อยากเล่าให้ฟังค่ะ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
yui

เสาร์ ส.ค. 27, 2005 12:58 am

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณพี่ๆก่อนเลยที่ส่งหนังสือมาให้ ได้รับแล้วนะคะขอบคุณมากๆค่ะ

พอดียุ้ยเพิ่งกลับมาบ้าน ก็เห็นกล่องพัสดุที่พวกพี่ส่งมาให้ แล้วก็มีซองพัสดุอีกห่อหนึ่งวางอยู่ข้างๆ เป็นของหมอดูชื่อดังคนหนึ่งที่ส่งมาให้ยุ้ยประจำ( เบื่อมากๆ ) ยุ้ยก็แกะกล่องของพวกพี่ก่อนแล้วก็แกะซองของหมอดูคนนั้น ก็กำลังจะดูว่า อืม.....จะมาทำนายอะไรให้เราเสียตังค์อีกนะ จากนั้น พรึบ! ไฟก็ดับทันที

ก็เลยได้เทียนวันเกิดเล่มน้อยๆมาอันหนึ่งพอจุดอ่าน เพราะว่าจดหมายของหมอดูนั้นมีแต่ 4 แผ่นก็เลยจะอ่านก่อนในเนื้อความเค้าบอกว่า

ในวันที่ 3 กันยายนเป็นวันคืนเดือนมืดซึ่งจะมีอิทธิพลต่อดวงในเรื่องความรักของยุ้ยเป็นอย่างมาก เค้าบอกว่าจะทำพิธีเสริมดวงชะตาของยุ้ยเป็นพิเศษในเรื่องของความรัก และเค้าบอกว่ายุ้ยเป็คนที่มีสัมพิเศษและกำลังมีดวงในเรื่องความรัก...

ใช่ค่ะ คือยุ้ยเองเป็นคนที่มีความสามารถในการทำนายโชคชะตามาตั้งแต่เด็กโดยที่ไม่ต้องศึกษา แล้วตอนนี้ก็มีคนมาชอบยุ้ยเยอะมากทั้งผู้หญิง ผู้ชาย ทอม ??? ในเนื้อความจดหมายเค้าให้ยุ้ยส่งเศสผ้าไม่ก็เส้นผมของยุ้ยมาให้ พร้อมกับใบสั่งทำพิธีว่าต้องการให้เค้าเสริมดวงให้ทั้งหมดเป็นเวลากี่เดือน มี 3 เดือน 6 เดือน 1 ปี แค่3 เดือนก็หลายพันบาทแล้วค่ะ อ่านจบเทียนก็หมดพอดี พอดีว่าเป็นช่วงประมาณ 5 โมงเย็นเลยไม่มือเท่าไหร่ แต่ว่าฝนตกฟ้าก็เลยค่อนข้างจะมืดค่ะ...

ยุ้ยอ่านจบก็เฉยๆนะแต่ก็อยากรู้นิดหน่อยว่าถ้าตบรับไปจะเป็นยัง เด้าจะเปลี่ยนแปลงชีวิตยุ้ยได้จริงมั้ย จากนั้นยุ้ยก็หยิบหนังสือที่พวกพี่ส่งให้มาดู พอมองรูปพระบิดาบนหน้าปกเท่านั้นแหละ น้ำตาร่วงเลย เพราะว่าแสงที่มีน้อยนิดในตอนนั้น ยุ้ยกลับมองเห็นหน้าท่านอย่างชัดเจนแม้จะอยูในความมืด ที่สำคัญ พอยุ้ยนึกถึงคำทำนายของหมอดูคนนั้นเค้าบอกว่าเค้าจะช่วยในเรื่องความรัก ต้องเสียค้าทำนาย มีระยะเวลาด้วยว่าต้องการกี่เดือน

แต่พระบิดาของเรากลับไม่ต้องการอะไรเลยเลย เงินทอง หรืออะไรก็ตามที่ท่านต้องการจะได้เราถึงจะได้รับสิทธิพิเศษมากกว่าคนอื่น ไม่มีเวลาจำกัด ไม่มีข้อแม้อะไรเลย ท่านขอแค่พียงให้เรารักท่านเหมือนที่ท่านรักเราเท่านั้นเอง แค่นี้เราก็ได้รับสิทธิพิเศษในเรื่องของความรักแล้ว ไม่ใช่ยุ้ยคนเดียว ทุกคนที่รักท่าน ได้รับความรักตอบทุกคน

