ผมกำลังแสวงหาอะไรอยู่?

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
sakda88

ศุกร์ พ.ย. 18, 2005 9:14 pm

ผมกำลังแสวงหาอะไร ผมกำลังแสวงหาอะไร
พระเจ้าทรงประทานธุรกิจที่ก้าวหน้าให้แต่
ผมก็ไม่รู้ว่ามันจะดีอย่างนี้ไปอีกนานเท่าไร
ข้าแต่พระเป็นเจ้าลูกขอขอบพระคุณพระองค์
และลูกปรารถนาที่ให้ธุรกิจของลูกดีขึ้นเรื่อย ๆ
จนกว่าลูกจะจากโลกนี้ไป โปรดบอกลูกเถิดว่าลูก
ควรทำเช่นไร และใช้ทรัพย์ที่พระองค์ประทานให้
อย่างไร เพื่อให้มีอยู่ตลอดไป โปรดบอกลูกเถิดว่า
ลูกควรดำเนินชีวิตเช่นไรต่อไป ?
ลูกขอพระองค์ในนามขององค์พระเยซูคริสตเจ้า
อาแมน
แก้ไขล่าสุดโดย sakda88 เมื่อ ศุกร์ พ.ย. 18, 2005 9:15 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Prod Pran
Defender of lawS

เสาร์ พ.ย. 19, 2005 6:38 am

มัทธิว 6

6:25 "เหตุฉะนั้น เราบอกท่านทั้งหลายว่า อย่ากระวนกระวายถึงชีวิตของตนว่า จะเอาอะไรกิน หรือจะเอาอะไรดื่ม และอย่ากระวนกระวายถึงร่างกายของตนว่า จะเอาอะไรนุ่งห่ม ชีวิตสำคัญยิ่งกว่าอาหารมิใช่หรือ และร่างกายสำคัญยิ่งกว่าเครื่องนุ่งห่มมิใช่หรือ
6:26 จงดูนกในอากาศ มันมิได้หว่าน มิได้เกี่ยว มิได้ส่ำสมไว้ในยุ้งฉาง แต่พระบิดาของท่านทั้งหลาย ผู้ทรงสถิตในสวรรค์ทรงเลี้ยงนกไว้ ท่านทั้งหลายมิประเสริฐกว่านกหรือ
6:27 มีใครในพวกท่านโดยความกระวนกระวาย อาจต่อชีวิตให้ยาวออกไปอีกสักศอกหนึ่งได้หรือ
6:28 ท่านกระวนกระวายถึงเครื่องนุ่งห่มทำไม จงพิจารณาดอกไม้ที่ทุ่งนาว่า มันงอกงามเจริญขึ้นได้อย่างไร มันไม่ทำงานมันไม่ปั่นด้าย
6:29 แต่เราบอกท่านทั้งหลายว่ากษัตริย์ซาโลมอนเมื่อบริบูรณ์ด้วยสง่าราศี ก็มิได้ทรงเครื่องงามเท่าดอกไม้นี้ดอกหนึ่ง
6:30 แม้ว่าพระเจ้าทรงตกแต่งหญ้าที่ทุ่งนาอย่างนั้น ซึ่งเป็นอยู่วันนี้และรุ่งขึ้นต้องทิ้งในเตาไฟ โอ ผู้มีความเชื่อน้อย พระองค์จะไม่ทรงตกแต่งท่านมากยิ่งกว่านั้นหรือ
6:31 เหตุฉะนั้นอย่ากระวนกระวายว่า จะเอาอะไรกิน หรือจะเอาอะไรดื่ม หรือจะเอาอะไรนุ่งห่ม
6:32 เพราะว่าพวกต่างชาติแสวงหาสิ่งของทั้งปวงนี้ แต่ว่าพระบิดาของท่านผู้ทรงสถิตในสวรรค์ทรงทราบแล้วว่า ท่านต้องการสิ่งทั้งปวงเหล่านี้
6:33 แต่ท่านทั้งหลายจงแสวงหาแผ่นดินของพระเจ้า และความชอบธรรมของพระองค์ก่อน แล้วพระองค์จะทรงเพิ่มเติมสิ่งทั้งปวงเหล่านี้ให้
6:34 "เหตุฉะนั้น อย่ากระวนกระวายถึงพรุ่งนี้ เพราะว่าพรุ่งนี้คงมีการกระวนกระวายสำหรับพรุ่งนี้เอง แต่ละวันก็มีทุกข์พออยู่แล้ว

