เหนื่อยหน่าย

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
sakda88

อังคาร ส.ค. 02, 2005 8:26 am

เหนื่อยหน่าย หลังจากได้อ่านหนังสือ กุญแจแห่งความเจริญรุ่งเรือง
หลังจากได้ดูเบื้องหลังการถ่ยทำภาพยนต์ลามก
หลังจากได้รับผลกระทบจากความขัดแย้งของคนในบ้าน
หลังจากได้รับข้อมูลต่าง ๆ เกี่ยวกับโลก

ขอบพระคุณพระเจ้าที่ทรงรักและนำทางชีวิตของลูก
ลูกขอโมทนาคุณพระองค์ผู้ทรงสรรพานุภาพ
เสวยราชย์และดำรงชีพตลอดนิรันดร

กรุณาภาวนาเผื่อผมด้วยครับ :-\ :-[ :-\
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

อังคาร ส.ค. 02, 2005 9:55 am

จะภาวนาเผื่อนะครับผม

หนังสือและสื่อแบบนั้นเป็นช่องทางให้จิตเราหวั่นไหว และจิตตกได้นะครับ เราอย่าเปิดช่อทางให้มารได้มีโอกาศทำร้ายเราได้ไม่ว่ากรณีใดๆก็ตาม

หลังจากได้อ่านหนังสือ กุญแจแห่งความเจริญรุ่งเรือง
/// ไม่เคยอ่านครับ แตพอเดาได้ว่าคงเกี่ยวกับใฝ่หาเรื่องลาถยศชื่อเสียงเงินทอง ซึ่งสิ่งเหล่านั้นก็จะมีวันเสื่อมสาย แม้ตายไปก็เอไปไม่ได้ แต่ทรัพย์สมบัติที่มีค่ายิ่งกว่านั้นคือทรัพย์สมบัตในสวรรค์

หลังจากได้ดูเบื้องหลังการถ่ยทำภาพยนต์ลามก
/// ไปดูมาได้อย่างไรครับ - - สื่อประเภทนี้ทำให้เราเข้าสู่บาปได้ง่ายมากที่สุดนะครับผม

หลังจากได้รับผลกระทบจากความขัดแย้งของคนในบ้าน
///ขอความรักของดวงพระหฤทัยคู่ของพระเยซูเจ้าและของแม่พระ มีชัยชนะต่อความเกลียดชังความขัดแย้งกันเหนือดวงใจของมนุษย์ทุกคนเทอญ

หลังจากได้รับข้อมูลต่าง ๆ เกี่ยวกับโลก
/// จงอยู่ในโลก แต่อย่าเป็นของโลก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Ot@
~@

อังคาร ส.ค. 02, 2005 12:37 pm

โลกคือที่ๆวุ่นวายครับ
พระคือที่ที่สงบครับ

เมื่อเราเหนื่อยหนายเต็มที ผมขอแนะนำให้อธิฐานแล้วก็สวดมทนตืฮะ สงบ+ปลงขึ้นเยอะ :D
Holy
Defender of lawS

อังคาร ส.ค. 02, 2005 3:10 pm

คส 3:1-4
ถ้าท่านทั้งหลายกลับคืนชีพพร้อมกับพระคริสตเจ้าแล้ว ก็จงใฝ่หาแต่สิ่งที่อยู่เบื้องบนเถิด ณ ที่นั้นพระคริสตเจ้าประทับเบื้องขวาของพระเจ้า จงคิดถึงแต่สิ่งที่อยู่เบื้องบน อย่าพะวงถึงสิ่งของบนแผ่นดินนี้ เพราะท่านทั้งหลายตายไปแล้วและชีวิตของท่านก็ซ่อนอยู่กับพระคริสตเจ้าในพระเจ้า เมื่อพระคริสตเจ้า องค์ชีวิตของท่านจะทรงสำแดงพระองค์ เมื่อนั้นท่านจะปรากฏพร้อมกับพระองค์ในพระสิริรุ่งโรจน์ด้วย