เรื่องแค่นี้เอง ทำไมยุ้ยจะทำไม่ได้

ยุ้ยเองถึงจะมีความสามารถในเรื่องทำนาย แต่ตั้งแต่จำความได้แทบจะไม่ทำนายให้ตัวเองเลย ชอบให้ปล่อยไปตามธรรมชาติมากกว่า และต่อจากนี้ ยุ้ยจะไม่ทำนายโชคชะตาให้ตัวเองแน่นอน เพราะว่า ยุ้ยต้องการให้ทุกอย่างเป็นไปตามความต้องการของพระบิดา ถ้าคำทำนายของหมอดูคนนั้นเป็นจริง ขอให้ดวงความรักของยุ้ยอยู่ที่พระองค์ได้มั้ย ให้ท่านรักยุ้ยมากกว่าเดิมและให้ยุ้ยรักท่านมากขึ้น แต่ถ้าจะเเป็นดวงเนื้อคู่ ก็ของให้ความรักของพระองค์เป็นผู้ประทานคนดีๆมาให้ยุ้ย ขอให้โชคชะตาในคืนเดือนมืด กลายเป็นคืนที่เต็มไปด้วยแสงสว่างด้วยความรักของพระองค์

ยุ้ยจะได้รับความรักตรงนั้นมั้ยคะ......

ขอให้ทุกคนที่รักในพระองค์ได้รับสิ่งดีๆจากพระองค์ แค่มีพระองค์เท่านั้น เราก็ไม่รู้สึกต้องการอะไรแล้วค่ะ ยุ้ยรู้สึกอย่างนี้นะ

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ส่งหนังสือมาให้ ทุกคนในเว็ป แม้ว่าจะต่างเพศต่างวัย

ขอให้ทุกคนโชคดีในเรื่องความรักทุกๆคน....ขอบคุณมากค่ะ

ด้วยรักในพระคริสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy
Defender of lawS

เสาร์ ส.ค. 27, 2005 1:13 am

:'( อยากจะบอกว่าผมเคยผ่านประสบการณ์คล้ายๆแบบนี้มาแล้ว เมื่อวันที่เข้าใจอิสระจากพระเจ้าอย่างแท้จริง แล้วในกรณีของผม ทุกสิ่งที่หมอดูทำนาย ไม่มีอะไรสำเร็จไปเลยนับแต่วันที่ปฎิญาณถวายชีวิตให้พระเยซูเจ้าทรงนำ ตรงข้าม ชีวิตผมกลายเป็นไปตามพระประสงค์หมดทุกอย่าง ผมเชื่อเลยว่าพระเจ้าไม่ได้ปล่อยชีวิตผู้ที่ทรงเรียกให้เป็นไปตามยถากรรมแล้ว หากแต่ทรงกำหนดใหม่ตามน้ำพระทัยพระองค์ และตั้งแต่นั้นผมไม่เคยดูหมอดูอีกเลย แม้แต่การทำนายสั้นๆตามนิตยสาร ผมหัวเราะใส่มันทั้งหมดว่า ชีวิตฉันเดินตามพระเยซูอยู่เฟ้ย ไม่มีใครรู้อนาคตฉันแล้ว นอกจากพระองค์

แล้วผมก็รู้สึกเป็นอิสระที่สุดในชีวิตนับแต่นั้น

ขอฝากพระวาจาบทนี้ครับ

กท 4:1-11 บุตรของพระเจ้า
จะพูดอีกนัยหนึ่งว่า ตลอดเวลาที่ทายาทคนหนึ่งยังเป็นเด็ก เขาก็ไม่แตกต่างอะไรจากทาสเลย ทั้ง ๆ ที่เป็นนายของทรัพย์สินทั้งหมด เขายังต้องถูกผู้ปกครองและผู้จัดการควบคุมดูแลจนกว่าจะถึงเวลาที่บิดากำหนดไว้ พวกเราก็เช่นเดียวกัน เมื่อยังเป็นเด็ก เราก็เป็นทาสของบรรดาจิตที่ควบคุมโลกนี้อยู่ แต่เมื่อถึงเวลาที่กำหนดไว้ พระเจ้าทรงส่งพระบุตรของพระองค์ให้มาบังเกิดจากหญิงผู้หนึ่ง เกิดมาอยู่ใต้ธรรมบัญญัติ เพื่อทรงไถ่ผู้ที่อยู่ใต้ธรรมบัญญัติ และทำให้เราได้เป็นบุตรบุญธรรม ข้อพิสูจน์ว่าท่านทั้งหลายเป็นบุตรก็คือพระเจ้าทรงส่งพระจิตของพระบุตรลงมาในดวงใจของเรา พระจิตผู้ตรัสด้วยเสียงอันดังว่า
Buddy.

