ถวายความทุกข์ทรมานให้พระเยซู

แบ่งปัน คำพยาน ประสบการณ์ชีวิตกับพระเจ้า และการอัศจรรย์ ที่พระเจ้าได้ทรงกระทำต่อชีวิตของเราแต่ละคน
ตอบกลับโพส
Arttise

จันทร์ พ.ค. 20, 2019 11:21 am

เมื่อคืนเราปวดหัวมาก ตอนนอนบนเตียงเลยบอกแม่ให้ไปเอาแผ่นเย็นมาประคบที่หัว ระหว่างที่แม่ลงไป เราสวดขอถวายความทุกข์ทรมานนี้แด่พระมหาทรมานของพระเยซู และวอนขอในหลายๆเรื่องพอสวดเสร็จปรากฎอาการปวดหัวดีขึ้นจนเกือบหาย แล้วสักพักคุณแม่ก็เอาแผ่นเย็นมา

ขอบคุณพระเยซูที่สดับฟังคำภาวนาเล็กๆน้อยๆของลูก ขอให้ทุกสิ่งเป็นไปตามน้ำพระทัยของพระองค์เถิด พระเจ้าข้า

ขอพระเจ้าสถิตกับท่านทุกคนนะครับ
#คริสต์ #คาทอลิก #อัศจรรย์ #ประสบการณ์ #christ #catholic #miracle #experience

:s002: :s007: :s021:
ตอบกลับโพส