:) ;) :D ;D

ข้าแด่พระบิดาเจ้า ขอให้ คุณศักดาแสวงหา

แสวงหาแผ่นดินของพระเจ้า และความชอบธรรมของพระองค์ก่อน แล้วพระองค์จะทรงเพิ่มเติมสิ่งทั้งปวงเหล่านี้ให้ อาเมน ;)
tin

เสาร์ พ.ย. 19, 2005 10:01 pm

ก่อนจะรุ้จักพระ คุณรู้จักตัวเองดีแค่ไหน
Junior Boy

เสาร์ พ.ย. 19, 2005 10:24 pm

ติณ เขียน: ก่อนจะรุ้จักพระ คุณรู้จักตัวเองดีแค่ไหน
พูดถูก....
sakda88

จันทร์ พ.ย. 21, 2005 5:59 am

ข้าแต่พระเป็นเจ้า
ข้าพระองค์มีความเชื่อและความไว้วางใจในพระองค์น้อยเหลือเกิน
โปรดเพิ่นพูนสิ่งเหล่านี้แก่ข้าพระองค์ด้วยเถิดพระเจ้าข้า
ข้าแต่พระเยซูคริสตเจ้าและพระแม่มารีย์โปรดช่วยลูกด้วยเถิด
อาแมน
ขอคำภาวนาเผื่อผมด้วย
ขอบคุณครับ
จอมนางฯ(ขี้เกียจล็อกอิน)

จันทร์ พ.ย. 21, 2005 11:31 am

ไปเข้าเงียบเลย อาการอย่างนี้ ต้องไปเข้าเงียบ วันเดียวก็ได้
sakda88

อังคาร พ.ย. 22, 2005 1:47 pm

ขอคำแนะนำเรื่องการเข้าเงียบด้วยครับ ???
จอมนางกระบี่เดี่ยว

อังคาร พ.ย. 22, 2005 3:22 pm

ต๊ายย จะกลายเป็น พีอาร์ไปแล้วนะเนี่ย

02-3549091-4 ค่ะ ลองถามดู เป็นเบอร์บ้านเซเวียร์ เขาจะจัดโปรแกรมให้ตามความเหมาะสม เสาร์อาทิตย์ก็ได้ หรือไม่ก็แค่วันเดียว

การเข้าเงียบ ก็คือ การพักผ่อนอยู่กับพระอย่างเงียบ ๆ ค่ะ เราจะได้ยินเสียงพระมากขึ้น เหมาะกับคนที่กำลังแสวงหาคำตอบให้กับชีวิตค่ะ ลองดูนะคะ รับรองได้ผลดีค่ะ

ติดต่อได้ผลหรือไม่ได้ผลยังไง ก็ IM มานะคะ
Unlikelihood

อังคาร พ.ย. 22, 2005 4:03 pm

6:33 แต่ท่านทั้งหลายจงแสวงหาแผ่นดินของพระเจ้า และความชอบธรรมของพระองค์ก่อน แล้วพระองค์จะทรงเพิ่มเติมสิ่งทั้งปวงเหล่านี้ให้
ชอบบทนี้ครับ ;)
ภาพประจำตัวสมาชิก
Holy

พุธ พ.ย. 23, 2005 2:52 pm

อย่าคิดมากครับ พระเจ้าเท่านั้นกำหนดทุกอย่าง และไม่มีใครล่วงรู้พระประสค์หรอกครับ อย่าเชื่อใครที่บอกว่ารู้อนาคต หรือบอกให้ถือเคล็ดถือลาง แล้วจะเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ พระเจ้าเท่านั้นที่ทรงกระทำให้ทุกอย่างเป็นไปตามพระประสงค์

จงเชื่อแต่ผู้ที่ควรเชื่อครับ
sakda88

ศุกร์ ธ.ค. 09, 2005 7:55 pm

สิ่งหนึ่งที่ผมกำลังขอจากพระเจ้าคือได้พบกับผู้ที่ต้องการมีรายได้เพิ่มขึ้น
~@Little lamb@~
ติดต่อ:

ศุกร์ ธ.ค. 09, 2005 9:27 pm

sakda88 เขียน: สิ่งหนึ่งที่ผมกำลังขอจากพระเจ้าคือได้พบกับผู้ที่ต้องการมีรายได้เพิ่มขึ้น

แปลว่าอะไรคะ???

