหลังอยู่เฉยๆแหละดีที่สุด 55555

หนูก็เจอพอๆกับน้อง MING123 แหละ
เคยสอบได้คะแนนท็อปเคมีของห้อง...พี่รู้ปะหนูเจออะไร?
เพื่อนมันไปบอกครูว่าหนูจดโพยเข้าห้องสอบ -0-

พ่อแม่พวกเขาคงเลี้ยงมาดีแหละพี่ แต่ด้วยวัยมากกว่า แล้วยิ่งเป็นกลุ่มเป็นก้อนอีก (แถมยังเป็นกลุ่มใหญ่อีก)
คงทำให้คึกคะนองมากกว่าแหละ พอโตแล้วนิสัยแบบเด็กๆพวกนี้ก็น่าจะหายแหละ

หนูว่าหนูเจอแบบนี้ก็ดีเหมือนกันแหละ เพราะหนูเข้มแข็งขึ้นเยอะ 555

ปล.เป่ายิ้งฉุบตบหน้าแฟน เอามาจาก ฉุบตีมือปะพี่??? -0- เจ๋งดีแหะ 555
แก้ไขล่าสุดโดย A Sheep เมื่อ พฤหัสฯ. พ.ย. 12, 2009 1:54 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

พฤหัสฯ. พ.ย. 12, 2009 1:54 pm

pearl เขียน:
BoYz - The Series เขียน: โอ้ว เลวร้ายจัง

พี่ว่านะ

-0- ทำนางเอกก็โดนด่าว่า ตอแหล อ่าพี่บอย
หนูเคยโดนจนร้องไห้ มันก็บอกว่าหนูตอแหล
จนตอนหลังอยู่เฉยๆแหละดีที่สุด 55555

หนูก็เจอพอๆกับน้อง MING123 แหละ
เคยสอบได้คะแนนท็อปเคมีของห้อง...พี่รู้ปะหนูเจออะไร?
เพื่อนมันไปบอกครูว่าหนูจดโพยเข้าห้องสอบ -0-

พ่อแม่พวกเขาคงเลี้ยงมาดีแหละพี่ แต่ด้วยวัยมากกว่า แล้วยิ่งเป็นกลุ่มเป็นก้อนอีก (แถมยังเป็นกลุ่มใหญ่อีก)
คงทำให้คึกคะนองมากกว่าแหละ พอโตแล้วนิสัยแบบเด็กๆพวกนี้ก็น่าจะหายแหละ

หนูว่าหนูเจอแบบนี้ก็ดีเหมือนกันแหละ เพราะหนูเข้มแข็งขึ้นเยอะ 555

ปล.เป่ายิ้งฉุบตบหน้าแฟน เอามาจาก ฉุบตีมือปะพี่??? -0- เจ๋งดีแหะ 555
อื่ม ตัวอิจฉาเยอะ ทำใจ เรามันเด็กเรียนดีหนินา เพื่อนๆก็ต้องอิจฉาเป็นธรรมดา
ที่สำคัญ อย่าร้องไห้นะ ให้ร้องกับพระเจ้า และคนที่เรารักและรักเราก็พอ

ว่าแต่ ครูทำยังไง เมื่อมีเพื่อนไปฟ้องใส่ร้ายแบบนั้น

เป่ายิ้งฉุบตบหน้า คือ แฟนมันหมั่นไส้หนะ ช่วงนั้นพี่เจ้าชู้ด้วยละ  : emo056 :
A Sheep

พฤหัสฯ. พ.ย. 12, 2009 1:59 pm

BoYz - The Series เขียน:

พี่ว่านะ

อื่ม ตัวอิจฉาเยอะ ทำใจ เรามันเด็กเรียนดีหนินา เพื่อนๆก็ต้องอิจฉาเป็นธรรมดา
ที่สำคัญ อย่าร้องไห้นะ ให้ร้องกับพระเจ้า และคนที่เรารักและรักเราก็พอ

ว่าแต่ ครูทำยังไง เมื่อมีเพื่อนไปฟ้องใส่ร้ายแบบนั้น

เป่ายิ้งฉุบตบหน้า คือ แฟนมันหมั่นไส้หนะ ช่วงนั้นพี่เจ้าชู้ด้วยละ  : emo056 :

ครูก็เรียกหนูไปทำข้อสอบใหม่ค่ะ ซึ่งหนูก็ได้คะแนนเท่าเดิมค่ะ เรื่องก็เลยจบไป

พฤหัสฯ. พ.ย. 12, 2009 2:46 pm

โอ้ว ดีจัง ครูมีความเที่ยงธรรมดี

แต่พี่เจอทั้งครูดีๆ และครูแย่ๆ มา เหอะๆ หลากหลายดี
A Sheep

พฤหัสฯ. พ.ย. 12, 2009 2:47 pm

BoYz - The Series เขียน: โอ้ว ดีจัง ครูมีความเที่ยงธรรมดี

แต่พี่เจอทั้งครูดีๆ และครูแย่ๆ มา เหอะๆ หลากหลายดี

หนูก็เคยนะ ไม่เคยสอนในห้องอะ แล้วเรียกไปเรียนพิเศษด้วย =__='
ใครไปเรียนก็ได้จิตพิสัยเต็ม -.,-

