+ ขอคำภาวนาให้คุณแม่ของน้องคนนึง +

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

อังคาร ต.ค. 19, 2010 11:15 am

ชื่อน้องมาร์คนะครับคุณแม่น้องเค้าป่วยเป็นมะเร็งที่กระดูก ครอบครัวน้องเค้าเป็นพุทธแต่วันก่อนผมไปชวนให้มารักษากับคุณพ่อเคอร์ซี่วันพุธที่ 20 นี้ ครอบครัวน้องเค้าก็ยินดีผมจึงเล่าอธิบายถึงความเชื่อที่จำเป็นจะต้องมีสำหรับการรักษาเช่นพระยซูคือใคร มาบนโลกทำไม การอัศจรรยคืออะไรและมาจากไหน อะไรคือพระพร โชคดีที่คุณพ่อเคยเรียนโรงเรียนคาทอลิคมาก่อน(เซ็นกาเบรียล) ซึ่งก็เปิดใจเกินคาดครับ อยากขอให้พี่น้องในบอร์ดช่วยกันภาวนาให้ครอบครัวนี้ด้วยครับเพราะเป็นครอบครัวที่อบอุ่นน่ารักจริงๆครับ

ผมไม่เคยรู้สึกอยากช่วยใครเท่านี้มาก่อนเลยในชีวิต แต่ยังไงก็ตามให้เป็นไปตามน้ำพระทัยของพระองค์
ภาพประจำตัวสมาชิก
เลย์
ติดต่อ:

อังคาร ต.ค. 19, 2010 5:42 pm

รูปภาพ

ขอพระเมตตาของพระเป็นเจ้า พระเยซูเจ้า พระแม่มารีย์ นักบุญทั้งหลาย

ทรงเมตตาคุณแม่ของน้องมาร์ค ให้มีสุขภาพแข็งแรง หายป่วยโดยเร็วตาม

น้ำพระทัยของพระองค์ด้วยเทอญ ..

ยินดีภาวนาให้ครับ ::001::
ภาพประจำตัวสมาชิก
Valkyrie Zero Number

พฤหัสฯ. ต.ค. 21, 2010 11:55 pm

ขอพระเจ้าทรงอวยพร คุ้มครอง และเยียวยาค่ะ
ตอบกลับโพส