ขออนุญาติปิดค่า ขอบคุณมากค่า

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
กุญแจซอล

เสาร์ ก.ค. 17, 2010 11:58 am

ขออนุญาต ปิดค่า ขอบคุณมากค่า
แก้ไขล่าสุดโดย กุญแจซอล เมื่อ เสาร์ เม.ย. 29, 2017 1:29 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
กรอกสมบูรณ์

เสาร์ ก.ค. 17, 2010 2:20 pm

^
^
^
1. สายประคำเส้นนั้น ใช้ได้ค่ะ
ใช้สวดต่อไปนะคะ สิ่งสำคัญ คือ คำภาวนา ค่ะ สายประคำมีไว้ เพื่อใช้เป็นสื่อนำสำหรับการสวดภาวนาค่ะ สวดสายประคำบ่อยๆ เท่าที่จะทำได้นะคะ สวดให้คุณแม่ด้วย ขอให้ท่านพบกับ หนทาง ความจริง และชีวิต ซึ่งก็คือ องค์พระเยซูเจ้า พระเป็นเจ้าและพระผู้ไถ่กู้ของเรา (พี่จะสวดให้ด้วยนะคะ)

2. ไม่รู้หรอกค่ะว่าเขาปลุกอะไรเข้าไป แต่สิ่งที่คุณแม่ทำไม่มีผลต่อสายประคำนั้นหรอกค่ะ เพราะพระพรของพระ หลั่งไหลมาสู่เราผ่านคำภาวนาที่เราสวดค่ะ พกสายประคำติดตัวเป็นสิ่งที่ดีค่ะ แต่ที่สำคัญ อย่าลืมนำมาสวดภาวนานะคะ สวดบ่อยๆ เท่าที่จะทำได้ค่ะ เช่น สวดขอบคุณพระ, สวดขอพระหรรษทานให้คุณแม่, สวดให้เพื่อนพี่น้อง, สวดให้กับวิญญาณในไฟชำระ ฯลฯ ตามแต่ใจจะอยากสวดเพื่ออะไร และให้กับใคร บางครั้งสวดสั้นๆ 10 เม็ด ก็ได้ค่ะ อย่างที่บอก สวด 10 เม็ด หรือ 20 เม็ด หรือจะสวดเต็มสาย ได้ทั้งนั้นค่ะ ตามสะดวก

3. มั่วค่ะ และ ไม่มีใครรักพระเจ้า ได้มากเท่ากับที่พระองค์ทรงรักเราหรอกค่ะ

ความรักของพระเป็นเจ้า นั้นยิ่งใหญ่ไร้ซึ่งขอบเขต มากมายเกินกว่าที่มนุษย์จะเข้าใจได้ เป็นรักที่อ่อนหวาน ละมุนละไม อภัยให้เสมอไม่ว่าความผิดนั้นจะมากมายแค่ไหน และไม่ถือโทษโกรธเคืองใดๆ จนเราต้องตรวจดูตัวเองเสมอๆ ว่าเรานั้นดีพอสำหรับความรักของพระองค์หรือยัง และจะคอยหมั่นปรับปรุงตนเอง ขัดเกลานิสัยไม่ดีต่างๆ ให้หมดไปเพื่อพระองค์ เพื่อจะได้พระองค์มาครอบครอง และให้พระองค์ครอบครองเรา

ขอพระอวยพร คุณกุญแจซอล และคุณแม่ เสมอไปค่ะ
กรอกสมบูรณ์

เสาร์ ก.ค. 17, 2010 2:26 pm

ขอมอบคำภาวนานี้ แด่คุณกุญแจซอลและคุณแม่ค่ะ

ข้าแต่พระเยซูคริสตเจ้า พระเป็นเจ้าและพระผู้ไถ่กู้ของลูกทั้งหลาย ลูกขอถวายตัวลูกและคุณแม่ แด่ดวงพระทัยอันศักดิ์สิทธิ์ของพระองค์ ขอทรงโปรดปกปักรักษา ป้องกันตัวลูกและคุณแม่ จากจิตชั่วร้าย และการผจญล่อลวงต่างๆ ด้วยเทอญ อาแมน.

