พระเยซูเจ้าพาผมกลับมาหาพระเจ้า

แบ่งปัน คำพยาน ประสบการณ์ชีวิตกับพระเจ้า และการอัศจรรย์ ที่พระเจ้าได้ทรงกระทำต่อชีวิตของเราแต่ละคน
ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
namoun47

อาทิตย์ ม.ค. 07, 2018 1:12 pm

ผมเคยเป็นโปรเตสแตนต์มาตั้งแต่แรก และผมมาอยู่คาทอลิกสัก2สัปดาห์ และแล้วผมก็กลับไปเป็นโปรเตสแตนต์เหมือนเดิม คืนหนึ่งผมฝันเห็นพระเยซูเจ้าในชุดขาว-แดง พระเยซูเจ้าทรงถามว่า ทำไมเจ้าไม่มาหาเรา ทำไมเจ้าทอดทิ้งเรา ผมตอบกลับในฝันว่า ผมก็อยู่กับพระองค์มาตลอดไม่ใช่หรือ พระเยซูเจ้าทรงตอบผมว่า เจ้าไม่ได้อยู่ในศาสนจักรดั้งเดิมและแท้จริง เจ้ารู้ไหมว่าเราเป็นห่วงเจ้า!!! ผมตอบกลับไปว่า โอ ข้าแต่พระเยซูเจ้า ผมผิดไปแล้ว พระเยซูทรงพระสรวลและหายไป พร้อมเสียงพูดว่า จงสวดสายประคำทุกวัน จากนั้นผมก็ตื่นขึ้น และผมก็คิดว่า ผมอยากได้รับศีลล้างบาปในศาสนาคริสต์คาทอลิก และผมอยากบวชเป็นพระสงฆ์คาทอลิก จากนั้นผมจึงไปโบสถ์คาทอลิกทุกวันอาทิตย์ และไม่คิดเปลี่ยนโบสถ์เลย
รูปภาพ
ลักษณะของพระเยซูเจ้าที่ผมเห็นคล้ายๆแบบนี้ครับ แต่ที่ผมเห็นจริงดูสง่าและงดงามมากกว่านี้หลายเท่าเลยครับ
รุ่งอรุณ

อาทิตย์ ม.ค. 07, 2018 10:17 pm

ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันค่ะ
::013::
ตอบกลับโพส