รู้รึเปล่าว่าพระเป็นเจ้ามองเห็นเป็นอย่างไร?

สมาชิกกลุ่มลูกแกะน้อยของพระคริสตเจ้า และผู้สนใจกลุ่มลูกแกะของพระองค์
ตอบกลับโพส
Yan Agape

อาทิตย์ ก.พ. 07, 2021 1:11 pm

รู้รึเปล่าว่าพระเป็นเจ้ามองเห็นเป็นอย่างไร?
คุณครูสาวสวย สอนด็กชั้นอนุบาลในชั่วโมงวาดเขียน เดินผงกหัวกึกกักให้กําลังใจเด็กๆ แล้วก็หยุดยืนมองหนูน้อยที่กําลังขมักเขม้นวาดรูปอยู่ มองชั่วครู่ อดใจไม่ไหว ถามว่ากําลังวาดรูปอะไร

หนูน้อย: หนูกําลังวาดรูปพระเป็นเจ้าค่ะ

ครูสาว: แต่ไม่มีใครรู้ว่าพระเป็นเจ้ามองเห็นเป็นอย่างไรนะคะ?

หนูน้อย: เดี๋ยวหนูวาดเสร็จก็จะรู้ว่าพระองค์มองเห็นเป็นอย่างไรค่ะ!

Credit: Christianjokes.com San Man/Yan Agape แปลและเผยแพร่
ตอบกลับโพส