ข้าแต่พระแม่มารีอา พระมารดาของพระเจ้าและของชาวเราทั้งหลาย โปรดช่วยวิงวอนเทอญ.
ภาพประจำตัวสมาชิก
My Hope
ติดต่อ:

เสาร์ ก.ค. 17, 2010 3:34 pm

บางครั้งสวดสั้นๆ 10 เม็ด ก็ได้ค่ะ อย่างที่บอก สวด 10 เม็ด หรือ 20 เม็ด หรือจะสวดเต็มสาย ได้ทั้งนั้นค่ะ ตามสะดวก
ตายละ! พิ่งจะรู้นะเนี่ยว่า สวดสั้นๆก็ได้ไม่ต้องสวดเต็มสายก็ได้ : xemo033 :

คำถาม:ถ้าเกิดว่าพกสายประคำเล็กๆอ่ะครับ แล้วอ่า จะสวดครบสายแค่สายเดียวได้ไหมครับ โดยที่ไม่ต้องรำพึงอ่ะครับ สายเล็กๆที่พูดถึงก็คือ สายประคำข้อมืออ่ะครับ แบบเส้นเล็กๆอ่ะครับ
n-n@คนบ้าคลั่ง_ศาสนภัณฑ์@n-n

เสาร์ ก.ค. 17, 2010 7:48 pm

มันไม่ใช่พระเครื่องนะครับที่จะสวดคาถงคาถาบลาๆๆๆๆๆ ใส่แล้วความศักสิทธิ์ จะหาย
อย่าเข้าใจผิดนะครับ การเสกขอคุณพ่อไม่ใช่การ ปลุกเสก แต่มันคือการที่สิ่งๆนั้นได้รับพระพรอันประเสริฐ
ของพระบิดาเจ้า ผมจะเป็นกำลังใจให้คุณ และจะสวดให้ครับ ขอให้คุณผ่านการผจญ จากมาร ครั้งนี้ไปได้ครับ
แล้วไม่มีใครสามารถไล่พระเยซูได้ครับ พระเจ้าหิ่งใหญ่มีมาก่อนพุทธกาลอีกครับ
(บ้านผมเป็นพุทธครับ เขาบอกว่าผมเป็นลูกที่เจ้าแม่กวนอิมประทานมา ตอนผมเป็นคริสต์ใหม่ๆ เขาก็บอก
ต่างๆนาๆ ว่าถ้าเป็น คาทอลิก แล้วจะป่วย อย่างนู้นอย่างนี้ ขอให้เราระลึกเสมอว่า ถ้าเราอยู่ในอ้อมกอดของพระองค์จะไม่มีสิ่งใด
ทำอะไรเราได้ พระหัตถ์ทรงฤทธิ์จะช่วยเราจะขับไล่สิ่งเหล่านั้นไป ขอให้เราไว้วางใจในพระองค์ และสวดภาวนาเพื่อตัวเราและคนรอบข้างมากๆ เท่านี้แหละครับ ถ้ามีอะไรข้องใจ หรือ ทุกข์ใจ คุยกับคนในบอร์ดครับเขาคอยให้คำแนะนำเสมอ) :s013:
Valkyrie Zero Number

เสาร์ ก.ค. 17, 2010 10:57 pm

ฝากถามด้วยนะว่า ไล่สำเร็จรึเปล่า และต่อให้รายนั้นบอกว่าสำเร็จ ก็ให้ถือว่ารายนั้นมั่วนิ่มไว้ก่อน

