เหนื่อยเหลือเกินแล้วคับ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
jacob_tao
ติดต่อ:

อังคาร ส.ค. 31, 2010 2:49 pm

:s008: :s008: ขอระบายหน่อยนะคับไม่ชอบก็ลบทิ้งไดนะคับ
จากคนๆหนึงที่เหนื่อยมาก
เหนื่อยมากจริงๆ
ไม่รู้จะพูดยังไง
งานก็ไม่รุ่ง
รักก็แย่ที่สุด
เคยเจอทีละเหตุการณ์
แก้ปัญหาสบายๆ
เพราะอาศัยต่างฝ่ายต่างเกื้อหนุนมีปัญหาเรื่องงาน
ความรักก็คอยให้กำลังใจ
คอยให้คำปรึกษา
พอมีปัญหาเรื่องความรักงานก็ช่วยให้ปัญหาผ่านไม่ว่าจะเพื่อนร่วมงานฯลฯ
พอตอนนี้จะสามอาทิตย์แล้วที่ต้องนอนน้ำตาใหล
มีปัญหาพร้อมกันทำไง
ไม่มีใครช่วยเลย
พยายามสวด
พิจารณาถึงความบกพร่อง
คิดถึงพระมากๆๆๆ
ฟังเพลงพระเยอะๆๆๆ
แต่ดูเหมือนว่าจะยังไม่ค่อยช่วยอะไรได้เลย
:s008:หรือนี่จะเป็นการทดลองใจของพระองค์ ขอให้เป็นไปตามน้ำพระทัยของพระองค์เถิด :s008:
Cho

อังคาร ส.ค. 31, 2010 4:22 pm

เข้ามาเป็นกำลังใจให้นะครับ

ผมเองก็เคยประสบปัญหาแบบนี้เหมือนกัน

ผมเคยตกงานและอกหักในเวลาไล่เลี่ยกัน

ตกงานว่าแย่แล้ว แต่อกหักนี่สิ แหล่งกำลังใจหายไปเยอะเลย

รู้สึกเหมือนเราไร้ค่ามากๆ

ถามว่า ผมร้องไห้มั้ย? ผมร้องครับ ไม่เกี่ยวกับเป็นผู้ชายหรือผู้หญิง

สวดขอพระมั้ย? ผมสวดขอพระ (แถมตัดพ้อต่อพระองค์นิดๆ ว่าทำไมชีวิตถึงเป็นแบบนี้)

แล้วพระองค์ ก็ทำให้ผมระลึกได้ว่า ผมยังมีพระองค์ที่ยังรักผม เห็นคุณค่าของผม

และผมยังมีคนข้างหลังที่ยังรักผม มีคุณพ่อ คุณแม่ น้องๆ มีเพื่อนๆ

สุดท้าย ทุกวันนี้ พระเป็นเจ้าได้ทรงประทานสิ่งใหม่ๆ ที่ดีกว่าให้แก่ผม

ผมสมหวังกับความรักใหม่ และงานใหม่ พร้อมกับการได้เป็นคนใหม่ที่เข้มแข็งกว่าเดิม

ขอให้สวดภาวนาและวางใจในพระองค์ต่อไปนะครับ

พระเยซูเจ้าทรงเข้าใจเราเป็นอย่างดีว่า เราทุกข์ เราเหนื่อย เพราะพระองค์ทรงเคยทุกข์ เคยเหนื่อย มาก่อน ซ้ำยังทรงทุกข์ทรมานมากกว่าเราหลายเท่านัก...

สู้ๆ ครับ พระองค์ทรงจัดเตรียมสิ่งดีรอคุณอยู่ หลังจากมรสุมช่วงนี้

จะช่วยสวดภาวนาให้นะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mminnano
ติดต่อ:

อังคาร ส.ค. 31, 2010 9:08 pm

เคยเป็นเหมือนกันเลยจ๊ะ แต่เมื่อเวลาผ่านไป ทุกอย่างก็ดีขึ้นอย่างมาก เพราะพระไม่เคยทิ้งเรา ยังไงจะสวดภาวนาให้นะคะ สู้ๆนะคะ อย่างน้อยตรงนี้ก็มีหลายๆคนพร้อมจะอยู่เคียงข้างคุณ โดยเฉพาะพระนะจ๊ะ
TVE

อังคาร ส.ค. 31, 2010 10:00 pm

ช่วงเวลาแบบนี้ มันก็เป็นช่วงที่เหมาะที่จะนำความศรัทธามาใช้นะครับ

:s008:
Guoxiang

อังคาร ส.ค. 31, 2010 10:29 pm

อฐิษฐานให้แล้วนะ
synner

พุธ ก.ย. 01, 2010 9:36 am

เข้าเลยนะ ความรู้สึกคุณ มันมืดไปหมดทุกด้านไม่รู้จะทำยังไง หมดปัญญาจะแก้ปัญหา ก็ได้แต่สวดสายประคำ ทำให้เรามีสติ ที่จะค่อยๆคิด ทีละอย่าง ๆ การคิดทีเดียวหลายๆอย่าง ยังไงก็ไม่ทัน
การที่ชีวิตเรามีปัญหา มันก็เป็นการทดสอบความศรัทธาของคนเราอย่างหนึ่งเหมือนกันนะ เราเองก็ยังมีปัญหา และความกดดันอยู่รอบตัวตลอดเวลา จนกระทั่งเดี๋ยวนี้

สู้ๆ นะ ถึงเวลา พระเจ้าท่านจะชี้ทางให้เราเองแหละ แต่ก่อนที่ท่านจะชี้ทางให้ เราก็ทำให้ดีที่สุดด้วยเช่นกัน ขอพระเจ้าอวยพร
Batholomew
~@

พุธ ก.ย. 01, 2010 9:14 pm

สวดขอพระเจ้าทรงนำทางนะครับ
เชื่อและวางใจในพระองค์เสมอ
ตอบกลับโพส