พฤหัสฯ. พ.ย. 12, 2009 3:00 pm

BoYz - The Series เขียน: โอ้ว ดีจัง ครูมีความเที่ยงธรรมดี

หนูก็เคยนะ ไม่เคยสอนในห้องอะ แล้วเรียกไปเรียนพิเศษด้วย =__='
ใครไปเรียนก็ได้จิตพิสัยเต็ม -.,-
ครู ก็อันตรายนะ - -"
เพื่อนร่วมชั้นเรียนพี่เคยเจอเรื่องประสบการณ์ไม่ค่อยดูกับครูหลากหลาย ตั้งแต่เบายันหนัก  : xemo017 :
ไม่อยากเล่าในที่สาธารณะ อิอิ  : emo027 :
I AM NOT PERFECT MAN

พฤหัสฯ. พ.ย. 12, 2009 3:43 pm

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆของพี่ๆครับต่อไปนี้ก้อต้องพยายามอดทน
A Sheep

พฤหัสฯ. พ.ย. 12, 2009 10:09 pm

ครู ก็อันตรายนะ - -"
เพื่อนร่วมชั้นเรียนพี่เคยเจอเรื่องประสบการณ์ไม่ค่อยดูกับครูหลากหลาย ตั้งแต่เบายันหนัก  : xemo017 :
ไม่อยากเล่าในที่สาธารณะ อิอิ  : emo027 :

ดีละ =__='' ครูดีๆก็มีเยอะนะ (หนูชอบครูคนนึงมาก ถึงอ.จะสอนไม่ค่อยรู้เรื่อง แต่เขาก็พยายามสอน)
แต่หนูก็แอบสงสารเขาเหมือนกันอ่ะ ระหว่างที่เขาสอนเพื่อนในห้องหนูก็แกล้งปากระดาษใส่เขา
เหอๆ

MING123 เขียน: ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆของพี่ๆครับต่อไปนี้ก้อต้องพยายามอดทน

สู้ๆน้า น้องต้องผ่านมันไปให้ได้ แล้วพอน้องย้อนกลับมามอง
น้องจะรู้สึกเหมือนพี่ว่า...พร้อมที่จะรับทุกสถานการณ์ อิอิ

ศุกร์ พ.ย. 13, 2009 4:54 pm

สรุปแล้วคงมีแต่ข้าพเจ้าที่ชีวิตราบเรียบ ราบเรียบจนนา่สเบื่อโคตรๆT^T

ศุกร์ พ.ย. 13, 2009 5:24 pm

~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ~ เขียน: สรุปแล้วคงมีแต่ข้าพเจ้าที่ชีวิตราบเรียบ ราบเรียบจนนา่สเบื่อโคตรๆT^T
ไปเต้นคาบัลเล่ ตรงป้ายรถเมล์สยามสิ
ชีวิตหายเรียบแน่ หยักตรึมมม 
ท่านี้เลยก็ได้ >>>> ::056::

: xemo033 :

อาทิตย์ พ.ย. 15, 2009 9:51 pm

~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ~ เขียน: สรุปแล้วคงมีแต่ข้าพเจ้าที่ชีวิตราบเรียบ ราบเรียบจนนา่สเบื่อโคตรๆT^T
ไปเต้นคาบัลเล่ ตรงป้ายรถเมล์สยามสิ
ชีวิตหายเรียบแน่ หยักตรึมมม 
ท่านี้เลยก็ได้ >>>> ::056::

: xemo033 :

พี่บอยเต้นก่อนเด๊ะ-0-
iBONT
ติดต่อ:

จันทร์ พ.ย. 16, 2009 1:06 am

ตอนนี้ผมก็เจอปัญหานี้
ขอคำภาวนาด้วยอีกครับครับ

อีกแค่เทอมเดียวก็จบ ม.6 แล้ว
อยากให้ัมันป่านไปได้ซักที
sinner

จันทร์ พ.ย. 16, 2009 9:08 am

iBONT เขียน: ตอนนี้ผมก็เจอปัญหานี้
ขอคำภาวนาด้วยอีกครับครับ

อีกแค่เทอมเดียวก็จบ ม.6 แล้ว
อยากให้ัมันป่านไปได้ซักที
จ้าจะสวดให้นะคะ : emo045 :
ตอบกลับโพส