คส 3:5-17 กฎความประพฤติโดยทั่วไปของคริสตชน
ท่านทั้งหลายจงปราบโลกีย์วิสัยในตัวท่าน คือการผิดประเวณี ความลามก กิเลสตัณหา ความปรารถนาในทางชั่วร้าย และความโลภซึ่งเป็นเหมือนการกราบไหว้รูปเคารพอย่างหนึ่ง โลกีย์วิสัยเหล่านี้นำการตัดสินลงโทษของพระเจ้าลงมายังผู้ดื้อรั้น ครั้งหนึ่งท่านก็เคยเป็นเช่นนี้เคยดำเนินชีวิตในกิเลสตัณหาเหล่านี้ แต่บัดนี้ ท่านจงขจัดทุกอย่าง คือความโกรธ ความโมโหร้าย การปองร้าย การสาปแช่ง และการพูดหยาบคาย อย่าพูดเท็จต่อกัน ท่านทั้งหลายได้ปลดเปลื้องวิสัยมนุษย์เก่า ๆ และการกระทำตามวิสัยมนุษย์เก่า ๆ นั้นแล้ว สวมใส่วิสัยมนุษย์ใหม่ที่ได้รับการปรับปรุงใหม่เพื่อมุ่งไปหาความรู้ตามภาพลักษณ์ขององค์พระผู้สร้าง ดังนั้น การเป็นชาวกรีก หรือชาวยิว การเข้าสุหนัตหรือไม่เข้าสุหนัต การเป็นอนารยชนหรือชาวสิเธีย การเป็นทาส หรือเป็นคนอิสระไม่สำคัญอีกต่อไป ที่สำคัญก็คือพระคริสตเจ้าผู้ทรงเป็นทุกสิ่งในทุกคน ท่านเป็นผู้ที่พระเจ้าทรงเลือกสรร เป็นผู้ศักดิ์สิทธิ์และเป็นที่รักของพระองค์ จงเห็นอกเห็นใจกัน จงมีความใจดี ความถ่อมตน ความอ่อนโยนและความพากเพียรอดทนเป็นเสมือนเครื่องประดับตน จงผ่อนหนักผ่อนเบาซึ่งกันและกัน หากมีเรื่องผิดใจกันก็จงยกโทษกัน องค์พระผู้เป็นเจ้าทรงให้อภัยความผิดของท่านอย่างไร ท่านก็จงให้อภัยแก่เขาอย่างนั้นเถิด แต่สิ่งที่สำคัญกว่าสิ่งใดก็คือ ความรัก ซึ่งรวมเราไว้เป็นหนึ่งเดียวกันอย่างสมบูรณ์ ขอให้สันติสุขของพระคริสตเจ้าครอบครองดวงใจของท่าน พระเจ้าทรงเรียกท่านทั้งหลายให้รวมเป็นกายเดียวกันก็เพื่อจะได้บรรลุถึงสันติสุขนี้เอง จงระลึกถึงพระคุณนี้เถิด ขอพระวาจาของพระคริสตเจ้าสถิตอยู่ในท่านอย่างเต็มเปี่ยม จงสอนและตักเตือนกันด้วยปรีชาญาณ จงขอบพระคุณพระเจ้าโดยการขับร้องบทเพลงสดุดี เพลงสรรเสริญ และบทเพลงศักดิ์สิทธิ์ต่าง ๆ จากใจจริง ท่านจะพูดเรื่องใดหรือทำกิจการใด ก็จงพูดจงทำในพระนามของพระเยซู องค์พระผู้เป็นเจ้า เป็นการขอบพระคุณพระเจ้าพระบิดาโดยทางพระองค์เถิด
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

อังคาร ส.ค. 02, 2005 3:48 pm

วางใจ หลังจากได้อ่านพระคัมภีร์ และ หนังสือศรัทธา
หลังจากได้ดูThe Passion of the christ
หลังจากได้สวดภาวนาเพื่อผลกระทบจากความขัดแย้งของคนในบ้าน
หลังจากได้พลีกรรมเพื่อเหตุการณ์ต่าง ๆ เกี่ยวกับโลก

มธ 6:25-34 ความวางใจในพระเจ้า
sakda88

พุธ ส.ค. 03, 2005 5:21 am

ขอบคุณสำหรับคำหนุนใจ *thx
ผมมีความรู้สึกวิตกที่จะสูญเสียสิ่งที่ได้มาทั้งที่รู้อยู่ว่าทุกสิ่งมาจากพระเจ้าและวันหนึ่งพระองค์ก็จะเอาคืนไปตามแต่น้ำพระทัย ผมขอบพระคุณพระเจ้าและไม่อยากจากสิ่งที่ได้มาแต่มันเป็นไปได้หรือ ???
การได้มากับการเสียไปเป็นของคู่กันเสมอ ผมยอมรับมัน ยอมรับความเป็นคู่ของโลกนี้ ถึงกระนั้นก็ตามผมก็ยังมีความต้องการอย่างมากที่จะให้สิ่งที่ผมต้องการคงอยู่ต่อไปและสิ่งที่ไม่ต้องการไม่เกิดขึ้น เป็นความต้องการที่ขัดกับปกติวิสัยของโลกมาก ทั้ง ๆ ที่รู้อยู่
อะไรคือสิ่งที่ผมมีความรู้สึกวิตกกังวลจริง ??? อนาคตต่างหากล่ะ
ผมมองดูขอทาน คนจรจัด ผมมักอิจฉานิด ๆ ที่เขาสามารถอยู่ได้ในสภาพนั้นและขณะเดียวกันก็มีความรู้สึกไม่มั่นคงต่องานที่ทำ มีงานน้อยเกินไป ความน่าขบขันของชีวิต ;D มากไปก็บ่น น้อยไปก็วิตกกังวล

