ผมจะทำอย่างไรดีครับ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
tyransiam
ติดต่อ:

เสาร์ ม.ค. 15, 2011 6:03 pm

คือผมมีรุ่นน้องผู้ชายคนนึง ที่ผมรักเหมือนน้องชายเลยครับ ...ผมเป็นห่วงเขามากเลย แต่เพื่อนมักล้อว่าผมแอบชอบเขา (ทั้งๆที่ผมไม่ได้ชอบผู้ชายนะคับ) แต่ก็ยังโดนล้อ

เขาปรึกษาผมได้ทุกๆเรื่องครับ

แต่เมื่อวานผมไปพูดแซวเขาแรงเกินไป ทำให้เขาโกรธมากครับ ขอโทษอย่างไรก็เงียบ
ผมจะทำอย่างไรดีครับ ...ผมรักและเป็นห่วงน้องคนนี้มากครับ ไม่รู้ว่าเพราะอะไร
แต่ผมอยากคืนดีกับเขาจริงๆ
Panut Soikabkaew

อาทิตย์ ม.ค. 16, 2011 3:21 pm

สวัสดีครับพี่ สำหรับเรื่องของพี่ไทรัน นะครับ ต้องเข้าใจว่าในปัจจุบันมุมมองของคนเราเปลี่ยนไปเยอะ สังคมปัจจุบันมองว่าถ้าเห็นผู้ชายสองคนเดินด้วยกัน ก็อาจจะเป็นแฟนกันครับ เขาไม่ค่อยมองกันแบบเป็นเพื่อนเท่าไร มันเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้วซึ่งผมเองก็เคยเจอกรณีเดียวกับพี่เลย แล้วเรื่องเราจะรักใครคนหนึ่งเป็นเหมือนพี่น้องเนี่ยมันเป็นเรื่องบริสุทธิ์ใจ เพราะเราไม่เคยคิดเป็นอื่นไป ช่างมันสำหรับมนุษย์คนอื่น เขาเข้าใจเรื่องของเราดีกว่าหรือไงละ ช่างมันเถอะ สำหรับการคืนดีแม่ผมเป็นนักจิตวิทยาได้บอกว่าถ้าเราต้องการคืนดีกับใครก็ควรหาเวลาที่จะได้คุยกันตังต่อตัวด้วยความจริงใจเวลา เราคุยก็ควรนำมือของเราไปสำผัสกับเขาสัก 30 วิ พูดกันอย่างจริงใจ วิธีนี้หลายคนมากใช้ได้ผลครับ หาเวลาเอาใจใส่กันนะครับพี่

..............................................................จากคนที่เคยเจอเรื่องเดียวกันกับพี่
พระเจ้ารัก และอวยพรครับ因父,及子及圣神之名。亚孟。อาเมน :s007:
ตอบกลับโพส