.....คิดหรือคะว่า กะอีแค่มารหรือวิญญาณที่อ้างชื่อบุคคลในประวัติศาสตร์ จะมาไล่บุตรพระเจ้าได้(เราไม่เชื่อหรอก ถ้าคน ๆ นั้นเป็นคนดีจนมีคนนับถือจริง ต้องรู้ว่าอะไรดีไม่ดี และคงไม่มีทางกล้าหือกับองค์ความดีที่เหนือกว่า)

พระเยซูเจ้าเข้ามาสถิตในเราเมื่อใด ก็ต้องรับทั้งหมดมิใช่ครึ่ง ๆ กลาง ๆ และที่สำคัญ พระองค์มีแต่ด้านดี ไม่มีด้านไม่ดีอยู่แม้แต่สักเสี้ยวเดียว

จงจำไว้ พระเจ้าชนะเสมอ อยู่ที่คุณจะชนะไปกับพระองค์หรือจะยอมแพ้ตกไปเป็นของวิญญาณอื่น

ดังนั้นจึงอยู่ที่ว่าคุณจะเข้มแข็งพอรึเปล่า ที่จะพยายามหนีให้พ้นจากสายเลือดต้องสาปของมังกรที่ตั้งตนเป็นปฏิปักษ์กับพระเจ้าผู้ไถ่ เราจะขอเป็นกำลังใจช่วย เพราะครั้งนึงเราก็เคยเป็นลูกมังกรเหมือนกัน แต่ตอนนี้ไม่ใช่แล้ว (ขอเป็นเสือของพระเจ้าไล่งับคอมังกือดีกว่า เหอะๆ)

แล้วก็ คุณคิดว่ากะอีแค่บทสวดพล่อย ๆ จะทำลายความศักดิ์สิทธิ์ของการสวดต่อพระเมตตาของพระเจ้าเชียวหรือคะ

มารไม่สามารถทำให้ดาบที่ได้รับจากพระองค์ทื่อลงไปได้หรอก มีแต่สร้างภาพลวงตาหลอกให้เราคิดว่าดาบขึ้นสนิมไปแล้วเท่านั้น
กุญแจซอล

อาทิตย์ ก.ค. 18, 2010 12:11 am

ขอบคุณทุกๆคนมากๆนะคะ
ตอนบ่ายสามโมงเราก็สวดสายประคำพระเมตตาขอเรื่องนี้ค่ะ
ตอนทุ่มนึงอยู่ดีๆเราก็เจ็บมากๆที่หลัง คืออยู่ดีๆก็เจ็บ
แวบแรกเราคิดเลยว่าต้องเป็นมารอะไรซักอย่างมาทำร้ายเราแน่ๆ
ถึงแม้ว่าแม่เราบอกว่าเค้าแค่แตะก็รักษาอาการเจ็บป่วยได้ แต่เราก็ไม่อยากให้ใครที่ไม่ใช่พระเจ้ารักษาเราทั้งนั้น
ถ้าเราจะป่วยเพราะเรานับถือคริสต์ หรือว่าถ้าแม่เราเล่นของใส่เราให้เราเลิกรักพระเจ้า
เราก็ยอมเจ็บ แล้วเราก็เชื่อว่าพระองค์จะช่วยเรา
เราเลยขึ้นไปสวดมนต์เงียบๆ ภาวนาขอพระเยซูให้ช่วยไล่ปีศาจออกไปแล้วก็บอกปีศาจว่าเราเป็นลูกแกะของพระเยซูเพียงผู้เดียว
ไม่มีคนอื่น ถ้าเราเป็นลูกเจ้าแม่กวนอิมจริง เราก็จะเลือกที่จะเป็นลูกของพระเจ้านะ (คนเรามันเลือกเกิดไม่ได้แต่เลือกที่จะเป็นได้)
แล้วเราก็สวดบทข้าแต่อัครเทวดามีคาแอล สวดเสร็จก็หายเจ็บเลยค่ะ

ซาบซึ้งมากค่ะ เราไม่มีวันทรยศพระเจ้าแน่นอนค่ะ ก็ดีเหมือนกันนะ เราจะได้รักพระเจ้ามากขึ้น
littleseal

