ใครมีเพื่อนนิสัยแย่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆโค-ตะ-ระ แย่ๆๆๆๆๆมากคับ

ปรับทุกข์ หนุนใจ ขอคำภาวนา
ตอบกลับโพส
~ฮีUโปฟัuxaoxน้ๅโJ™~

อาทิตย์ ก.ค. 13, 2008 6:36 pm

: xemo023 :คือง่ายๆนะคับ ห้องเรียนที่ผมอยู่มีด้วยกันราว45 ส่วนประเด็นคือ แทบทุกวัน ผมไม่โดนล้อ ก็โดนด่า ไม่โดนแตะ ก็ต้องตบ แล้วเชื่อมั้ย? มันเป็นยังงี้ทุกวันเลย เล่าให้คนที่บ้านฟัง ที่บ้านบอกให้นึกซะว่าพวกมันคือธาตุอากาศ แต่ขอโทษทีเถอะ ได้เ-ษพวกนี้นะ : emo033 : แถมอยากเอามีดสปาตามากระช-กไส้มาออกมาแล้ว(อ๊ากกกกกพ่นไฟ) แถมบางคนยังมานั่งใส่ร้ายเราอีกว่ายังนู่นยังงี้ แล้วเชื่อมั้ย เวลาสอบย่อยมันตกแล้วไม่ว่ามัน พอเราตกมันนะ แทบกระทืบไปออกอีกซีกโลกเลย  เซ็งมากๆ บางยังเคยคิดฆ่าตัวตายเลยอ่ะ แบบเข้าใจป่ะแบบว่ามันสุดจะทนแล้วอ่ะ พวกพี่ๆทั้งคิดว่าผมควรทำไงดีอ่ะ ระหว่างถลกหนังหัวมันกับ เอามิสไซยัดปากมัน หรือว่าเอาสปาตาฟันคอมัน : xemo016 :
Dis volentibus

อาทิตย์ ก.ค. 13, 2008 7:18 pm

ก็...ปล่อยมันไป ใครทำอะไร มันก็ได้ของมันเอง
พระเยซูโดนมากกว่าเราอีก...
Jeab Agape
~@

อาทิตย์ ก.ค. 13, 2008 9:02 pm

พี่เรียนที่ไหนล่ะ ทำไมถึงดูโหด เหมือน โจร 3 จังหวัดภาคใต้เลย ที่เหลือคือ ตัดหัว เผาตัวพี่เท่านั้น :grin:
ถ้าเจี๊ยบโดนโรงเรียนโหดขนาดนั้น คงไม่ทนหรอก อำลา มาขายน้ำเต้าหู้ เรียน กศน.ดีกว่า :cool:
Batholomew
~@

อาทิตย์ ก.ค. 13, 2008 9:56 pm

สวดให้เค้านะครับ อย่างที่ +Ecclēsia  บอกครับ พระโดนมากกว่าเราเยอะ

แต่พระองค์ก็ยังภาวนาเพื่อพวกเค้านะครับ
พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ
~@

อาทิตย์ ก.ค. 13, 2008 10:01 pm

เมื่อก่อนผมก็โดนแบบคุณนะครับช่วง ม. ต้น เคยโดนเอาใข่เน่ายัดกระเป๋าด้วยละ 555+  (แต่ตอนนั้นแค้นแม่มชิปเป๋ง  แต่ตอนนี้ขำชิ๊หั๋ย)....    บางทีสิ่งที่พวกเพื่อนๆเราทำมันก็ดูเลวร้ายมากๆในความรู้สึกนึกคิดของตอนนั้น(ม.ต้น)  แต่พอผมโตมาผ่านอะไรมาเยอะขึ้น  พอลองมองกลับไปก็พบว่ามันแค่เป็นความคึกคะนองของวัยรุ่นที่นิสัยไม่ดีธรรมดาๆ ไม่ถึงขั้นที่ว่าเป็นกากเดนสังคมอะไรทำนองนั้นอย่างที่ตอนนั้นคิด

และที่สุดผมก็มองไปอีกขั้นก็คือ  มองมาที่ตัวเองครับ..    น้อง fefa_w เคยถามตัวเองไหมครับว่า "ภาพลักษณ์ของตัวเราที่ปรากฏต่อตัวเพื่อนๆคืออะไร?" ใช่ "ไอ้เด็กเนิ๊ดตัวแห้งๆที่แกล้งมันให้ตายยังไงมันก็ไม่ตอบโต้" รึเปล่า?  ถ้าใช้ละก็รีบเปลี่ยนบุคคลิกตัวเองด่วนครับ!!  เพื่อตัวของน้องและอนาคตของน้อง

