ตามหามานาน ในที่สุดก็เจอแล้วครับ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Nicolas.Not
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. มิ.ย. 10, 2010 6:16 pm

ครั้งหนึ่งนานมาแล้ว ผมฝันเห็นนักบุญท่านหนึ่ง สวมชุดสีออกดำๆ หัวล้านตรงกลาง เอื้อมตัวไปด้านขวา เพื่อที่จะอุ้มเด็กคนหนึ่งขึ้นมา

ผมคิดอยู่นานมากว่านักบุญท่านนี้คือใคร ไปถามใครเค้าก็บอกว่าเป็นนักบุญอันตน จนวันนี้ ผมได้เจอตัวท่านแล้วครับ ท่านคือนักบุญ St Nicholas of Tolentino เป็นผู้อุปถัมภ์เด็กๆ ที่สำคัญ

ชื่อนักบุญอุปถัมภ์ผมก็คือ นิโคลัสเหมือนกัน ซึ่งตอนนั้นที่เลือก ผมยังไม่รู้จักท่านเลย รู้จักแต่ท่านนิโคลัสแซนต้าอะครับ พอดีเกิดวันที่ 25 ธ.ค. วันคริสตมาสพอดี เลยเลือกท่านเป็นนักบุญอุปถัมภ์ ไม่คาดฝันเลยว่าจะมาเจอนักบุญชื่อเดียวกัน และผมได้ฝันถึงท่านอีกต่างหาก
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. มิ.ย. 10, 2010 11:02 pm

ยินดีด้วยค่ะ ก็เอาท่านเป็นองค์อุปถัมป์อีกคนเลยสิคะ ::017::
ตอบกลับโพส