อาทิตย์ ก.ค. 18, 2010 4:47 am

เป็นช่วงที่คุณกำลังโดนล่อลวง มั่นคงต่อสิ่งที่คุณเชื่อแล้วจะเกิดศรัทธา

เมื่อก่อนเป็นพุทธเช่นกันค่ะ (ตอนนี้ก็ยังอยู่ช่วงศึกษาไม่ได้ล้างบาป)
เป็นเด็กที่ถูกขอมาเหมือนกัน พอจะเข้าใจความรู้สึกของคุณแม่คุณ
และเข้าใจตัวคุณด้วย

สายประคำเป็นแค่วัตถุต่อให้ไม่มีเราก็สวดถึงพระเมตตาของพระองค์ได้
อย่าไปยึดติดว่าเป็นของปลุกเสกแล้วหรือโดนไล่ความศักดิ์สิทธิ์ไปแล้ว
เหล่านั้นมันคือความเชื่อแบบเวทมนต์ภูตผี เหมือนคนพุทธต้องห้อยพระ
ทั้งที่ไม่ศรัทธาไม่ทำดีแต่คิดว่าพระคุ้มครองได้ อย่าคิดแบบนั้นเลย

พระเจ้าอวยพรเราที่วิญญาณไม่ใช่ร่างกาย

ขอให้พระเป็นเจ้าอยู่กับคุณค่ะ

:s005:
Cho

อาทิตย์ ก.ค. 18, 2010 11:46 am

ขอเป็นกำลังใจให้ น้อง กุญแจซอล ครับ

อดทนไว้เพื่อพระองค์เถิดครับ ใครจะไล่พระองค์ก็ช่างเขา ขอเพียงแต่น้อง กุญแจซอล อย่าไล่

พระองค์ด้วยตัวน้องเองก็พอ
ถึงแม้น้องจะไล่พระองค์ พระองค์ก็ทรงไม่ไปจากน้องแน่นอน พระองค์

จะทรงนิ่งสงบ นิ่งสงบบนไม้กางเขน ก็เพื่อน้อง เพื่อเรา ลูกๆของพระองค์

พระองค์ยอมรับพระทรมานและสิ้นพระชนม์บนไม้กางเขนเพื่อเรา เหตุผลแค่นี้ เพียงพอแล้ว

สำหรับการยืนยันว่า พระองค์ทรงเป็นบิดาของเราอย่างแท้จริง เราเป็นบุตรของพระองค์อย่างแท้จริง

มิใช่บุตรมังกร ถ้าเรามิใช่ลูกของพระองค์ แล้วพระองค์ยอมสละชีพเพื่อเราทำไม ?

มั่นคงและวางใจในพ่อผู้แสนดีของเราเถิดครับ

ขอพระอวยพระพรครับ
กุญแจซอล

อาทิตย์ ก.ค. 18, 2010 12:41 pm

Valkyrie Zero Number เขียน:ฝากถามด้วยนะว่า ไล่สำเร็จรึเปล่า

สำเร็จนะคะ พอแม่ไล่เสร็จแม่ก็บอกว่าให้เก็บเอาไว้ดีๆ ทีนี้พระเยซูในด้านดีก็จะมาสถิตย์แล้ว(พระเยซูก็ดีอยู่แล้ว ทำทำไมไม่รุ)
ตอนแรก แม่แสดงออกเลยว่าไม่เห็นด้วย แต่ตอนหลังก็บอกว่าให้เรานับถือพระหลายๆองค์ นับถือพระเยซู พระแม่ แล้วก็มังกรด้วย
เราก็ไม่อยากเถียงหรือพูดอะไรมาก ไม่อยากให้มีเรื่องต้องทะเลาะ กันนานๆเจอกันที
ตอนนี้แม่เรากลับไปแล้ว เราก็ยังรักพระเจ้าแค่หนึ่งเดียวเหมือนเดิมแหละค่ะ
ข้า-พระ-เจ้า

