ฝันแบบนี้ดีหรือไม่ดีคะTTATTb

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
VeRSuS_Jury

ศุกร์ เม.ย. 30, 2010 10:52 am

แอบกังวลอะค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ

ฝันว่า ยินอยู่ในห้องๆนึงค่ะ เป็นห้องมืด ตรงหน้ามีโต๊ะเล็กสองตัว คลุมด้วยผ้าสีดำทั้งสองตัวค่ะ
ตัวนึงมีแก้วใส่น้ำสีแดง อีกตัวนึงมีถ้วยใส่น้ำเปล่า แล้วก็มีเหมือนครึ่งคนครึ่งแพะผายมือไปที่สองอย่างบนโต๊ะนี่ เหมอนจะให้เราเลือก แต่ไม่ได้เลือกอะค่ะ แบบนี้มันดีหรือไม่ดีอะคะ : xemo023 :

เราฝันแปลกๆทีไรมีเรื่องตามมาตลอดเลยด้วย เลยเสียวๆ แพะที่เจอในฝัน เป็นไปได้ว่าคือซาตานรึเปล่าคะ ::006::

/me ไปสวดภาวนา : xemo031 :
n-n@คนบ้าคลั่ง_ศาสนภัณฑ์@n-n

ศุกร์ เม.ย. 30, 2010 12:57 pm

ลองสวดสิ

ในพระนามแห่งพระบิดา พระบุตร พระจิต
พระองค์ เป็นผู้ยิ่งใหญ่เหนือสิ่งทุกสิ่ง
พระองค์ทรงคุ้มครองลูก ไม่ว่า กลางวัน หรือกลางคืน ทรงปกป้องลูก ไม่ว่า บนแผ่นดิน ในทะเล หรือกลางอากาศ ลูกจะอยู่ในอ้อมแขนของพระองค์ ตลอดไป จะไม่มีความชั่วร้ายใดๆมาทำอันตรายลูกได้ คำสอนของพระองค์ลูกจะปฏิบัติ ประดุจอาหารประจำวัน ลูกจะระลึกถึงพระองค์ทุกเวลา พระองค์จะช่วยให้ลูกพ้น จากความบาป และจะทรงอภัยบาปเสมอ เปรียบเสมือนบิดาอภัยให้บุตร และเมื่อคราใดลูกได้ตกลงในหลุมแห่งความบาปอันมืดมิดนั้น พระองค์
จะเป็น ดวงประทีป นำทางเราสู่ความสว่าง เมื่อคราใดที่ลูกมีปัญหาพระองค์ทรงช่วยลูก ให้ปัญหานั้นผ่านไปได้ด้วยดี ลูกจะไม่ลืมว่าพระองค์คือผู้ประทานชีวิตลูก ประทานสติปัญญา และประทาน สิ่งต่างๆ ให้ลูกเสมอเมื่อลูกต้องการ และเมื่อถึงวันพิพากษาพระองค์จะนำ ลูก สู่พระอาณาจักรของพระองค์ ทั้งกาย และจิตวิญญาณ อาแมน
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

ศุกร์ เม.ย. 30, 2010 10:35 pm

ก็ถ้ากลัว ก็สวดภาวนา ของความคุ้มครองจากพระเ้จ้าค่ะ : xemo026 :
ชิปโป

ศุกร์ เม.ย. 30, 2010 11:51 pm

ดีแล้วที่ไม่ได้เลือก จัดเป็นฝันดีเพราะไม่ยอมทำตามมัน
dark-kanita

อาทิตย์ พ.ค. 02, 2010 12:31 pm

: xemo033 : เราเองก็ไม่รู้เหมือนกันนะคะ ว่า แก้วสีแดง กับแก้วน้ำเปล่า
นั้นหมายความว่าอะไร (ผู้ฝันเองต้องตีเอาเองนะคะ)

ถ้าแน่ใจว่าไม่ไช่การคิดฟุ้ยซ่าน ก็ให้เตรียมใจให้เข็มแข็งไว้คะ เพราะพวกเจ๊แก ชอบมาทดสอบมนุษย์ (เป็นหน้าที่ของพวกเขาอยู่แล้ว) เป็นเรื่องธรรมดาคะอิอิ

สวดเยอะๆ แล้วขอให้มีความมั่นคงในพระ น่าจะไม่มีอะไรแล้วคะ

: xemo016 : ดีแล้วที่พวกเขาปรากฏออกมาในรูปร่างของแพะ แยกแยะง่ายดี
แต่หนูเจอแบบว่าแทบแยกไม่ออก บางทีมาในคราบมนุษย์อีกตั้งหาก โอยยปวดหัว
กรอกสมบูรณ์

อังคาร ก.ค. 20, 2010 10:18 am

ถ้าคราวหน้าฝันแบบนี้อีก ให้หาอะไรติดมือไปในฝันด้วยนะคะ จะได้จัดการกับคนครึ่งแพะนั่นซะเลย จะได้รู้ไว้ว่าอย่ามายุ่งกับลูกของพระเป็นเจ้า :s024:
Valkyrie Zero Number

พุธ ก.ค. 21, 2010 12:44 am

dark-kanita เขียน: : xemo016 : ดีแล้วที่พวกเขาปรากฏออกมาในรูปร่างของแพะ แยกแยะง่ายดี
แต่หนูเจอแบบว่าแทบแยกไม่ออก บางทีมาในคราบมนุษย์อีกตั้งหาก โอยยปวดหัว
พูดไป คราวก่อนมันบังอาจมาก มาในคราบคุณยายด้วยซ้ำ บังอาจมากที่แกล้งทำเป็นเนียน

แต่โชคดีที่เราถามเรื่องพระเยซูเจ้าว่าใจดีมั้ย แต่มันแกล้งบอกเสียงอ่อนโยนว่าไม่เลย ใจร้ายอีกตะหาก

เรารู้ทันที ว่านี่ตัวปลอมแน่นอน เลยบอกว่าขอไล่ในนามพระเยซูเจ้า เท่านั้นมันก็วิ่งเต้นหนีไปเลย

(นานมาแล้วล่ะ แล้วก็ ในฝันเดียวกัน ฝันว่ามารปลอมเป็นคนตามมาจะทำร้ายญาติคนนึง แต่เราขอให้พระเจ้าเป็นกำลังให้ แล้วก็ชกมันล้มโครมไปเลย (แต่ก็รู้แหละว่าแค่นี้มันไม่ตายหรอก แค่แกล้งเพราะให้เราหลงคิดว่าเราเก่งด้วยตัวเองเท่านั้นแหละ))

แต่คืนถัดมา ก็ฝันถึงยายอีก แต่ไม่มีอะไรพาดพิงความเชื่อเลยไม่มีอะไร แต่หลังจากนั้นก็จำไม่ได้ว่าฝันถึงท่านอีกเมื่อไหร่

แต่ก็หวังว่าตัวจริงท่านจะได้รับพระเมตตานะคะ
ตอบกลับโพส