คุณกำลังหาคนทำงานพิเศษรึคะ?? ???
sakda88

เสาร์ ธ.ค. 10, 2005 9:46 pm

ใช่แล้วครับ ผมกำลังหาคนทำงานพิเศษ

ขณะนี้ผมกำลังขอความเข้มแข็งจากพระผู้เป็นเจ้าให้สามารถดำเนินชีวิตในแต่ละวันได้

เช้าวันนี้ที่บ้าน ผมได้ช่วยลูกแมวตัวหนึ่งที่ตกลงท่อน้ำขนาด 6 นิ้ว ลึก 8 เมตรได้ ผมคาดว่าช่วยไม่ได้ซะแล้ว ขอขอบคุณพระเจ้าที่ในที่สุดก็ช่วยได้ แต่ให้นึกถึงความตายขึ้นมาตลอดวัน
ความไม่แน่นอนของชีวิต
แก้ไขล่าสุดโดย sakda88 เมื่อ เสาร์ ธ.ค. 10, 2005 9:47 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Ot@
~@

เสาร์ ธ.ค. 10, 2005 9:51 pm

sakda88 เขียน: ใช่แล้วครับ ผมกำลังหาคนทำงานพิเศษ

ขณะนี้ผมกำลังขอความเข้มแข็งจากพระผู้เป็นเจ้าให้สามารถดำเนินชีวิตในแต่ละวันได้

เช้าวันนี้ที่บ้าน ผมได้ช่วยลูกแมวตัวหนึ่งที่ตกลงท่อน้ำขนาด 6 นิ้ว ลึก 8 เมตรได้ ผมคาดว่าช่วยไม่ได้ซะแล้ว ขอขอบคุณพระเจ้าที่ในที่สุดก็ช่วยได้ แต่ให้นึกถึงความตายขึ้นมาตลอดวัน
ความไม่แน่นอนของชีวิต
สงสารแมว :'( คงอึกอัดน่าดู
แก้ไขล่าสุดโดย Ot@ เมื่อ เสาร์ ธ.ค. 10, 2005 9:51 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
sakda88

เสาร์ ธ.ค. 17, 2005 10:51 am

Holy เขียน: อย่าคิดมากครับ พระเจ้าเท่านั้นกำหนดทุกอย่าง และไม่มีใครล่วงรู้พระประสค์หรอกครับ อย่าเชื่อใครที่บอกว่ารู้อนาคต หรือบอกให้ถือเคล็ดถือลาง แล้วจะเป็นอย่างนั้นอย่างนี้ พระเจ้าเท่านั้นที่ทรงกระทำให้ทุกอย่างเป็นไปตามพระประสงค์

จงเชื่อแต่ผู้ที่ควรเชื่อครับ

ขอคำภาวนาเพื่อให้ความเชื่อของผมเพิ่มพูนขึ้นด้วยครับ
sakda88

พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 10:48 am

การทำบุญใช่การแบกหนี้ให้คนอื่นด้วยหรือเปล่า ???

ผมพบว่าตนเองเป็นทุกข์มากและเบื่อหน่ายมากกับคนที่มายืมเงินและไม่ยอมใช้คืน
การปฏิเสธทำให้ไม่สบายใจนัก และในระยะยาวให้ผลที่ดีกว่ามากนัก

เช้าวันนี้มีคนมายืมเงินทั้งที่ของเดิมยังใช้คืนไม่หมด
ปฏิเสธไปทำให้ไม่สบายใจนัก เขาทยอยใช้คืนอยู่แต่มาขอเพิ่มอีกแล้ว

ผมไม่สบายใจกับการปฏิเสธคนและเป็นทุกข์ใจเมื่อให้คนอื่นยืมเงิน

ผมพบว่าการปฏิเสธการให้ยืมเงินให้ผลที่ดีกว่าในระยะยาว
การปฏิเสธการค้ำประกันให้ผลดีกว่าในระยะยาว

