ผมเคยคิด ฆ่าตัวตาย เพราะความรัก

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
l2oLuNa

อังคาร พ.ค. 03, 2011 11:11 pm

ผมขอยอมรับคับ ผมเป้น เกย์ ผมได้รัก คนคนนึง รักมาก เขาใช้คำำว่า เราคือ บุตรของพระเจ้า พระองค์มอบผมมาให้คุณ (เขาเป็นโปร) ผูกมัดผม แล้ววันนึงผมได้ไปเที่ยวกะเขานั่งเรือด่วนกลับบ้านจนมาถึงท่าเรือ โอเรนเตล ผมเลยบอกว่า เราไปแวะ วัดกันไหม เขาก้อบอกไปสิ เราเลยลงไป พอเข้าไปผมสวดภาวนาขอบคุณพระองค์ที่ส่งเค้ามาให้ผม และสัญญากันว่าเราจะรักกัน ไม่มีวันบอกเลิก และจะไม่ทำให้ผมเสียใจ จนกระทั่ง 1 เดือนผ่านไป เขาก้เริ่มเปลี่ยนไป จากเดิม ผมก้อเริ่มรุ้ ว่าเค้ามีอีก คน ผมก้อยังทำเป็นไม่รู้ ผมได้นำหลัก ที่บอกว่า ยอมเสียสละความสุขเล็กน้อยเพื่อความสุขของคนอื่น จนกระทั่ง 2 เดือนผ่านไป ความอดทนผมก้อสิ้นสุดลง เพราะเค้าเริ่มร้ายขึ้น และไม่แคร์ผมเลย และถามเขาว่า เขามีอีกคนใช่ไหม ผมบอกว่าบอกมาเหอะ ผมไม่ว่า เขาก้อร้องไห้ โฮ ออกมา ว่าเขาเสียใจ ที่กระทำลงไป และจะไม่ทำอีก ผมเลยบอกเขาว่าไม่เป้นไร คนเราทำผิดได้ แล้วผมถามเค้าว่า แล้วเราจะยังไงต่อ เขาบอกว่า คนคนนั้นให้มาบอกให้เค้าเลิกกะผม แล้วผมก้อถามว่า แล้วคุณไม่รักผมแล้วหรือ เขาก็บอกว่า เขารักผมมาก แต่เขาก้อรักคนนั้นเหมือนกัน เพราะเค้าได้มีไรกะคนนั้น ผมเลยบอกเขาว่าถ้างั้นผมจะเป็นขอฝ่ายไปเอง เขาไม่ยอม และจะตามหาผมทุกทาง ผมเลยโอเค คิดว่า แค่เค้ารักเรา เรารักเค้าก้อพอแล้ว แต่มันก้อไม่จบแค่นี้ หลังจากนั้น 1 เดือน อีกฝ่ายก้อได้ตัดสัมพันธ์กะแฟนผม ผมนึกว่าเขาจะกลายเป็นคนอบอุ่นคนเดิมที่ผมรู้จัก ที่ไหนได้มันซ้ำร้ายกว่านั้น เขาได้ บีบี มา แค่ถามว่า ทำไร .. พอผมตอบกลับ เขาก้อหายไปไม่เจอผมเลย เป็นอย่างนี้ 8 เดือน ในที่สุด เราก้อได้คุยกันมากขึ้น เค้าโทรมา ผมนึกว่าเค้าคนเดิมกลับมาแล้ว แต่ที่ไหนได้ เรานัดกันไปดูหนัง และนั่นเป็นเหตุผลที่ผมต้องพูด คำว่าเราเป็นเพื่อนกันดีกว่าไหม เพราะระหว่างที่ อยู่กับผมนั้น สายตานั้นและใจไม่ได้อยู่กะผมเลย อยู่กะคนรอบที่เดินผ่านไปมา ทั้ง ๆ ที่มือ จับผมไว้ พอเขามาส่งที่บ้านผมเลยบอกว่า เราเป็นเพื่อนดีกว่าไหม? เขาโมโห และว่าผมมีคนอื่นใช่ไหม ผมบอกว่าเปล่าเลย ใจผมอยู่ที่คุร และให้ไปหมดแล้ว แล้วเขาบอกว่าทำไมถึงพูดแบบนี้ ผมบอกว่า ไงผมก็ต้องเจ็บ สู้เราเป็นเพื่อนกัน คุยได้ทุกอย่าง มีไรปรึกษาได้ ยังดีกว่า ให้ผมต้องทุกขืทรมานแบบนี้ (ผมกลั้นใจพูดทั้งๆ ที่เจ็บปวดเหลือเกิน) เขาบอกว่าไม่ เขารักผมมาก แล้วพอดี รถมาเขาเลยรีบขึ้นเพราะบ้านเขาไกล หลังจากนั้นก้อ โทรมา แล้วก้อบอกผมว่า เป็นเพื่อนก้อได้นะ ไม่อยากให้ผมเสียใจ เพราะเค้าไม่ดี เค้าเจ้าชู้ ผมเลยถามไม่รักผมแล้วหรอ ผมบอกว่า รักมาก ห่วงมาก และไม่อยากให้ผมไปอยู่ในมือคนอื่น ผมเลยบอกว่า ผมคงรักใครไม่ได้อีกแล้ว ขอบคุณมาก ดูแลตัวเองดี ๆ แล้ววางสายไป ปิดเครื่อง ผมเสียใจเหมือนคนเสียสติ จนประมาณ ตี1 ผมได้เหลือบเห็น มีดที่ไว้เสียบบิ่งบาบีคิว ผมเลย บอกว่า สิ่งที่ผมจะทำต่อไปนี้เป็นบาปมหันตืขั้นสูงสุด สิ่งที่เค้าได้กระทำกับผม ผมให้อภัยขอให้พระองคือย่าได้เคืองพระทัยเลย ผมขอชดใช้บาปนั้นเอง ผมเลยหยิบมีดแทงที่ข้อมือ จนเลือดเริ่มไหล หลังจากนั้น ก็มีเสียงทีดังก้อเข้ามาในหัว คือ เสียงสวด วันทามารีอา ผมเลยมองรูปปั้นพระแม่ แล้วผมก้อได้ร้องไห้ และเสียใจ ที่ผมได้กระทำลงไป // แต่จนทุกวันนี้ ผมยังลืมเข้าไม่ได้ "ผมควรสวดบทภาวนาไหน เพื่อช่วยให้ลืม และจิตใจสงบ เพราะผมไม่มีเวลาไหนไม่คิดถึงเขาเลย โปรดช่วยผมที ผมทุกข์ทรมานใจ เหลือเกินคับ" อีกอย่างคับ ที่ผมรักและไม่คิดนอกใจเพราะผมคิดว่าการที่ผมเป็นแบบนี้ก้อบาปมากพอแล้ว ผมจึงควร เชื่อใจ ไว้ใจ และซื้อสัตยื ต่อความรัก ที่พระองค์ให้มา ผมคิดถูกรึเปล่าคับ
littleseal

