กำลังถูกเข้าใจผิดอยากขอคำภาวนาจากเพื่อนๆ ครับ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
panuchat
ติดต่อ:

จันทร์ เม.ย. 09, 2007 2:54 pm

เนื่องด้วย  ผมได้ถูกเพื่อนเข้าใจผิด  ผมพยายามจะปรับความเข้าใจ  แต่เขาก็ไม่ยอมที่แม้จะมองหน้าผมเลยนะครับ  พยายามจะพูดกับเขา เขาก็ไม่ยอมพูดด้วย อยากที่จะปรับความเข้าใจ  เพราะต้องทำงานร่วมกันไม่อยากให้มองหน้ากันไม่ติด
จึงรบกวนเพื่อนๆ พี่น้องรบกวน สวดภาวนาให้ผม และเขาผู้ที่กำลังเข้าใจผิดให้สามารถกลับมาร่วมงานและดีๆ ต่อกันด้วยเถิด

รบกวนหน่อยนะครับ
::002::
Batholomew
~@

อังคาร เม.ย. 10, 2007 10:02 am

ขอพระเจ้าสดับฟังคำวิงวอนนะครับ
panuchat
ติดต่อ:

อังคาร เม.ย. 10, 2007 9:14 pm

Batholomew เขียน: ขอพระเจ้าสดับฟังคำวิงวอนนะครับ
ขอบใจมากครับ...
ยังจำพี่ได้ไหม...
ภาพประจำตัวสมาชิก
Jack Sparrow

อังคาร เม.ย. 10, 2007 11:24 pm

ขึ้นเรือพี่ไม่ต้องกลัวน้องเอ๋ยเดียวแม่พระซึ่งเป็นดวงดาราของพี่นำทางเอง
Jeab Agape
~@

พุธ เม.ย. 11, 2007 6:57 am

ทั่นพี่หายไปนานมากนะขอรับ  ตอนนี้ยังไปที่วัดพระมหาไถ่ไหมคร้าบ : emo038 :

เรื่องของพี่เจี๊ยบจะวิงวอนขอความเมตตาจากพระเจ้าฮะ :wink:

ส่วนพี่ก็ทำตามปกติ เชื่อว่าพระเจ้าทรงมีวิถีทางแน่ๆ โดยเฉพาะคนที่อยากจะคืนดี :evil:
Buddy

พุธ เม.ย. 11, 2007 7:14 am

A Prayer for My Enemies

Lord Jesus, you once asked us to love our enemies
and to pray for those who hurt us.

Hear my prayer today, for my love is not perfect
and my prayer is never complete.

There are some people I just do not know how to pray for;
I do not know how to be reconciled with them,
but you are the source of all reconciliation, and through your blood,
you offered loving forgiveness to every sinner.

Bless me and my enemy, as you would see fit,
and lead us one day to that perfect reconciliation
that comes from you alone. Amen.

บทภาวนาเพื่อศัตรู

พระเยซูเจ้าข้า  พระองค์ขอให้ลูกรักศัตรูของลูกและภาวนาเพื่อคนที่ทำร้ายลูก  ขอพระองค์ได้โปรดฟังคำภาวนาของลูก  เพราะความรักของลูกไม่สมบูรณ์ และคำภาวนาของลูกเองก็ไม่เคยสมบูรณ์  ลูกมีคนที่ลูกไม่รู้ว่าจะสวดให้เค้ายังไง  ไม่รู้ว่าจะคืนดีหรือเปนมิตรกับเค้ายังไง  ลูกรู้แต่เพียงว่า พระองค์ทรงเป็นบ่อเกิดแห่งการคืนดีทั้งปวง  อาศัยพระโลหิตศักดิ์สิทธิ์ของพระองค์  พระองค์ทรงรักและให้อภัยคนบาปทุกคน  โปรดเถิดพระเจ้าข้า  โปรดอวยพระพรลูกและศัตรูของลูกตามที่พระองค์เห็นสมควร  และนำเราไปสู่การคืนดีอย่างบริบูรณ์ที่มาจากพระองค์เท่านั้น  อาแมน

http://cpps-preciousblood.org/preciousprayers.htm
Batholomew
~@

พุธ เม.ย. 11, 2007 7:05 pm

panuchat เขียน:
Batholomew เขียน: ขอพระเจ้าสดับฟังคำวิงวอนนะครับ
ขอบใจมากครับ...
ยังจำพี่ได้ไหม...
จำได้ซิครับ หายไปเลย เป็นยังไงบ้างครับ ::020::
Jeab Agape
~@

พฤหัสฯ. เม.ย. 12, 2007 5:44 pm

อ้าวหายไปอีก หรือปรับเข้าใจกับเพื่อนได้แล้ว เลยชวนกันไปเที่ยวสงกรานต์ ( positive thinking  ::011:: )
ตอบกลับโพส