ข้าแต่พระผู้เป็นเจ้าโปรดประทานสติและปํญญากับข้าพระองค์ให้รู้จักที่จะอยู่ ณ ขณะนี้ และจัดการเรื่องราว ณ ขณะนี้ รับรู้ความรู้สึก ณ ขณะนี้ และสามารถปล่อยวางมันได้และถ้ายังปล่อยวางไม่ได้ก็ขอให้สามารถอยู่กับมันอย่างสงบสันติ ผมขอคำภาวนา คำอธิษฐาน จากทุกท่านด้วยครับ ด้วยความวางใจในพระคริสต์ (โปรดเถิดพระเจ้าข้า โปรดให้ข้าพระองค์วางใจในพระองค์อย่างแท้จริง โปรดเถิดพระเจ้าข้า โปรดเถิดพระเจ้าข้า โปรดเถิดพระเจ้าข้า )
แก้ไขล่าสุดโดย sakda88 เมื่อ พุธ ส.ค. 03, 2005 5:22 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
จอมนางกระบี่เดี่ยว

พุธ ส.ค. 03, 2005 1:27 pm

โห LL ชอบที่ LL โพสต์มากเลย หนุนใจดีแท้

สู้ต่อไปไอ้เขี้ยวเงิน
toffysweety

พุธ ส.ค. 03, 2005 8:10 pm

เราทุกคนในโลกนี้ต่างมีความเหนื่อยหน่าย
ทั้งสิ้น ขอให้คุณสู้ต่อไปเหมือนทุกๆคนที่นี่
อย่างน้อยคุณก็ยังมีคนรักคุณนะคะ
;)
sakda88

พฤหัสฯ. ส.ค. 04, 2005 12:18 am

ผมรู้ว่าผมวางใจในพระเจ้าน้อยเหลือเกิน
ความเชื่อก็น้อยเหลือเกิน
และยังทำบาปเดิม ๆ ซ้ำแล้วซ้ำเล่า
แก้บาปแล้วแก้บาปอีก
หรือผมไม่สำนึกเสียใจในบาปนั้นอย่างแท้จริง
หรือผมขาดคนหนุนใจ

โปรดภาวนาเผื่อผมในเรื่องเหล่านี้ด้วย
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

พฤหัสฯ. ส.ค. 04, 2005 12:25 am

sakda88 เขียน: ผมรู้ว่าผมวางใจในพระเจ้าน้อยเหลือเกิน
ความเชื่อก็น้อยเหลือเกิน
และยังทำบาปเดิม ๆ ซ้ำแล้วซ้ำเล่า
แก้บาปแล้วแก้บาปอีก
หรือผมไม่สำนึกเสียใจในบาปนั้นอย่างแท้จริง
หรือผมขาดคนหนุนใจ

โปรดภาวนาเผื่อผมในเรื่องเหล่านี้ด้วย
ระลึกใว้เสมอว่า รอยเท้าทุกฝีเก้าที่คุณำลังจะย่ำลงไปนั้น ขอให้คุณทรงวอนขอพระเยซูเจ้าและแม่พระทรงย่ำใว้ก่อนแล้ว เพื่อคุณจะได้เดินตามรอยที่พระองค์และแม่พระทรงนำไปจนตลอดชีวิต :)
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ส.ค. 04, 2005 1:23 am

ไปแก้บาปซ้ำๆ ยังดีกว่าไม่แก้เลยคะ

มองโลกด้วยดวงตาแห่งความสุขคะ มองหาด้านดีของมัน
อย่ามองแต่ด้านเลวร้ายที่ทำให้หัวใจห่อเหี่ยว
New lamb
~@

พฤหัสฯ. ส.ค. 04, 2005 8:10 am

~@Little lamb@~ เขียน: ไปแก้บาปซ้ำๆ ยังดีกว่าไม่แก้เลยคะ

มองโลกด้วยดวงตาแห่งความสุขคะ มองหาด้านดีของมัน
อย่ามองแต่ด้านเลวร้ายที่ทำให้หัวใจห่อเหี่ยว
สนับสนุนคำพูดของ LLค่ะพยายามค้นหาในด้านที่ดีของโลก และในโลกที่เราอยู่ทุกวันนี้ก็แค่ในระยะเวลาสั้นๆเท่านั้น ทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุด สวดบ่อยๆค่ะ เพราะการสวดจะทำให้ใจคุณสนิทกับพระมากขึ้น และคุณจะละอายในการทำบาป ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอพระเจ้าอวยพรคุณค่ะ :D
sakda88

ศุกร์ ส.ค. 05, 2005 10:07 am

*thx มาก ๆ สำหรับที่คนที่หนุนใจครับ
พื้นที่แห่งนี้ช่วยผมได้มากทีเดียวครับ *yes *no1
ติดต่อ:

ศุกร์ ส.ค. 05, 2005 11:43 pm

ยินดีรับใช้คะ
ตอบกลับโพส