ขอคำภาวนาครับ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
namoun47

เสาร์ ต.ค. 05, 2019 3:31 pm

ผมขอพี่น้องคริสตังทุกท่าน ช่วยภาวนาเพื่อผม ด.ช.ทรงสร้าง สุวรรณมณี หน่อยนะครับ ผมเป็นนักเรียนเรียนคำสอนอยู่(เตรียมรับศีล)ที่วัดน.เวนันซีโอ จ.เพชรบุรีครับ ตอนนี้ผมเริ่มสวดสายประคำบ่อยๆ แต่ผมรู้สึกเหมือนถูกจิตชั่วประจญครับ ผมอยากจะเป็นลูกที่ดีของพระเป็นเจ้า แต่ผมรู้สึกเหมือนถูกจิตชั่วครอบงำครับ คือในหัวผมมันชอบคิดไม่ดีมากๆเลยกับพระเป็นเจ้า แม่พระ และนักบุญ(ทั้งๆที่ใจจริงๆแล้วไม่ได้อยากคิดเลยครับ) จึงเรียนขอพี่น้องช่วยภาวนาเพื่อผม ด.ช.ทรงสร้าง สุวรรณมณีหน่อยนะครับ ขอบคุณทุกๆท่านครับ
ตอบกลับโพส