ขอคำภาวนาให้เพื่อนด้วยค่ะ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mminnano
ติดต่อ:

อาทิตย์ ก.ย. 11, 2011 6:20 pm

รบกวนทุกคนช่วยภาวนาให้ด้วยนะคะ เพื่อนเรา และเรากำลังลำบากมากกกกก โดยเฉพาะเพื่อนเรา เค้าเป็นคนไทยที่ไปอยู่ต่างประเทศตั้งแต่เด็ก แต่ตอนนี้เขากลับมาอยู่เมืองไทย เค้าจึงมีโอกาสได้รู้จักศาสนาคาทอลิกอยู่บ้าง แต่ไม่ค่อยลึกซึ้งมากนัก เราจึงพยายามดึงเขากลับมาหาพระ และคอยช่วยเหลือเขาอยู่เสมอ และสวดให้เขาเสมอ แต่ตอนนี้เรา และเขาลำบากมากกกก และเราเชื่อว่า ถ้าทุกคนช่วยกันภาวนาเพื่อเรา และเพื่อนของเรา เขาจะต้องได้รับการบรรเทา และช่วยเหลือจากพระเจ้าแน่นอน จึงขอรบกวนช่วยภาวนาเพื่อเขา และเราด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
s.gabriel

อังคาร ก.ย. 20, 2011 1:30 pm

คืนนี้คุณและเพื่อนจะอยู่ในคำภาวนาของผมครับ ขอพระเจ้าอวยพรให้ฟันฟ่าอุปสรรคไปได้ครับ :s012:
ตอบกลับโพส