อาทิตย์ ก.ค. 18, 2010 12:52 pm

จักรวาลนี้ของพระองค์ โลกนี้ของพระองค์ มนุษย์ทุกคนก็เป็นของพระองค์

สิ่งสร้างจะมายิ่งใหญ่กว่าผู้สร้างได้อย่างไร

อาทิตย์ ก.ค. 18, 2010 5:24 pm

กุญแจซอล เขียน:
Valkyrie Zero Number เขียน:ฝากถามด้วยนะว่า ไล่สำเร็จรึเปล่า

สำเร็จนะคะ พอแม่ไล่เสร็จแม่ก็บอกว่าให้เก็บเอาไว้ดีๆ ทีนี้พระเยซูในด้านดีก็จะมาสถิตย์แล้ว(พระเยซูก็ดีอยู่แล้ว ทำทำไมไม่รุ)
ตอนแรก แม่แสดงออกเลยว่าไม่เห็นด้วย แต่ตอนหลังก็บอกว่าให้เรานับถือพระหลายๆองค์ นับถือพระเยซู พระแม่ แล้วก็มังกรด้วย
เราก็ไม่อยากเถียงหรือพูดอะไรมาก ไม่อยากให้มีเรื่องต้องทะเลาะ กันนานๆเจอกันที
ตอนนี้แม่เรากลับไปแล้ว เราก็ยังรักพระเจ้าแค่หนึ่งเดียวเหมือนเดิมแหละค่ะ
สรุปคือจริง ๆ ไล่ไม่สำเร็จ แต่รายนั้นหลงคิดว่าสำเร็จสินะ

โทษทีนะ แต่อยากให้แม่คุณได้เห็นจริง ๆ ว่าที่แท้ใครใหญ่กว่า แต่เอาเถอะ คงเป็นเรื่องของเวลา

สักวัน จะได้เปิดเผยว่าจริงๆ มังกรเลว แพ้ และไล่พระไม่มีทางสำเร็จ ตลอดกาล....

ดิทเพิ่ม เพิ่งนึกได้ว่า เรากังวลซะจริง ๆ เกรงว่าแม่คุณจะไปคุยโม้โอ้อวดว่าชนะพระเยซูเจ้าได้แล้ว ต่อให้เป็นการเข้าใจผิดแต่เราไม่ชอบใจอย่างแรง ยิ่งถ้ามีคนเข้าใจผิดเข้าจริง ๆ เพิ่มอีกสักคนสองคน ก็ลามไปเป็นร้อยคนได้แล้ว จะยิ่งแย่เข้าไปใหญ่

เฮ้อ ทำไมสงครามศักดิ์สิทธิ์ถึงได้ลำบากยังงี้นะ
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

จันทร์ ก.ค. 19, 2010 11:55 am

แนะนำคลิปนี้นะ คล้ายคุณมากเลย

พระเจ้าคือพระผู้สร้างสรรพสิ่ง สร้างโลกและจักรวาลและสร้างมังกรด้วย ดังนั้นมังกรยังต้องกราบไหว้พระเจ้าพระบิดาของเรา ลองดูบทอ่านนี้ครับ

กจ 16:16-21
วันหนึ่ง ขณะที่เรากำลังเดินไปยังสถานที่อธิษฐานภาวนา ทาสหญิงคนหนึ่งมาพบเรา นางเป็นคนทรง ทำนายอนาคตได้ ทำให้นายของนางมีรายได้มากมายจากการทำนาย ทาสหญิงคนนี้ติดตามเปาโลและพวกเราพลางตะโกนว่า “คนเหล่านี้เป็นผู้รับใช้ของพระเจ้าผู้สูงสุด กำลังประกาศหนทางแห่งความรอดพ้นให้ท่านทั้งหลาย” นางทำเช่นนี้หลายวัน จนเปาโลรำคาญ จึงหันมาสั่งจิตที่เข้าทรงนั้นว่า “เดชะพระนามของพระเยซูคริสตเจ้า ข้าพเจ้าสั่งเจ้าให้ออกไปจากนาง” ทันใดนั้น จิตก็ออกไป