อังคาร พ.ค. 03, 2011 11:45 pm

ผู้ที่ประกาศตนว่าเป็นบุตรของพระเจ้าแต่ทำผิดพลาดไปมีมากมายนับไปถ้วน
พระเป็นเจ้าทรงรอคอยให้เขากลับมาหาพระองค์ตลอดเวลาค่ะ
อภัยให้กับเขา เช่นเดียวกับพระองค์จะทรงอภัยให้กับคุณ

ขอบคุณพระเป็นเจ้าที่ทรงมอบสติไม่ให้คุณคิดร้ายต่อผู้อื่นโดยเฉพาะคน ๆ นั้น
ขอบคุณพระเป็นเจ้าที่ทรงมอบปัญญาที่ทำให้คุณได้ตระหนักไตร่ตรอง
ขอบคุณพระเป็นเจ้าที่ทรงมอบความรักที่ทำให้คุณได้เข้าใจถึงความรักของพระองค์

ขอบคุณแม่พระที่ช่วยนำทางและคุ้มครองคุณ

จากนี้ขอให้คุณอย่าหวั่นไหวไปกับอารมณ์ที่เจ็บปวด
ขอให้คุณนึกถึงพระเจ้าเป็นที่พึ่ง นึกถึงความรักของพระองค์
สิ่งที่เกิดขึ้นกับคุณตอนนี้เป็นกางเขนที่คุณสามารถแบกรับได้
เชื่อมั่นและทูลขอพระเมตตาจากพระองค์ พระเป็นเจ้าทรงอยู่กับคุณเสมอ