พี่รอคำตอบอยู่นะ ^^  ถ้าใช่ละก็พี่จะมาพูดต่อ(เพราะพี่เองก็เคยเป็นแบบนั้น)
Alphonse

อาทิตย์ ก.ค. 13, 2008 11:47 pm

เอ่อ...รู้สึกผิดอ่ะ
สมัยมัธยมเป็นหัวโจกในการรุมแกล้งเพื่อนคนหนึ่งในห้อง
แกล้งแบบ...ที่ จขกท. เจอนับว่าเด็กๆ มากๆๆๆๆๆ
คือ เพื่อนคนนั้นเคยพยายามฆ่าตัวตายสามสี่ครั้งได้

พึ่งจะมาสำนึกได้ตอนจบมา

แต่...อย่าให้เจออีกนะ จะรำลึกความหลัง
ฮ่าๆๆๆ
mapisit
ติดต่อ:

จันทร์ ก.ค. 14, 2008 8:39 am

เพื่อนไม่ค่อยแย่

แต่มีลูกชายแบบคน reply ข้างบน

น่ากลุ้มไหม
ภาพประจำตัวสมาชิก
BloodyCross

พุธ ส.ค. 20, 2008 7:06 pm

เหอๆโดนเหมือนผมเลย ตอนโดนพวกมันแกล้งก็นึกถึงพระ แต่ก็อดที่จะแค้นมันไม่ได้  : emo107 :
ŤaşArĐűŕ
ติดต่อ:

พุธ ส.ค. 20, 2008 9:30 pm

เราก็ต้องทำตัวให้มันขรึมๆสิครับ
-0-
เราก็เคยโดนแกล้งนะ แต่ถ้าเราไม่ไปสนใจมัน  มันก็จะเบื่อ
แถ้นไม่เบื่อ ก็มวยไปเลยครับ เหมือนผม
สมัยโน่นนนนน ม.1 แน่ะ ก่อนที่มันจะเป็นเพื่อนรักผม ผมต่อยกับมันทุกวัน
หัวปูด ตาโปน คิ้วแตก กระเป๋าเสื้อขาดอยู่บ่อยๆ
แต่มันต้องใช้เวลาครับ

ตอนนี้ก็ลงรอย เป็นเพื่อนรักกันแล้วครับ ^^

ศุกร์ ก.ย. 19, 2008 11:04 pm

พระเจ้าสถิตย์กับเราเสมอ เขียน: เมื่อก่อนผมก็โดนแบบคุณนะครับช่วง ม. ต้น เคยโดนเอาใข่เน่ายัดกระเป๋าด้วยละ 555+  (แต่ตอนนั้นแค้นแม่มชิปเป๋ง  แต่ตอนนี้ขำชิ๊หั๋ย)....    บางทีสิ่งที่พวกเพื่อนๆเราทำมันก็ดูเลวร้ายมากๆในความรู้สึกนึกคิดของตอนนั้น(ม.ต้น)   แต่พอผมโตมาผ่านอะไรมาเยอะขึ้น   พอลองมองกลับไปก็พบว่ามันแค่เป็นความคึกคะนองของวัยรุ่นที่นิสัยไม่ดีธรรมดาๆ ไม่ถึงขั้นที่ว่าเป็นกากเดนสังคมอะไรทำนองนั้นอย่างที่ตอนนั้นคิด

และที่สุดผมก็มองไปอีกขั้นก็คือ  มองมาที่ตัวเองครับ..    น้อง fefa_w เคยถามตัวเองไหมครับว่า "ภาพลักษณ์ของตัวเราที่ปรากฏต่อตัวเพื่อนๆคืออะไร?" ใช่ "ไอ้เด็กเนิ๊ดตัวแห้งๆที่แกล้งมันให้ตายยังไงมันก็ไม่ตอบโต้" รึเปล่า?   ถ้าใช้ละก็รีบเปลี่ยนบุคคลิกตัวเองด่วนครับ!!   เพื่อตัวของน้องและอนาคตของน้อง

