ขอคำปรึกษาและคำภาวนา สำหรับงานใหม่ครับ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
TheGrace

พฤหัสฯ. ก.ย. 07, 2006 5:48 pm

พี่ ๆ น้อง ๆ ครับ หลังจากที่ผมเคยโพสต์กระทู้ เพื่อขอคำภาวนาในเรื่องงานใหม่ของผม
ในที่สุด วันนี้ก็มีบริษัทนึง โทรมารับผมเข้าทำงานแล้วครับ  แต่จนแล้วจนรอด ผมเองก็ยังอดกังวลใจไม่ได้อยู่ดี สิ่งที่กังวลคือ
  -  ขนาดของบริษัท  ผมเองทำงานบริษัทใหญ่ ๆ มาตลอด บริษัทปัจจุบันมีพนักงาน กว่าหมื่นคน เอาเป็นว่าเป็นบริษัทเครือข่ายโทรศัพท์มือถือที่ใหญ่ที่สุดในประเทศละกันครับ แต่กับบริษัทใหม่ เป็นบริษัทที่มีพนักงานแค่ 80 คน
  -  ตำแหน่งงาน กับตำแหน่งงานในระดับควบคุมงาน (หัวหน้างานครับ ไม่ถึงกับผู้จัดการ) กับงานใหม่จะต้องเป็นพนักงานที่ทำงานทั้งหมดเอง คือเนื่องจากเป็นบริษัทเล็ก จึงต้องทำงานทั้งหมดเอง ภายในคนเดียว
  -  ตัวงาน  ในบริษัทใหม่ ไม่มีระบบงานเลยครับ ผมเองต้องไปวางระบบงานใหม่ทั้งหมด
  -  ผู้บริหาร  เป็นชาวญี่ปุ่นครับ ขึ้นชื่อในเรื่องของความเขี้ยว

แต่สิ่งที่ผมจะได้รับคือ
  -  ผมได้กลับไปอยู่บ้าน ได้อยู่กับ พ่อ-แม่ ครอบครัว
  -  ผมได้เงินเดือนที่เพิ่มขึ้นพอสมควร ถึงแม้จะไม่มากมาย แต่รายจ่ายที่บริษัทใหม่คงน้อยกว่า เพราะอยู่ต่างจังหวัด

อยากขอคำภาวนาให้พระจิตเจ้า หรือพระวิญญานบริสุทธิ์ ทรงชี้ทางสว่างให้กับผมด้วยครับ ขอพระเจ้าทรงสำแดงหนทางที่ผมควรจะเดิน  ถ้าหากว่าผมไม่ควรเปลี่ยนงานใหม่ ขอให้มีเหตุการณ์เพื่อขัดขวางไม่ให้ผมได้ แต่หากงานใหม่เป็นงานที่ดี เหมาะสมกับผม ขอให้พระเจ้าทรงอวยพรให้กับผมด้วยครับ

ขอแรงภาวนา อธิษฐานของเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกคนด้วยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
~@Little lamb@~
Defender of lawS
Defender of lawS
ติดต่อ:

พฤหัสฯ. ก.ย. 07, 2006 7:09 pm

ขอพระเจ้าอวยพร และ ทรงนำทางเสมอจ๊ะ
Batholomew
~@

พฤหัสฯ. ก.ย. 07, 2006 11:39 pm

ขอพระเจ้าอวยพรนะครับ
อันตน
~@

ศุกร์ ก.ย. 08, 2006 8:48 am

พระอวยพรเช่นกันครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Acts 20:35 s
ติดต่อ:

ศุกร์ ก.ย. 08, 2006 12:13 pm

ปฐมกาล 1:31      //      พระเจ้าทอดพระเนตรสิ่งทั้งปวงที่พระองค์ทรงสร้างไว้ทรงเห็นว่าดีนักมีเวลาเย็นและเวลาเช้าเป็นวันที่หก

ยินดีด้วยครับ... : emo027 : : emo027 : : emo027 :
St.paul

ศุกร์ ก.ย. 08, 2006 7:28 pm

ขอพระอวยพรเช่นกันครับ
ตอบกลับโพส