---------------

บทภาวนากับแม่พระที่ดีที่สุดคือบทวันทามารีย์ค่ะ

บทวันทามารีย์
วันทามารีย์
เปี่ยมด้วยพระหรรษทาน พระเจ้าสถิตกับท่าน ผู้ได้รับพระพรกว่าสตรีใด ๆ
และพระเยซูโอรสของท่าน ทรงได้รับพระพรยิ่งนัก

สันตะมารีย์ พระมารดาพระเจ้า
โปรดภาวนาเพื่อลูกทั้งหลายผู้เป็นคนบาป
บัดนี้และเมื่อจะตาย อาแมน

บทต่อจากนี้เป็นบทที่ภาวนากับแม่พระเช่นกันค่ะ
แต่ละคนจะชอบไม่เหมือนกัน เมื่อคุณอ่านแล้วคิดว่าคุณคงจะรู้ว่า
บทไหนที่คุณแสวงหาอยู่

บทโปรดระลึกเถิด
โปรดระลึกเถิด พระแม่มารีย์พรหมจารีผู้โอบอ้อมอารี
แต่ไหนแต่ไรมายังไม่เคยได้ยินเลยว่า ผู้ที่มาพึ่งพา ขอความช่วยเหลือ
และความคุ้มครองจากพระแม่ จะถูกพระแม่ทอดทิ้ง
ลูกมั่นใจดังนี้ จึงรีบมาเฝ้าพระมารดา พรหมจารีแห่งพรหมจารีทั้งหลาย
ลูกเป็นคนบาป มาคร่ำครวญอยู่เฉพาะพระพักตร์ของพระแม่
ข้าแต่พระมารดาแห่งพระวจนาตถ์ โปรดอย่าเมินเฉยต่อวาจาของลูก
แต่โปรดฟังและประทานตามที่ลูกวอนขอด้วยเทอญ อาแมน

บทวันทาพระราชินี
วันทาพระราชินี พระแม่ผู้ทรงเมตตากรุณา
ทรงเป็นชีวิต ความอ่อนโยนและความหวังของลูกทุกคน
ลูกผู้เป็นลูกหลานที่ถูกเนรเทศของเอวา ขอวันทา ร้องหาพระแม่
ถอนใจคร่ำครวญ ร่ำไห้ในเหวน้ำตานี้
โปรดเถิดพระแม่ผู้ทรงช่วยเหลือเกื้อกูลลูก
โปรดทอดพระเนตรเมตตามายังลูก
และเมื่อชีวิตเนรเทศนี้ผ่านพ้นไปแล้ว
โปรดแสดงให้ลูกเห็นพระเยซูพระบุตรผู้ทรงได้รับพระพร
ข้าแต่พระแม่ผู้เมตตากรุณา พระแม่ผู้โอบอ้อมอารี
มารีย์พรหมจารีผู้มีพระทัยอ่อนโยน

บทข้าแต่พระชนนีพระเจ้า
ข้าแต่พระชนนีพระเจ้า ลูกทั้งหลายหลบภัยมาพึ่งพระแม่
โปรดอย่าเมินเฉยต่อคำวอนขอในยามทุกข์ร้อนของลูก
แต่โปรดช่วยลูก ให้พ้นภัยทั้งสิ้นเสมอเถิด
พระมารดาพรหมจารีผู้ทรงได้รับพระพร
l2oLuNa

พุธ พ.ค. 04, 2011 10:27 am

ขอบคุณ พี่มากคับ ผมจะลอง ทำอย่างที่พี่แนะนำ จนตอนนี้ตื่นมา ผมยัง อยู่ในภวังค์ ของเขาเลย ตัดความคิด ไม่ได้ซะที ไม่รู้ทำไม ขอบคุณอีกครั้ง นะคับ
satoshi_b1

พุธ พ.ค. 04, 2011 11:06 am

เป็นอะไรที่มันเศร้ามากเลยนะครับ แต่ก็จะเป็นกำลังใจนะ ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังคุยกันอีกหรือป่าว ความรัก มันไม่มีเหตุผลหรอกนะ อันที่จริงคุณไม่น่าจะพูดว่าเป็นเพื่อนกันเลย เพราะมันทำให้เค้าคิดไปอีกแบบหนึ่ง น่าจะพูดให้เค้าคิดว่าเค้าไม่น่าทำแบบนี้รู้สึกผิด แต่มันเป็นเรื่องธรรมดาที่ผู้ชายมักมองคนอื่นทั้งที่จับมือเรา แต่ใจเค้าอยู่กับเรามันก็ดีแล้วนี้ สู้ ๆ นะ ให้รักนี้สมหวังจะคอยเป็นกำลังใจให้ พระเจ้าส่งมาให้คุณแล้วคุณก็ควรดูแลให้ดีเท่าที่จะทำใด้
l2oLuNa

