คำพยากรณ์จากพระเจ้า

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Stephen

อังคาร ธ.ค. 19, 2006 9:05 pm

ใครเคยขอเรื่องส่วนตัวแล้วได้รับคำพยากรณ์จากพระเจ้า
แต่เหตุการณ์ปัจจุปันมันตรงกันข้ามครับ
คือผมประกาศกับน้องคนหนึงเราชอบกัน
เธอชื่อทิพย์ครับ แต่ว่ามันอาจมีเรื่องส่วนตัวเข้ามาเกี่ยวด้วย
แฟนเธอไม่อยากให้ติดต่อกับผม เหมือนสุนัขป่า
คนเลี้ยงแกะกับลูกแกะครับ เขาแอนตี้ไคร์มากๆ
ช่วยให้เธอได้รับความรอดและพระหรรษาทาน
ขององค์พระเยซูเจ้าด้วยครับ
ผมก็พยามตัดเรื่องส่วนตัวออกไปหมดแล้ว
ช่วยกันหนุนใจหน่อย  บ้านใหม่น่าอยู่จัง ::008::  ::008::  ::008::
แก้ไขล่าสุดโดย Stephen เมื่อ อังคาร ธ.ค. 19, 2006 9:17 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
Batholomew
~@

อังคาร ธ.ค. 19, 2006 9:12 pm

พระองค์ไม่เคยหยิบยื่นงูให้ลูก ๆ ของพระองค์หรอกครับ

เพียงแต่เราแค่รอเวลาเท่านั้นเองครับ
:+: seraphim :+:
~@

พุธ ธ.ค. 20, 2006 6:41 pm

Stephen เขียน: ใครเคยขอเรื่องส่วนตัวแล้วได้รับคำพยากรณ์จากพระเจ้า
แต่เหตุการณ์ปัจจุปันมันตรงกันข้ามครับ
คือผมประกาศกับน้องคนหนึงเราชอบกัน
เธอชื่อทิพย์ครับ แต่ว่ามันอาจมีเรื่องส่วนตัวเข้ามาเกี่ยวด้วย
แฟนเธอไม่อยากให้ติดต่อกับผม เหมือนสุนัขป่า
คนเลี้ยงแกะกับลูกแกะครับ เขาแอนตี้ไคร์มากๆ
ช่วยให้เธอได้รับความรอดและพระหรรษาทาน
ขององค์พระเยซูเจ้าด้วยครับ
ผมก็พยามตัดเรื่องส่วนตัวออกไปหมดแล้ว
ช่วยกันหนุนใจหน่อย  บ้านใหม่น่าอยู่จัง ::008::  ::008::  ::008::

: emo036 : อ่านแล้วงงอ่ะคะ ผมประกาศกับน้องคนหนึงเราชอบกัน แฟนเธอไม่อยากให้ติดต่อกับผม มันคืออะไรอ่ะคะงงจริงๆๆๆ
Stephen

พุธ ธ.ค. 20, 2006 8:15 pm

คือว่าชอบๆกันแต่ว่าเขามีแฟนแล้วไงครับ
แต่ผมก็หว่านเรื่องพระเจ้าไว้เยอะแล้วละครับ
ผมแยกความรู้สึกส่วนตัวออกไปหมดแล้วตอนนี้
ก็เคยถามพระเจ้าว่าคนนี้ใช่หรือเปล่าแล้วเอานิ้วสอดไปใน Bible
เจอคำตอบในนั้น ผมไม่อยากเป็นแบบ David เลย  ::008::  ::008::  ::008::
sasuke
~@

พุธ ธ.ค. 20, 2006 9:03 pm

อย่าให้เป็นไปตามใจของท่านเอง แต่จงให้เป็นไปตามน้ำพระทัย อย่าดำเนินชีวิตโดยตัวเองเป็นหลัก แต่จงปล่อยให้พระนำพา... :angel:

ในด้านของแอนตี้ไครซ์ อันนี้ช่วยยากนะครับ ถ้าพี่ทราบถึงธรรมชาติของเค้าก็จะรู้ว่าส่วนใหญ่เค้าค่อนข้างที่จะหัวรุนแรงนิดๆนะครับ  : emo073 :
แล้วเค้าก็จะไม่ชอบทุกคนที่มีศาสนา(ถ้าเค้ามีศาสนาก็จะชักชวนมาเข้ากับเค้าครับ)โดยเฉพาะศาสนาคริสต์ครับ : emo033 :
เราทำสิ่งที่ดีที่สุดที่เราจะทำได้ก็ดีแล้วครับ ภาวนามากๆเพื่อให้พระช่วยแนะแนวทางเดินครับ ::001::
Jeab Agape
~@

พฤหัสฯ. ธ.ค. 21, 2006 9:56 am

งง ที่พี่เล่า เรื่องคำพยากรณ์ฮะ

การสุ่มเปิดพระคัมภีร์ ทางเราคริสเตียนสอนให้ระมัดระวัง จะกลายเป็นเครืองมือของมารได้เหมือนกันฮะ

ไม่ต้องพยากรณ์ แต่ของการวางใจ พระเจ้าให้มากที่สุด ถึงที่สุด : emo038 :
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

ศุกร์ ธ.ค. 22, 2006 3:11 pm

ผมเคยเจอสถานการณ์แบบนี้นะ แต่ผมไม่ได้ชอบฝ่ายหญิงนะ ผู้ชายมันหึงเอง

เพราะปรกติฝ่ายชายชอบตบตีฝ่ายหญิง แล้วพอดีกับที่พอฝ่ายหญิงมาเชื่อพระเจ้า เธอได้รับการเสริมกำลัง และมีทางออกในชีวตจึงตัดสินใจเลิกให้ฝ่ายชายกระทืบอีกต่อไป ปรากฎว่า อีฝ่ายชายมันหาเรื่องว่า ที่เมียจะทิ้ง เพราะมามีอะไรกะผมซึ่งช่วยหนุนใจเธอเสมอๆ เวลาที่เธอเป็นทุกข์จนได้รับศีลล้างบาป และหาว่าการที่เมียมาเชื่อพระเจ้าทำให้เปลี่ยนไป

วันหนึ่งบุกมาถึงบ้านผมเพื่อมาตามหาเมีย ผมเลยเรียกขึ้นมาคุยบนห้องพระที่บ้าน ให้คุยกันต่อหน้าพระเจ้านี่แหละ แต่แปลกนะ พอมาอยู่ต่อหน้าผม(หรือที่จริงแล้วต่อหน้าพระเจ้าในลักษณะที่มองเห็นได้ในห้องนั้น) ผมพูดจากับเขาตรงๆด้วยความเชื่อมันในพระเจ้า ฝ่ายชายกลับหงอๆไม่ปากดีเหมือนตอนตบตีเมียอยู่สองคน ผมก็ท้าทายว่าบ้านผมไม่ใหญ่โตอะไร จะตามหาก็หาให้เจอ ถ้าไม่เจอก็อย่ามารบกวนชาวบ้านเขาด้วยเรื่องไร้สาระ ก็ซีดกลับบ้านไป

ตอนนี้ฝ่ายหญิงก็มีความสุขในพระเจ้าและลูก โดยมีฝ่ายชายยังคอยรังควาญเป้นมารความสุขอยู่เป็นระยะๆ

---------------------------------------------

ผมจึงมีข้อแนะนำดังนี้คือ
1. จงคุยและเคลียร์กับแฟนเขาซะในฐานะอันบริสุทธิ์ใจของคุณเอง
2. ช่วยบอกด้วยว่า คุณเปิดได้พระคัมภีร์บทไหน บางทีพระวาจาอาจจะตรงแล้ว แต่เราอาจตีความไม่ตรงเอง
mooton

พฤหัสฯ. ม.ค. 04, 2007 7:50 pm

ทุกสิ่งทุกอย่างพระองค์ทรงกำหนดมาเพื่อเราแล้วหล่ะค่ะ
Immanuel (MichaelPaul)
~@

พุธ ม.ค. 10, 2007 4:39 pm

ตกลงคุณเปิดได้พระคัมภีรอะรครับ แล้วเรื่องไปถึงไหนแล้ว
ตอบกลับโพส