ขอถามทางไปวัดเซนต์หลุยส์ สาทร หน่อยค่ะ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
Anna Singsa

จันทร์ ต.ค. 17, 2011 2:53 pm

วันพรุ่งนี้จะไปวัดเซนต์หลุยส์ น่ะค่ะ อยากทราบว่า ต้องเดินทางไปอย่างไร
ด้วยรถประจำทางสายไหน หรือ แบบสะดวกที่สุด
อยู่สมุทรปราการค่ะ

ปล.จะพาแม่ไปร่วมมิสซาค่ะ
ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำตอบนะคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
salvation7
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

จันทร์ ต.ค. 17, 2011 3:56 pm

สมุทรปราการฝั่งไหนแถวไหน??? ค่ะ....
ถ้าจาก ปากน้ำ ผ่านสำโรง แนะนำขึ้นรถไฟฟ้า BTS จะสะดวกกว่า ขึ้นต้นสาย สถานีแบริ่ง ตีตั๋วมาที่
สถานีรถไฟฟ้าสุรศักดิ์

จากสถานีแบริ่ง มาลงที่สยามเปลี่ยนขบวนไปวงเวียนใหญ่ ลงสถานีไฟฟ้าสุรศักดิ์
พอถึงสถานีเดินลงมาดูป้ายเส้นทางอีกทีก็ได้ ไปทางรพ.เซนต์หลุยส์ (วัดจะติดกับรพ.เลยค่ะ) ตรงทางลงบันได ถ้าจำไม่ผิดลงมาเลี้ยวขวา เดินย้อนไปสักเล็กน้อย ลงบันไดใหญ่ จะเห็นก่อสร้างโรงแรม เดินย้อนไปเลยค่ะ เดินไปเรื่อย ๆๆ จะเห็นสถานฑูต และเดินอีกนิดจะเห็นวัดค่ะ

ถ้าเดินไม่ไหว แนะนำลงฝั่งตรงข้ามจะมี 2 แถว 1256 หรือ 1526 (จำเบอร์สลับกัน ไม่แน่ใจว่าเบอร์ไหน) จำง่าย ๆๆ มี 2 แถวแดง รถจะขับตรงไปเรื่อย ๆๆ แล้วจะชิดขวาเพื่อ u-tune ตรงไฟเลี้ยวตรงนั้น จะเห็นรพ.บางรัก จะตรงมานิดหนึ่ง จะเลี้ยวเข้าซอย ซ้ายมือ ให้ลงตรงนี้ จุดสังเกตุ ธนาคารกสิกรไทยหน้าปากซอยเลย และเดินตรงไปตามถนนใหญ่ จะถึงรพ.เซนต์หลุยส์ จุดสังเกตุบริเวณหน้ารพ. ก็จะพบ s&p ธนาคารทหารไทย ธนาคารไทยพาณิชย์ และก็วัด

ถ้าไม่แน่ใจ ติดต่อผ่าน Email : salvations777@gmail.com
Anna Singsa

จันทร์ ต.ค. 17, 2011 4:29 pm

ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ
ตอบละเอียดมากเลย
ขอพระอวยพรนะคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Kichinto
ติดต่อ:

อังคาร ต.ค. 18, 2011 6:42 pm

คุณไวท์ เก่งเรื่องข้อมูลอยู่แล้ว ไว้ใจได้
ตอบกลับโพส