พุธ พ.ค. 04, 2011 1:40 pm

ตอนนี้ยังคุยกันบ้างครับ นานๆที เขาไปจีบคนนู้นนี้และ อยากได้คนนู้น คนนี้ แต่ที่ผมตัดสินใจบอกว่าเป็นเพื่อนนั้น เพราะ ตลอดระยะเวลาที่ ผ่านมา เค้าพยายามเหวี่ยง ผมทุกวิถีทางเพื่อให้ผมทนไม่ได้ เช่น การว่าหยาบคาย ใช้อารมณ์แปรปรวน จีบคนอื่นต่อหน้าผม บอกว่าเค้าคือสีดำ ต่อไปนี้เค้าจะเดินทางสายมาร และเพราะเค้าไม่กล้าบอกเลิก และเสียดายผม แต่ทุกครั้งที่เค้ากระทำ ผมได้ถามเสมอว่ายังรัก ผมปะ เค้าบอกว่า รัก แต่คำพูดกับการกระทำตรงข้ามกันสิ้นเชิง เพราะคำที่เค้าบอกว่า รัก ผมเลยยอมที่เชื่อใจ และอดทน เพื่อที่จะรักษาคำว่า เรา
**ตอนนี้ ผมแค่บอกได้ว่า ผมทรมานใจ ที่ยังตัดใจไม่ได้ มันฝังใจเหลือเกิน** หรืออาจจะเป็นเพราะผมยังอ่อนแอ แต่ผมหวังว่าสักวัน ผมจะต้องแข็งแรงเข้มแข็ง และ สามารถดำเนินชีวิตต่อไปได้ เพราะก่อนหน้าที่ผมจะเจอเค้าผมไม่มีเคยคิดมีใครเลย ผมได้แต่คิดว่าสักวัน พระองค์คงจะประทานมาให้ และ เหมือนพรหมลิขิตที่ได้พบกัน อีกอย่างเค้านับถือ คริสต์ ด้วยแต่เป้น พี่น้องโปรแตสแตนท์เรา ผมเลยเชื่อว่า คนนี้แหละพระองคืประทานมาให้ และผมก้อเลย คิดว่าผมจะรักษาให้นานที่สุด เพื่อที่จะไม่ให้พระองค์ผิดหวัง
ผมได้แต่หวังว่า ให้เค้าเจอคนดี ให้เจอคนที่เค้ารัก และไม่ทำให้เสียใจ และขอพรจากพระองค์ให้เขา มีความสุข และอย่าไ้ด้เคืองพระทัย เพราะเค้าเลย
weewie

พุธ พ.ค. 04, 2011 4:11 pm

เราเคยเป็นสมาชิกของเว็บนี้ตั้งแต่เปิดแรกๆเลย แล้วก็ต้องห่างออกไปเพราะไปทำงานต่างจังหวัดแล้วไม่มีคอมส่วนตัว แล้วก็ต้องกลับมาที่นี่อีกครั้งเมื่อปีที่แล้ว เพราะ คนรักแอบไปมีคนอื่น พอจับได้ก็ขอเลิกกับเราเลย เกือบ 7 เดือนที่นอนร้องไห้เกือบทุกวัน ไม่ใช่ว่าตัดใจไม่ได้ แต่เสียใจที่ตัวเองต้องมาเจอเรื่องแบบนี้ พอเวลาผ่านไปมันก็เริ่มคิดได้ว่า "ทำไมguต้องมาเสียใจกับเรื่องที่guไม่ได้เป็นคนผิดด้วยวะ มันทิ้งguนะ ต้องดีใจสิที่ชีวิตหลุดพ้นจากคนไม่จริงใจซักที" เท่านั้นแหละ ชีวิตก็กลับมาร่าเริงเหมือนเก่า มากกว่าเก่าอีก สวยขึ้อีกต่างหาก ก๊ากกก!!! แล้วคนในบอร์ดนี่ก็ให้กำลังใจเรามากๆด้วย มันเลยช่วยได้เยอะเลย