การทำบุญมันจบเป็นครั้ง ๆ และเป็นไปตามความสามารถของเรา
แต่หนี้มันเกินความสามารถของเรามันถึงเป็นหนี้

ความทุกข์เกิดจากเราไปแบกภาระหน้าที่ของคนอื่น ???
หรือไม่จัดการภาระหน้าที่ของเราเองให้เรียบร้อย ???
แก้ไขล่าสุดโดย sakda88 เมื่อ ศุกร์ ม.ค. 06, 2006 1:09 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
sakda88

พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 10:47 pm

เงินไม่ได้ทำให้เราสุขหรือทุกข์
และไม่มีความหมายอะไรเลยเมื่อมีมากพอ
และเท่าไหร่ละถึงจะพอ ?
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 11:25 pm

อืม....เข้าใจคะ เพราะโดนเหมือนกัน
ไอ้เรื่องยืมเงินเนี่ย

วันนี้ก็เพิ่งจะมีคนมายืม
วันนี้LLตั้งใจจะใจแข็ง ไม่ให้สักบาท เพราะเข็ดว่าทุกคนที่มายืม
แทบจะไม่คืนกันเลย ทวงก็โกรธ แอบด่าลับหลังอีกต่างหาก

แต่วันนี้คนที่มาขอยืม เล่าเรื่องเหตุจำเป็นไป น้ำตาพราก ๆ
LLก็ใจอ่อนอีก ทั้ง ๆ ที่ตัวเองก็ไม่ได้มีมากมายหนักหนา
เลยให้ยืมอีกจนได้ แต่LL ให้ยืมแบบตัดครึ่งเลย
เขาขอมาเท่าไหร่ ให้ครึ่งเดียว

ลองเอาแบบนี้สิคะ
ให้ยืมเท่าที่ให้ได้ เอาแบบเราไม่ลำบาก

การทำบุญก็ให้ทำตามลิมิตที่เราให้ได้
อย่าให้เกินตัว และให้ในจำนวนที่เราสบายใจ (ถ้ามันจะเชิด)

วันนี้LL ให้ไปครึ่งเดียว แต่ก็สบายใจ
เพราะได้ช่วยเขา (เท่าที่ช่วยได้)
และเราไม่เดือดร้อนมากกับจำนวนนั้น

มีผู้ใหญ่คนหนึง่ที่LL รู้จัก
เขาก็โดนแบบนี้เหมือนกัน บ่อยด้วย ตอนนี้เวลาใครมายืมตังค์
เขาจะบอกว่า...เอาไปเท่านี้ (เท่าที่เขาพอใจจะให้ ไม่ใช่ตามจำนวนที่คนยืมจะเอา)
แล้วบอกว่า..จะคืนก็คืน ไม่คืนก็ไม่ต้องคืน

ถ้าให้เขายืมแล้ว อย่าคิดมากคะ
คิดมากแล้วไม่ได้บุญหรอก ทำใจเถอะคะ
ถ้าคุณทำใจว่าจะให้เขายืมแล้ว คุณก็ต้องทำใจว่าจะโดนเชิดด้วย
สมัยนี้ไม่มีใครมีเงินถุงเงินถัง
เขายืมเพราะไม่มี ดังนั้น...อย่าคิดว่า...เขาจะมีปัญญาเอามาคืน

จำไว้คะ....ให้เฉพาะที่ให้ได้ อย่าให้เกินตัวเรา
แก้ไขล่าสุดโดย Anonymous เมื่อ พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 11:31 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 11:29 pm

เรื่องความพอของเงิน

ไม่ได้อยู่ที่จำนวนว่าต้องมากเท่าไหร่คะ

อยู่ที่คุณใช้ยังงัยต่างหาก

+++++++++++++++++++++++

มีพอกิน ไม่มีหนี้ ก็พอแล้ว

แต่มีเกินพอกิน พอให้ฟุ่ยเฟือย อยากได้ของหลายอย่าง มันก็ชักจะไม่พอ
Holy

พฤหัสฯ. ธ.ค. 22, 2005 11:58 pm

ลองอ่านพระวาจาบทนี้ครับ

2คร 8:12
ถ้าเรามีน้ำใจ พระเจ้าก็พอพระทัยรับสิ่งที่เราบริจาคตามที่เรามี มิใช่ตามที่เราไม่มี การบริจาคมิได้มีจุดมุ่งหมายให้ท่านต้องยากจนลงในการช่วยเหลือผู้อื่น แต่มีจุดมุ่งหมายเพื่อความเสมอภาคกัน

