ขอสวดภาวนาให้คุณยายของอ.ที่ปรึกษาค่ะ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
A Sheep

พุธ พ.ย. 04, 2009 4:55 pm

คุณแม่ของคุณครูที่ปรึกษาค่ะ เส้นเลือดในสมองแตกค่ะ
จนเป็นอัมพาตครึ่งซีกค่ะ แต่อาการก็ดีขึ้่นบ้างค่ะ
จนเมื่อช่วงที่ผ่านมาเนี่ย คนที่ดูแลคุณยายมานานเขาลาออกค่ะ
พร้อมกับคนใหม่มาแล้วคุณยายไม่ค่อยแฮปปี้ค่ะ
อ.ก็เลยพลอยทุกข์ใจไปด้วยค่ะ สงสารอ.มากๆเลยค่ะ :((

คุณยายชื่อ เสรณี โกวิทยากร ค่ะ

ปล.ถามนิดนึงนะค่ะพี่ๆ คือว่า ถ้าเกิดยังไม่ได้ล้างบาปเนี่ย เราสามารถสวดภาวนาให้ได้ไหมคะ?
แล้ววิธัการสวดภาวนาเนี่ยมรีวิธียังไงคะ? แบบเป็นบทๆเลยปะคะ หรือว่าแค่เอ่ยชื่อแล้วก็ขอ??

รบกวนด้วยนะค่ะ

ขอบคุณค่า
sinner

พุธ พ.ย. 04, 2009 7:05 pm

จะขอคำภาวนาให้จ้า น้อง pearl ก็สวดได้จ๊ะจะเป็นบทๆ ก็ได้

แล้วทำมายวันนี้ไม่มาเอาหนังสือไปล่ะ : xemo026 : ::029::
Ministry Of Men

พุธ พ.ย. 04, 2009 10:56 pm

pearl เขียน: ปล.ถามนิดนึงนะค่ะพี่ๆ คือว่า ถ้าเกิดยังไม่ได้ล้างบาปเนี่ย เราสามารถสวดภาวนาให้ได้ไหมคะ?
แล้ววิธัการสวดภาวนาเนี่ยมรีวิธียังไงคะ? แบบเป็นบทๆเลยปะคะ หรือว่าแค่เอ่ยชื่อแล้วก็ขอ??
รบกวนด้วยนะค่ะ
ขอบคุณค่า
พูดง่ายๆก็ได้ครับประมาณว่า

พระเยซู ลูกอยากให้คุณยายหายป่วย ขอโปรดเมตตารักษาด้วยเถิด อาเมน

หรือจะเป็นบทๆก็ได้ ตามใจปรารถนาครับ เอาที่ทำแล้วจริงใจต่อพระเจ้าที่สุดก็พอ
ต้นไม้แห่งเจสซี
ติดต่อ:

พุธ พ.ย. 04, 2009 11:38 pm

รูปภาพ

ข้าแต่พระบิดาเจ้าผู้ทรงสรรพานุภาพ  พระองค์ทรงเป็นความรัก  ความศักดิ์สิทธิ์

พระองค์บันดาลให้ผู้ที่รักพระองค์ศักดิ์สิทธิ์ด้วย  ข้าแต่พระบิดาเจ้า

พระองค์ทรงโปรยปรายพระพรให้แก่บรรดานักบุญ  และผู้ที่เชื่อมั่นในพระองค์

จนเกิดอัศจรรย์ต่างๆ  เพื่อบรรเทาความทุกข์ยากของผู้ที่พระองค์รัก

บัดนี้ ลูกมาขอพระเมตตาจากพระองค์  โดยผ่านคำเสนอวิงวอนของบรรดานักบุญทั้งหลาย

ได้โปรดให้คุณยายเสรณี โกวิทยากร ได้ทุเลาหายจากโรคที่เป็นอยู่นี้  เพื่อเขาจะได้สามารถปฏิบัติรับ

ใช้พระองค์ตามปกติด้วยเทอญ  ข้าแต่นักบุญทั้งหลายของพระเจ้า โปรดนำคำภาวนาของลูก

เสนอวิงวอนพระบิดาของเรา จนกว่าพระองค์จะฟังท่าน  และโปรดให้รับรู้ ผลแห่งการเสนอ

วิงวอนของท่าน  โดยวิธีใดวิธีหนึ่งด้วยเถิด  อาแมน.
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พุธ พ.ย. 04, 2009 11:43 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ตอบกลับโพส