จำไว้นะคะ ใครไม่รักคุณ แต่พระเจ้ารักคุณนะ ท่านอาจไม่ได้มาพูดกับคุณด้วยตัวของท่านเองเหมือนกับคนที่เคยบอกรักคุณ และท่านก็จะไม่มีวันบอกคำว่า เลิกที่จะรัก กับคุณอย่างแนนอนค่ะ

เข้มแข็งไว้นะคะ พระเป็นเจ้าทรงคุ้มครองคุณค่ะ :s012:
l2oLuNa

พุธ พ.ค. 04, 2011 4:45 pm

ขอบคุณมากคับ ............ :s008:
satoshi_b1

พุธ พ.ค. 04, 2011 9:14 pm

ตอนนี้ผมก็กำลังมีปัญหาเหมือนคุณ แต่ผมวางใจในพระเจ้า ถ้ามันใช่พระองค์ก็จะให้เราได้คู่กัน ผมไม่รู้ว่าแฟนผมคิดยังงัย บ้างครั้งเค้ามักพูดว่าเธอไม่เข้าใจฉัน ก็คนเราจะเข้าใจอะไรได้ทุกเรื่องก็ไม่ใช่จิงป่ะ แต่วันนี้ผมพยายามเข้าใจเค้า รักเค้าเหมือนที่พระเจ้ารักเรา ผมจะพยายามทำแบบนั้นแม้ว่าไม่รู้ว่าจะได้เจอกันอีกหรือป่าว ขอให้ผมกับเค้าเป็นคู่กันและรักกันด้วยเทอญ :s015:
l2oLuNa

พุธ พ.ค. 04, 2011 10:08 pm

satoshi_b1 ขอพระเจ้าอวยพร นะคับ และก้อ มองโลกในแง่ดี เข้าไว้ ทำเป็นไม่รู้ ไม่เห็น คิดว่าเราอยู่ด้วยกันก้อมีความสุขแล้ว สู้ ๆ นะคับ// ส่วนความรัก ของผม นั้น คงเป็นไปไม่ได้อีก แล้ว ความรู้สึก ของเค้าและผม ตอนนี้เหมือนกับ มากกว่าเพื่อน แต่ไม่ใช่แฟน เพราะเค้า เจ้าชู้ ผม ณ ตอนนี้ได้แต่ปล่อยวาง และอวยพร ขอให้เค้าเจอแต่สิ่งดี
satoshi_b1

พุธ พ.ค. 04, 2011 10:16 pm

ตอนนี้ผมทุกข์ใจมาก ไม่รู้ว่าเค้าคิดยังงัยกับผม หรือคิดเป็นแค่ของเล่นสำหรับเค้ากันแน่ คำว่ารักที่ออกมาจากปากเค้ามันคืออะไร ผมพึ่งบอกเลิกเค้า แต่มันเป็นแค่อารมณ์ตอนนั้น แต่ใจจริงผมไม่อยากเลิกหรอก เมือว่าผมยืนคุยกับแฟนเก่า ไม่รู้ว่าเค้าจะเข้าใจผิดหรือป่าว ผมเห็นเค้ามองผมแปลก ๆ วันนี้ผมไปที่ห้องเค้า ไม่อยู่ดูเหมือนจะไม่กลับบ้านด้วย เพราะที่นอนไม่ยับเลยและผ้าหม่ยังอยู่ที่เดิม ทำให้ผมคิดมากวันนี้มานั่งเล่นเน็ตเพื่อลืมเค้า
TVE

พุธ พ.ค. 04, 2011 11:49 pm

ผมเองก็ทนทุกข์กับเรื่องความรักมาตั้งกะ เดือน พ.ย. ปีที่ผ่านมา เศร้ามาก และเศร้าคนเดียว

แต่ตอนนี้มันจบแล้วครับ มันมีแต่ความชื่นชมยินดี พระเยซูคือแสงสว่างในชีวิตจริงๆ :s021:
HOLY DANCE

อาทิตย์ พ.ค. 08, 2011 10:55 pm

เห็นใจครับ เข้าใจความรู้สึก ว่าอยากอยู่กับเขาตลอดไป แต่ไม่สามารถทำได้... ผมจะสวดให้นะครับ.... คนหัวอกเดียวกัน
ตอบกลับโพส