++สวดให้น้องสาวหน่อยครับ++

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

จันทร์ มิ.ย. 20, 2005 10:12 pm

น้องผมชื่อแป้งครับ น้องเค้าพ่ายแพ้ต่อบาปโมโหมากๆๆๆครับ และน้องเค้าใวต่อคำยั่วยุของปีศาจสุดๆ แต่ผมไม่โกรธน้องครับแต่บางทีก็รำคาญเหมือนกันช่วยสวดให้ทีครับ เค้าก็รู้นะครับว่าปีศาจผจญอยู่แต่ด้วยความอ่อนแอประสามนุษย์แบบที่ผมอ่อนแอและหลายๆคนอ่อนแอ ดังนั้นช่วยสวดให้เขาเข้มแข็งขึ้นและเรียกหาพระตลอด เพราะสภาพของเขาเวลาอาละวาดและเรื่องความคิดของเขานี่ผมขอไม่พูดตรงนี้ คือเขาคิดว่าเขาเป็นคนที่ไม่มีใครเข้าใจเขาในชีวิตผมก็แนะนำให้คุยกับพระแล้วนะครับคือผมแนะนำทุกอย่างแล้วแต่ไม่รู้ว่าเขาฟังหรือเปล่าก็ช่วยๆสวดให้เขาหน่อยแล้วกัน
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
ติดต่อ:

อังคาร มิ.ย. 21, 2005 1:11 am

55555 วัยรุ่นใจร้อน~~~~~~

ต้องค่อยๆปรับจ๊ะ
ลองปรึกษาพี่พีพีดูสิว่าทำยังงัย
แต่ก่อนที่จะมาเชื่อพระเจ้า
พี่พีพีก็อารมณ์ร้อน ขี้โมโห เหมือนกันนะ
แต่พอเชื่อพระเจ้าแล้ว นิสัยเปลี่ยนเลย
เจ๊ทาลองถามพี่พีพีดูสิ :-*

ปล.
พี่แนะนำให้น้องแป้งสวดขอให้พระเจ้าเปลี่ยนแปลงนิสัยตัวเองด้วยตัวเองดูนะจ๊ะ
Prod Pran

อังคาร มิ.ย. 21, 2005 6:11 am

~@Little lamb@~ เขียน: 55555 วัยรุ่นใจร้อน~~~~~~

ต้องค่อยๆปรับจ๊ะ
ลองปรึกษาพี่พีพีดูสิว่าทำยังงัย
แต่ก่อนที่จะมาเชื่อพระเจ้า
พี่พีพีก็อารมณ์ร้อน ขี้โมโห เหมือนกันนะ
แต่พอเชื่อพระเจ้าแล้ว นิสัยเปลี่ยนเลย
เจ๊ทาลองถามพี่พีพีดูสิ :-*

ปล.
พี่แนะนำให้น้องแป้งสวดขอให้พระเจ้าเปลี่ยนแปลงนิสัยตัวเองด้วยตัวเองดูนะจ๊ะ
เดี๋ยวนี้ ก็ยังของขึ้นบ้าง แต่พระเจ้าทรงห้ามไว้ทันเสมอ และทรงสวมทับด้วยจิตเมตตา จึงทำให้ อดทน
อารมณ์ เย็น สิ่งเหล่านี้ เจ้าตัวต้องวิงวอนเอง ดีที่สุด เพราะขณะที่วิงวอน เรารู้ว่าเราบกพร่อง หรือจุดอ่อน
นั้นคืออะไร

ส่วนเพื่อนฝูง หรือคนอื่นที่ช่วย ภาวนาให้ ก็เป็นกองกำลังสนับสนุน

พี่พีพีขอเป็นฝ่ายสนับสนุนในคำวิงวอนจ้า
Jeab Agape
~@

อังคาร มิ.ย. 21, 2005 8:47 pm

princess of wands เขียน:
น้องผมชื่อแป้งครับ น้องเค้าพ่ายแพ้ต่อบาปโมโหมากๆๆๆครับ และน้องเค้าใวต่อคำยั่วยุของปีศาจสุดๆ แต่ผมไม่โกรธน้องครับแต่บางทีก็รำคาญเหมือนกันช่วยสวดให้ทีครับ เค้าก็รู้นะครับว่าปีศาจผจญอยู่แต่ด้วยความอ่อนแอประสามนุษย์แบบที่ผมอ่อนแอและหลายๆคนอ่อนแอ ดังนั้นช่วยสวดให้เขาเข้มแข็งขึ้นและเรียกหาพระตลอด เพราะสภาพของเขาเวลาอาละวาดและเรื่องความคิดของเขานี่ผมขอไม่พูดตรงนี้ คือเขาคิดว่าเขาเป็นคนที่ไม่มีใครเข้าใจเขาในชีวิตผมก็แนะนำให้คุยกับพระแล้วนะครับคือผมแนะนำทุกอย่างแล้วแต่ไม่รู้ว่าเขาฟังหรือเปล่าก็ช่วยๆสวดให้เขาหน่อยแล้วกัน
พี่ และทุกๆคน พยายามเข้าใจพี่แป้งด้วย งับ

และอย่ายั่วยุ ให้โกรธ นักบุญเปาโล ก็สอนไว้ชัดเจน พ่อ แม่ ( พี่ น้อง ) อย่ายั่วยุ กัน

วัยรุ่น ก็มีเรื่องอวดดีด้วย ถ้าดื้อ บางที ต้องได้บทเรียนหนักๆ เหมือนกัน
พี่อย่ากังวลไปเลย ให้ความรัก ความเข้าใจ และ ภาวนาให้สม่ำเสมอนะฮะ

อ้อ น้องเจี๊ยบจาภาวนาให้ เธอด้วย ฮับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
โกจ๋อ
.
.

อังคาร มิ.ย. 21, 2005 9:17 pm

แนะนำให้พี่แป้ง ไปไปปรึษาพี่เอกอะ จะดีมากเลยนะผหรือเลวร้ายลงหว่า)
ตอบกลับโพส