เกลียดการจากลาจังเลยค่ะ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
Praew

อาทิตย์ ส.ค. 07, 2005 3:37 pm

ไม่ชอบเลย เวลาเราได้รู้ว่า จะต้องจากคนที่เรารักไป ไม่ว่าจะเป็น เพื่อน พ่อแม่ หรือ คนที่เรารู้จัก โดยเฉพาะการจากลา ที่ไม่รู้เลยว่าจาได้พบกันอีกเมือ่ไหร่ แง้ๆๆๆๆ ทำไมเวลาพบ ต้องมีจากด้วยง่าคะ T-T เฮ้อ..... :-[
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

อาทิตย์ ส.ค. 07, 2005 3:49 pm

เพื่อพิสูจน์ความรักที่เรามีให้กันและกันครับ

เหมือนเราในโลกนี้เป็นการลาจากชั่วคราวของเรากับพระเป็นเจ้าเพื่อพิสูจน์ความรักของเรากับพระองค์ว่าจะมั่นคงแค่ไหน หากเรารักพระองค์มั่นคงแล้วเมื่อครั้งเราได้กลับไปหาพระองค์ไปเจอหน้ากับพระองค์ เราจะมีแต่ความชื่นชมยินดีเพราะความรักที่เราให้กับพระองค์นั้นมั่นคง

เช่นเดียวกันครับการจากลากับคนที่เรารักนั้นเพื่อพิสูจน์ความรักแท้ที่เรามีต่อกัน เพื่อเป็นการแยกว่า ใครรักแท้และใครรักไม่แท้ เพราะคนที่รักแท้ไม่ว่าเขาจะอยู่ที่ใดเขาก็ยังรัก แต่คนไม่รักแท้นั้นเมื่อมีปัญหาความห่างไกลมารบกวนความรักก็สั่นคลอน ดังนั้นสำหรับรักแท้แล้วแน่นอนย่อมมีอุปสรรค์ต่างๆนาๆมาขัดขวางแต่นั่นก็ไม่สามารถพรากความรักของเราที่มีให้ต่อคนรักของเราที่จากกันไป(ซึ่งไม่รู้จะได้พบกันเมื่อไหร่)ได้ครับ :D
แก้ไขล่าสุดโดย พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ เมื่อ อาทิตย์ ส.ค. 07, 2005 3:50 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Jeab Agape
~@

อาทิตย์ ส.ค. 07, 2005 8:20 pm

ลูกของพระเจ้า ค่อนข้างโชคดี เพราะว่าไม่ว่าเราอยู่ไกลกันกี่ล้านไมล์ เราก็อยู่ภายใต้พระหัตถ์ของพระเจ้าเดียวกัน เราผูกพันกับคนที่เรารัก ด้วย การอธิษฐานภาวนา

บางทีการอยู่ห่างไกล เป็นการเตรียมพร้อมให้เราเป็นคนที่มีความรับผิดชอบ
การอยู่ไกลคนที่เรารัก ช่วยให้เราเห็นคุณค่าของความรัก
การอยู่ไกลคนที่เรารัก เราจะรู้จักใช้เวลา อย่างคุ้มค่า
การอยู่ไกลคนที่เรารัก ช่วยให้เรา แข็งแกร่งขึ้น
การอยู่ไกลคนที่เรารัก ช่วยให้เรา เป็นคนที่ใช้การได้

เพราะว่าพระเจ้าทรงมีพระประสงค์ ที่จะฝึกฝน คุณ แบบนี้

ขอให้ติดสนิทกับพระเจ้า แสวงหาการช่วยเหลือจากพระองค์ ทุกเวลาฮะ
แก้ไขล่าสุดโดย Jeab Agape เมื่อ อาทิตย์ ส.ค. 07, 2005 8:21 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

จันทร์ ส.ค. 08, 2005 1:31 am

จำไว้เสมอว่า ไม่มีการลาจากที่ถาวรคะ

เราจะได้พบกันอีก
แม้การตายก็ยังไม่ใช่ถาวร

เพราะเราจะได้เจอกันอีกในสวรรค์ 8)
Batholomew
~@

จันทร์ ส.ค. 08, 2005 11:22 am

เห็นด้วยกับน้องเจี๊ยบครับ

ผมเองก็ไม่ค่อยได้อยู่กับแฟนเหมือนกันครับ
เราเจอกันแค่อาทิตย์ละครั้ง ครั้งละ 3 วัน นอกนั้นเราต้องโทรหากันตลอดครับ

เหตุผลที่น้องเจี๊ยบบอกมา คื สิ่งที่พระเป็นเจ้าต้องการให้เรารู้คุณค่าของความรักครับ
ตอบกลับโพส