พี่รอคำตอบอยู่นะ ^^   ถ้าใช่ละก็พี่จะมาพูดต่อ(เพราะพี่เองก็เคยเป็นแบบนั้น)
ไม่เชิงคับ โต้ตอบบางครั้ง ขึ้นอยู่กับอารม ล่าสุดตกหน้าไปเชิญผู้ปกครอง แต่ครูเห็นเหตุการณ์บ่อย รอดไม่ผิด
mapisit เขียน: เพื่อนไม่ค่อยแย่

แต่มีลูกชายแบบคน reply ข้างบน

น่ากลุ้มไหม
ระบุประเด็นที่ชัดเจนด้วยครับ - -*
†mommomza†

เสาร์ ก.ย. 20, 2008 10:23 am

ยอมรับในสิ่งที่เค้าเป็นเหอะ

น่าสงสาร(เพื่อนที่แกล้ง)

แต่ก้ออย่าไปทำเค้าเลย

จงรักศัตรูเหมือนรักตัวเองเข้าไว้นะ

..สู้ๆ..
KuRapiKa
ติดต่อ:

เสาร์ ก.ย. 20, 2008 11:11 am

ผมไม่เคยแกล้งใครรุนแรงครับ (ตอนมัธยม)

แต่เคยมีเรื่องรุนแรง เพราะโดนแกล้ง  ::003::

รู้จัก พัดลมใส่ถ่าน อันเล็กๆ ที่เอามาใช้จ่อตรงหน้ากันไหมครับ (จริงๆมันไม่ได้เย็นอะไรเลย)

เพื่อนมันเอามา ปั่นแถวๆผม ของผม อ่ะครับ (งง ไหม)

แต่ผม ไม่ใช่คนเลือดร้อนอะไรขนาดนั้น

แต่มัน ทำ หลายรอบมากๆ  ประมาณ 20 กว่ารอบได้

ผมทนไม่ไหวจริงๆ ครับ (อยู่ในคาบเรียนด้วย มันนั่งข้างหลังผม)

แบบว่า สุดจะทนแล้ว บอกว่าเลิกเล่นได้แล้ว ๆ มันก็ไม่หยุด

สติ หาย ครับ  ::016::  ยกเก้าอี้ที่นั่งอยู่ ทุ่มไปเต็มๆเลย

ปรากฎว่าหัวแตก เข้าโรงพยาบาลครับ  : emo036 :

ผมก็โดนเรียกผู้ปกครอง (เพื่อนด้วย) ตามระเบียบครับ

แต่ ก็ไม่ได้มีการเอาเรื่องอะไรกัน

เพราะพ่อแม่เพื่อน เหมือนจะรู้จักนิสัยเพื่อนดีอ่าครับ (คนนี้ ดื้อจริงๆ)

เคลีย จันได้ จบไป อ่าครับ ^_^

จากนั้นก็ ไม่เคยมีใครแกล้งผม (แกล้งจริงๆจังๆ แบบ ไม่ขำ) อีกเลยครับ
Ministry Of Men

เสาร์ ก.ย. 20, 2008 4:33 pm

fefa_w เขียน: : xemo023 :คือง่ายๆนะคับ ห้องเรียนที่ผมอยู่มีด้วยกันราว45 ส่วนประเด็นคือ แทบทุกวัน ผมไม่โดนล้อ ก็โดนด่า ไม่โดนแตะ ก็ต้องตบ แล้วเชื่อมั้ย? มันเป็นยังงี้ทุกวันเลย เล่าให้คนที่บ้านฟัง ที่บ้านบอกให้นึกซะว่าพวกมันคือธาตุอากาศ แต่ขอโทษทีเถอะ ได้เ-ษพวกนี้นะ : emo033 : แถมอยากเอามีดสปาตามากระช-กไส้มาออกมาแล้ว(อ๊ากกกกกพ่นไฟ) แถมบางคนยังมานั่งใส่ร้ายเราอีกว่ายังนู่นยังงี้ แล้วเชื่อมั้ย เวลาสอบย่อยมันตกแล้วไม่ว่ามัน พอเราตกมันนะ แทบกระทืบไปออกอีกซีกโลกเลย  เซ็งมากๆ บางยังเคยคิดฆ่าตัวตายเลยอ่ะ แบบเข้าใจป่ะแบบว่ามันสุดจะทนแล้วอ่ะ พวกพี่ๆทั้งคิดว่าผมควรทำไงดีอ่ะ ระหว่างถลกหนังหัวมันกับ เอามิสไซยัดปากมัน หรือว่าเอาสปาตาฟันคอมัน : xemo016 :
ผมก็เจอนะ นี่เป็นปัญหาทางสังคมของแต่ละคน ผมคิดแบบนี้ครับ ดังนี้...

