พระแม่มารีอาทรงช่วยวอ ต่างๆนานา 1

แบ่งปัน คำพยาน ประสบการณ์ชีวิตกับพระเจ้า และการอัศจรรย์ ที่พระเจ้าได้ทรงกระทำต่อชีวิตของเราแต่ละคน
ตอบกลับโพส
วอ

จันทร์ มิ.ย. 22, 2009 9:49 pm

พระแม่มารีอา มารดา ขององค์พระเยซูคริสตเจ้า พระเจ้าของเรา พระแม่ได้ช่วยวอไว้ เริ่มมากจาก วอ ได้สัญญาต่อแม่พระมารีอาไว้ว่า ถ้าวอสอบผ่าน ร.ด. วอ สัญญาว่า วอจะไม่ยุ่งเกี่ยวกับยาเสพติด สื่อลามก การพนัน และจะยกหนี้ให้คนคนหนึ่ง และจะให้ของขวัญวันเกิด 2 บุคคล
แม้ในรอบแรก วอ จะไม่ผ่าน แต่ว่ารอบ 2 วอได้ผ่านอย่างปาฏิหาริย์ เพราะเหตุว่า เป็นการจับฉลาก ไม่ได้ดูที่คะแนน คนสอบประมาณ 20 กว่าคน ผ่านรอบแรก 6 คน รอบ 2 ผ่าน 9 คน แต่สะลสิทธิ์ 1 คน เลยเหลือ 8 คน ซึ่งเป็นโอกาสที่เป็นไปได้ยากที่จะติด แต่แม่พระก็ทรงช่วยวอเอาไว้ ให้วอผ่านไปได้ โดยวันที่นัด วอ มาที่ รร. กะว่าจะไปกินไอศกรีมบุฟเฟต์ก่อน แล้วค่อยเข้าไปใน รร. แต่ว่าร้านปิด วอจึงไปซื้อข้าวกล่องจาก 7 กิน แล้วเข้าไปใน รร. ครูกำลังจะไปแล้ว โชคดีมากที่ร้านไม่เปิด ไม่งั้นต้องไปคนเดียวเสียเงินมากแน่ๆ พอมาที่ศูนย์ฝึกกลับเกิดสิ่งนี้ขึ้นมา มีการรอนานมากๆ มีคนเปิดคลิปไม่ดี ตอนนั้นวอ คิดว่าใช่หรือเปล่าเลยมองดู ปรากฏว่าใช่เลย หันออก ปรากฏว่า ไอ้คนนั้นมันบอกวอว่า อยากดูเปล่า วอไม่เพราะมีเหตุผลบางอย่าง เขาเอาให้วอดู (แต่ความจริงไม่เห็นเปิด) วอหันหรือปิดตาเลยล่ะ เพราะไม่อยากจะผิดสัญญาที่ให้ไว้ต่อแม่พระ วอ ขอขอบพระคุณแม่พระมากที่แม่พระทรงช่วยวอไว้

วอขอขอบพระคุณพระแม่มารีอาที่ทรงช่วยให้ลูกผ่านและให้ลูกได้ตายต่อบาปในส่วนนี้ อาแมน  : xemo026 :
ภาพประจำตัวสมาชิก
Léon
ติดต่อ:

จันทร์ มิ.ย. 22, 2009 10:04 pm

ดีใจด้วย วอแว สุดยอดดดดดดด
ทำดี คิดดี พระจึงเมตตาปราณี แบบนี้ สุโก๊ย มากเลยยยยย

ฟังแล้วสะท้อนใจตัวเองพิกลๆๆๆๆ เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ
เพราะแม่มารีย์ก็ช่วยหลายครั้ง แต่ไม่ค่อยได้ทำไรให้แม่ตอบแทน เผลอพลั้งทำบาปบ่อยจัง
ทุกวันจึงมาช่วยแพร่ข่าวประเสริฐตอบแทนคุณพระเจ้า เพื่อให้สำนึกตลอดเวลา
ว่าที่มีอนาคตสดใสแบบนี้ เพราะพระปูทางให้จริงๆ
Batholomew
~@

จันทร์ มิ.ย. 22, 2009 10:30 pm

ขอบคุณพระเจ้าและพระแม่มารี
PEACEABLE

จันทร์ มิ.ย. 22, 2009 10:53 pm

พี่ดีใจด้วยครับที่น้องวอผ่านรด.

ขอบคุณพระเป็นเจ้า ขอบคุณแม่พระ

แทนน้องวอด้วยนะครับ

ขอให้น้องวอหมั่นสวดภาวนา

รักและซื่อสัตย์ต่อพระองค์ตลอดไปนะครับ.

" ข้าแต่พระเป็นเจ้า พระบิดา พระบุตร พระจิต ลูกขอขอบคุณพระองค์

แทนน้องวอ  น้องวอวอนขอพระองค์ผ่านทางพระแม่มารีย์ให้ผ่าน

รด.บัดนี้น้องวอผ่านรด.ตามที่น้องเขาปรารถนาแล้ว ขอพระองค์

ทรงอวยพระพรน้องวอในการเรียนรด.และการเรียนหนังสือ  ขอให้น้องวอตั้งใจเรียน

เพื่ออนาคตที่ดีของตัวน้องเอง และขอให้น้องวอรักและซื่อสัตย์ในพระองค์

ตลอดไปเทอญ อาแมน.