รากศัพท์จริงๆของคำว่า"นางเป็นคนทรง"นี้ คือคำว่า "นางที่มีจิตของงูเหลือมพิทโทน" ซึ่งงูนี้ถูกนับถือเป็นงูเทพเฝ้าวิหารของเทพเจ้ากรีก ดังนั้น จะงูเล็กหรืองูใหญ่ จะมะเส็งหรือมะโรง แค่สัตว์เฝ้าสถานที่จะมามีอำนาจเหนือพระเจ้าผู้สร้างฟ้าและจักรวาลได้อย่างไร

จริงๆผมมีคำพยานเกี่ยวกับพวกร่างทรงเยอะอยู่ รวมทั้งร่างทรงที่ระบุว่าตัวเป็นพระโพธิสัตย์ แต่คงเล่าในนี้ไม่ได้ เพราะอาจกระทบความรู้สึกคนที่นับถือ แต่บอกได้ว่า ถ้าเป็นจิตจริงๆ จะรู้จักว่าพระเจ้าของเราคือใครยิ่งใหญ่เพียงไร และไม่ใช่แค่เทพ คอนเซปว่าพระเราเป็นเทพบ้างไม่ถึงนิพพานบ้างอะไรพวกนี้ มนุษย์พูดเองทั้งนั้น จิตวิญญาณส่วนมากเขารู้ว่าพระเจ้าของเราคือใครกันแน่ และในประสบการณ์ส่วนตัวที่ได้พบจิตของเทพหญิงทางจีนท่านหนึ่ง(ขอไม่ระบุนาม)มาชวนไปสวรรค์เขา ซึ่งนอกจากเขาจะเปิดเผยสวรรค์วิมานของเขาที่ได้รับของเซ่นไหว้มารับประทานอย่างสม่ำเสมอแล้ว เขาก็อ้างกับผมคล้ายที่พูดกับคุณเหมือนกัน ว่ารู้ตัวไหมว่าเธอน่ะเป็น....(งูใหญ่ชั้นเทพมีหงอน) แต่ผมกลับแพร่ธรรมเรื่องความรอดของพระเยซูให้เขาฟังแทน เขาก็หายไปและไม่กลับมาอีกเลย

ปล.ถ้าผมและคุณไม่ได้นึกอยากเลื้อยไปไหนมาไหนแทนการเดินเราไม่ต้องเก็บมาเชื่อสักนิดนะครับว่าเคยเป็นสัตว์จำพวกงูมาก่อน
littleseal

จันทร์ ก.ค. 19, 2010 1:17 pm

Holy เขียน:ปล.ถ้าผมและคุณไม่ได้นึกอยากเลื้อยไปไหนมาไหนแทนการเดินเราไม่ต้องเก็บมาเชื่อสักนิดนะครับว่าเคยเป็นสัตว์จำพวกงูมาก่อน
:s013: ขออภัยนะคะ แต่อ่านถึงปล. แล้วขำฮาพรวดเลยค่ะ เสียบมุกได้ร้ายจริง ๆ
กรอกสมบูรณ์

จันทร์ ก.ค. 19, 2010 3:28 pm

littleseal เขียน:
Holy เขียน:ปล.ถ้าผมและคุณไม่ได้นึกอยากเลื้อยไปไหนมาไหนแทนการเดินเราไม่ต้องเก็บมาเชื่อสักนิดนะครับว่าเคยเป็นสัตว์จำพวกงูมาก่อน
:s013: ขออภัยนะคะ แต่อ่านถึงปล. แล้วขำฮาพรวดเลยค่ะ เสียบมุกได้ร้ายจริง ๆ
:s013: ฮ่า ฮ่า ฮ่า ชอบมุกนี้จังค่ะ ไหนว่าคนมาจากลิง มีอีกทฤษฏีแล้วไง
กุญแจซอล

