วิธีสวดสายประคำทำไงครับ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
DekZen

พุธ พ.ค. 17, 2006 7:05 pm

คือตอนนี้ที่ผมสวดผมก็ไม่รู้ถูกหรือผิด

เพราะเวลาไปวัดเขาก็สวดอีกแบบ ผมจะงงตอนจบนี่แหละครับ

เคยเห็นคนอื่นบอกว่าเวลาสวดสิรึพึงมีเม็ดสุดท้ายจบ

ให้สวดวันทาราชินี แล้วก็เยซู มารีอา ยอแซฟ

แล้วต่อด้วยโปรดระลึกเถิด แล้วก็สำคัญมหากางเขน แล้วก็จบอ่ะครับ

แต่เวลาไปวัดไม่เห็นมีสวด

ผมก็เลยอยากจะถามว่าจริงแล้ว ๆ แบบที่ถูกต้องควรเป็นแบบไหน

เอาตั้งแต่ต้นจนจบแบบละเอียดเลยนะครับ

ขอบคุณมากครับ สำหรับคนที่มาตอบ

ขอพระอวยพรนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
lovejesus(cap)

พฤหัสฯ. พ.ค. 18, 2006 12:36 pm

ตอนจบของการสวดสายประคำไม่มีรูปแบบที่แน่นอนครับ.....

เพราะแล้วแต่ศรัทธาของเราแต่ละคน.......บางคนก็อาจสวดสิริพึงมีแล้วก็จบ

.....แต่บางคนก็สวดวันทาพระราชินี.....หรือไม่ก็โปรดระลึกเถิด

.....ผมขอสรุปอย่างนี้ครับ ว่า บทสวดตอนจบของการสวดสายประคำ.....แล้วแต่ศรัทธาว่าเราจะสวดบทไหนปิดท้าย

....ถ้าคุณ..... อยากสวดสายประคำที่มีรูปแบบที่แน่นอนในตอนจบ........คุณก็อาจจะสวดบทสวดของพลมารีย์ เลยีโอมารี ดูนะครับ

เพราะว่าบางที คุณอาจจะได้ยินคนที่วัดสวดแบบนี้ก็ได้นะครับ

พระอวยพรครับ 8)
ภาพประจำตัวสมาชิก
BARKER BARBER

พฤหัสฯ. พ.ค. 18, 2006 6:35 pm

ลองไปที่ฟาติมาดินแดงสิครับ ครบสูตร ตามความต้องการครับ ;D
ตอบกลับโพส