กลุ้มใจแทนเพื่อน

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
Holy Bible

เสาร์ ก.ค. 03, 2010 9:40 pm

ผมมีเพื่อนคนนึงที่เป็นโปรฯ(ไม่ขอบอกว่าคริสตจักรไหนนะครับ) ไม่ได้ไปโบสถ์นานเกือบปีนึงแล้ว ผมก็ไปถามว่าทำไมไม่ไปโบสถ์ล่ะ เขาบอกว่าเขาไม่ชอบศิษยาภิบาลคนใหม่ของคริสตจักรนี้ ตอนแรกผมก็นึกว่้ามันเป็นเรื่องธรรมดาๆที่คนที่เข้ามาใหม่อาจจะถูกไม่ชอบหน้า แต่เพื่อนผมบอกว่าศิษยาภิบาลท่านนี้ชอบพูดจาไม่ดี ลับหลังชอบนินทาคนอื่น จนหลายๆคนในคริสตจักรไม่มาโบสถ์หรือไม่ก็ย้ายนิกายไปเลย แล้วเพื่อนผมก็เป็นหนึ่งในนั้น ผมก็คอยบอกเพื่อนว่าไม่เป็นไรหรอกเราไปนมัสการพระเจ้าไม่ได้ไปนมัสการศิษยาภิบาล แต่ว่าเพื่อนผมก็ทนไม่ได้จริงๆ เพราะว่าทนมานานแล้ว ผมก็ถามว่ามีใครที่มีตำแหน่งใหญ่กว่าศิษยาภิบาลมั้ย เพื่อนผมก็บอกว่าคนที่ใหญ่กว่าศิษยาภิบาลนั้นอยู่ต่้างประเทศแล้วก็เคยบอกเรื่องนี้กับทางผู้ใหญ่แล้วแต่ก็ไปแก้ไขอะไรได้ไม่มาก

ก็เลยอยากขอคำภาวนาให้เพื่อนผมหน่อยนะครับ ไม่อยากให้เพื่อนทิ้งพระไปเพราะเหตุผลพวกนี้
ภาพประจำตัวสมาชิก
เลย์
ติดต่อ:

อาทิตย์ ก.ค. 04, 2010 10:58 pm

ขอพระเจ้าทรงประทานแสงสว่างให้เพื่อนของน้องครับ อาแมน .. : xemo016 :
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

จันทร์ ก.ค. 05, 2010 1:31 am

ถ้าทำใจไม่ได้จริง ๆ ก็ย้ายโบสถ์เถอะค่ะ ดีกว่าไม่ไปนมัสการพระเจ้าเลย
ตอบกลับโพส