อังคาร ก.ค. 20, 2010 11:55 am

ขอบคุณค่ะคุณholy
ช่วยหนุนใจได้เยอะเลยค่ะ
หนูคงไม่อยากเลื้อยแทนการเดินหรอกค่ะ :s021:
dark-kanita

อังคาร ก.ค. 20, 2010 1:03 pm

อึ้งคะ
เพิ่งเคยเจอนี่ละเข้าทรงไล่พระ
55555555555555555
เกิดมาเคยแต่เห็นคนทรงเรียกผี ใช้ผี ไล่ผี
แต่นี่ไล่พระ อิอิ บอกตามตรงเลยนะคะ
ไม่ว่ายังไงก็ไล่ไม่ได้หรอกคะ

ไม่ว่าไครก็ทำอะไรพระสิริของพระเจ้าไม่ได้แน่นอนเจ้าคะ
ไม่ต้องคิดมากคะ
mrwasan
ที่อยู่: 111/26 หนึ่งคอนโดมิเนี่ยม ม.8 ถ.รัตนาธิเบศร์ ตำบลบางกระสอ อ.เมือง นนทบุรี 11000

พฤหัสฯ. ก.ค. 22, 2010 7:52 pm

แม่หนะคือผู้ให้กำเนิดเรา ท่านสั่งให้เราทำอะไรเราก็ทำ แต่คิดไว้อย่างเดียวว่า ท่านบังคับ สั่งสอนเราได้ แต่บังคับจิตใจอันศรัทธาของเราไม่ได้

ถ้าท่านบังคับให้นับถือสิ่งศักย์ศิษฏ์ของเขา เราก็ขัดคำสั่งเขาไม่ได้แน่นอนเพราะท่านคือผู้มีพระคุณ จงจำไว้ว่า ท่านบังคับจิตใจของเราไม่ได้

ถ้าท่านจะไล่เราออกจากบ้านจงบอกเขาว่า ขอให้ท่านมีความสุข
ถ้าท่านจะอดอาหารเราจงบอกท่านว่า ขอให้ท่านอิ่ม
ถ้าท่านจะมาไล่พระเยซูจงบอกท่านว่า ขอให้พระเจ้าคุ้มคลองท่าน

พฤหัสฯ. ก.ค. 22, 2010 8:18 pm

mrwasan เขียน:แม่หนะคือผู้ให้กำเนิดเรา ท่านสั่งให้เราทำอะไรเราก็ทำ แต่คิดไว้อย่างเดียวว่า ท่านบังคับ สั่งสอนเราได้ แต่บังคับจิตใจอันศรัทธาของเราไม่ได้

ถ้าท่านบังคับให้นับถือสิ่งศักย์ศิษฏ์ของเขา เราก็ขัดคำสั่งเขาไม่ได้แน่นอนเพราะท่านคือผู้มีพระคุณ จงจำไว้ว่า ท่านบังคับจิตใจของเราไม่ได้

ถ้าท่านจะไล่เราออกจากบ้านจงบอกเขาว่า ขอให้ท่านมีความสุข
ถ้าท่านจะอดอาหารเราจงบอกท่านว่า ขอให้ท่านอิ่ม
ถ้าท่านจะมาไล่พระเยซูจงบอกท่านว่า ขอให้พระเจ้าคุ้มคลองท่าน
ฟังดูดีแต่.....ช่วยพยายามใช้ภาษาให้ถูกต้องด้วยค่ะ