-พ่อแม่ ครอบครัวพื้นฐานทางบ้านเค้า อบรมย์มาไม่ดีพอ พ่อแม่ไม่สั่งสอน หรือ อยู่ในสิ่งแวดล้อมที่ไม่ดี
-เค้าเกิดมามีจิตวิญญาณที่ใฝ่ต่ำ ดำมืด ความคิดชั่วร้าย หรือพื้นฐานทางจิตใจไม่ดี
เราก็มองในสิ่งที่เขากระทำทุกๆการกระทำ ด้วยความเข้าใจว่า เขาเป็นเช่นนี้เพราะอะไร มองด้วยความสงสาร หรือ สมเพชก็ได้ อิอิ
(ทำยากน่ะ แต่ลองพยายามดูนะครับ จะได้ไม่เครียด เพราะคนพวกนี้ แย่ยิ่งกว่าคนไร้การศึกษาอีกนะ ผมฟันธงเลยล่ะ แย่สุดๆ)

พึ่งพระเจ้า โดยการอธิษฐาน ขอพระเจ้าปิดปากอันโสมมของพวกเขา  ขอพระเจ้าปิดตาอันจ้องแต่จะทำร้ายของพวกเขา
ขอพระเจ้าห้ามพวกเขาไม่ให้กลั่นแกล้งเรา  ขอพระเจ้านำพวกเขาไปให้พ้นจากข้าพระองค์ (อันนี้ผมทำได้ผลนะครับ และเพื่อนสำนึกด้วย)

จิตวิญญาณและเรา คือ ขอการทรงชำระในทุกด้าน ทั้งฝ่ายจิตวิญญาณ ความคิด ปัญญา ความรู้สึก ทุกๆอย่างเพื่อความศักดิ์สิทธิ์ในคำอธิษฐานของเราครับ

ประเด็นนี้ สำหรับกรณีที่เขาทำต่อหน้าต่อตาเรา
คือ ใช้ความนิ่ง และหันไปพูดหน้าตายๆๆ ว่า กูไม่ชอบที่พวกมึงทำ (อะไรประมาณนี้) :police:

ถ้าหันไปบอกด้วยความหน้าตายอย่างนั้นแล้วเพื่อนยังทำอีก แปลว่า เค้าไม่ได้เล่นกับเราแล้วครับ
อย่างนี้แปลว่า เค้ากำลังกลั่นแกล้งเราแล้ว

อนึ่งก็คือ อยากให้เพื่อนมองตามเนื้อผ้าด้วยนะครับว่า เพื่อนเล่นกับเรา(โดยเล่นเกินเหตุแบบไม่รู้ตัว)  หรือว่าจงใจกลั่นแกล้งถากถางเรากันแน่!!

ที่สำคัญ ผมอยากให้คุณเลือกคบเพื่อนด้วยนะครับ เพื่อนดีนำสิ่งดีมา เพื่อนห่วยๆก็นำความห่วยเข้ามา ทั้งนี้คบไว้ทุกระดับนะครับ
คนในกลุ่มด้วยกัน ไม่จำเป็นต้องสนิทหรือสุงสิงด้วยเสมอไป และไม่จำเป็นที่จะต้องสนิทกับเพื่อนในกลุ่มด้วยครับ

เหนือสิ่งอื่นใด มองเค้าครับ มองด้วยความเข้าใจ ว่าเค้าเป็นเช่นนี้ เพราะเค้าเจออะไรมา หรือพื้นฐาน(กำพืดดดดด)เค้าเป็นอย่างไร เราก็จะไม่โกรธเค้าครับ แต่อาจกลายเป็นความสมเพชไปแทน

ทั้งนี้และทั้งนั้น ขอให้สวดภาวนาให้คนเหล่านี้ ให้พระเจ้าสำแดงพระองค์กับคนเหล่านี้ ให้เค้ารู้ผิดชอบชั่วดี
เพราะเมื่อชีวิตเขาดีแล้วนั้น ในสุดท้าย เค้าอาจเป็นเพื่อนที่ดีที่สุดของเราก็ได้ครับ (เพราะเค้าสำนึกในสิ่งที่ได้ทำกับเราครับ)