2คร 9:7
แต่ละคนจงให้ตามที่ตั้งใจไว้ มิใช่ให้โดยนึกเสียดาย มิใช่ให้โดยฝืนใจ เพราะว่าพระเจ้าทรงรักผู้ที่ให้ด้วยใจยินดี

----ดังนั้น ถ้าต้องฝืนใจให้มันจะไม่กลายเป็นทำบุญแล้วครับ

ขอพระเจ้าประทานสันติสุขเสมอนะครับ
-*-St.GrEGoRY-*-

ศุกร์ ธ.ค. 23, 2005 11:09 am

ใจเย็นครับค่อยๆคิด พระองค์ทรงรับทราบแล้ว และพระองค์จะทรงประธานความสว่างมาให้แก้ท่านเองครับ
sakda88

จันทร์ ม.ค. 02, 2006 7:57 pm

เมื่อนึกถึงความตาย ทำไม ? เราต้องแสวงหาอะไรไปมากมาย
เมื่อนึกถึงชีวิต ทำไม ? เราไม่ใช้ศักยภาพของเราให้เต็มที่
Batholomew
~@

อังคาร ม.ค. 03, 2006 10:23 pm

ขอโทษนะครับคุณ sakda88

ผมเป็นคนหนึ่งนะครับ ที่อ่านกระทู้คุณมาโดยตลอด ผมไม่เข้าใจว่าสิ่งที่คุณกำลังทำอยู่นี้เพื่อจุดประสงค์อะไรหรอครับ ผมไม่เข้าใจ*?

ยน 2/13
เทศกาลปัสกาของชาวยิวใกล้จะมาถึง พระเยซูเจ้าเสด็จขึ้นไปยังกรุงเยรูซาเล็ม

ยน 2/14
ในบริเวณพระวิหาร พระองค์ทรงพบพ่อค้าขายวัว พ่อค้าขายแกะ พ่อค้าขายนกพิราบ และคนแลกเงินนั่งอยู่ที่โต๊ะ

ยน 2/15
พระองค์ทรงใช้เชือกเป็นแส้ ทรงขับไล่ทุกคนรวมทั้งแกะและวัวออกจากพระวิหาร ทรงปัดเงินกระจายเกลื่อนกลาด และทรงคว่ำโต๊ะของผู้แลกเงิน

ยน 2/16
แล้วตรัสแก่คนขายนกพิราบว่า 'จงนำของเหล่านี้ออกไป อย่าทำบ้านของพระบิดาของเราให้เป็นตลาด'

ด้วยความเคารพครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Batholomew เมื่อ อังคาร ม.ค. 03, 2006 10:24 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ติดต่อ:

อังคาร ม.ค. 03, 2006 10:38 pm

อืม...วันนี้ไม่ทราบว่าคุณsakda88ไปวัดพระจิตรึเปล่าคะ

เห็นคนหนึ่งเหมือนจะใช่คุณแต่ไม่แน่ใจ

เพราะเห็นคุณครั้งสุดท้ายคือ 1 ปีก่อน

ใช่รึเปล่าคะ??
sakda88

พุธ ม.ค. 04, 2006 10:51 pm

เมื่อวันอังคาร ผมไปวัดพระจิตครับ

ทำเพื่ออะไร ? เป็นวิธีระบายความทุกข์ใจนะครับไม่มีอะไรพิเศษ
และเป็นการย้ำเตือนตนเองให้ทำงานแต่หลายครั้งตัวเราเองก็สับสน
กับแนวทางที่กำลังทำอยู่ เหมือนกับสิ่งที่เราทำนั้นอาจจะยังไม่ใช่สิ่งที่
เราแสวงหาอยู่จริง ๆ มันก็เหมือนคุยกับตัวเอง หรือบ่นอะไรบางอย่างออกไป
ซึ่งแน่นอนอาจจะทำให้บางคนไม่พอใจบ้างก็เป็นเรื่องธรรมดา