น่ะ ไม่ใช่ หนะ

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ไม่ใช่ สิ่งศักย์ศิษฏ์

คุ้มครอง ไม่ใช่ คุ้มคลอง

เห็นแล้วปวดตาค่ะ
mrwasan
ที่อยู่: 111/26 หนึ่งคอนโดมิเนี่ยม ม.8 ถ.รัตนาธิเบศร์ ตำบลบางกระสอ อ.เมือง นนทบุรี 11000

พฤหัสฯ. ก.ค. 22, 2010 10:26 pm

อย่างนี้เราหน้าแตก :s008:
กรอกสมบูรณ์

ศุกร์ ก.ค. 23, 2010 3:49 pm

mrwasan เขียน:อย่างนี้เราหน้าแตก :s008:
โอ๋ ... มา จะช่วยเย็บให้ :s012:
Starry Night

เสาร์ ก.ค. 24, 2010 4:02 pm

กรอกสมบูรณ์ เขียน:
mrwasan เขียน:อย่างนี้เราหน้าแตก :s008:
โอ๋ ... มา จะช่วยเย็บให้ :s012:
> < :s015:
อ่า... คิดมุกไม่ออกก
555
Holy Bible

อังคาร ก.ค. 27, 2010 4:27 pm

ถ้าเป็นผมนะ ผมจะพูดว่า"เดชะพระนามของพระเยซูคริสตเจ้า ผมขอไล่พวกเทพนิกรและจิตต่างๆที่อยู่ในตัวคุณแม่ ให้ออกไปเี๋ดี๋ยวนี้" <<<ผมว่าองค์ในตัวคุณแม่โดนไล่ออกไปแ่น่นอน :s013:
กุญแจซอล

พุธ ก.ค. 28, 2010 12:20 pm

Holy Bible เขียน:ถ้าเป็นผมนะ ผมจะพูดว่า"เดชะพระนามของพระเยซูคริสตเจ้า ผมขอไล่พวกเทพนิกรและจิตต่างๆที่อยู่ในตัวคุณแม่ ให้ออกไปเี๋ดี๋ยวนี้" <<<ผมว่าองค์ในตัวคุณแม่โดนไล่ออกไปแ่น่นอน :s013:
โอว...แร๊งงง :s023:

แต่แม่เราก้อเป็นแม่เราอ่ะค่ะ
เค้าก็ต้องทำทุกอย่างที่แม่คิดว่าดีเพื่อเราอยู่แล้วล่ะ
ตอนนี้แม่เรากลับไปแล้ว เราก็เป็นปกติเหมือนเดิมค่ะ
ถ้าอยู่ด้วยกันตลอดเราก็คงหวั่นๆเหมือนกัน
Holy Bible

พุธ ก.ค. 28, 2010 4:17 pm

กุญแจซอล เขียน:
Holy Bible เขียน:ถ้าเป็นผมนะ ผมจะพูดว่า"เดชะพระนามของพระเยซูคริสตเจ้า ผมขอไล่พวกเทพนิกรและจิตต่างๆที่อยู่ในตัวคุณแม่ ให้ออกไปเี๋ดี๋ยวนี้" <<<ผมว่าองค์ในตัวคุณแม่โดนไล่ออกไปแ่น่นอน :s013:
โอว...แร๊งงง :s023:

แต่แม่เราก้อเป็นแม่เราอ่ะค่ะ
เค้าก็ต้องทำทุกอย่างที่แม่คิดว่าดีเพื่อเราอยู่แล้วล่ะ
ตอนนี้แม่เรากลับไปแล้ว เราก็เป็นปกติเหมือนเดิมค่ะ
ถ้าอยู่ด้วยกันตลอดเราก็คงหวั่นๆเหมือนกัน
แค่ล้อเล่้นเท่านั้นครับ อย่าได้คิดอะไร(ขอโทษนะครับถ้าล้อแรงไป)

เห็นด้วยครับเรื่องคุณแม่
กุญแจซอล

พุธ ก.ค. 28, 2010 5:53 pm

^
^
^
ค่า... :s024: :s024: :s024:
ตอบกลับโพส