ทำไม่พระเจ้าถึงไม่ทรงตอบคำอธิษฐานของเรา

คลิปวิดิโอต่างๆ ของคริสตศาสนา สนทนาเกี่ยวกับหนัง สื่อภาพยนตร์
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
Andreas
~@
ติดต่อ:

พุธ ก.ย. 21, 2011 11:11 am

We sometimes wonder why God does not answer prayers. Simple. We ask for the wrong things.
PeterCartoon

อาทิตย์ ก.ย. 25, 2011 1:00 pm

พระเจ้าตอบคำอธิษฐานภาวนาของลูกพระองค์เสมอครับ...

เพียงแต่วิธีการของพระเจ้าหลากหลาย ซึ่งพระองค์ตอบด้วยคำพูดก็มีครับโดย

ผ่านทางพระคัมภีร์ เคยมีการแบ่งปันเรื่องคำตอบของพระเจ้า ... วันหนึ่งซิสเตอร์ท่านหนึ่ง

ท่านมีหน้าที่ดูแลเด็กกำพร้า แต่เด็กดื้อมาก จนซิสเตอร์ท้อและหมดแรง จึงเข้าไปในวัด

ด้วยอาการปั้นปึ่ง หงุดหงิด เสียใจ เป็นที่สุด แล้วซิสเตอร์ก็อธิษฐานต่อพระเจ้าว่า

"ลูกทนไม่ไหวแล้ว" พร้อมกับน้ำตาที่รินไหล ซักพักซิสเตอร์ก็เปิดพระคัมภีร์แบบสุ่มเดา

ทันใดนั้น ซิสเตอร์ก็เจอข้อความที่ว่า "...เปโตร เจ้ารักเราไหม ... รักพระเจ้าข้า ... จง

ดูแลลูกแกะของเราเถิด
.." (ยน.21:15) ประโยคนี้เอง ที่เป็นทุกสิ่งสำหรับซิสเตอร์ แล้ว

ซิสเตอร์ก็ออกมาจากวัด ด้วยสีหน้าที่เบิกบาน จนคนข้าง ๆ งงงง... ::017::
ภาพประจำตัวสมาชิก
rosa-lee

เสาร์ พ.ย. 12, 2011 4:04 pm

ประทับใจมากๆ....เวลาเรามีปัญหาหรือท้อแท้ เราเปิดพระคัมภีร์ พระองค์ตรัสกับเรา
ผ่านทางพระคัมภีร์เสมอ และได้คำตอบที่โดนใจเป็นประจำ..ขอบคุณพระองค์......
......... :s005:
ตอบกลับโพส