และบางคนก็ให้ข้อคิดที่ดี
บางครั้งก็ได้ความคิดที่อาจจะแปลก ๆ ไปบ้างจากการกลับมาอ่านทบทวน

ผมยอมรับว่าตนเองไม่ใช่คนที่มีความเชื่อที่เข้มแข็งนัก

ความทุกข์ในโลกมีหลากหลายรูปแบบการระบายออกไปให้คนอื่นรับรู้บ้างเป็นสิ่งดี

เส้นทางการแสวงหาของแตละคนก็ไม่เหมือนกัน

ถ้าหากการระบายทุกข์ของผมทำให้บางคนไม่สบายใจหรือ
มีการตีความเป็นอย่างอื่นผมต้องขอโทษด้วย

ผมทำธุรกิจเครือข่าย แน่นอนย่อมมีความไม่สมหวังที่ทำให้กลัดกลุ้มอยู่บ้าง
และขณะเดียวกันก็นึกถึงสิ่งที่ผู้นำกลุ่มแนะนำก็โพสท์ให้กำลังใจตัวเอง

ทำนองว่าบ่นเอง ให้กำลังใจตนเองไป
Buddy

พุธ ม.ค. 04, 2006 10:58 pm

ลองปล่อยให้พระจิตเจ้าค้นใจคุณและบอกคุณว่า แท้จริงคุณต้องทำอะไร ตอนก่อนไปรับพระจิตก็ลองอธิฐานเรื่องนี้ดูนะคะ แต่ต้องทำใจให้ว่าง ไร้ความกังวลและวุ่นวายใดๆ นะคะ และก็แก้บาปก่อน เพื่ออำนวยความสะดวกให้พระจิตเจ้าทำงานได้ง่ายขึ้นในตัวคุณ :)
ติดต่อ:

พุธ ม.ค. 04, 2006 11:28 pm

อืม...งั้นคนใส่เสื้อสีเหลืองครีม ๆ คือคุณSakda88ใช่มั๊ยคะ?

ขออภัยนะคะ คือไม่แน่ใจ เลยไม่ได้ทัก
Batholomew
~@

พุธ ม.ค. 04, 2006 11:39 pm

เปล่าครับ
คือว่าผมไม่เข้าใจจุดประสงค์ของคุณเท่านั้นเองครับ ว่าจริง ๆ แล้ว ที่คุณโพสต์มาหมายถึงอะไรครับ
แต่ตอนนี้เข้าใจแล้วครับ

อย่างไรก็ตาม ผมก็ขอให้คุณประสบความสำเร็จนะครับ อย่าลืมว่าพระองค์ทรงรักคุณมากนะครับ
รับฟังคุณเสมอและดูแลคุณตลอดเวลานะครับ และผมเองจะเป็นกำลังใจให้อีกแรงนะครับ
sakda88

พฤหัสฯ. ม.ค. 05, 2006 7:00 am

Buddy เขียน: ลองปล่อยให้พระจิตเจ้าค้นใจคุณและบอกคุณว่า แท้จริงคุณต้องทำอะไร ตอนก่อนไปรับพระจิตก็ลองอธิฐานเรื่องนี้ดูนะคะ แต่ต้องทำใจให้ว่าง ไร้ความกังวลและวุ่นวายใดๆ นะคะ และก็แก้บาปก่อน เพื่ออำนวยความสะดวกให้พระจิตเจ้าทำงานได้ง่ายขึ้นในตัวคุณ :)
ถ้าไม่ลืมและได้ไปวัดพระจิตอีกครั้งตอนต้นเดือนจะทำตามที่แนะนำครับ *thx

และ Batholomew *thx ด้วยครับ
bomzaiya
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ม.ค. 05, 2006 8:03 am

ผมอยากให้คุณสวดภาวนาทุกวัน อย่างน้อย 1 สาย
และผมก็สวดให้คุณ วันละอย่างน้อย 1 สาย
... เอาอย่างงี้ละกัน
.........................
พระองค์จะอาศัย สายประคำนี้
คล้องดวงวิญญาณ เราเข้ากับพระเจ้าและแม่พระ
แล้วทุกสิ่งทุกอย่าง ก็จะมีหนทาง
และคำตอบให้กับคุณเอง
.....

ปล. คนรักการสวดภาวนา
ตอบกลับโพส