คิดยังไงกับการมีเพื่อนในBBคะ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
pianississimo
ติดต่อ:

เสาร์ พ.ค. 12, 2012 12:57 pm

ปกติเราใช้โทรศัพท์BBเพือเช็คเมล ตามเฟสบุค ตามงานตางๆของเรา ซึ่งคนรอบข้างเรา ไม่ว่าจะเพื่อนหรือแฟนก็ไม่มีใครใช้BB มีแค่รุ่นน้องเราแค่คนเดียวเท่านั้นที่ใช้

พอใช้ๆไปก็เริ่มจะอยากมีเพื่อนมากขึ้น เลยแอดใครก็ไม่รู้มา ทั้งคนไทย ทั้งต่างชาติ

เรายอมรับนะว่าเรามีแฟนแล้ว แต่บางทีก็เผลอใจไปบ้างเหมือนกัน ทีมีคนเทคแคร์เราเป็นห่วงเราได้ดีกว่าแฟน

มันรู้สึกแปลกทีหลายครั้งเราคุยจนสนิทกับใคร แล้วจู่ๆเขาก็ลบพินเราทิ้ง ทั้งบล็อค ปิดกั้นทุกอยาง ทั้งที่คุยกันมานาน ก็ไมเข้าใจเหตุผลว่าเพราะอะไร

หรือพระเจ้าจะทดสอบเราและดลใจเราคะ ว่า ไม่ควรนอกใจคนที่เรารัก เพราะมันไม่ดี

เราติดนิสัยแบบนี้ทุกครั้ง และผลที่ตามมาก็เหมือนเราถูกคนอื่นทอดทิ้งทุกครั้ง ไม่มีใครรักเราจริง แคร์เราจริงเท่ากับแฟนของเรา

ตอนนี้ไม่สบายใจเลย

แต่ก็สมควรกับสิงที่เราทำแล้วละ... อีกใจก็ยังนึกดีใจ ที่ยังไงแฟนเราก็ไม่ทิ้งเรา เขายังคงรักเราเสมอ มีแต่เรานั่นแหละที่จิตใจไม่ปกติเอง

เห้อ!!
ภาพประจำตัวสมาชิก
rosa-lee

เสาร์ พ.ค. 12, 2012 7:12 pm

ตาสว่าง ใจสว่าง ซื่อสัตย์ต่อกัน พระอวยพรมากๆค่ะ.... :s007:
nerine

อาทิตย์ พ.ค. 13, 2012 9:40 pm

มีเพื่อนมากก็ดีค่ะ แต่เพื่อนในที่นี่ เป็นแค่เพื่อน แชท ไม่มีใครจริงใจ ไปได้เท่ากับพระเจ้าของเราหรอกค่ะ
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

อังคาร พ.ค. 15, 2012 12:33 am

คุณก็รู้อยู่แล้วนิคะ ว่าไม่ดี
แค่เริ่มคิดว่าเผลอใจไป ก็ผิดแล้วค่ะ
การเผลอใจ ก็เป็นจุดเริ่มของการนอกใจนั่นแหละค่ะ

ถ้าควบคุมความรู้สึกของเราไม่ได้ ก็อย่าคิดเล่นกับไฟค่ะ

ขอพระเจ้าอวยพร
Valkyrie Zero Number

อังคาร พ.ค. 15, 2012 12:33 pm

มันไม่เกี่ยวเลยว่าจะคุยหรือติดต่อกันทางไหน มาก่อนหรือมาหลัง

แต่มันเป็นเรื่องของ "หัวใจ" "ความซื่อสัตย์" และ "ความสุขในรัก"

.....ไม่ได้หมายความว่าให้นอกใจนะ แต่ต้องถามใจตัวเองดี ๆ และอย่ารีบด่วนตัดสิน จนกว่าจะพิสูจน์หัวใจตนเองได้อย่างแท้จริง

ความรักน่ะนะ ใช้แพทเทิร์นหน้าหลัง บนล่าง ซ้ายขวา ไม่ได้หรอก...... แต่สำคัญคือ ถ้าเรารู้ตัวว่ารักใคร ก็ไม่ควรที่จะนอกใจ หรือถ้าหักห้ามใจลำบากก็ควรปรึกษาแฟนเดิมของเรา และมันเท่ากับเป็นการพิสูจน์รักแท้ไปในตัวด้วย

"ตัวจริง" เป็นได้ทั้งคนที่มาก่อน หรืออาจเป็นคนที่มาหลัง "แต่ก็เป็นได้แค่หนึ่งเดียว"

เรื่องนี้ ก่อนอื่นต้องจำไว้ว่า "อย่า "เผลอใจ" แต่จง "ถามใจ" ให้ได้คำตอบก่อน
tuztiz

พุธ พ.ค. 23, 2012 10:07 am

ถ้าการหาเพื่อนคุย เพื่อนแชท เพื่อ แค่เหงา ขำ ๆ ก็ทำเถอะค่ะ
ถ้าอยู่ในความพอดี และ ความดีงาม
เพื่อน พวกนั้นก็แค่คนจร มาในโลกของตัวหนังสือ
ความจริงใจ ก็อาจพอจะพบได้
แต่ว่า การใส่ใจที่เป็นพิเศษ ก็แหงซิ มาเจอออนอยู่ พินยังอยู่ก็ทัก แต่หาได้ผูกใจไม่
อยู่กับโลกความจริงให้มากซะนิดนะคะ อย่าไปติดมาก :s008: โฮะๆๆ มันช้ำ

คนเจ็บเพราะโลกออนไลน์ + แชท + ตัวหนังสือ กันมาเยอะแล้ว
เราเองก็เป็น แต่พอเรา คิดให้ห่าง และ ต่าง

จะแชทไปเพื่อ อะไร
คุย กับพระ ดีกว่า รู้แน่ๆ ว่าพระองค์รักเรา รอฟังเราอยู่เสมอ
ขอยกตัวอย่าง จากข้อความที่พระองค์เคยตรัสไว้กับ แคทาลีน่า รีวาซ
จากคำแปลหนังสือ The Holy Mass นะคะ

“เราอยู่กับลูกตลอดเวลาที่ลูกต้องการให้เราอยู่นั่นแหล่ะ ถ้าหากลูกพูดคุยกับเราตลอดวัน เรารับฟังลูกเวลาที่ลูกพูดกับเราระหว่างทำงานบ้าน เราอยู่กับลูกตลอดเวลา ลูกนั่นแหล่ะเป็นฝ่ายที่จากเราไปเมื่อเลิกมิสซา หรือเมื่อวันฉลองบังคับสิ้นสุดลง ลูกถือวันของพระเจ้าก็จริงและตอนนี้ก็หมดหน้าที่ของลูกแล้ว ลูกไม่ได้คิดหรอว่า เราอยากมีส่วนร่วมกับชีวิตครอบครัวของลูก"

คุยกับพระแทนซิคะ ไม่มีวันเสียใจ กลับได้พลังกลับมาน๊า
ตอบกลับโพส