ขอบคุณพระเป็นเจ้า ขอบคุณพระแม่มารีย์ ขอบคุณนักบุญเซบาสเตียน และขอบคุณนักบุญทั้งหลาย อาแมน.

ขอพระเจ้าสถิตกับน้องวอครับ ::032::
Holy
Defender of lawS
Defender of lawS

จันทร์ มิ.ย. 22, 2009 11:08 pm

ใครรักเท่าแม่

รูปภาพ

1. แม่รักลูกยิ่งสิ่งใด ลูกวอนขออะไรแม่ให้ดังปรารถนา

ชีวิตแม่พลีได้ทุกเวลา ใครเล่าหนารักเราเท่าแม่รักเอย

2. โอ้แม่มารีย์ยอดสตรี เหนือใครทั้งปวง

พระแม่ทรงเป็นห่วง เหล่าพวกลูกที่อ่อนแอ

แม้มีศัตรูร้ายจู่โจมคอยรังแก ไม่ผันแปรโอ้พระแม่คอยช่วยเรา

( รับ ) โอ้แม่มารีย์ราชินีของชาวคริสตัง พระแม่เป็นพลังหนุนนำให้ลูกทำดี

จึงขอสรรเสริญเทิดเทินพระแม่มารีย์ ลูกยินดีฉลองพระนางในวันนี้เอย

3. แม่ขอให้ลูกอย่าทำความชั่ว บาปเมามัวอย่าได้กลัวสู้มัน

อย่าหนีจงสู้สุดชีวัน แม่เป็นประกันบาปมันจะพ่ายแพ้เอย
Nihil
~@
ติดต่อ:

จันทร์ มิ.ย. 22, 2009 11:29 pm

Holy เขียน: ใครรักเท่าแม่

รูปภาพ

1. แม่รักลูกยิ่งสิ่งใด ลูกวอนขออะไรแม่ให้ดังปรารถนา

ชีวิตแม่พลีได้ทุกเวลา ใครเล่าหนารักเราเท่าแม่รักเอย

2. โอ้แม่มารีย์ยอดสตรี เหนือใครทั้งปวง

พระแม่ทรงเป็นห่วง เหล่าพวกลูกที่อ่อนแอ

แม้มีศัตรูร้ายจู่โจมคอยรังแก ไม่ผันแปรโอ้พระแม่คอยช่วยเรา

( รับ ) โอ้แม่มารีย์ราชินีของชาวคริสตัง พระแม่เป็นพลังหนุนนำให้ลูกทำดี

จึงขอสรรเสริญเทิดเทินพระแม่มารีย์ ลูกยินดีฉลองพระนางในวันนี้เอย

3. แม่ขอให้ลูกอย่าทำความชั่ว บาปเมามัวอย่าได้กลัวสู้มัน

อย่าหนีจงสู้สุดชีวัน แม่เป็นประกันบาปมันจะพ่ายแพ้เอย

1 ในเพลงที่ชอบและประทับใจที่สุดเลยครับ ซึ้ง  : xemo023 :
วอ

อังคาร มิ.ย. 23, 2009 4:49 pm

1. อิ่มใจในรักมารดา สุขอุรากว่าร้อยรักใด ด้วยรักจากแม่ซึ้งใจ ร้อยรสมาลัย หาใดเทียบเลย
(รับ) มารีย์ มารดาของลูก หัวใจพันผูก ดวงใจลูกไว้ข้าน้อย ยังพลอยดีใจ ส่วนหนึ่งของใจ แม่มีลูกอยู่
2. สุขไหนให้เหมือนพระนาง อยู่ใจกลางดวงใจลูกน้อย แม่นี้เป็นที่พักคอย ยามเหงาเศร้าสร้อย หวังคอยเตือนใจ
3. สุขในองค์พระชนนี ยอดสตรี แม่ศรีลูกยา ลูกรักแม่ที่เมตตา ร้องร่ำวาจา ว่ารักแม่จริง
4. สุขใจในรักมารดร แม่พร่ำสอน หมั่นทำความดี ให้ทิ้งทางอเวจี ให้เอื้ออารี ไมตรีสัมพันธ์
5. สุขสมชมพระแม่เจ้า บังเกิดเกล้า องค์พระเยซู แม่นี้ เคยอุ้มค้ำชู คอยเฝ้าแลดู รู้ใจไม่ห่าง

เพลงนี้ก็เหมาะครับ  : xemo026 :
(⊙△⊙)คุณxuู๓้uxoม(⊙△⊙)

พฤหัสฯ. มิ.ย. 25, 2009 9:18 am

แม่ใจดีจริงๆคะ
My Hope
ติดต่อ:

อาทิตย์ ส.ค. 16, 2009 6:34 pm

ต้องขอบคุณแม่มากๆเลยนะครับเนี่ย ที่ทรงช่วย วอ
ตอบกลับโพส