เสาร์ ส.ค. 27, 2005 1:13 am

God has touched your heart na ja.. :) I was touched by the Father through that book too.. .... :)

You've come to the right way ja... :)
-Rei-
ติดต่อ:

อาทิตย์ ส.ค. 28, 2005 1:45 am

ขอให้ยึดมั่นในความเชื่อไว้นะคะ
ไม่มีใครพิเศษเท่าพระบิดาของพวกเราอีกแล้ว

ไม่ได้ทรงเรียกร้องให้เราทำตามระเบียบมากมาย
ไม่ได้ทรงเรียกร้องเงินทองหรือการตอบแทนใดๆ
เพียงแค่ความรักที่มีให้พระองค์เท่านั้น

ก็ทรงพร้อมที่จะให้เราเรียกว่า พระบิดา
Nihil
~@
ติดต่อ:

อาทิตย์ ส.ค. 28, 2005 2:24 am

เป็นกำลังใจให้คุณยุ้ยมั่นคงในความรักต่อองคืพระผู้เป็นเจ้าเสมอไปด้วยครับ *ok
พ่อเราใจดีสุดแล้ว พระองค์รักเราแบบไม่มีเงื่อนไขอย่างหาที่สุดมิได้อยู่แล้ว อิ ๆ ;D
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

อาทิตย์ ส.ค. 28, 2005 10:10 pm

*no1

มีพระเจ้าพียงพอคะ

น้องยุ้ยไม่ต้องกลัวเลยจ๊ะ
พระเจ้าทรงสร้างทั้งดวงดาว จัดกรวาล
ทุกอย่างอยู่ภายใต้อำจของพระองค์ทั้งนั้น

หมอดู ก็ หมอดูเถอะ
เจอพระบิดาเข้าไปก็ต้องเผาตำราจ๊ะ
internazionale7

อังคาร ส.ค. 30, 2005 6:58 pm

ใช่ครับ ได้ยินคุณพ่อบอกว่าการที่เราไปดูหมอดู ก็แสดงว่าเราไม่ได้ไว้วางใจในพระองค์ครับ
fizzy vippie

อังคาร ส.ค. 30, 2005 10:59 pm

หมอดู = หมอเดา คือว่าพวกเนี่ย มั่ว ซัก 99% ค่ะ

มีเพียงส่วนน้อยมากๆที่ พระผู้เป็นเจ้าทรงเผยให้รู้เรื่องในอนาคต

เชื่อในพระผู้เป็นเจ้าก็เพียพอแล้ว เราจะรู้สึกสงบเอง
เราจะเลิกอยากรู้อยากเห็นเรื่องของวันพรุ่งนี้ไปเลย
ฝากทั้งชีวิตและทุกๆอย่างไว้กับพระ แล้วจะสบายใจเองค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย fizzy vippie เมื่อ อังคาร ส.ค. 30, 2005 11:00 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
โกจ๋อ
.
.

อังคาร ส.ค. 30, 2005 11:06 pm

Holy เขียน: เมื่อวันที่เข้าใจอิสระจากพระเจ้าอย่างแท้จริง แล้วในกรณีของผม ทุกสิ่งที่หมอดูทำนาย ไม่มีอะไรสำเร็จไปเลยนับแต่วันที่ปฎิญาณถวายชีวิตให้พระเยซูเจ้าทรงนำ ตรงข้าม ชีวิตผมกลายเป็นไปตามพระประสงค์หมดทุกอย่าง
เห็นด้วยงับ เคยโดนทำนายว่า ตรงเนี้ย ทำไปก็ไม่ได้หรอก จะมีเพื่อนยากด้วย ก่อนจะมาเจอพระเจ้า ผมก็เหมือนนะ เพราะผมคิดว่า ทุกอย่างต้องไปเป็นตามคำทำนาย ผคือสมัยก่อนก็เชื่อจนมันจะเข้าชีวิตอะงับ)
แต่พอเจอพระ เพื่อนก็เริ่มมีนะ(จนมีพ่อทูนหัว ดูสิ) คำทำนายน่ะ มาจากซาตาน มันจะชอบให้เชื่อมัน แล้วก็ตกเป็นทาสของมันนะผมว่า เชื่อในพระดีกว่างับ มีพระ ชีวิตแย่ๆก็ดีได้นะ
Junior Boy

เสาร์ ก.ย. 17, 2005 6:42 pm

Believe in God
ตอบกลับโพส