คนข้างบ้าน ตอน 3 อันนี้ขอเล่าแบบรวบยอดนะคะ

แบ่งปัน คำพยาน ประสบการณ์ชีวิตกับพระเจ้า และการอัศจรรย์ ที่พระเจ้าได้ทรงกระทำต่อชีวิตของเราแต่ละคน
ตอบกลับโพส
holybeads

เสาร์ ก.ค. 24, 2010 10:33 am

เนื่องจากเรื่องต่าง ๆ ที่เกิดขึ้น ที่น้าคนข้างบ้านได้ฝันมาตลอด ระยะเวลากว่า 2-3 ปี น้าเค้าฝันเยอะมาก ค่ะ เลยอยากจะเล่าแบบรวบยอด แล้วหลังจากนี้ไปปอจะมาอัพเดททุกครั้งที่ น้าเค้าฝันนะคะ

น้าเค้าเหมือนคนมีเซ้นต์รึเปล่าไม่รู้นะคะ จะฝันถึงแต่คนที่เสียชีวิตไปแล้วนะคะ มีอยู่ช่วงนึงที่เค้าจะฝันเห็นลุงของปอที่เสียไปตั้งแต่ตอนปอเด็กๆ นะคะ น้าเค้าจะขอมิสซาให้กับลุงลี (ลุงของปอค่ะ) เสมอๆ คะ บางทีเค้าก็จะฝันว่าลุงของปอเนี่ยให้เงินเค้าไปซื้อผลไม้มาให้เค้ากิน
น้าเค้าก็ถามว่า
"เฮีย ลี ไปเอาเงินมาจากไหนเนี่ย เต็มเลย "
ลุงปอเค้าก็บอกว่า
"อ้าวก็เงินที่ให้มาทุกอาทิตย์นั่นแหละ เก็บไว้ไม่ได้เอาไปใช้อะไร เนี่ยอยากกินก็เลยเอาตังค์มาให้ซื้อให้หน่อย "
น้าเค้าก็จะไปซื้อผลไม้มาใส่ของถวายค่ะ พอฝันเห็นหลายๆ หนเค้า ลุงอีกคนของปอที่เสียชีวิตแล้วเค้าก็มาเข้าฝันน้าเค้าว่า ทำไมไม่ให้เค้าบ้าง น้าเค้าก็ถามค่ะ ว่าแล้วเป็นใคร เค้าไม่รู้จัก ลุงเค้าก็บอกว่าเป็นพี่ชายไอ้ลีมัน พอตอนเช้าเค้าก็จะมาถามแม่ของปอ มาบอกรูปพรรณสัณฐาน แม่ปอก็บอกว่าอ๋อ พี่ชายแม่เองชื่อเฮียเสนอ เสียไปเมื่อไม่นานมานี้ น้าเค้าก็เลยขอมิสซาให้อีก

เหนื่อยค่ะ เดี๋ยวพรุ่งนี้มาอัพใหม่นะคะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ชิปโป

เสาร์ ก.ค. 31, 2010 12:49 am

ไม่เห็นมาอัพเลย :s030:
holybeads

จันทร์ ส.ค. 09, 2010 10:44 am

ชิปโป เขียน:ไม่เห็นมาอัพเลย :s030:

ขอโทษทีค่ะที่ช่วงนี้ไม่ได้มาอัพ พอดีว่าน้าคนข้างบ้าน (คนต้นเรื่อง) เค้ามีปัญหานิดหน่อยค่ะ สามีเค้าไม่สบายค่ะ คาดว่าน่าจะเป็นมะเร็งปอดค่ะ ช่วงนี้น้าเค้าเลยไม่ค่อยมีเวลามาเล่าให้ฟังอะคะ
ตอบกลับโพส