คิดแบบนี้นะครับ ทำแบบนี้ ชีวิตดี มีความสุขครับ

ผมเองก็เจอเพื่อนที่นิสัยไร้ยางอาย+ไม่มีความเป็นผู้ดี อยู่เหมือนกัน คือไม่รู้จักให้เกียรติหรือเกรงใจกันหน่ะครับ
แต่เราก็ไม่สามารถเปลี่ยนใครได้ นอกจากเราจะพยายามทำให้ปัจจัยที่ควบคุมไม่ได้ห่างไกลจากชีวิตเราครับ

ขอพระเจ้าอวยพระพรในชีวิต ขอพระเจ้าลงดาบในใจเพื่อนๆของคุณทุกคนครับ อาแมน
:angel:
Alphonse

เสาร์ ก.ย. 20, 2008 8:31 pm

โอววววว เพราะอย่างนี้ล่ะ ถึงชอบแกล้ง
คือคนที่ข้าพเจ้าชอบแกล้ง (จนมันพยายามฆ่าตัวตายหลายๆ ครั้ง)
แกล้งแบบ ไม่ใช่ขำๆ นะ คือถ้าวันไหนไม่ได้แกล้ง จะนอนไม่หลับ
เขาก็พูดและทำ (อาจจะคิดด้วย) เหมือน คห. ข้างบนนี้ล่ะ
ยิ่งชวนให้น่าแกล้งเข้าไปอีก

อันนี้คือความเห็นส่วนตัวฮะ
คือคนที่มักจะโดนแกล้งเสมอจากเพื่อนๆ ทั้งห้องหรือกลุ่มใหญ่มักจะ
๑. ชอบคิดว่าตัวเองเท่ห์ เช่น อั๊วหล่อ
๒. หลงอะไรง่ายๆ
๓. เข้าข้างตัวเอง
๔. มองคนอื่นว่าไม่ดีเท่าตัวเอง
๕. วางกิริยาผู้ดีจ๋า
๖. ไม่มีมนุษยสัมพันธ์
๗. เห็นแก่ตัว
๘. เอาดีใส่ตัวเอาชั่วใส่คนอื่น
๙. ฯลฯ ฯลฯ ฯลฯ

ข้าพเจ้าไม่ได้ว่าใคร โดยเฉพาะ จขกท.
แต่บางครั้งก็ต้องคิดและพิจารณาว่า
ทำไมเขาถึงเลือกแกล้งเรา
คือคนปกติๆ อยู่ดีๆ ไม่มีใครคิดจะไปแกล้งหรอก
และคงไม่มีแนวร่วมมาช่วยกันแกล้งขนาดนั้น

บางทีมันต้องมีอะไรซักอย่างที่ทำให้คนอยากแกล้วเราอ่ะ

จากประสบการณ์ตรง หัวโจกเกรียน

ด้วยจิตสมานฉันท์
love.na

เสาร์ ก.ย. 20, 2008 9:50 pm

"ผู้ที่ถูกเบียดเบียนข่มเหงเพราะความชอบธรรมก็เป็นสุข เพราะอณาจักรสวรรค์เป็นของเขา
ท่านทั้งหลายย่อมเป็นสุขเมื่อถูกดูหมิ่นข่มเหงและใส่ร้ายต่างๆนานา" -มธ.5:10-11
::017::พระองค์ทรงอยู่ข้างๆเราเมื่อเราทุกข์และถูกเบียดเบียนค่ะ ::017::
ขอพระเจ้าอวยพรค่ะ ::004::
Phulasso

อาทิตย์ ก.ย. 21, 2008 9:23 pm

fefa_w เขียน: : xemo023 :คือง่ายๆนะคับ ห้องเรียนที่ผมอยู่มีด้วยกันราว45 ส่วนประเด็นคือ แทบทุกวัน ผมไม่โดนล้อ ก็โดนด่า ไม่โดนแตะ ก็ต้องตบ แล้วเชื่อมั้ย? มันเป็นยังงี้ทุกวันเลย เล่าให้คนที่บ้านฟัง ที่บ้านบอกให้นึกซะว่าพวกมันคือธาตุอากาศ 
หาพวกอยู่ ถ้าอยู่คนเดียว เขาก็แกล้งง่าย
เออ แล้วเขาล้อว่าอะไรล่ะ
ถ้าบอกตรงนี้จะเข้าใจปัญหาได้ง่ายขึ้น
~KaThaRoS~
ติดต่อ:

อาทิตย์ ก.ย. 21, 2008 9:49 pm

สิ่งที่ทำได้ดีที่สุดคือการสวดและให้อภัย
เมื่อพระเยซูเจ้าถูกตัดสินที่จวนปิลาโต
ใครที่ดูthe passion ก็จะเห็นว่าพระองค์โดนทหารโรมันทรมานพระองค์ขนาดไหน
ทั้งด่า ทั้งถมน้ำลาย ฟาดด้วยไม้อ้อ แผลนับพันนับหมืนแผล
พระองค์ก็ยังสวดขอพระบิดาให้อภัยพวกเค้า....

แต่ยังไงก็ขอให้น้องผ่านอุปสรรคที่โหดร้ายนี้ไปได้เร็วๆนะค่ะ
อดทนนะค่ะ สู้ๆ : emo045 : : emo045 :

จันทร์ ก.ย. 22, 2008 8:18 pm

ถ้าถามว่าโดนแกล้งเพราะอะไรก็อืม...คงจะชอบ อยู่ใกล้ครูจนครูเค้าลำเอียงผมเล็กน้อย และคงจะ ผมสนิทกับพวกผู้หญิงมากกว่าพวกมันแล้วเวาพวกมันมาขอให้ช่วยติดต่อให้แล้วผมไม่ยอมช่วยละมั้งครับ
Phulasso

เสาร์ ก.ย. 27, 2008 5:24 pm

fefa_w เขียน: ถ้าถามว่าโดนแกล้งเพราะอะไรก็อืม...คงจะชอบ อยู่ใกล้ครูจนครูเค้าลำเอียงผมเล็กน้อย และคงจะ ผมสนิทกับพวกผู้หญิงมากกว่าพวกมันแล้วเวาพวกมันมาขอให้ช่วยติดต่อให้แล้วผมไม่ยอมช่วยละมั้งครับ
ก็น้องเป็นพระเอกนี่ ในสายตาเขานะ
พี่เป็นเขา พี่ก็หมั่นไส้ หล่อกว่า มีสาวมารุมล้อม
ครูก็รัก เฮ้อ
ช่วยเขาติดต่อสาวเถอะ
ได้ไม่ได้อยู่ที่เขาไม่ใช่น้อง
ไม่งั้นเขาก็ว่าหวงไว้เอง  :rolleyes:
mapisit
ติดต่อ:

อังคาร ก.ย. 30, 2008 12:01 am

ถูกแกล้งเพระาเพื่อนไหมั่นไส้เหรอ

พยายามเอาพวกที่แกล้งมาเป็นเืพื่อนสิ

จะบอกว่า เด้ก ม ปลายที่เกเรๆ จะอยู่กันเป็นกลุ่มๆ เหมือนจะไร้สาระ

แกล้งคนนู้นคนนี้ที แต่เด็กพวกนี้ จะรักเพื่อนมาก  ลองหาทางเอาพวกเขาเป็นเพื่อนสิ

อาทิตย์ ต.ค. 05, 2008 8:37 pm

Phulasso เขียน:
fefa_w เขียน: ถ้าถามว่าโดนแกล้งเพราะอะไรก็อืม...คงจะชอบ อยู่ใกล้ครูจนครูเค้าลำเอียงผมเล็กน้อย และคงจะ ผมสนิทกับพวกผู้หญิงมากกว่าพวกมันแล้วเวาพวกมันมาขอให้ช่วยติดต่อให้แล้วผมไม่ยอมช่วยละมั้งครับ
ก็น้องเป็นพระเอกนี่ ในสายตาเขานะ
พี่เป็นเขา พี่ก็หมั่นไส้ หล่อกว่า มีสาวมารุมล้อม
ครูก็รัก เฮ้อ
ช่วยเขาติดต่อสาวเถอะ
ได้ไม่ได้อยู่ที่เขาไม่ใช่น้อง
ไม่งั้นเขาก็ว่าหวงไว้เอง  :rolleyes:
ไม่เชิงว่าหน้าตาดีกว่าหรอกครับ แค่ชอบไปนั่งคุยกับพวกผู้หญิงเฉยๆไงครับ เพราะใครอยากจะนั่งกับคนที่แกล้งเราจริงมั้ยครับ^_^
ตอบกลับโพส